[Funland] Bảo Lộc tp đáng sống.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Đáng sống theo chuẩn của cụ gồm những tiêu chí nào, xin nói rõ để em hiểu.

Thứ tự ưu tiên của e là: cơ hội kiếm tiền, giao thông thuận tiện, khí hậu ôn hòa trong lành, giá đất hợp lý, an ninh tốt, giáo dục và y tế ổn, có nhiều bạn bè người thân ở đấy
có cơ hội kiếm tiền, giao thông thuận tiện thì không thể có khí hậu trong lành và giá đất hợp lý được.
VN không có nơi nào đáng sống hết, sống đâu phải chấp nhận đó thôi.

khonglaaica

Xe điện
Em hiện ở Biên Hòa tp cũng ko to hơn bao nhiêu, người yêu chia tay, cv thất bại, bạn bè ít, gia đình lục đục...ko khí ô nhiễm, ngột ngạt.
Ko còn gì phải lưu luyến.
Bắt tay cụ cái, em Biên Hòa đây :D

antheo

Xe đạp
Cụ cho e hỏi ở Bảo Lộc thì khu trung tâm là khu nào cụ nhỉ , khu quảng trường hay khu ubnd ạ
Nói về trung tâm BL hiện hữu thì vẫn là khu chợ cũ, còn rộng ra thì vùng bao quanh các tuyến Trần Phú (QL20) - Hà Giang - cắt qua chợ mới - vòng qua Nguyễn Công Trứ
Trung tâm hành chính, ubnd nằm gần chợ cũ, khu này rộng, vị trí đẹp nhưng không thuận tiện hoạt động kinh doanh vì dân cư xung quanh ít
Trung tâm nội chính tương lai thì nằm gần trường nông lâm súc, thấy đang xây dở dang
Khu quảng trường mới phát triển sau này, buổi tối thấy khá nhộn nhịp nhờ mấy em teen teen tụ tập trà sữa

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nói về trung tâm BL hiện hữu thì vẫn là khu chợ cũ, còn rộng ra thì vùng bao quanh các tuyến Trần Phú (QL20) - Hà Giang - cắt qua chợ mới - vòng qua Nguyễn Công Trứ
Trung tâm hành chính, ubnd nằm gần chợ cũ, khu này rộng, vị trí đẹp nhưng không thuận tiện hoạt động kinh doanh vì dân cư xung quanh ít
Trung tâm nội chính tương lai thì nằm gần trường nông lâm súc, thấy đang xây dở dang
Khu quảng trường mới phát triển sau này, buổi tối thấy khá nhộn nhịp nhờ mấy em teen teen tụ tập trà sữa
E thấy Bảo Lộc hiện người dân sống dàn trải nên em chỉ đoán 2 nơi đó là trung tâm , cái khu trường nông lâm là nó ở vị trí nào cụ nhỉ .
E đang tính đầu tư chỗ Nam Phương City , cụ trong đó cho em xin thêm thông tin khu này vs ạ . Liệu có ra sổ đc ko nhỉ , vì e gọi hỏi thì báo chưa có sổ

antheo

Xe đạp
Em hiện ở Biên Hòa tp cũng ko to hơn bao nhiêu, người yêu chia tay, cv thất bại, bạn bè ít, gia đình lục đục...ko khí ô nhiễm, ngột ngạt.
Ko còn gì phải lưu luyến.
Nghe cụ kể mà thấy thảm quá, số nó thế, cứ việc đi rồi nó sẽ qua, không né được, hiểu rồi sẽ thấy bình thường và lấy lại tinh thần! người có thể đau bệnh nhưng tinh thần không nên để đau bệnh!
Nếu cụ mạnh mẽ thì cứ xách ba lô lên và đi, đi nhiều nhiều và biết đâu gặp một vùng đất phù hợp với mình, không nhất thiết cứ sinh ra ở đâu lớn lên ở đó cụ ạ!

antheo

Xe đạp
E thấy Bảo Lộc hiện người dân sống dàn trải nên em chỉ đoán 2 nơi đó là trung tâm , cái khu trường nông lâm là nó ở vị trí nào cụ nhỉ .
E đang tính đầu tư chỗ Nam Phương City , cụ trong đó cho em xin thêm thông tin khu này vs ạ . Liệu có ra sổ đc ko nhỉ , vì e gọi hỏi thì báo chưa có sổ
Khu gần hồ Nam Phương hay dính qui hoạch treo nên cụ phải xem cho kỹ, có thể trúng có thể thua, còn khu Nam Phương city là khu qui hoạch dân cư phân lô bán nền thì chắc chắn có sổ.
Bào lộc trước đây 2 năm có lấy ý kiến trong đảng viên về định hướng phát triển và TP sẽ phát triển theo hướng dàn trải chứ không co cụm, tập trung về trung tâm nên người mới đến sẽ thấy khó định hướng, Trường nông lâm súc (tên gọi cũ) nằm ngay trên đường Trần Phú, ngay sát Coop Mart đó cụ.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Khu gần hồ Nam Phương hay dính qui hoạch treo nên cụ phải xem cho kỹ, có thể trúng có thể thua, còn khu Nam Phương city là khu qui hoạch dân cư phân lô bán nền thì chắc chắn có sổ.
Bào lộc trước đây 2 năm có lấy ý kiến trong đảng viên về định hướng phát triển và TP sẽ phát triển theo hướng dàn trải chứ không co cụm, tập trung về trung tâm nên người mới đến sẽ thấy khó định hướng, Trường nông lâm súc (tên gọi cũ) nằm ngay trên đường Trần Phú, ngay sát Coop Mart đó cụ.
Vâng , e cảm ơn cụ nhiều ạ .
Cụ vẫn đang sống ở Bảo Lộc chứ ạ . Sắp tới chắc em vào đó 1 chuyến . Cụ cho em mời cụ ly cafe ạ

manh2810

Xe tăng
Ô chủ Tâm Châu chắc trùm BL hen các badc

humer

Xe điện
giá đất ở đây thế nào các cụ?

Maybach Tàu

Xe container
Bảo Lộc đẹp và khí hậu tốt. Cụ chỉ ra đó làm quán trà kiểu Teahouse (uống đúng chất kiểu tụi Đài Loan uống trà) kết hợp với làm homestay sẽ có cơ ra tiền. Làm cái khác em không rõ.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em vừa xem bản đồ thì ko hiểu cách quy hoạch của Bảo Lộc là như thế nào . Nó cứ trải dài , mỗi chỗ 1 tí , thấy khó nắm bắt . Cụ nào biết chỉ dùm em với . Hay là do Tp rộng nên nó vậy ạ

chuotdong

Xe điện
Con gái Bảo lộc da có ngăm đen do khí hậu ko ạ

--Lamborghini--

Xe cút kít
Đáng sống là do ai nói vậy cụ :)

antheo

Xe đạp
Em vừa xem bản đồ thì ko hiểu cách quy hoạch của Bảo Lộc là như thế nào . Nó cứ trải dài , mỗi chỗ 1 tí , thấy khó nắm bắt . Cụ nào biết chỉ dùm em với . Hay là do Tp rộng nên nó vậy ạ
BL địa hình đồi núi nên cụ xem qua google map sẽ thấy nó ngoằn ngoèo lắm, cụ thích thì đi thực địa sẽ cảm nhận tốt hơn.
Vâng , e cảm ơn cụ nhiều ạ .
Cụ vẫn đang sống ở Bảo Lộc chứ ạ . Sắp tới chắc em vào đó 1 chuyến . Cụ cho em mời cụ ly cafe ạ
Nhỏ mình sống ở BL sau đi học là lập nghiệp ở SG cụ ạ nhưng mình có mua một số bds trên ấy, dự về già về lại đó sống và cho thuê mặt bằng cho khỏe cụ.
Mà cụ ở tận ngoài Bắc cơ à? sao cụ tính vào đây xa xôi thế??

Chỉnh sửa cuối:

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
BL địa hình đồi núi nên cụ xem qua google map sẽ thấy nó ngoằn ngoèo lắm, cụ thích thì đi thực địa sẽ cảm nhận tốt hơn.

Nhỏ mình sống ở BL sau đi học là lập nghiệp ở SG cụ ạ nhưng mình có mua một số bds trên ấy, dự về già về lại đó sống và cho thuê mặt bằng cho khỏe cụ.
Mà cụ ở tận ngoài Bắc cơ à? sao cụ tính vào đây xa xôi thế??
Em thấy khí hậu trong đây ổn cụ ạ , em tính đầu tư . Sau này kinh tế khá hơn thì xây cái nhà nho nhỏ . Những lúc thời tiết ngoài bắc khắc nghiệt quá thì e đưa bố mẹ vào đó tránh rét , tránh nóng

Nhưng có vẻ thời tiết trong đó ngày càng nóng hơn cụ nhỉ

antheo

Xe đạp
Em thấy khí hậu trong đây ổn cụ ạ , em tính đầu tư . Sau này kinh tế khá hơn thì xây cái nhà nho nhỏ . Những lúc thời tiết ngoài bắc khắc nghiệt quá thì e đưa bố mẹ vào đó tránh rét , tránh nóng

Nhưng có vẻ thời tiết trong đó ngày càng nóng hơn cụ nhỉ
Bảo Lộc cao tầm 800 đến 1200m so với mực nước biển, nếu có nóng thì các vùng khác cũng vậy, thậm chí còn có xu hướng nóng hơn, xét tại vị trí thì đúng là BL nóng hơn so với khi mình còn nhỏ sống ở đây, lúc đó rừng còn nhiều, bây giờ thì trụi gần hết, thay vào đó là cà phê nên cũng bù lại phần nào chứ không phải đồi trọc. Xét ra BL còn khá ôn hòa so với mấy tỉnh tây nguyên gần đó.
Cụ thích thì nên vào tiền trạm, bây giờ bay cũng dễ, làm 1 vé lên sân bay Liên Khương rồi đón xe về BL cho nhanh.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Bảo Lộc cao tầm 800 đến 1200m so với mực nước biển, nếu có nóng thì các vùng khác cũng vậy, thậm chí còn có xu hướng nóng hơn, xét tại vị trí thì đúng là BL nóng hơn so với khi mình còn nhỏ sống ở đây, lúc đó rừng còn nhiều, bây giờ thì trụi gần hết, thay vào đó là cà phê nên cũng bù lại phần nào chứ không phải đồi trọc. Xét ra BL còn khá ôn hòa so với mấy tỉnh tây nguyên gần đó.
Cụ thích thì nên vào tiền trạm, bây giờ bay cũng dễ, làm 1 vé lên sân bay Liên Khương rồi đón xe về BL cho nhanh.
E vừa nhìn bản đồ thời tiết thì cả Nha Trang hay Đà Lạt đều nóng hơn cụ ạ .
E đang ngó đất khu Nam Phương city , thấy đợt này cò đăng nhiều . Không biết có vđ gì không !
Trong đó đất gần hồ Đồng Nai cũng đắt cụ nhỉ , gần 200m2 trong hẻm mà thấy báo gần 4 tỏi .
Nếu e mua thì cũng phải vào thực địa mấy hôm cụ ạ .

TatDenDiNgu

Xe hơi
Bảo Lộc đẹp và khí hậu tốt. Cụ chỉ ra đó làm quán trà kiểu Teahouse (uống đúng chất kiểu tụi Đài Loan uống trà) kết hợp với làm homestay sẽ có cơ ra tiền.
Làm cái khác em không rõ.
Cám ơn cụ, e ghi nhận ý kiến ạ. Hôm trước thấy quảng cáo bán lô đất trên đồi, wiew cả 4 hướng thoai thoải bạt ngàn, chỗ đó mà đầu tư homestay cho dân du lịch thì đúng là mê ly. Nhưng vốn khủng lắm nên chỉ trong ước mơ .

TatDenDiNgu

Xe hơi
Nghe cụ kể mà thấy thảm quá, số nó thế, cứ việc đi rồi nó sẽ qua, không né được, hiểu rồi sẽ thấy bình thường và lấy lại tinh thần! người có thể đau bệnh nhưng tinh thần
không nên để đau bệnh!
Nếu cụ mạnh mẽ thì cứ xách ba lô lên và đi, đi nhiều nhiều và biết đâu gặp một vùng đất phù hợp với mình, không nhất thiết cứ sinh ra ở đâu lớn lên ở đó cụ ạ!
Vâng cụ, cũng muốn gục ngã nhưng nghĩ lại tất cả chỉ là thử thách.
Cũng cám ơn ông trời đã cho e thất bại trước tuổi 30, có câu nói rằng thằng đàn ông đến tuổi 30t mới chính thức dậy thì.
Ngẫm mà đúng thiệt.