Bảo hiểm xe oto

mtuan80

Xe máy
Các bác cho em hỏi mấy cái vụ bảo hiểm xe ôt với. E mới mua bảo hiểm của liberty được 2 tháng, mới yêu cầu bảo hiểm có ..3 lần thì nghe nói là nếu qua 5 lần yêu cầu bồi thường có thể bị liberty cắt hợp đồng. Không biết có đúng không. Bác nào biết chỉ giúp em với.Hichic

toanvinh_forever

Xe điện
bảo hiểm gì lởm thế bác, đã là bảo hiểm thì 100 lần cũng phải đền, miễn là đúng khách quan chứ không phải cố ý

xegicunglai

Xe buýt
2 tháng mà 3 lần BH thì :102:.
BH nó có quyền cắt hợp đồng ( có báo trước thời hạn 2-3 tuần ) & hoàn trả lại tiền số cho những ngày còn lại ( ko cứ phải là 5 lần )
Mặc dù mỗi lần làm BH có giá trị ko lớn, nhưng BH nó xếp vào loại khách hàng ko có ý thức giữ gìn tài sản :102::102:, em thấy cũng hơi lạ, của một đống tiền mà nó bảo mình ko có ý thức. Liberty năm 2008 bành trướng chiếm thị trường, nhưng sang đến 2009 có lẽ ngấm rồi thì phải. ( vết tầy xước chỉ vài trăm ngàn, vào BH nó cũng vẽ thành cả triệu, mà đường xá thế này thì ko trầy xước mới là lạ. Một số chú BH thì có cái điều khoản miễn trừ, để loại bỏ bảo hiểm trầy xước kiểu này ). Kinh nghiệm là nếu trầy xước linh tinh thì phải tự xử cho nó nhanh.

xegicunglai

Xe buýt
bảo hiểm gì lởm thế bác, đã là bảo hiểm thì 100 lần cũng phải đền, miễn là đúng khách quan chứ không phải cố ý
Bác có lẽ chưa đọc kỹ hợp đồng, em sau khi đọc kỹ lại thì thấy hơi ngại vì nhiều thứ nữa chứ ko phải chỉ có điều khoản được quyền cắt hợp đồng ( có báo trước )

Okane

Xe container
Các bác cho em hỏi mấy cái vụ bảo hiểm xe ôt với. E mới mua bảo hiểm của liberty được 2 tháng, mới yêu cầu bảo hiểm có ..3 lần thì nghe nói là nếu qua 5 lần yêu cầu bồi thường có thể bị liberty cắt hợp đồng. Không biết có đúng không. Bác nào biết chỉ giúp em với.Hichic
Để gần cuối năm hãy làm 1 thể, lúc đó táng ngay xe vào gốc cây hay cột điện, ráng táng thật mạnh còn được cái xe mới, quân tử cuối năm trả thù chưa muộn :21:

toanvinh_forever

Xe điện
Bác có lẽ chưa đọc kỹ hợp đồng, em sau khi đọc kỹ lại thì thấy hơi ngại vì nhiều thứ nữa chứ ko phải chỉ có điều khoản được quyền cắt hợp đồng ( có báo trước )
có khi thế thật, tại em ít phải gặp BH mà. thôi 2 tháng 3 lần sửa thì cụ ấy nên chuyển phương tiện khác nhỉ

mtuan80

Xe máy
các bác xem tư vấn giúp em chọn thằng bảo hiểm nào với. Sắp tới liberty nó cắt hợp đồng thì em còn có chỗ mà ký với cọt chứ.Mà e đi toàn thằng khác nó xô vào mình thế mới đen:102:

mtuan80

Xe máy
dạ, chỗ bác là bảo hiểm hãng nào vậy?

xegicunglai

Xe buýt
dạ, chỗ bác là bảo hiểm hãng nào vậy?
Em cũng như cụ chủ thớt nên em thấy là nếu cụ đọc kỹ cái hợp đồng BH như của VIA... thì chắc chắn sẽ bỏ ngay ý định mua BH ( thằng Liberty nó có đưa hợp đồng nhưng ko có các điều khoản chi tiết như của VIA, nên các cụ ko thấy sợ ). Em thấy nó hơi giống cái hợp đồng của BH nhân thọ. Mà BH nhân thọ thì :77:

Benlar

Xe hơi
http://www.luatgiapham.com/phap-luat/5-luat-kinh-doanh/63-luat-kinh-doanh-bao-hiem-so-24-2000-qh10.html

Điều 13. Nội dung của hợp đồng bảo hiểm

1. Hợp đồng bảo hiểm phải có những nội dung sau đây:

a) Tên, địa chỉ của doanh nghiệp bảo hiểm, bên mua bảo hiểm, người được bảo hiểm hoặc người thụ hưởng;

b) Đối tượng bảo hiểm;

c) Số tiền bảo hiểm, giá trị tài sản được bảo hiểm đối với bảo hiểm tài sản;

d) Phạm vi bảo hiểm, điều kiện bảo hiểm, điều khoản bảo hiểm;

đ) Điều khoản loại trừ trách nhiệm bảo hiểm;

e) Thời hạn bảo hiểm;

g) Mức phí bảo hiểm, phương thức đóng phí bảo hiểm;

h) Thời hạn, phương thức trả tiền bảo hiểm hoặc bồi thường;

i) Các quy định giải quyết tranh chấp;

k) Ngày, tháng, năm giao kết hợp đồng.

2. Ngoài những nội dung quy định tại khoản 1 Điều này, hợp đồng bảo hiểm có thể có các nội dung khác do các bên thoả thuận.

Có mấy Công ty bảo hiểm cho các bác biết cái dòng đỏ đỏ đâu :ohmy::ohmy:

mtuan80

Xe máy
Dạ, cám ơn các bác đã chỉ giáo cho em. Vậy theo các bác tư vấn ở việt nam mình nên mua bảo hiểm của hãng nào để được phục vụ ngon, bổ rẻ nhẩy...:))

xegicunglai

Xe buýt
:102:, thực sự thì hơi khó, em đang tính xem có gara nào ngon, có liên kết với BH thì mua qua nó là chuẩn nhất. Chứ còn ko nên tin vào hợp đồng BH nữa, các điều khoản loại trừ thì chỉ nhìn em cũng đã choáng rồi, nó mà căn cứ vào cái điều khoản đấy thì đến tết mình mới được BH. Em ví dụ thế này ( trong điều khoản BH ) :
- Khi xảy ra sự cố, chủ xe phải có trách nhiệm bảo quản xe ko để xảy ra hư hỏng mất mát thêm, BH sẽ ko bồi thường cho phần thêm này.

Túm lại là ko nên qua bất cứ chú trung gian nào nữa, chú bán hàng của BH thì cũng chỉ cần bán để có doanh số, chứ nó có chịu trách nhiệm BH đâu.:77::77:

inzagol

Xe đạp
Dạ, cám ơn các bác đã chỉ giáo cho em. Vậy theo các bác tư vấn ở việt nam mình nên mua bảo hiểm của hãng nào để được phục vụ ngon, bổ rẻ nhẩy...:))
Bây giờ chắc k còn sản phẩm ngon, bổ mà "rẻ" hết bác ơi! Em thấy chất lượng dịch vụ còn tùy thuộc vào hoàn cảnh người sử dụng nữa. Trường hợp của bác chủ thớt quả là đáng lo, nhưng em nghĩ cỡ VIA, liberty hay bảo hiểm dầu khí Đông Đô, mỗi thằng có một thế mạnh riêng, chứ k là cuốn chiếu sớm rồi!

mtuan80

Xe máy
cám ơn các bác nhiều. E bây h đang lo không biết chuản bị mua của hãng bảo hiểm nào đây:102: