[Thảo luận] Bất bình với cách phân luồng xem bắn pháo Hoa Mỹ đình đêm qua.

pacuapin

Xe buýt
Em ấm ức vô cùng với cách phân luồng từ xa của XX nhiều người Dân mình cũng vô cùng không có ý thức gì cả, cầm trên tay 04 (phải mua tận 4 triệu) đôi vé cho ông bà nội ngoại đi xem, cẩn thận 18h xuất phát từ Đào tấn vậy mà tắc đường từ Phạm Hùng, đến TheGaden thì thôi rồi không thể vào đc mặc dù xe em có phù hiệu ưu tiên không tiên không lùi đc. không hiểu Dân mình vô ý thức hay do cách phân luồng từ xa kém. Em đc biết Trong khán đài thì chỉ đc 60% kín chỗ, khoảng 40% người có vé mà không vào đc do tắc đường.Em được biết một số lãnh đạo cấp cao nhất cũng không vào được.

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Rút kinh nghiêm để đại lễ 2000 năm làm tốt hơn cụ ạ, may mà em tỉnh nên không vào, dù có đủ, giấy mời, phù hiệu ưu tiên 8-|

tmanhthang

Xe tăng
sau vụ này khối ông giao thông chết , đến lãnh đạo cấp cao nhất còn chẳng vào được huống hồ là bác , đợi 20 ' các cụ ấy không đến được mới bắt đầu khai mạc đấy cụ ah .

heroesdaubu

Xe điện
Chia buồn với cụ! 4 triệu đã thành mấy tờ giấy lộn!
Nhà em gần đấy nhưng em đoán trước tình thế nên ở nhà nằm xem tivi cho lành ( em cũng không xem quá 2 phút chương trình bế mạc đại lễ đâu nhá!)

f1_hn

Xe container
Phân luồng bằng niềm tin hử cụ...lượng người đổ về như thế thì có đến cả nghìn CSGT cũng bó tay thôi. E nghĩ là lỗi 1 phần ở BTC nếu họ động não chút để bắn pháo hoa tầm cao ở 4-5 điểm thì sẽ dãn bớt mật độ người tập trung về Mỹ Đình. Vì e nghĩ trc đấy CSGT đã tính phương án hết rồi nhưng vì kế hoạch thay đổi đột ngột mà trong lúc nước sôi lửa bỏng vậy thì họ bó tay thôi

pacuapin

Xe buýt
có cụ nào giống Em không?

anhdayma

Xe tải
Sao thành phố không có kế hoạch vận chuyển các cụ bằng máy bay trực thăng nhỉ, vừa nhanh, tiện, an toàn... để các cụ đứng giữa biển người vài h như thế, nói dại chứ có thằng nào nó xxx thì....

bendoquan

Xe hơi
Em cũng chọn giải pháp ở nhà, thấy thật sáng suốt.

Sóc nhỏ

Xe tăng
Nhà em ngay Thanh Xuân mà em đi từ 15h mới vào được đấy cụ ạ, em cũng đầy đủ các loại ưu tiên cả người và xe mà cũng mất 3 tiếng mới đến nơi đấy.

Tiểu kê

Xe tăng
Phân luồng bằng niềm tin hử cụ...lượng người đổ về như thế thì có đến cả nghìn CSGT cũng bó tay thôi. E nghĩ là lỗi 1 phần ở BTC nếu họ động não chút để bắn pháo hoa tầm cao ở 4-5 điểm thì sẽ dãn bớt mật độ người tập trung về Mỹ Đình. Vì e nghĩ trc đấy CSGT đã tính phương án hết rồi nhưng vì kế hoạch thay đổi đột ngột mà trong lúc nước sôi lửa bỏng vậy thì họ bó tay thôi
Cụ này nói đúng, phương án họ có nhưng mà với cái lượng người đổ về như thế thì không làm gì đc đâu cụ ạ. em nhìn thấy đội CSCĐ nó chạy đi chạy lại dẹp đường mà cũng thấy thương, xe moto đi dẹp đường, dùi cui điện tạch tạch liên tục mà cả mảng người cũng chỉ giãn ra cái rồi lại quây kín. cảnh chen lấn thì thôi rồi, thực sự hôm qua em lại có thiện cảm với CSCĐ. Họ dẹp đường cõng những chị em " yếu nhưng lại thích ra gió" nên bị ngất, đưa những đứa trẻ nhỏ ra ngoài hay bảo vệ cho những người có vé vào xem. Mỗi tội dòng người ghê gớm quá nên không làm gì được hơn

turbin_engine

Xe tăng
Các cụ không thể đổ lỗi cho xxx hay ý thức người dân được ai chẳng muốn được xem màn pháo hoa hoành tránh như vậy. Đúng như cụ f1_hn nói: có mà phân luồng bằng niềm tin vì hàng trăm nghìn người đổ về khu vực đó thì các anh xxx có 3 đầu 6 tay cũng phải chịu thôi, ở phía trên thì e ko biết nhưng ở Thanh Xuân thì tắc ngay từ Khuất Duy Tiến rồi. Đường toàn thấy người là người, chưa bao giờ e được gặp một cảnh tắc đường hoành tráng như vậy8-x.

E chỉ thương nhất là các cháu bé, bố mẹ chúng cho đi chơi nhưng mà tắc đường nên không khí ngập mùi khói xe. Mình còn thấy khó thở huống chi là bọn chúng?

giacmoxe4

Xe điện
Sao Cụ không bỏ xe xuống đi bộ vào sân,phí mất mấy tấm vé mời mà nhiều người ở bên ngoài sân ước ao đấy Cụ ạ?

lavoiture

Xe tải
Đông vậy ah. hơn gấp mấy lần trận VN đoạt cup vàng ở Mĩ đình hồi gì ? Em đọc báo thấy hoa hậu cùng không đến được, lại nhiều quan chức cấp cao cũng không đến được, chứng tỏ BTC kém không lường trước mọi vấn đề ( nếu có thì phải cánh báo từ trước chứ )
Em nói thật dân VN mình đói Văn hóa mang tính quần chúng quá. Một năm tổ chức như thế 1 lần cần gì phải 1000 năm các Bác nhỉ ???Nghĩ mà thương ...

CAP_bl

Xe điện
Có vẻ như có sự bất ngờ trong khâu tổ chức, số lượng người từ các nơi đổ dồn về MĐ là quá lớn, cách tổ chức chưa hợp lý, dân thì thiếu ý thức,... Tất cả tạo nên một bức tranh không thể đẹp hơn. Ngày hôm nay các báo đều đăng tin, ảnh về chuyện tắc đường và biển rác.
Chắc phải mất một thời gian thì mấy cây cảnh và bãi cỏ mới trở lại được như cách đây vài tháng, còn...

tuanzs

Xe container
Chắc là BTC không tính hết, em thì ở nhà cho lành mặc dù Gấu ấm ức "Thế này thì khác gì ở quê"
Gấu nhà em cũng nói với em câu này --> em cho đi mãi 2h sáng mới về đến nhà.
Lần sau có cho $ chắc Gấu cũng chả dám ho he nữa.

G.Pazzini

Xe tải
Híc, bác bỏ 4trd ra để mua cặp vé đi xem cái sự kiện bắn pháo hoa "chưa từng có" thì em cũng chịu. Có cho vé em cũng chả dám ra đường tối hôm qua đâu ạ.

Tribute

Xe container
Dân mình hiếu kỳ thật, chen lấn xô đẩy nhau chỉ để xem được mấy quả pháo. Nói dại chứ hôm qua mà có sự cố gì nho nhỏ thôi thì biển người đó không biết hôm nay thế nào
?!!!. Nhiều nhà cho trẻ em, người già đi vào đó thật là dại dột. Em là em quán triệt cả nhà ở nhà xem TV cho nó lành.