[Funland] Bảo vệ bệnh viện

hunggal

Xe tăng
Bảo vệ này được mỗi võ văng tục là giỏi. Đánh đấm như mèo cào thì sa thải là đúng.
Mấy thằng người nhà húng chó lần này may mà gặp đội bv phế vật chứ gặp mấy thằng bv chỗ em làm thì vào cấp cứu rồi.

Nha Trang@

Xe điện
Các cụ cũng phải thông cảm, lương BV ở chỗ em chỉ có 2,4 triệu một ca tám tiếng. Ông BV công ty em phải đăng ký làm cả ba ca mới đủ nuôi vợ con. Với mức lương bèo bọt như thế lấy đâu ra ông cao mét tám võ nghệ đầy mình chấp ba thằng một lúc.

redflame

Xe tăng
Bảo vệ vừa ngu, vừa yếu thế này là vứt đi rồi.
1. Đánh thằng không đeo khẩu trang mà chửi láo và tấn công bảo vệ là đúng, nhưng chỉ ông bảo vệ nào bị nó chửi và đánh trước thì có thể xông vào nện, các ông bảo vệ khác không được đánh.
2. Các ông bảo vệ khác thì nhảy vào can ngăn bằng cách "ôm chặt thằng kia" để cho bên mình đánh.
Có mỗi cái nghiệp vụ đó mà không thuộc thì đi làm bảo vệ sao được.
Nó khỏe quá cụ ạ, mấy đc bv bụng bia kia không giữ được đâu. Mịa, nhiều ông chuối thật, vào đâu thì tuân thủ quy định ở đó, bv nó nhắc là công việc của nó cứ tỏ ra bố đời làm méo gì.

Noithat399

Xe hơi
Xem hết cả video thì thấy mấy thanh niên này cũng thuộc loại húng chó chứ không oan lắm đâu. Thấy nhiều người can lạo lao vào đạp bảo vệ nên bị bật là phải thôi!
việc của bảo vệ bị chửi và đánh nên mới lao vào đánh hội đồng chứ toàn người lớn tuổi chắc họ cũng không đến mức độ...
Nhưng lên sóng là dở hơi rồi ạ

Thanh niên bị đánh theo em không oan, nếu BV mà mạnh vật ra trói gô lại báo công an quận (phường) thì chú kia còn bị phạt nữa cơ. Đánh đấm hời hời nên clip mới dài, mới có nhiều ý kiến :))

gvnth

Xe buýt
Lần sau chọn thằng gầy gầy, chỉ đi 1- 2 người ra mà nhắc nhở; gặp phải đội to béo, người như quyển truyện tranh thì ngồi yên vị trong phòng, vác loa ra hét

TungThoc

Xe điện
Nó khỏe quá cụ ạ, mấy đc bv bụng bia kia không giữ được đâu. Mịa, nhiều ông chuối thật, vào đâu thì tuân thủ quy định ở đó, bv nó nhắc là công việc của nó cứ tỏ ra bố đời làm méo gì.
Thế em mới bảo là ngu
Nếu sức không giữ được, không đánh thì vào can để cho nó đánh mình rồi thì... trích xuất Camera nộp cho công an thằng đánh mình khốn khổ mà bồi thường. Sức không có phải dùng mưu. Sức thì không có mưu không mà đòi đánh được người thì là ngu chứ còn gì nữa.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cũng phải thông cảm, lương BV ở chỗ em chỉ có 2,4 triệu một ca tám tiếng. Ông BV công ty em phải đăng ký làm cả ba ca mới đủ nuôi vợ con. Với mức lương bèo bọt như thế lấy đâu ra ông cao mét tám võ nghệ đầy mình chấp ba thằng một lúc.
Loạng quạng ăn 1 đấm về trồng răng giả thì toi cả năm lương cụ nhỉ. Các cụ ý xem phim TVB HK nên nghĩ võ vẽ phải đầy mình nên mới đi làm bảo vệ :))

redflame

Xe tăng
Thế em mới bảo là ngu
Nếu sức không giữ được, không đánh thì vào can để cho nó đánh mình rồi thì... trích xuất Camera nộp cho công an thằng đánh mình khốn khổ mà bồi thường. Sức không có phải dùng mưu. Sức thì không có mưu không mà đòi đánh được người thì là ngu chứ còn gì nữa.
Hì hì, lương vài củ không nghĩ được như vậy đâu cụ. Nhiều ông bv hống hách quen cmn rồi, cầm cái gậy bằng ngón tay cứ nghĩ là đang vận Thanh long yển nguyệt đao. Mịa, trụ còn méo vững vụt thì nhẹ hều.

Shadow381

Xe điện
Ở ta thì ko nói nhưng ở Tàu mà bảo vệ cao 1m8 thì chưa si nhê đâu cụ. Chắc pải to con nữa. 1m8 ở đó nhìn như khoảng 1m73 ở mình thôi
Em sang Mỹ đi trung tâm thương mại gần chỗ em ở hay ấn tượng mấy tay bảo vệ cao cỡ 2m, mặc áo vàng phản quang đi lừng lững trong đó. Nhưng đợt vào toà nhà Quốc hội lại ấn tượng với tay vệ sỹ ở cửa từ kiểm tra an ninh (mọi người cởi áo, đồ đưa qua máy soi còn hắn sờ khám người) vì hắn chỉ cao 165cm, to, đậm, đầu hói (chắc cỡ 80kg). Em nhìn hắn và nghĩ nếu mình ở đây chắc xin được 1 chân vệ sỹ như hắn vì em và hắn cũng giống nhau ở cái nhìn biết ngay dân tập Gym! Nên có vẻ cao hay thấp cũng ko quan trọng lắm, chính là nhìn phải chất. Em nhìn tay vệ sỹ ở toà nhà Quốc hội Mỹ lại thấy ngán hơn mấy ông bảo vệ lừng lững béo bệu ở trung tâm thương mại. Hắn mặc sơ mi trắng, gi-lê đen bó chặt để lộ quả vai, lưng khủng, bắp tay căng dưới lớp sơ mi, súng đeo nách, bộ đàm cài tai, kính đen, đầu hói, mặt lạnh như thép. Dù chỉ m65 nhưng chất vãi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Văn hóa như cccc.
K đei khẩu trang thì nhắc nhở, k mang thì phát hoặc bán đúng giá cho người k mang.
Bảo vệ cũng là 1 thành phần lễ tân của cơ quan. Ăn mặc, ứng xử phải lịch sự.

cusao

Xe lăn
Em đã nhìn thấy hình ảnh của mình trong tương lai là như thế rồi :(( vì em có kế hoạch sẽ đi làm bảo vệ sau khi nghỉ hưu ạ

bút hêt mực

Xe tăng
Toàn ông lương 3 cọc 3 đồng thì lấy đâu ra chuyên nghiệp.

VladimirP

Xe tải
Thanh niên đưa người nhà đi khám bệnh đã ngu lại hung hăng, côn đồ -> bị ăn đập, dính hàng chục gậy vào người...
Nhóm bảo vệ dù đã già nhưng cũng hung hăng, côn đồ..., kỹ năng đấm đá, võ thuật thì kém -> khả năng sẽ bị cty đuổi
Cty bảo vệ thuê nhóm bảo vệ nửa mùa, kém chuyên môn nghiệp vụ -> bị bệnh viện cắt hợp đồng

Hợp lý thôi - Đáng đời cả...

DrH2012

Xe buýt
Bệnh viện em ngày trước cũng thuê các bác như này, sau vụ 1 bác bảo vệ can bọn húng chó, bị cno đánh ngay tại phòng cấp cứu thì đổi sang nhờ công an địa phương, từ đợt ấy ổn hẳn. Đợt này dịch, có quy định cách li chống dịch, hạn chế người, dư luận ủng hộ nên dễ làm, chứ vào các năm trước khó làm lắm, bọn húng chó toàn mượn cớ gây sự thôi :D. Các bác bảo vệ này chuẩn ra không phải to tiếng, chỉ cần báo với công an phường có người vi phạm quy định chống dịch là đủ, giờ như này tự dưng mất nghề. Còn thì e ủng hộ, thương mỗi bà cụ áo tím cứ đứng can mãi.

Minh Sang 2019

Xe tải
vãi đ.ái tưởng mấy ông già bảo vệ là của bệnh viện chứ lại còn do công ty tuyển thì bó tay, mấy ông đấy lo thân còn ko xong bảo vệ đc ai. Đây là ảnh e chụp ở phòng bảo vệ 1 cơ quan chính quyền của Trung Quốc, chưa kể thằng bảo vệ cao mét 8, mắt 1 mí, đầu húi cua, gầy đen như cột nhà cháy, nhìn thôi đã chả dám bật nó rồi.
Cụ nói thế thì sai rồi. Lương trả 5-7 triệu tháng liệu cụ thuê được ko? Loại như cụ nói bọn nó làm ở các cty tài chính cả rồi cụ nhé. Thu nhập ko dưới 30 củ đâu.

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Không bênh mấy người king đeo khẩu trang. Nhưng phải đúng pháp luật.
Mây người bảo vệ đã vươt qua hành vi.

trongthuc

Xe hơi
Sao k báo công an vào nhỉ, bảo vệ e nghĩ k dc phép đánh người như này
Bảo vệ chính quy là đc Pháp Luật cho phép dùng cả vũ khí đấy mợ. Bệnh viện cũng là nơi phức tạp, gây rối trật tự, mâu thuẫn đánh nhau, trộm, lừa đảo... ko đc phép đánh nhau thì làm sao mà trấn áp được.

Lỗi ở đây là nghiệp vụ của bảo vệ quá kém, ko lập tức trấn áp đc đối tượng nên bị biến thành đánh lộn.

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Bọn bv ở bệnh viện nó được quán triệt là sử sự nhẹ nhàng, chú nào hung hăng để bn hoặc người nhà bn phàn nàn là chủ nó cho lượn ngay. Tuy nhiên, lắm kẻ thất học vào bv mà cứ nghĩ dư vào cái chợ giời, thích thể hiện khiến bọn bv nó bức xúc. Tiền công bv thấp lại bị cắt phế lọ chai mấy tầng nấc thì lấy đâu ra mà tuyển được người ưu tú.
Chấp nhận thế thôi!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Bảo vệ chính quy là đc Pháp Luật cho phép dùng cả vũ khí đấy mợ. Bệnh viện cũng là nơi phức tạp, gây rối trật tự, mâu thuẫn đánh nhau, trộm, lừa đảo... ko đc phép đánh nhau thì làm sao mà trấn áp được.

Lỗi ở đây là nghiệp vụ của bảo vệ quá kém, ko lập tức trấn áp đc đối tượng nên bị biến thành đánh lộn.
Vâng, thế phải dc trang bị dùi cui, bình xịt cay... chứ nhỉ cụ