[Funland] Bảo Lộc tp đáng sống.

Chào các cụ!
Em năm nay 30t rồi, làm ăn ở tp thất bại hoài, kèm thêm một đống bệnh về hô hấp do ô nhiễm.

Nay tính đường lên Bảo Lộc sinh nhai. Có một vài người bạn trên đó
Mở quán cf nhỏ, buôn ít hàng nông sản...

Quan trọng nhất ở Bảo Lộc là cái khí hậu tuyệt vời của nó, và không khí trong lành.

Có cụ nào ở Bảo Lộc cho e ít lời khuyên ạ.
Khí hậu thì tuyệt vời rồi
Còn làm ăn thì em ... chịu
Chúc cụ thành công

Puma tn

Xe buýt
Chào các cụ!
Em năm nay 30t rồi, làm ăn ở tp thất bại hoài, kèm thêm một đống bệnh về hô hấp do ô nhiễm.

Nay tính đường lên Bảo Lộc sinh nhai. Có một vài người bạn trên đó
Mở quán cf nhỏ, buôn ít hàng nông sản...

Quan trọng nhất ở Bảo Lộc là cái khí hậu tuyệt vời của nó, và không khí trong lành.

Có cụ nào ở Bảo Lộc cho e ít lời khuyên ạ.
Cụ đây rồi ! Em tìm cụ mãi . Ngày trước đọc cái thớt này của cụ , thế là hôm em với gấu đi đà lạt xếp lịch nghỉ ở đây một tối . Thuê cái khách sạn ngay hồ . Nhận phòng xong mở của sổ để đón không khí trong lành ( như cụ quảng cáo ) định bụng sau khi làm mấy ly vang về sẽ diễn lại đêm tân hôn rồi ôm nhau ngủ . Mà tộ sư vừa oi , nóng không khác gì Sai Gòn . Lại khuyến mại thêm khoản muỗi , vỗ đì đẹt cả đêm . Sáng dậy ngắm thành phố thì bé xíu , chênh vênh chán hẳn . Em vừa đi vừa bảo phải đào mả tổ cái ông thớt (chắc bị kẹp chim mấy lô đất ở đây) ca ngợi cái tp này lên .

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Cụ đây rồi ! Em tìm cụ mãi . Ngày trước đọc cái thớt này của cụ , thế là hôm em với gấu đi đà lạt sếp lịch nghỉ ở đây một tối . Thuê cái khách sạn ngay hồ . Nhận phòng xong mở của sổ để đón không khí trong lành ( như cụ quảng cáo ) định bụng sau khi làm mấy ly vang về sẽ diễn lại đêm tân hôn rồi ôm nhau ngủ . Mà tộ sư vừa oi , nóng không khác gì Sai Gòn . Lại khuyến mại thêm khoản muỗi , vỗ đì đẹt cả đêm . Sáng dậy ngắm thành phố thì bé xíu , chênh vênh chán hẳn . Em vừa đi vừa bảo phải đào mả tổ cái ông thớt (chắc bị kẹp chim mấy lô đất ở đây) ca ngợi cái tp này lên .
Bác muốn ở mấy chỗ như Bảo Lộc thì phải có cái thú làm vườn nuôi gà ( giống mấy đàn anh U-60 và U-70 của mình ), hoặc đi trekking các kiểu, không thì chán ngắt vì không có việc gì để làm.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ đây rồi ! Em tìm cụ mãi . Ngày trước đọc cái thớt này của cụ , thế là hôm em với gấu đi đà lạt sếp lịch nghỉ ở đây một tối . Thuê cái khách sạn ngay hồ . Nhận phòng xong mở của sổ để đón không khí trong lành ( như cụ quảng cáo ) định bụng sau khi làm mấy ly vang về sẽ diễn lại đêm tân hôn rồi ôm nhau ngủ . Mà tộ sư vừa oi , nóng không khác gì Sai Gòn . Lại khuyến mại thêm khoản muỗi , vỗ đì đẹt cả đêm . Sáng dậy ngắm thành phố thì bé xíu , chênh vênh chán hẳn . Em vừa đi vừa bảo phải đào mả tổ cái ông thớt (chắc bị kẹp chim mấy lô đất ở đây) ca ngợi cái tp này lên .
Nếu tân hôn của cụ vào 25 năm trước thì chắc giống hệt khoản nóng với muỗi đúng mục đích hồi tưởng :))

Dan du an

Xe ba gác
Cụ đây rồi ! Em tìm cụ mãi . Ngày trước đọc cái thớt này của cụ , thế là hôm em với gấu đi đà lạt xếp lịch nghỉ ở đây một tối . Thuê cái khách sạn ngay hồ . Nhận phòng xong mở của sổ để đón không khí trong lành ( như cụ quảng cáo ) định bụng sau khi làm mấy ly vang về sẽ diễn lại đêm tân hôn rồi ôm nhau ngủ . Mà tộ sư vừa oi , nóng không khác gì Sai Gòn . Lại khuyến mại thêm khoản muỗi , vỗ đì đẹt cả đêm . Sáng dậy ngắm thành phố thì bé xíu , chênh vênh chán hẳn . Em vừa đi vừa bảo phải đào mả tổ cái ông thớt (chắc bị kẹp chim mấy lô đất ở đây) ca ngợi cái tp này lên .
Công nhận giống cảm giác của em lần đầu lên Bà nà Hill (Đồi chuối cả nải). Xem ti vi thì nào là nhà máy sữa, hầm rượu.... Thế là quyết định lên đó rồi đặt khách sạn đắt lòi ở một tối. Tối đến chả có gì chỉ có lạnh, tối om om... Sáng hôm sau dậy rõ sớm hy vọng đi xem những chỗ người Pháp đã xây dựng... Toàn chỗ bé tí như chòi cho trẻ con chơi.... Cay hết cả mũi..... Đã thế đi lò dò loanh quoanh còn dẫm phải mìn của bọn thợ xây chắc nó thả trogn đêm... Điên nhất là đã chót chém với gấu dọc đường từ Hà nội vào là "đường lên tiên cảnh..." như lời chúng nó quảng cáo.... Giờ cứ ai nhắc đến 2 cái từ đó là em lại thấy nhói đau như bị ong bắp cày đốt các cụ ạ. Tổ sư thằng nào quảng cáo khốn nạn thế....

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Công nhận giống cảm giác của em lần đầu lên Bà nà Hill (Đồi chuối cả nải). Xem ti vi thì nào là nhà máy sữa, hầm rượu.... Thế là quyết định lên đó rồi đặt khách sạn đắt lòi ở một tối. Tối đến chả có gì chỉ có lạnh, tối om om... Sáng hôm sau dậy rõ sớm hy vọng đi xem những chỗ người Pháp đã xây dựng... Toàn chỗ bé tí như chòi cho trẻ con chơi.... Cay hết cả mũi..... Đã thế đi lò dò loanh quoanh còn dẫm phải mìn của bọn thợ xây chắc nó thả trogn đêm... Điên nhất là đã chót chém với gấu dọc đường từ Hà nội vào là "đường lên tiên cảnh..." như lời chúng nó quảng cáo.... Giờ cứ ai nhắc đến 2 cái từ đó là em lại thấy nhói đau như bị ong bắp cày đốt các cụ ạ. Tổ sư thằng nào quảng cáo khốn nạn thế....
Thông cảm với bác. Em đi Đà nẵng mấy lần, chưa lần nào lên Bà Nà cả, cơ bản là vì quảng cáo trên đó toàn là xây dựng này nọ, trong khi em lại thích cây cỏ nứi đồi. Em toàn đi đèo Hải Vân, Sơn Trà với Hội An thôi.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Xa xôi hẻo lánh. Đi chơi thì thích ở thì con cái học hành, dịch vụ y tế các kiểu kém

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Bảo lộc chỉ đáng sống về mặt khí hậu thôi, còn các thứ khác thì chẳng biết thế nào. Con người ta đâu chỉ sống bằng khí hậu. Còn kinh tế, xã hội, văn hóa nữa chứ!

sontranvu

Xe điện
Đợt này thấy Bảo lộc đc quảng cáo ác thật đấy, toàn tay to nhảy vào làm dự án.

nunachuoi

Xe điện
Em thì chưa ở Bảo Lộc nhưng em thấy chỉ từ Đà Lạt qua đèo xuống đến sân bay Liên Khương nó đã nắng nóng như những nơi khác rồi.

Race Dead

Xe điện
Em thấy thời tiết ở Lâm Hà tốt mà , mát mẻ lắm .

cucke

Xe hơi
Trên đó mát mẻ để nghỉ dưỡng thôi cụ, làm ăn mạnh thì khó.

Nghĩa Lee

Đi bộ
Nghỉ ngơi thì làm 1 bé Second home ở trong thành phố Bảo Lộc,
ở địa thế phong thủy như thế này, nếu ko làm căn nhà thứ 2 thì làm homestay,
Cầm tám chăm chẹo là lụm 1 bé được rồi,

Ở gần ngay chỗ thác Đambri nổi tiếng nhất TP.Bảo Lộc và Đồi Chè Tam Châu thương hiệu của TP.Bảo Lộc
* Diện tích từ 400 - 1000 m2,
Được có mấy chục nền

----------------------------------------------------------------
Khi ta ở chỉ là nơi Đất ở
Khi ta đi Đất lên giá quá trời :D

xedieu

Xe cút kít
Tuần vừa rồi em nhận 2 cuộc điện thoại mời mua đất Bảo Lộc