[Funland] Bảo Lộc tp đáng sống.

Dispatcher

Xe tăng
Em thích Bảo lộc. Đang ở dưới này nóng bức điên người, qua đèo chút là không khí se lạnh ngay. Mà nhiệt độ thấp hình như làm con người trầm hơn hẳn. Các món nướng cũng ngon hơn.
Cái này đúng nhé, nhiệt độ ảnh hưởng tâm trạng và các phản ứng của con người. Mình chỉ lấy ví dụ chung thôi, người Đà Lạt nói riêng hay Bảo Lộc, Lâm Đồng đa phần là hiền, chậm. Còn nơi nóng như Nghệ thì đúng là con người có hơi nóng nảy thật.

Dao Soai

Xe tải
Em thích buôn mê thuột đang gom tiền dần.

Quả thật là đáng sống mà cụ, chưa bàn tới kinh tế.
Riêng khí hậu quanh năm 21-23 độ. Mát mẻ, nắng nhẹ.
Bao phủ là những đồi chè, cf, những cánh rừng bạt ngàn, nồng độ bụi min, ô nhiễm môi trường cực thấp, gần như là ko có ô nhiễm.

E có dịp lên đó nhìn con người họ rất khỏe mạnh, hồng hào, tâm tính luôn bình yên và vui tươi . Đó là tác dụng của môi trường sống tốt.
Hay hầy e khoái rồi đó :)

Dao Soai

Xe tải
Khí hậu ở đây so với Đà lạt như thế nào cụ chắc hơn mấy độ
Bảo lộc cao hơn trung bình phải 2 _ 4 độ. Em thấy BMT quy hoach đẹp quá, trung tâm đông nhưng không lộn xộn như 1 số chỗ, mức sống cao, dịch vụ đầy đủ.

winnghiepdu

Xe điện
Nhìn sổ là biết rồi mà cụ còn hỏi gì? Đất trồng cây LNK chứ có phải đất ONT đâu.
Thế còn thực tế ta cứ xây nhà lên ở và đút à cụ?em có mảnh đất 3000 m chưa ra sổ nhung năm nào em cũng đóng thuế đất ở 400 m, nên em xây dựng thoải mái.

shannon wl

Xe điện
Bảo Lộc giá đất lên vù vì các cụ dân Sài Gòn lên đông lắm :):)

winnghiepdu

Xe điện
Có cụ nào ở Hà Nộiđịnh mua trong Bảo Lộc Đà Lạt chưa cho em theo với em cũng định mua một căn nhà thứ hai để tránh nóng, em tiền ít nhưng có lẽ cứ mua miếng nhỏ nhỏ thôi có sổ đàng hoàng là được có thể em mua cái nhà cấp 4 diện tích khoảng 100m không ở em còn cho thuê được

Dispatcher

Xe tăng
Thế còn thực tế ta cứ xây nhà lên ở và đút à cụ?em có mảnh đất 3000 m chưa ra sổ nhung năm nào em cũng đóng thuế đất ở 400 m, nên em xây dựng thoải mái.
Đúng rồi cụ, giấy tờ luật thì nó thế. Nhưng đại đa số nhiều nơi nhất là các xã, huyện ở tỉnh lẻ xa xôi chưa đô thị nhiều thì việc xây cái nhà to oạch trên đất nông nghiệp đầy. Quan trọng là chi và khéo léo sao cho hàng xóm ngta k ngứa mắt, ngứa miệng chọt cụ thôi.

Susu77

Xe tăng
Còn đấy cụ ạ . Nhu cầu của cụ có giống cháu không? Nhu cầu của cháu là mua đất có sổ sách rõ ràng. Đất trồng cây lâu năm chưa lên thổ cư cũng được. Vì dự định của cháu phải 5-10 năm nữa mới về đó sống. Giờ còn đang cầy cuốc đã.
Đất rộng rộng chút để tăng gia Vườn - ao - chuồng. Hihi.
Đất của cụ xe ô tô vào tận nơi vậy giá rẻ quá. Chúc mừng cụ

mackmyta

Xe tăng
Nhìn sổ là biết rồi mà cụ còn hỏi gì? Đất trồng cây LNK chứ có phải đất ONT đâu.
Xây nhà cấp 4 thì xây thoải mái cụ ơi.
Còn nhà lầu thì phải lên 400m thổ cư cụ ạ.nhưng mục đích của em tầm 10năm nữa nên em chưa lên
Khu đất của em ntta gọi là cư xá nên lên thổ cư thoải mái cụ ạ.

HVAD

Xe tải
Nhà em vừa làm chuyến xuyên Việt, ở Đà Lạt 3 đêm, Bảo Lộc 2 đêm. Về thời tiết thì Bảo Lộc vẫn se lạnh nhưng ấm hơn Đà Lạt, còn sinh hoạt thì em thấy buồn lắm, buổi tối nằm nhà ôm nhau thôi chứ chả có gì chơi :)) Cụ nào đinh cư thì xác định chịu được vắng vẻ, như nhà em còn trẻ thì cảm thấy không hợp :)) Hàng hoá dịch vụ em thấy giá OK, ko đến nỗi đắt ạ.

tom_jerry

Xe tải
Nhà em vừa làm chuyến xuyên Việt, ở Đà Lạt 3 đêm, Bảo Lộc 2 đêm. Về thời tiết thì Bảo Lộc vẫn se lạnh nhưng ấm hơn Đà Lạt, còn sinh hoạt thì em thấy buồn lắm, buổi tối nằm nhà ôm nhau thôi chứ chả có gì chơi :)) Cụ nào đinh cư thì xác định chịu được vắng vẻ, như nhà em còn trẻ thì cảm thấy không hợp :)) Hàng hoá dịch vụ em thấy giá OK, ko đến nỗi đắt ạ.
Bảo Lộc giờ thì hợp cho mấy cụ quanh đó như HCM, Đồng Nai...găm đất sau này làm nhà nghỉ cuối tuần, chứ định cư thì ít người từ nơi khác đến ngoại trừ những người đang làm việc cho các cty chế biến trà, khai khoáng, nông trường... Giao thông thì trông đợi vào cái cao tốc chưa có vốn, du lịch thì là con số 0. Tóm lại Bảo Lộc nếu để ở và kiếm tiền thì không phù hợp còn để nghỉ dưỡng du lịch thì phải đợi thời gian dài nữa. :)

winnghiepdu

Xe điện
Vì tiền của em k nhiều nên cũng k có đất để cho em xem nhiều cụ ạ.
Trên đó ngta bán toàn 4-5-7 sào thôi. Giá mỗi xào từ 300-500tr/1 sào tùy vào vị trí.
Ít người bán 2 -3 sào lắm cụ.
E thấy 1 mảnh 2.5 sào phù hợp với nhu cầu là mua thôi. Đường xá đà lạt thì các cụ biết rồi. Toàn ở trên đồi núi cả.
Giá đất có thổ cư ở trên đó tương đối max, max hơn ở quê ấy cụ ạ.
E dự định 10 năm nữa mới lên. Nên mua sẵn đó chứ chưa dùng.
Ai định lên đó làm ăn thì chắc k thể = tp lớn được. Trên đó chỉ trồng dâu nuôi tằm, trồng la gim để sống thôi ạ.
Cs em cảm nhận được là chậm chạp chứ k xô bồ.
Mua đất nông nghiệp xây nhà có sợ gây khó dễ cụ, em xa nên không thích dây dưa chính quyền địa phương

winnghiepdu

Xe điện
Xây nhà cấp 4 thì xây thoải mái cụ ơi.
Còn nhà lầu thì phải lên 400m thổ cư cụ ạ.nhưng mục đích của em tầm 10năm nữa nên em chưa lên
Khu đất của em ntta gọi là cư xá nên lên thổ cư thoải mái cụ ạ.
Lên 400 m thổ cư thì hết bao tiền à cụ? Lên được lên luôn không sau này nó phức tạp.

Dispatcher

Xe tăng
Mua đất nông nghiệp xây nhà có sợ gây khó dễ cụ, em xa nên không thích dây dưa chính quyền địa phương
- Về luật, nếu đất nông nghiệp, thuộc vùng quy hoạch nông nghiệp. Cụ không bao giờ lên thổ được cho đến khi có quy hoạch mới hoặc luật mới cả.
- Cụ không thích dây dưa với chính quyền, nhưng cụ lại muốn xây nhà (trái phép) trên đất nông nghiệp thì nghe nói sai với vô lý thật.

winnghiepdu

Xe điện
- Về luật, nếu đất nông nghiệp, thuộc vùng quy hoạch nông nghiệp. Cụ không bao giờ lên thổ được cho đến khi có quy hoạch mới hoặc luật mới cả.
- Cụ không thích dây dưa với chính quyền, nhưng cụ lại muốn xây nhà (trái phép) trên đất nông nghiệp thì nghe nói sai với vô lý thật.
Cùng một vị trí thì đất thổ cư có sổ đỏ và đất nông nghiệp có sổ đỏ nó chênh nhau bao nhiêu tiền cụ?

Dispatcher

Xe tăng
Cùng một vị trí thì đất thổ cư có sổ đỏ và đất nông nghiệp có sổ đỏ nó chênh nhau bao nhiêu tiền cụ?
Về cơ bản, 1 nền 100m2 thổ có thể mua được 1000m2 vườn nếu cùng tại 1 vị trí. Còn 100m2 thổ đẹp có khi mua được bằng hoặc có khi hơn 1ha đất nông nghiệp trong vùng quy hoạch nông nghiệp (không được lên thổ). Cụ lên mấy grp facebook gạ 1 vòng status đăng hỏi là ra giá trung bình ngay thôi mà.