[Funland] Bảo Lộc tp đáng sống.

Đo Hoàng Giang

Xe đạp
Chúc bác yêu và gắn bó với BL
Vâng cụ, mình sinh ra ở hải hậu Nam Định ( giờ vẫn còn nhà ở đó) học đh ở hà nội, làm việc ở vũng tàu, saigon, rồi định cư vũng tàu, ở dài ngày Đalat, Bảo lộc, và lê lết nhiều nơi nhưng cảm giác sống cảm xúc nhẹ nhàng có chút hưởng thụ vẫn là Bảo Lộc khí hậu tốt, ko quá nhiều du lịch như đalat, vũng tàu , nữa phố thị nửa làng quê ( hải hậu), mưa cao nguyên, sáng mùa hè nhiều hôm vẫn có sương mù, có suối thác, thông, hoa dã quỳ...
Hình cái hồ nhỏ ở trung tâm chiều người dân
đi câu, thả lưới đánh cá

vietbamboo

Xe điện
Vâng cụ, mình sinh ra ở hải hậu Nam Định ( giờ vẫn còn nhà ở đó) học đh ở hà nội, làm việc ở vũng tàu, saigon, rồi định cư vũng tàu, ở dài ngày Đalat, Bảo lộc, và lê lết nhiều nơi nhưng cảm giác sống cảm xúc nhẹ nhàng có chút hưởng thụ vẫn là Bảo Lộc khí hậu tốt, ko quá nhiều du lịch như đalat, vũng tàu , nữa phố thị nửa làng quê ( hải hậu), mưa cao nguyên, sáng mùa hè nhiều hôm vẫn có sương mù, có suối thác, thông, hoa dã quỳ...
Hình cái hồ nhỏ ở trung tâm chiều người dân
đi câu, thả lưới đánh cá
Cháu cũng làm vài dự án tại Vtau, Đà lạt, cháu cũng thích vùng cao và khí hậu lạnh. Hôm trước đi Măng đen thấy đẹp quá nhưng lo sợ lại làm hỏng mất

Bơ Híp 2811

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi về dự án Park Hills tại Bảo Lộc ạ? Em thấy đang rao bán 300tr/ 1000m2 có sẵn cây sầu riêng, chuối… gần suối hồ. E muốn mua 1 mảnh vì thích khí hậu và mơ ước có 1 cái farmstay nhỏ. Mong các cụ thổ địa cho em ttin về tp Bảo Lộc ạ. E muốn biết về những thuận lợi, khó khăn khi sống ở đây? Các dự án về du lịch? Chính quyền có coi trọng phát triển hạ tầng ko ạ?

Bơ Híp 2811

Xe đạp
Thì

Thì ngay câu đầu mình đã nói là đg cao tốc đã chính thức rồi mà. Có ai phản bác đâu ta?

Cái m nhắc mấy CM ở đây là dẹp cái vụ đất đồi phân lô đi. Nhiều Cụ khóc tiếng mán vì ôm đất đồi để phân lô tâch nền rồi.

Mua cứ mua có thổ cư có sổ. Kể cả Đà lạt cũng vậy.
Đất đồi phân lô có phải dự án Park Hill gì đó ko bác? Nếu e muốn làm farmstay nhỏ nhỏ thì có thể mua dạng đất đồi ko ạ?

Bơ Híp 2811

Xe đạp
Có những người chém theo gió thôi chứ cũng chẳng rành rẽ gì đâu cụ. Có ở quanh năm, suốt tháng, mùa này mùa kia trên đó đâu mà biết. Bảo Lộc có tháng nắng trên 34 độ luôn chứ gì mà 30. Đà Lạt có những ngày còn nắng 32 độ nữa là. Rồi mua đất ven suối, không tính toán kĩ, tới mùa mưa, nó lụt cho thì khổ lắm.
Xin cụ chỉ có em kinh nghiệm mua đất ven suối để tránh bị lụt ạ. E cám ơn cụ

HungThuy7699

Xe buýt
Chấm cái ở đây lưu lại. Nghe bác cùng họ tả mà mê quá, thử thay đổi nơi sống xem sao ❤

Đo Hoàng Giang

Xe đạp
1. Rao tin này tào lao đất rừng sx, đất heo hút cách quá xa trung tâm, ko lên thổ mới có cái giá 300tr/ 1000m2 này bác à.
2. Hàng thật Park hill thuộc xã Lộc Tân - Huyện Bảo Lâm, cạnh Bảo Lộc chứ hiện tại ko thuộc địa phận Bảo Lộc và chia lô của nó từ 120-140m2 giá 4-5 triệu/m2.
3. Muốn đầu tư hoặc mua ở trước tiên tìm hiểu giá các khu dự án, phân lô ( link dưới đây) để biết vị trí, giá cả hiện tại ( vào google search, contact môi giới, chủ đầu tư yêu cầu gửi định vị vào google maps lấy Vincom plaza làm trung tâm)
4. Coi như đi du lịch phượt, đến sân bay Liên Khương đi bộ ra quốc lộ 20 ( cách 200m) lên xe bus điện phương Trang giá vé 80k, 1 đường thẳng hết 1.5h là đến bảo lộc, ở nhà nghỉ, khách sạn 1-2 ngày đi xem những nơi đã tìm hiểu. Rồi vào vài vp nhà đất ở trung tâm tìm hiểu rồi kêu họ đưa đi coi những sản phẩm họ đang có đất quanh dân trung tâm.
5. Nếu muốn làm nơi sau ở, trốn nóng, second home thì nên đi lại vài lần và ở cả tuần xem có thấy phù hợp ko, đồng thời ở lâu sẽ tìm được giá tốt.
Do quả sập hầm bđs cả nước 2022 nên giá trong đây chắc ko thay đổi gì.

Chỉnh sửa cuối:

Bơ Híp 2811

Xe đạp
1. Rao tin này tào lao đất rừng sx, đất heo hút cách quá xa trung tâm, ko lên thổ mới có cái giá 300tr/ 1000m2 này bác à.
2. Hàng thật Park hill thuộc xã Lộc Tân - Huyện Bảo Lâm, cạnh Bảo Lộc chứ hiện tại ko thuộc địa phận Bảo Lộc và chia lô của nó từ 120-140m2 giá 4-5 triệu/m2.
3. Muốn đầu tư hoặc mua ở trước tiên tìm hiểu giá các khu dự án, phân lô ( link dưới đây) để biết vị trí, giá cả hiện tại ( vào google search, contact môi giới, chủ đầu tư yêu cầu gửi định vị vào google maps lấy Vincom plaza làm trung tâm)
4. Coi như đi du lịch phượt, đến sân bay Liên Khương đi bộ ra quốc lộ 20 ( cách 200m) lên xe bus điện phương Trang giá vé 80k, 1 đường thẳng hết 1.5h là đến bảo lộc, ở nhà nghỉ, khách sạn 1-2 ngày đi xem những nơi đã tìm hiểu. Rồi vào vài vp nhà đất ở trung tâm tìm hiểu rồi kêu họ đưa đi coi những sản phẩm họ đang có đất quanh dân trung tâm.
5. Nếu muốn làm nơi sau ở, trốn nóng, second home thì nên đi lại vài lần và ở cả tuần xem có thấy phù hợp ko, đồng thời ở lâu sẽ tìm được giá tốt.

Sập hầm ở đâu vậy cụ? Cụ biết Gạo Cà Phe Camping ko ạ? Khu này ở vị trí nào cụ biết ko ạ? Nếu mua được hàng thật Park Hill thì vị trí và pháp lý có ổn ko cụ? Dự án này có phốt gì ko ạ?

Gió_123

Xe tải
Em đã ghé Bảo Lộc trên đường đi xuyên việt vừa rồi và thích mê Bảo Lộc. giả sử em muốn về hưu thì nên ở khu nào của Bảo Lộc nhỉ? em thì chỉ thích nơi vắng vẻ chứ ko thích đông người. Nhưng chắc hạ tầng phải ko tệ quá, chứ ko cũng khó ở..

buidoimiennui

Xe điện
Chào các cụ!
Em năm nay 30t rồi, làm ăn ở tp thất bại hoài, kèm thêm một đống bệnh về hô hấp do ô nhiễm.

Nay tính đường lên Bảo Lộc sinh nhai. Có một vài người bạn trên đó
Mở quán cf nhỏ, buôn ít hàng nông sản...

Quan trọng nhất ở Bảo Lộc là cái khí hậu tuyệt vời của nó, và không khí trong lành.

Có cụ nào ở Bảo Lộc cho e ít lời khuyên ạ.
Theo em là cụ lên hẳn Đà Lạt, ko thích trung tâm thì ra ven Đà Lạt mà ở. Bảo Lộc chưa phải là nơi có các điều kiện sống đủ cao. Có quyền chọn lựa thì chọn chỗ tốt tốt.

SShomehanoi

Xe máy
Em cũng muốn đến thăm bảo lộc thử 1 lần

Đo Hoàng Giang

Xe đạp
Sập hầm ở đâu vậy cụ? Cụ biết Gạo Cà Phe Camping ko ạ? Khu này ở vị trí nào cụ biết ko ạ? Nếu mua được hàng thật Park Hill thì vị trí và pháp lý có ổn ko cụ? Dự án này có phốt gì ko ạ?
Cả nước ảnh hưởng vụ Quyết còi, Tân Hoàng Minh, Vạn Thịnh Phát, rồi các cty phát hành trái phiếu.... lãi suất bank tăng, chính phủ siết vay bđs từ 7/2022 - 7/2023.
Những cái chia lô hay dự án thì có sổ, có thổ cư ( hoặc quy hoạch lên được thổ cư- phủ hồng thì chơi, ko chơi với bọn họ Hứa, thả gà ra đuổi có khi chục năm ko thấy cái sổ đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Đo Hoàng Giang

Xe đạp
Em đã ghé Bảo Lộc trên đường đi xuyên việt vừa rồi và thích mê Bảo Lộc. giả sử em muốn về hưu thì nên ở khu nào của Bảo Lộc nhỉ? em thì chỉ thích nơi vắng vẻ chứ ko thích đông người. Nhưng chắc hạ tầng phải ko tệ quá, chứ ko cũng khó ở..
Bạn tìm trục dọc từ Lê Thị Riêng giao với Trần Phú chạy dọc Trần Phú đến cầu Lộc Nga, trục ngang vào sâu 2 bên 6km. Lấy cái hồ+ Vincom plaza làm trung điểm. Ưu tiên khu Tân Hà- Lộc Tiến, đường Trần Nhật Duật, Nguyễn An Ninh, Lam Sơn và quanh trường đại học Tôn Đức Thắng

Chỉnh sửa cuối:

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Bảo Lộc cách SG chưa tới 200km, nếu có đường cao tốc thì 2,5 giờ sẽ về đến SG.

Lâm Đồng đã có sân bay Đà Lạt, nên Bảo Lộc không thể có vì dân số quá ít
Chả hiểu nói gì :D sbay Đà Lạt? Bảo Lộc cách Liên Khương nhẽ cũng không xa hơn L Khương lên nhà thờ Con Gà mấy, mà còn nằm cao tốc Long Thành lên.

Pony nguyen

Xe hơi
Em cũng thích giống cụ

BinhminhSG

Xe buýt
Mỗi lần lên Lâm Đồng em ngán ngẫm QL20.

Gió_123

Xe tải
Bạn tìm trục dọc từ Lê Thị Riêng giao với Trần Phú chạy dọc Trần Phú đến cầu Lộc Nga, trục ngang vào sâu 2 bên 6km. Lấy cái hồ+ Vincom plaza làm trung điểm. Ưu tiên khu Tân Hà- Lộc Tiến, đường Trần Nhật Duật, Nguyễn An Ninh, Lam Sơn và quanh trường đại học Tôn Đức Thắng
Dạ cảm ơn cụ nhiều.

TUCSON9389

Xe điện

đúng thật. e đã từng đi vào tìm hiểu thấy mấy cái dự án nó bán phân lô toàn là giữa đồi núi đồng không mông quạnh, vào đó thì ở ....với khỉ
e làm hệt cái mục 4 của cụ. nó dẫn vào các dự án của nó cách BL tầm 10-20km nhọc lắm. vào rồi em thấy là ........không nên mua. thích thì vào thuê nhà ở 1 thời gian rồi té, chứ đèo bòng chăm sóc mệt lắm. còn nếu xác định ở hẳn thì vào khu trung tâm BL mua, đừng ra các dự án xa xôi làm gì.

Đo Hoàng Giang

Xe đạp
đúng thật. e đã từng đi vào tìm hiểu thấy mấy cái dự án nó bán phân lô toàn là giữa đồi núi đồng không mông quạnh, vào đó thì ở ....với khỉ
e làm hệt cái mục 4 của cụ. nó dẫn vào các dự án của nó cách BL tầm 10-20km nhọc lắm. vào rồi em thấy là ........không nên mua. thích thì vào thuê nhà ở 1 thời gian rồi té, chứ đèo bòng chăm sóc mệt lắm. còn nếu xác định ở hẳn thì vào khu trung tâm BL mua, đừng ra các dự án xa xôi làm gì.
Đất quanh trung tâm, khu dân cư nhiều tiện ích chịu khó tìm và đến vài vp môi giới và đi xem với vài môi giới tự do sẽ có hàng sử dụng thật giá tốt hơn hàng dự án đầu cơ nhiều.