[Funland] Bạo loạn tại venezuela

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Thì ko có gạo thì ăn khoai ăn sắn cũng no, nhu cầu cơ bản ác ra chứ gì Anh, lời văn chuẩn chỉ quá mà Anh.
Em lo cho Dân em không bị đói là ok, cơm độn sắn cũng được, còn em đi ăn bò bít tết há miệng ra đớp ha ha!
Giống y như cái anh béo béo đầu chải mượt cụ nhỉ.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Tuyệt vời. theo thống kê có tới hơn nửa dân Vene chìm trong đói nghèo. Mỗi năm có cả tá người rời bỏ, nhập cư vào Mẽo.

Và ở nơi phương trời xa xôi nào đấy, trên mồm 1 cụ offer vẫn khẳng định dân Vene "không bị đói vẫn đáp ứng đủ nhu cầu cho người dân". Toàn bộ là do 'thế lực thù địch'. >:D<

Hỏi nguồn? Trust me bro =))

Cụ thử so với các nước xung quanh xem Vene cao hay nước kia nhiều?

gsm615

Xì hơi lốp
Phong tỏa tát nhiên khác với tịch thu, quốc hữu hóa rùi. 

Vậy như cụ nói Phương tây lấy tiền lãi của tài sản CQ Nga, và các tài sản cá nhận Nga cho UKR không phải là phương tây tịch thu là gì?

Hành đông ở đây có 2 hành đông pháp lý khác nhau rõ ràng nhưng cụ cố gằng mập mờ hợp làm một.

Pháp lý 1/. Tịch thu tài sản Nga ( tiền lãi từ tài sản Nga gửi ở phương tây) và các tài sản cá nhân nga (du thuyền, nhà đất...)
Pháp lý 2/ Các nước phương tây chuyển số tiền đó cho UKR.

※Còn Nga làm là họ có luật chứ không phải là muốn là làm.
Mập mờ là cụ đó.
Cụ ko phân biệt nổi.
Bọn PT xử lý theo danh sách trừng phạt. Chuyển giao cho Ukr chỉ là tiền lãi chứ ko phải tài sản.
Còn Nga cần éo gì lập danh sách "thân biden", cần gì lý do, cứ máy bay chở khách túm lại hết ko phân biệt, chủ tài sản cứ quốc tịch PT là túm.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Mập mờ là cụ đó.
Cụ ko phân biệt nổi.
Bọn PT xử lý theo danh sách trừng phạt. Chuyển giao cho Ukr chỉ là tiền lãi chứ ko phải tài sản.
Còn Nga cần éo gì lập danh sách "thân biden", cần gì lý do, cứ máy bay chở khách túm lại hết ko phân biệt, chủ tài sản cứ quốc tịch PT là túm.
Danh sách trừng phạt thì sao? Ai là người đưa ra có phải CQ phương tây không?
Hay là danh sách này là do ông tướng nào đưa ra? Chắc ông trời quá...nên mấy anh phương tây cứ theo thế mà làm. :)) :)) :)) :))

gsm615

Xì hơi lốp
Danh sách trừng phạt thì sao? Ai là người đưa ra có phải CQ phương tây không?
Hay là danh sách này là do ông tướng nào đưa ra? Chắc ông trời quá...nên mấy anh phương tây cứ theo thế mà làm. :)) :)) :)) :))
Ai đưa ra danh sách trừng phạt thì cụ tự G đi, hỏi để làm chi. Đã có người khiếu kiện thắng và ra khỏi danh sách rùi.
Chiều ngược lại hỏi cụ, Nga có cần lập danh sách trừng phạt ko, hay thích thì làm?

XSim

Xe container
Ai đưa ra danh sách trừng phạt thì cụ tự G đi, hỏi để làm chi. Đã có người khiếu kiện thắng và ra khỏi danh sách rùi.
Chiều ngược lại hỏi cụ, Nga có cần lập danh sách trừng phạt ko, hay thích thì làm?
Uh thì chắc là phương Tây làm đúng luật nhưng là luật của phương Tây viết ra thôi. Với người ngoài thì bản chất đấy là ăn cướp thôi.

Như Mỹ từ lúc lập quốc đến giờ, 100 năm đầu người da đen vẫn phải làm nô lệ, 100 năm tiếp theo người da đen vẫn chưa có đủ quyền công dân, ... tất cả vẫn đúng luật, dù tuyên ngôn độc lập đã ghi là "tất cả mọi người sinh ra có quyền bình đẳng".

Chỉnh sửa cuối:

tuan_nguyen261188

Xe điện
:)) :)) :)) Vâng chắc không phải CQ Mỹ và đám tay sai đâu nhỉ=))=))=))

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Không biết có hoa hậu nào đi biểu tình không nữa :D

Diep1979

Xe container
Có khi lại nóng thêm. Cụ xui dại Lãnh đạo quá. Bọn này ăn không đủ mà vẫn còn sức húng thật.
Có gì đó sai sai khi đất nước này xăng dầu rẻ hơn nước lã.
Đầy nơi xăng dầu rẻ hơn nước ấy cụ ^^
Thế cho nó bạo loạn, còn con gái nước nơ chạy sang nước mình tạm trú cũng được 🤤

rachfan

Xe container
Đầy nơi xăng dầu rẻ hơn nước ấy cụ ^^
Thế cho nó bạo loạn, còn con gái nước nơ chạy sang nước mình tạm trú cũng được 🤤
Lúc ở Châu Âu tôi có 1 thằng bạn, năm 23 tuổi tán được 1 em Nam Mỹ cùng tuổi. Em này là Nam Mỹ lai Nhật, nhìn rất mướt.

Sau gần 4 tháng thì thằng bạn tôi từ 73 cân xuống còn dưới 60 cân, không chịu nổi phải chuồn lẹ.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Em xem Titok thấy bảo dân biểu tình đã thành công rồi, không biết có phải tin fake ko? mà sao đang bàn về Vene thì các cụ cứ lái sang chuyện Nga với Ucr làm loãng thớt, thích thì sang đó mà vật nhau. :))

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Run gì cho mệt, ăn chơi chém gió thoải mái đi rồi làm cái mộ sẵn ghi di chúc rồi chuẩn bị thôi. Kiểu như tử hình treo đi Anh, chứ giờ run cũng chả làm được gì đâu!
Hội đó chắc đếch sợ bệnh ung thư đâu nhỉ? ;))

connguatrungsinh

Xe tải
Hội đó chắc đếch sợ bệnh ung thư đâu nhỉ? ;))
Ung thư chắc gì đi nhanh hơn cái này, giờ lên X hay livestream bảo Thánh chiến huỷ diệt xoá sổ hay đại loại vậy... sau đó ăn 1 bữa rồi về nằm cái là có vé lên 72 trinh nữ. Mà cũng hên xui lỡ Itxa bảo cứ để cà nhơn nhơn chém gió chơi ròii thịt sau, kiểu như trong Nước biểu tình mệt quá thì kiếm cớ bên ngoài cho quên hêt!

rachfan

Xe container
Em xem Titok thấy bảo dân biểu tình đã thành công rồi, không biết có phải tin fake ko? mà sao đang bàn về Vene thì các cụ cứ lái sang chuyện Nga với Ucr làm loãng thớt, thích thì sang đó mà vật nhau. :))
Tiktok xạo lấy view đấy cụ. Các thông tin nghiêm túc đừng bao giờ tham khảo tiktok.

Nhiều khả năng phong trào phản đối này cũng sẽ tắt sớm như các cuộc biểu tình trước. Quân đội và cảnh sát vẫn nằm trong tay chính quyền thì không làm gì được đâu.

Người dân Vene luôn có 1 lối thoát là ra nước ngoài nên họ càng không muốn liều mình.

victory_1980

Xe điện
Dân Venuezela giờ chắc còn khổ hơn cả Cu Ba rồi.
Cu Ba họ tổ chức sx tốt hơn, chứ mấy ông này quen ăn chơi rồi, lại gặp lđ kiểu ko có khả năng lđ thì càng ngày càng giật lùi

Diep1979

Xe container
Lúc ở Châu Âu tôi có 1 thằng bạn, năm 23 tuổi tán được 1 em Nam Mỹ cùng tuổi. Em này là Nam Mỹ lai Nhật, nhìn rất mướt.

Sau gần 4 tháng thì thằng bạn tôi từ 73 cân xuống còn dưới 60 cân, không chịu nổi phải chuồn lẹ.
Chả mấy khi được trải nghiệm râu tây cụ ơi ^^