Chi hội báo lỗi check

min18vn

Xe điện
em thấy mấy cụ hơi coi thường đèn check, nếu biết nó lỗi ở đâu, thấy ko ảnh hưởng thì ko sao, chứ ko biết thì phải tìm hiểu, cụ [@trinhtute;41597] nát thấy tháo cảm biến mà ko nổi check lên cụ ý suốt ruột còn mổ hết lòng mề chạy lại điện kia kìa

trinhtute

Xe tăng
em thấy mấy cụ hơi coi thường đèn check, nếu biết nó lỗi ở đâu, thấy ko ảnh hưởng thì ko sao, chứ ko biết thì phải tìm hiểu, cụ [@trinhtute;41597] nát thấy tháo cảm biến mà ko nổi check lên cụ ý suốt ruột còn mổ hết lòng mề chạy lại điện kia kìa
xe check đuơng nhiên là có lỗi , còn lỗi không check mới đáng sợ, xe cụ đời cao mang ra gara scan cái ra ngay mà

trinhtute

Xe tăng
mà cái mụ Min nát sao cứ gán em cái nát thế nhể

JcM

Xe tải
Tất nhiên em cũng biết nên mới kệ nó cụ ạ.
Cơ bản nó là báo check cái cảm biến thu hồi khí thải của xe nhập thôi. Theo như giải thích của thợ kỹ thuật và các cụ bên box Kia Morning thì xe nhập nào cũng có.
Đại khái là xe ở nước đó nó yêu cầu khí thải cao hơn VN mình (Euro 4 gì đó) nên việc phát thải ra môi trường bị quản lý chặt hơn.
Thường thì xăng của mình có lỗ thông hơi nhỏ và vì có lỗ đó nên nó sẽ bay hơi xăng, đối với tiêu chuẩn kia thì nó có bộ phận cảm biến cái hơi xăng thừa đó hút và cấp lại vào máy. Khi về VN mình thì một thời gian cái cảm biến đó nó không hoạt động dẫn đến báo check thôi ạ. Cơ bản đèn check em lỗi thế. Cũng hỏi 1 số chỗ thì bảo là cái này thay/ sửa 1 thời gian nó lại bị lại thôi. Có thể vì chất lượng xăng hoặc môi trường mình bụi bặm nhiều nên một thời gian lại bị vậy.

Link tham khảo (mục số 8 ấy ạ): http://forddalat.vn/Ky-Thuat-Tu-Van/87/10-Nguyen-Nhan-Thuong-Gap-Khi-Hien-Den-Checkengine

Chỉnh sửa cuối:

Spark2008

Xe hơi
Cụ chả giống em gì cả. Xe em cứ rửa là đèn hết báo check, đi khô lại bị, hớ hớ.
Chiều hôm đó, em định ngồi nhà kiểm tra, xong lại có việc phải đi. Trên đường về, đèn check vẫn nổi. Tiện đường rẽ vào gara định nhờ cắm máy kiểm tra xem lỗi gì. Vào đó, tắt máy và báo thợ mang máy kiểm tra giúp, em quay ra, đề nổ để đánh xe vào, thì lại chẳng thấy đèn báo gì cả. Nói chuyện với anh em thơ, họ nói là báo ảo, chắc do khi xì rửa xe, con cảm biến/chỗ nào bị ẩm chăng. Chắc lúc nào rỗi, cũng phải xem lại cho cẩn thận. Túm cái váy lại, lâu lâu em nó muốn làm nũng tí, và lại sợ bác sĩ, nên em nóa lại tự khỏi. iu thía.

vietpq75hanes

Xe container
Chào các bác. E là tv mới.các bác cho e hỏi tí. E có e spatk10 cứ chạy đến 70km/h là báo lỗi Check. Để qua đêm báo lỗi tự hết. Bác nào biết mách giùm e cái. Thank các bác nhìu.
Bác cũng nên đi kiểm tra đi ah. Tết nhất đến nơi rồi, xe mà cứ bào check - choác thế không yên tâm :)

Spark2008

Xe hơi
Cụ nói thế oan quá. Thực ra, thấy đền checks là lo lắm chứ. Vừa đi vừa nghe ngóng. Do kẹt thời gian quá và ko đủ trình nên không thể mổ em nó như cụ trinh thôi. Cứ phải dò dẫm từng tí. May mà em nó ngoan, nên lại ngon roài.

min18vn

Xe điện
Cụ nói thế oan quá. Thực ra, thấy đền checks là lo lắm chứ. Vừa đi vừa nghe ngóng. Do kẹt thời gian quá và ko đủ trình nên không thể mổ em nó như cụ trinh thôi. Cứ phải dò dẫm từng tí. May mà em nó ngoan, nên lại ngon roài.
Ý em là nhiều cụ thấy đèn check nổi cứ lo xóa lỗi mà ko tìm hiểu nó bị sao ý, xóa cái đèn check có ý nghĩa gì trong khi xe vẫn lỗi

bomvukhi

Xe tải
E tìm đủ mà ko biết lỗi ji, đi xa ki yên tâm cụ ak

hungthaibinh

Xe tải
Chào các bác. E là tv mới.các bác cho e hỏi tí. E có e spatk10 cứ chạy đến 70km/h là báo lỗi Check. Để qua đêm báo lỗi tự hết. Bác nào biết mách giùm e cái. Thank các bác nhìu.
bác bị giống em trước con xe của em cũng thế cứ chạy trên 60km là bị, xe cụ cave hoàn lương à? bác mang qua hãng kiểm tra họ hứa với em là sử lý hết, xe đó em bán rùi thế là hết bệnh.

min18vn

Xe điện
Dự là con cảm biến tốc độ hỏng, cụ thử mượn đồng hồ khác lắp thử xem, 1 cái nữa là ngó xem con ecu mã gì, matiz nội mã 6w. Nếu đã thay ecu nhập thì nó cần cảm biến khí thải, lỗi đó chạy trên 60km đèn check sáng, em đã thử trên xe em. Nhưng khi test nó sẽ báo lỗi 0130, cụ ko post là đèn check nó nháy thế nào thì ai biết

ruanphuonganh

Xe hơi
Có cụ bảo ngắt đèn Check thì sau này chẳng may có lỗi khác mà đèn check lại ko hiển thị thông báo đựoc thì có nguy hiểm gì ko các cụ?

min18vn

Xe điện
Có cụ bảo ngắt đèn Check thì sau này chẳng may có lỗi khác mà đèn check lại ko hiển thị thông báo đựoc thì có nguy hiểm gì ko các cụ?
cái đèn check để hiển thị xe đang lỗi, cụ ngắt đèn check ko có nghĩa là sửa lỗi mà là tắt nó đi để đánh lừa cảm giác, xe hỏng vẫn hỏng, cái này chỉ 1 động tác là rút cái bóng đèn ném cmn đi ^:)^
cụ kệ đèn check thì khi nó phát sinh lỗi khác nó vẫn báo thế =>ko biết :-??:-ss
nói chung là nên sửa chứ ko phải ngắt check hoặc kệ cmn.

ruanphuonganh

Xe hơi
cái đèn check để hiển thị xe đang lỗi, cụ ngắt đèn check ko có nghĩa là sửa lỗi mà là tắt nó đi để đánh lừa cảm giác, xe hỏng vẫn hỏng, cái này chỉ 1 động tác là rút cái bóng đèn ném cmn đi ^:)^
cụ kệ đèn check thì khi nó phát sinh lỗi khác nó vẫn báo thế =>ko biết :-??:-ss
nói chung là nên sửa chứ ko phải ngắt check hoặc kệ cmn.
Thì ý em cũng là nên sửa mà. Vì theo em biết là đèn check nó báo 4 hay 5 lỗi khác nhau gì đó. Nếu mình ngắt đi thì chẳng may có lỗi khác mình đâu biết mà đi sửa.

thanhtung080487

Xe hơi
Xe của em ma2 cũng chạy 80km/h báo check. Em qua gara chỗ thằng bạn check thì nó báo 0500. Lỗi cản biến tốc độ. Cho em hỏi cản biến tốc độ có thay đc ko? Em seach thấy cụ mast báo giá 380k cái cảm biến tốc độ ạ

thktsvtc

Xe hơi
Xe của em ma2 cũng chạy 80km/h báo check. Em qua gara chỗ thằng bạn check thì nó báo 0500. Lỗi cản biến tốc độ. Cho em hỏi cản biến tốc độ có thay đc ko? Em seach thấy cụ mast báo giá 380k cái cảm biến tốc độ ạ
Cụ đưng mua cảm biến của mast không lặp đươc cho matiz2 đâu. Cụ tìm bài của mình về lôi 0500. Nếu ở hà nội mình giúp đc vụ này. Lôi nay chạy xe không bốc, lên 110- 120 không nổi, tốn xăng. Dt 0912628686

thanhtung080487

Xe hơi
Cụ đưng mua cảm biến của mast không lặp đươc cho matiz2 đâu. Cụ tìm bài của mình về lôi 0500. Nếu ở hà nội mình giúp đc vụ này. Lôi nay chạy xe không bốc, lên 110- 120 không nổi, tốn xăng. Dt 0912628686
Hôm nay mưa quá ko em qua chỗ cụ nhờ bác ngó qua cho em ạ. Rui tiện nhờ cụ chỉ cho em cái chố bán nẹp ốp hông ở lò đúc luôn ợ hôm trc em chậm chân :((