Bảo quản xe: chống nắng khi để ngoài trời?

3_banh

Xe điện
Trùm bạt xung quanh xe? Lợi chẳng thấy đâu chỉ thấy tốn tiền mua bạt và xước xe.
- Tấm phản quang để ở phía trước? Vừa rẻ vừa hiệu quả. Lê Văn Lương bán tấm chắn kính lái khoảng 60K. Vào siêu thị đồng giá DAISO ở Giảng Võ chỉ 35K. Ngoài ra bác cũng có thể mua ở đây tấm chắn kính hậu với giá 35K. Tổng chi phí 70K cho cả trước lẫn sau. Ngon, Bổ, Rẻ.

Nếu bác thấy hài lòng với gợi ý của em thì cho em xin ly vodka nhé.
Cụ ơi, trong Daiso giảng võ có tấm phản quang to cho kính trước, kính sau ko? hay là chỉ có tấm nhỏ cho kính sườn?

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Nhưng bác luôn nhớ là: dù có dùng phương pháp chống nóng nào đi chăng nữa thì khi để xe ngoài trời nhớ hạ cửa kính xe xuống một chút... Nếu không thành cái tủ bảo ôn đấy ạh :)>-

quyetthang

Xe tăng
Nếu xe để bãi, em nghĩ là đặt một tấm phản quang phủ lên trên nóc xe (giống như 1 cái mái che ấy) và có 4 đầu giây buộc vào 4 góc của xe. Hạn chế là khi gió to chắc ko giữ được nguyên trên nóc xe nhưng tác dụng che nắng trong những ngày năng nóng hơn rất nhiều khi chắn bên trong

K59

Xe tải
Cụ ơi, trong Daiso giảng võ có tấm phản quang to cho kính trước, kính sau ko? hay là chỉ có tấm nhỏ cho kính sườn?[/QUOTE]

Trong DAISO Giảng Võ có tấm phản quang (làm bằng vật liệu cách nhiệt) cho kính lái truớc. Nếu cần thì mua 2 cái để dính cả trước và sau. Còn loại chắn nắng dùng cho kính sau bán ở DAISO không làm bằng tấm cách nhiệt mà bằng vải màu sẫm (như vải màn ấy). Xe em đã dán film rồi nên em chọn mua 2 tấm dán kính lái để dùng cho kính trước và sau. Rất OK.

kienktat

Xe hơi
tốt nhất là tìm 1 gốc cây.

HobbyDriver

Xe tăng
bác dùng tấm phản quang đi. nhà em nghiên cứu nhiều lần rùi tấm phản quang là ok nhất
Phản quang + để hơi hé cửa nếu được (chỗ gửi an toàn). Khi đó có gió lưu thông tránh hiệu ứng nhà kính các cụ ạ

HobbyDriver

Xe tăng

minh0406

Xe tải
Manulife Company, 29 Nguyễn Đình Chiểu, HBT, HN
Một ngày phơi rau cải tươi, hôm sau để liễn muối dưa vào trong xe, chiều về có dưa chua để ăn=))
Bác này trí tưởng tượng thật là tuyệt vời!!! Tâm hồn ăn uống thì không ai đọ được nhỉ!:)

aq79

Xe container
để hé cửa kính ạ? có ổn ko hả các cụ?

aq79

Xe container
để hé mà tối không đi, nhiệt độ trong xe ấm hơn ngoài trời, muỗi nó vào xxx trong xe và đẻ con trong đó, vui cực =))
tất nhiên trường hợp để hé cửa các cụ nhà ta nói ở đây chỉ là ban ngày thôi vì đang bàn về để xe giữa trời nắng ạ.

Goodmorning

Xe buýt
Em thấy đặt tấm phản quang là hiệu quả hơn cả, nếu xe có gắn vè thì hạ kính một chút sẽ đỡ hơn nhiều đấy ạ\:D/ Nhưng túm lại trước khi leo lên xe em vưỡn phải nổ máy, mở cửa kèm theo cái giẻ ẩm lau ghế nếu không muốn bị ... rang ạ\:D/

heroesdaubu

Xe điện
Hôm trước xuống nhà mợ minh0406 quên mất ko mua. May quá Daiso ngay trước cửa cty mình. Hôm nào sang rinh về bọc cho vợ 2 tí, dán llumar rồi thấy cũng hiệu quả, bật điều hóa tí lạnh sun c.him

Black Art

Xe tải
e thấy nếu xe k0 quá bẩn thì để hé kính 4 cửa 1 chút và phủ bạt cũng rất hiệu quả (có thể cảm nhận đựoc sự khác biệt rõ rệt với trước). Chùm bạt mà bị xước xe thì e chưa thấy bị ,mà e nghĩ cũng khó bị vì tấm bạt cũng khá mỏng, nhẹ, cố gắng giữ mặt trong sạch là ổn (e dùng cái bạt gì 150K). Phơi xe ngoài nắng e sợ nhất là nóng khi vào xe và thấy k0 an tâm vụ 4 bánh bị phơi nắng, k0 biết nóng quá nó có bị nổ, chảy hay gì đó k0 các cụ nhỉ? Vẫn biết nó được thiết kế cho khả năng chịu đựng cao nhưng VN mình có nhiều cái "vượt chuẩn" nên cũng chả biết thế nào :)
Nếu bác nào sợ phủ bạt xong bẩn hết tay (như em :D ) thì các bác ra siêu thi,mua cái găng tay làm bếp mỏng mỏng , đâu như 15k cả hộp mấy chục đôi ý, để vào xe rồi dùng khi phủ bạt hoặc cất bạt. E dùng mãi mới hết có 4 đôi găng, vừa rẻ vừa tiện.

3_banh

Xe điện
Daiso giảng võ có bán tấm phản quang cho kính trước, nhưng chỉ có 1 loại kích cỡ, ép vào xe nó ko chuẩn lắm, mà cái nút cao su dính cũng ko tốt, toàn bị bong, gập cái tấp chắn nắng xuống để kẹp vào cũng chỉ được phần nào, e chưa nghĩ ra cách nào cho chuẩn; ở đó ko có tấm phản quang cho kính sườn.

danglong

Xe tăng
Tấm phản quang
Dán phim cách nhiệt
Trồng cây
Xây gara
...

:))

Huong137

Xe máy
Daiso giảng võ có bán tấm phản quang cho kính trước, nhưng chỉ có 1 loại kích cỡ, ép vào xe nó ko chuẩn lắm, mà cái nút cao su dính cũng ko tốt, toàn bị bong, gập cái tấp chắn nắng xuống để kẹp vào cũng chỉ được phần nào, e chưa nghĩ ra cách nào cho chuẩn; ở đó ko có tấm phản quang cho kính sườn.
hơ hơ. em đã chia sẻ ở trang trưứoc là các bác ra cửa hàng vật liệu xây dựng ý, mua cái chống nóng của cat tường có 25n/m2 về cắt chống nóng cho kinh trước và kính sau đẹp mê ly luôn. tiện và siêu rẻ. mấy cái chống nóng nó cũng toàn làm từ cái này mà

Black Art

Xe tải
hơ hơ. em đã chia sẻ ở trang trưứoc là các bác ra cửa hàng vật liệu xây dựng ý, mua cái chống nóng của cat tường có 25n/m2 về cắt chống nóng cho kinh trước và kính sau đẹp mê ly luôn. tiện và siêu rẻ. mấy cái chống nóng nó cũng toàn làm từ cái này mà
em vẫn chưa nghĩ ra nó thế nào. Bác cho e xin mấy cái ảnh với. Hay bác có ở HN k0? e xin được cafe mục sở thị tí ạ :D