[Funland] Bắt buộc phải cài Bluezone?

Thích Đu Đủ

Xe điện
Bác không biết cài app thì nhờ người kiểm tra cài giúp.

1. Nếu bác đồng ý thì cài app xong là xong.
2. Nếu bác khăng khăng không chịu cài mà vẫn đòi đi máy bay, tàu, xe ... thì sẽ bị từ chối chuyên chở.
3. Nếu bác chống đối thì bị xử phạt.
Bạn có bết qtrinh làm CCCD đtu ko? Đến giờ chưa xong. Đấy, cứ suy nghĩ tiếp đi xem coài ngoáp khạ thi đến đâu.
Bạn trích luật thì ổn nhưng hiểu và dùng luật cần trau dồi thêm.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Không có ai rảnh đến mức tự nhiên chặn người dân lại, đòi kiểm tra điện thoại để phạt cả.
Nhưng khi sử dụng các dịch vụ công cộng, dịch vụ công ích, người dân sẽ được yêu cầu xuất trình khai báo y tế + app.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Bạn có biết qtrinh làm CCCD đtu ko? Đến giờ chưa xong. Đấy, cứ suy nghĩ tiếp đi xem coài áp khả thi đến đâu.
Bạn trích luật thì ổn nhưng hiểu và dùng luật cần trau dồi thêm.
Bác thích phản đối trên mạng, ai quan tâm. Nhưng rơi vào tình huống cụ thể, bác không dùng kiểu cãi cùn CCCD đâu ạ.

s63 AGM

Xe tăng
Bộ TT&TT còn chả dám phạt, mấy bố Bộ Y Tế đòi kiến nghị phạt, nói chung hiểu biết của cơ quan quản lý rất kém.
Cái này hình như đc sự gợi ý của anh thiếu tướng hero đấy cụ.

playstation_vn

Xe tải
Kết hợp combo tặng dung lượng khi check in, đạt số thời gian bật liên lục, giảm giá dịch vụ tiêm vắc xin, ..... mỗi món phạt chả ăn thua đâu :D
Em ủng hộ tất cả các smartphone phải cài và sử dụng Bluezone , số cục gạch hiện tại còn chắc vài cái :D
Nếu như dùng cái cục gạch này thì cài Bluezone kiểu gì hả cụ:))
Chưa có tên.jpg

volvo.XC90

Xe tăng
Cứ để UBTP của QH lên tiếng đã

Tony_Le

Xe container
Bác không biết cài app thì nhờ người kiểm tra cài giúp.

1. Nếu bác đồng ý thì cài app xong là xong.
2. Nếu bác khăng khăng không chịu cài mà vẫn đòi đi máy bay, tàu, xe ... thì sẽ bị từ chối chuyên chở.
3. Nếu bác chống đối thì bị xử phạt.
Không cho đi tàu xe khác với phạt, cứ thích là nói à. Smarrt phone cậu đút trong túi, đang lỗi 3g, giờ tự nhiên lên, phạt phạt cái gì. Bảo pass, quên hay cầm hộ alo thằng bạn làm gì nhau. Kể cả vừa nhặt ₫ược thì thằng choá nào dám hoạnh thêm, đòi đưa cho nó à?

Cơ mà cài là tốt, nhưng bắt phải cài thì như mứt.

Chỉnh sửa cuối:

wtpwt

Xe điện
Ví dụ e ko biết cài thì đi phạt bạn dục hay bạn 5t? Tư duy thực tế còn kém lắm.
Hơn nữa về nuật còn phải trú thích tri tiết nhiều ko thể dùng 1 câu khơi khơi thế là đòi phạt =))
QĐ có dòng căn cứ vào Luật PC bệnh truyền nhiễm 2017 và là biện pháp PC dịch bệnh Covid . Cụ thể, tại khoản 7 điều 8 Luật Phòng, chống bệnh truyền nhiễm năm 2007 nghiêm cấm việc không chấp hành các biện pháp phòng, chống bệnh truyền nhiễm theo yêu cầu của cơ quan, tổ chức có thẩm quyền.

Tại điểm a khoản 1 Điều 12 Nghị định 117, quy định phạt tiền từ 1 triệu đồng đến 3 triệu đồng đối với hành vi không thực hiện biện pháp bảo vệ cá nhân đối với người tham gia chống dịch và người có nguy cơ mắc bệnh dịch theo hướng dẫn của cơ quan y tế.

Phạt được nhé. À tiện nói cụ biết. Phạt không đeo khẩu trang cũng căn cứ vào điểm a khoản 1 Điều 12 Nghị định 117. Chứ NĐ chả có chữ nào khẩu trang cả nhé.

Thích Đu Đủ

Xe điện
QĐ có dòng căn cứ vào Luật PC bệnh truyền nhiễm 2017 và là biện pháp PC dịch bệnh Covid . Cụ thể, tại khoản 7 điều 8 Luật Phòng, chống bệnh truyền nhiễm năm 2007 nghiêm cấm việc không chấp hành các biện pháp phòng, chống bệnh truyền nhiễm theo yêu cầu của cơ quan, tổ chức có thẩm quyền.

Tại điểm a khoản 1 Điều 12 Nghị định 117, quy định phạt tiền từ 1 triệu đồng đến 3 triệu đồng đối với hành vi không thực hiện biện pháp bảo vệ cá nhân đối với người tham gia chống dịch và người có nguy cơ mắc bệnh dịch theo hướng dẫn của cơ quan y tế.

Phạt được nhé. À tiện nói cụ biết. Phạt không đeo khẩu trang cũng căn cứ vào điểm a khoản 1 Điều 12 Nghị định 117. Chứ NĐ chả có chữ nào khẩu trang cả nhé.
Em chán kiểu bàn luận mà ng đối diện ko đủ tầm :)) Còn phạt hay ko chả lq gì đến e :)) Mời cụ ly vot ka cho mát.

Sieger

Xe tải
Lại cái bệnh nhiệt tình quá độ ăn sâu vào máu dân tộc rồi, ngày xưa cải cách ruộng đất cũng vì cái bệnh này mà lầm than đấy.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Những người thi hành công vụ không ai rảnh tự nhiên đè người dân ra phạt cả. Họ sẽ nhắc nhở, nhưng nếu chống đối, bất hợp tác, thì có đầy đủ cơ sở pháp lý để phạt, đừng có nhờn.

Hunz

Xe buýt
Em nghĩ đúng quá rồi còn gì. Trên tinh thần cả nước cùng ra trận, em đề xuất sắp tới cũng nên có các quy định sau

- Phạt nặng người có tiền trên 2 triệu trở lên trong túi, ví mà ko chịu mua Smart phone cài Bluezone.

- Phạt nặng người đã cài Bluezone mà lại tắt điện thoại khi đi ngang qua ngừoi thuộc diện nghi F0 và F1

- Phạt nặng người đã cài Bluezone nhưng ko thực hiện các biện pháp đảm bảo kết nối Bluezone như: ko kết nối wifi, thuê bao ko đảm bảo đủ data đi động, máy hết pin mà ko chịu sạc bổ sung, tiến tới xử phạt luôn các đối tượng cài Bluezone nhưng ko mang sạc dự phòng theo.
Trong TP HCM thì phải thêm "phạt nhẹ những trường hợp có smartphone, có cài bluezone, có đủ data, mở bluetooth, có sạc dự phòng nhưng vừa bị cướp giật điện thoại mà ko chịu mua ngay cái khác thay thế..."