Bắt bệnh cho phanh xe oto

vien phuong

Xe buýt
Tiện thể có thớt này ở đây em hỏi các cụ 1 chút về phanh ạ
1.Em đi Toy Altis, chủ trước đi có vẻ đã thay má phanh trước. Có 1 cậu làm về oto bảo nhìn màu má phanh trước là biết không phải loại chính hãng.
Em đưa ảnh đây các cụ phán giúp em với.

mà phanh màu xanh ợ, má phanh bánh sau khôn gphair màu xanh(màu gi)

2. Hiện nay đĩa phanh bên phụ, trước có vài đường xước(em sờ thì không thấy sâu lắm, chỉ hơi có cảm giác thôi).

cái này không biết bị trước khi thay má phanh trước(nếu nó đã được thay) hay do má phanh hiện tại. Tuy nhiên em đi xe, phanh vẫn ăn bình thường, không hề có tiếng kêu lạ khi phanh

Các cụ phán giúp em với nhé, cám ơn các cụ nhiều

Em kính các cụ vodka ợ
Phán gì nhỉ? Nếu má phanh trước đúng là đã thay, bác dùng thấy không tật gì, thì bác có thay má gin lại không?
Đĩa phanh bị sọc, dù là do má phanh cũ hay má hiện tại thì bác cũng không phải sửa chữa gì cả, nếu có thể bác xịt hơi áp lực cao vào cụm phanh, nhất là mặt tiếp xúc giữa má phanh và đĩa phanh, điều chú ý là cần luôn giữ sạch cụm phanh trong quá trình sử dụng, mặt đĩa sẽ dần đỡ xước...

thaopax

Xe máy
Các Cụ cho em hỏi là nếu má phanh trước bị mòn nhưng má sau vẫn còn tốt thì khi thay có bắt buộc thay luôn cả bộ má sau không hay chỉ cần thay bộ má trước cho tiết kiệm! Với lại khi ta đạp phanh thì phân bố lực phanh đến má trước và sau được phân bổ theo nguyên tắc nào và do bộ phận nào đảm nhiệm nhỉ? Vì theo nguyên tắc là phanh trước bao giờ cũng chịu lực nhiều hơn phỏng ạ? Mong các Cụ giải đáp giúp em với!
Theo ý kiến riêng của e thì chỉ cần thay bộ má phanh trước. Khi ta đạp phanh thì thường thường bộ xi lanh tổng sẽ phân chia điều hòa lực phanh chéo giữa 4 bánh xe, tức là trước trái sau phải và trước phải sau trái ( cụ thể hơn thì bác nên hỏi rõ muốn biết bộ chia và hdong hệ thống phanh trên xe gì ). Và ko có ng tắc nào nói rằng phanh trc chịu lực nhiều hơn.

thaopax

Xe máy
Tiện thể có thớt này ở đây em hỏi các cụ 1 chút về phanh ạ
1.Em đi Toy Altis, chủ trước đi có vẻ đã thay má phanh trước. Có 1 cậu làm về oto bảo nhìn màu má phanh trước là biết không phải loại chính hãng.
Em đưa ảnh đây các cụ phán giúp em với.

mà phanh màu xanh ợ, má phanh bánh sau khôn gphair màu xanh(màu gi)

2. Hiện nay đĩa phanh bên phụ, trước có vài đường xước(em sờ thì không thấy sâu lắm, chỉ hơi có cảm giác thôi).

cái này không biết bị trước khi thay má phanh trước(nếu nó đã được thay) hay do má phanh hiện tại. Tuy nhiên em đi xe, phanh vẫn ăn bình thường, không hề có tiếng kêu lạ khi phanh

Các cụ phán giúp em với nhé, cám ơn các cụ nhiều

Em kính các cụ vodka ợ
đĩa phanh của bác bị xước quá nhiều,ko còn đội mịn của đĩa. Bác cần đi láng đĩa để đảm bảo hiệu quả khi phanh

anhle268

Xe hơi
cám ơn cụ thớt thông tin rất hay và bổ ích

duykhand

Xe tăng
4v = 40.000km đới cụ. Trường hợp này ngày xưa em bị xong lâu ngày nó hết. E dự là đi mưa cát bám vào thôi. Ko sao hết các cụ ợ

Mr Dream

Xe máy
Em xếp dép hóng

vien phuong

Xe buýt
Điều kiện bình thường má original xài tới 100k km mới phải thay.

phkien10

Xe đạp
Cảm ơn bác :-bd bài viết rất hay. Kính bác 1 ly

QuSang_hn

Xe hơi
Điều kiện bình thường má original xài tới 100k km mới phải thay :)