[Funland] Bắt cóc trẻ em tại KĐT Việt Hưng

gocmit

Xe tải
Kinh nghiệm cuộc sống của em đi theo triết lý 50/50 cho đỡ shock cụ ạ. Mình có muốn tốt với ng khác thì mình vẫn phải tự biết bảo vệ mình trước đã. Nên em ko phải trách ai bao giờ. Em chỉ cười và bỏ luôn 1 mqh nếu ng đó làm gì ko tốt với em. Nhờ đó, em lọc được và giữ đc nhiều bạn bè tốt chân thật, hoàn toàn tin tưởng đc. Quan trọng là hội bạn bè bọn em ko bao giờ lạm dụng lòng tin của nhau để kiếm lợi cho bản thân nên mới bền được. Em có đi xuống thì bạn bè luôn sẵn lòng giúp em trong khả năng của bạn. Còn bản thân mình vẫn phải tự nỗ lực thôi ạ. Bạn mà ko giúp đc vì lực của bạn có hạn thì ko trách bạn đc. Bạn cũng phải lo cho cuộc sống của bạn và ng thân nữa. Ai cũng nặng gánh cuộc đời cả.

Em hiểu ý cụ vì lòng ng nhiều khi còn tùy cảnh. Cảnh đẹp thì lòng ng tốt. Cảnh xấu thì lòng ng suy. Cụ cũng đừng suy nghĩ nhiều quá, mất đi cảnh đẹp của cuộc sống, tự mình thương mình, bảo vệ mình trước đã cụ a. :">
E đồng ý quan điểm của cụ. Chơi với nhau ko vụ lợi ko liên quan đến tiền bạc mới bền được.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Lại xem tiktok quá 180 phút rồi, tài khoản ngân hàng nước ngoài thì không chuyển vào được. Tài khoản ngân hàng VN thi cụ nghĩ có cơ hội để rút tiền ra được không.
Muốn chuyển tiền vào tài khoản nước ngoài, cụ phải đến ngân hàng và có lý do chuyển tiền chính đáng (trả tiền mua hàng theo hợp đồng, trả lương, thù lao... cho người nước ngoài) hoặc ( người VN đang lao động, học tập, cư trú tại NN... nhưng mỗi lần chuyển giới hạn chả được mấy tiề ) rồi mua ngoại tệ của ngân hàng mới chuyển đi được. Công dân việt nam không có giấy phép lao động, thẻ cư trú ở NN thì cũng không mở tài khoản ở NN được.
Cụ có tính đến tình huống mua đồng tiền ảo, rồi chuyển cho đồng chí kia k?

leua

Xe tăng
Lời trẻ con
- Ai giải cứu cháu ?
- chú Công an ạ !
- Ai bắt cóc cháu ?
- Chú công an ạ !
- Ai bắt chú Công an ?
- cũng chú Công an ạ !
- Ai bị chú Công an bắn ?
- Chú Công an bị ạ !
- Ai bắn chú Công an ?
- cũng chú Công an bắn ạ !

STElectrics

Xe lăn
Nói linh tinh, trình độ thế này thì muôn kiếp ngồi đợi hoa đào nở thôi.
Phiền cụ lập luận bẻ gãy suy đoán của anh Hiếu. Thả câu vô thưởng vô phạt thế trẻ con nó cũng làm được.

BMW X10

Xe điện
Phiền cụ lập luận bẻ gãy suy đoán của anh Hiếu. Thả câu vô thưởng vô phạt thế trẻ con nó cũng làm được.
Các đồng chí này có vẻ được đào tạo kém mà bác.

Sao không cử đội kỵ binh bay đi bác nhỉ, vừa oai vũ vừa hùng tráng.
Có khi đồng chí nghi phạm sợ quá, đầu hàng luôn ấy chứ.

STElectrics

Xe lăn
Các đồng chí này có vẻ được đào tạo kém mà bác.

Sao không cử đội kỵ binh bay đi bác nhỉ, vừa oai vũ vừa hùng tráng.
Có khi đồng chí nghi phạm sợ quá, đầu hàng luôn ấy chứ.
Híc, em quên mất ngành còn có nực nượng này. Hi vọng lễ lạt lại được nhìn thấy các ảnh oai phong lẫm liệt trên báo đài, ti vi!

BMW X10

Xe điện
Híc, em quên mất ngành còn có nực nượng này. Hi vọng lễ lạt lại được nhìn thấy các ảnh oai phong lẫm liệt trên báo đài, ti vi!
Nói sau thì dễ, nhưng đúng là lẽ ra nên học đội LAPD:
Xe suspect dừng lại rồi, nó còn dừng chán, đợi đến khi quây kỹ rồi, nó mới gọi đồng chí kia chui trong xe ra, rồi đi lùi, rồi ..., rồi nằm sấp để nó còng tay.

Ở đây, chí ít là con tin an toàn rồi, thế thì có xả luôn 1 quả B40 vô xe cũng được, việc quây con Morning ở đâu đó là quá đơn giản, vào cái giờ rất là đông người tham gia giao thông đó.

Nhìn chung là nghi phạm Chung con ít xem phim Mỹ, không ngờ các đồng chí quân ta cũng ít xem không kém.

Trà Lý

Xe tăng
Cả bài viết dài ngoằn nghèo, các câu từ, ngữ pháp, ngữ cảnh đảo đi đảo lại. Nội dung suy đoán diễn giải không có chứng cứ như đứa hoang tưởng hoặc phê thuốc hướng thần...
Cụ bảo lập luận hay ho vững chắc thì quả thật là chịu.

Lelong1411

Xe tăng
Em ko biết tíc tốc là cái gì, giờ nói về vụ bắt cóc cũng như luận lô đề lúc 19g. Nhưng vụ chuyển tiền từ Việt Nam vào tk ở nước ngoài sao lại không được ạ? Cụ chuyển thử chưa thì giải thích giúp em?
Đơn giản là cụ bật cái app bank của cụ lên rồi nhìn coi có mục nào chuyển tiền ra nc ngoài ko nhé :D

Dacia90

Xe điện
Vụ bắt cóc này chẳng qua là màn diễn tập của Công an HN phối hợp với Công an VP để chào mừng ngày lễ thành lập ngành
Thế khác nào anh em Lương sơn bạc lập đầu danh trạng. Kiểu mỗi cuối năm là anh em hay bán cho nhau bắt đối tượng bị truy nã, thuộc địa phương mình nhưng chưa bắt vội, để suất cho anh em chỗ khác tới lập công.

Rookies

Xe tăng
Chuyển tiền từ nước ngoài về VN thì dễ!
Không có social number ở NN thì vẫn mở tài khoản được - mỗi năm cụ phải đến ngân hàng xác nhận 1 lần - nếu không sẽ bị khoá tài khoản!
Muốn chuyển tiền vào tài khoản nước ngoài, cụ phải đến ngân hàng và có lý do chuyển tiền chính đáng (trả tiền mua hàng theo hợp đồng, trả lương, thù lao... cho người nước ngoài) hoặc ( người VN đang lao động, học tập, cư trú tại NN... nhưng mỗi lần chuyển giới hạn chả được mấy tiề ) rồi mua ngoại tệ của ngân hàng mới chuyển đi được. Công dân việt nam không có giấy phép lao động, thẻ cư trú ở NN thì cũng không mở tài khoản ở NN được.

quy la tien

Xe điện
Em ví dụ thôi nhé: thằng bc nó có tk bên Thụy sỹ. Nó bc ai đó giấu vào nơi 'an toàn' (theo nghĩa của thằng bc) rồi yêu cầu người thân trong vòng 10 ngày phải chuyển tiền vào tài khoản thụy sỹ. Người thân báo công an và tha thiết muốn cứu và viết đơn xin chuyển tiền cho thằng bc thì ngân hàng có duyệt cho ck không.
Em nhớ không nhầm thị cụ là banker ( hoặc đã từng) chắc cụ FUN???

dieuthuy7190

Xe tải
Cảnh sát gt so với 15 năm trước thì giờ cũng hết hót rồi

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Đọc bài của Hiếu Gió thấy logic ra phết =))

Thấy gì qua vụ CSGT bắt cóc trẻ em.

200 cảnh sát Hà Nội được huy động truy bắt nghi phạm.

200 người bắt một người, khi đối tượng bắt cóc đã nhận tiền thả con tin rồi, đội truy bắt không còn phải chịu áp lực gì. Địa điểm ở khu vắng người là khu công nghiệp Đồng Văn, diễn ra lúc 4-5 giờ sáng không có người qua lại.

Vậy mà một thiếu tá trong đội truy bắt vẫn dính đạn của đối tượng.

..........................

"Khoảng 5h sáng 15/8, nhận được thông tin đối tượng đã giao dịch xong và cháu bé an toàn, tôi lái xe chở 2 đồng nghiệp đuổi theo truy bắt đối tượng. Lúc phát hiện ô tô màu trắng của nghi phạm phía trước, tôi tăng ga, áp sát đuôi xe, ép hắn vào đường cụt để đối tượng không thể tẩu thoát.", Thiếu tá Tuấn kể.

Lúc đó trời tối, không có đèn đường, gần như không thấy gì. Anh và đồng đội đập kính, lôi tên bắt cóc ra khỏi ghế lái, vừa phải đề phòng trên xe còn đồng phạm. Mọi hành động đòi hỏi dứt khoát, chính xác, nhanh chóng, thời gian được tính bằng giây.

"Tôi và một cán bộ nhanh chóng khống chế, lao vào bắt đối tượng. Bỗng tôi nghe tiếng nổ nhưng không để ý. Tôi quật ngã nghi phạm. Các lực lượng đến hỗ trợ, họ hỏi tôi sao quần bị dính nước. Lúc này, tôi nhìn xuống thấy chân mình có lỗ thủng và ướt, nhìn kỹ mới biết là máu. Nghe mọi người nói đối tượng có súng, tôi nghĩ mình đã trúng đạn cao su", anh Tuấn

..............................

Để huy động 200 cảnh sát tham gia bắt đối tượng ở khu vực Hà Nội, chắc chắn người chỉ huy trận này bét nhất cũng hàm đại tá hoặc thiếu tướng. Mọi tin tức phải báo về cho chỉ huy và chỉ huy ra lệnh phân công cho nhóm, đội nào làm gì, thực hiện những gì.

Thiếu tá Tuấn nhận thông tin từ đâu lúc đó ?

Nếu từ người nhà nạn nhân, anh đã không báo cáo lại chỉ huy mà tự ý lái xe cùng 2 đồng nghiệp truy đuổi, khiến bị thương.

Tôi cho rằng cần kỷ luật anh ta chứ không phải biểu dương gì cả. Như thế anh ta manh động, vô kỷ luật, tự ý làm bừa.

Nếu anh ta nhận lệnh từ chỉ huy truy đuổi, thì cần kỷ luật người chỉ huy ấy đã ra lệnh quá bất cẩn. 200 người và bao phương tiện ở đâu mà không chặn đường , phong toả trong khu công nghiệp, buộc đối tượng ra khỏi xe đầu hàng, sao phải để 3 người đuổi theo, ép xe, đâp kính, lôi tên bắn cóc ra. Lúc ép xe, ra khỏi xe, đập kính mà đối tượng súng đạn thật có phải là đi cả ba anh công an không ?

Anh Tuấn kể lúc đó còn đề phòng có đồng phạm. Có nghĩa công an chả nắm được trên xe đối tượng có bao người, có những ai. Hành động như bọn choai choai đánh lộn ngoài đường, chứ công an đi bắt đối tượng bắt cóc mà hành động láo nháo như này thì quá thất vọng về nghiệp vụ tác chiến.

Rồi anh nghe tiếng nổ , anh cũng không để ý.

Quá chán, công an đi bắt cướp nghe tiếng nổ cũng không để ý. Chứng tỏ anh cũng không nhìn thấy đối tượng cầm súng. Thế mà mấy anh kể lao vào khống chế, chả hiểu khống chế cái gì mà để đối tượng nổ được súng.

Đã gọi khống chế đầu tiên là phải nhìn đôi tay đối tượng là điều kiện bắt buộc, nhìn rõ vị trí tay, tay đang cầm gì để ra phương án khống chế.

Kiểu khống chế như anh Tuấn kể, chắc chỉ đi vồ gà, bắt vịt thì nghe hợp lý hơn.

Trời tối không có đèn đường, không nhìn thấy gì như anh Tuấn kể mà anh và đồng đội vẫn lao tới đập kính xe thì các anh quá liều lĩnh, tuy nhiên không nhìn thấy gì nhưng anh vẫn nhìn thấy chân mình có lỗ thủng và máu.

Lúc đó mặt trời đã mọc, ở Hà Nội- Hà Nam lúc hơn 5 giờ sáng mặt trời đã mọc. Nhìn rõ hay không ai ở ở Hà Nam, Hà Nội chắc biết.

Tôi lạy anh vì nói dối loanh quanh, tôi cũng lạy luôn thằng phóng viên báo Vietnamnet nó nghe công an nói sao là nó cứ viết vậy. Một là nó muốn phơi cái ngu, cái khoác lác của công an. Hai là nó ngu nó cũng chẳng tự đánh giá được câu chuyện chỗ nào hợp lý, chỗ nào không.
Hỏi xem trường hợp con nhà nó bị bắt nó có đi vái lạy công an giúp đỡ hay không mà ngồi đó nói tục bốc phét.

BMW X10

Xe điện
Đơn giản là cụ bật cái app bank của cụ lên rồi nhìn coi có mục nào chuyển tiền ra nc ngoài ko nhé :D
Giờ thì có rồi bác ạ.
Nhưng vẫn kèm đủ thứ docs, và chi được gửi mươi ngàn là max, cho con cái đi học.
Mọi thứ trên App, bác gửi hồ sơ bằng file ảnh hoặc PDF.

matizvan2009

Xe ba gác
Em nhớ không nhầm thị cụ là banker ( hoặc đã từng) chắc cụ FUN???
Vâng. Em là cựu banker. Em không fun.
Em bình luận 1 vấn đề mà bình thường KHÔNG được phép nhưng trong tình huống cấp bách (để cứu con tin, nhất là trẻ con) thì CÓ THỂ được phép không thôi ah.

polizia

Xe container
Hỏi xem trường hợp con nhà nó bị bắt nó có đi vái lạy công an giúp đỡ hay không mà ngồi đó nói tục bốc phét.
Vấn đề là đối chiếu vs bài báo thì thấy nó thắc mắc đúng, rất logic.
Vậy 1 là cậu CA kể có tí phét lên 2 là nhà báo viết bài thêm thắt.
Ở đây mình chỉ đặt địa vị là người đọc tin, thấy 1 người khác chỉ ra các điểm vô lý của bài báo thì mình thấy nó có lý thôi.

3077

Xe container
Gia đình nạn nhân đã đồng ý trả tiền, tại sao thằng bắt cóc không yêu cầu chuyển khoản vào 1 tk ở nước ngoài mà lại lấy tiền mặt nhỉ, tiền vào tk rồi thì gủi ( bỏ) nạn nhân vào 1 nhà dân bên đường kèm theo 500 triệu vs lời nhắn: em có việc ko cho cháu theo được gửi anh chị trông hộ, bố cháu là ABC XYZ sẽ đến đón.
Rồi vứt cái xe Morning xuống ao, bắt xe khách về bến nước ngầm, làm luôn cái vé sang Lào có hợp lý không?
Ngay trong đêm mà cụ ck được 13 tỏi ra nước ngoài cũng giỏi ấy chứ. Ra Hà trung chắc chỉ chuyển người với người thôi

Hfun

Xe hơi

Lại bắt cóc, giờ nhân dân lại phải hỏi thủ phạm này có dính dáng "ngành" không !?(:|=))

meodenminh

Xe điện
Dạ

Gặp phải đối thủ 7 tuổi này thì chả cần ca theo bắt thì cu bắt cóc cũng thua.
Nghe đâu cu 7 tuổi còn không ăn bánh mỳ, không uống chai nước riêng vì sợ độc, chỉ uống chung chai nước với chú bắt cóc vừa uống.
Tâm lý và bản lĩnh như vầy, chắc đệ tử ruột của Mr Putin hồi còn ở kgb cũng thua.
Nhà cháu bé sẽ còn phát đạt hơn nữa, khi có 1 bé bản lĩnh như vầy. Mà chắc cụ mợ cũng có nick OF chứ nhỉ