Bảo hiểm thân vỏ Liberty

Trạng thái
Thớt đang đóng

HaiLiberty

Xe tăng
Đọc bài của các cụ mà em hoang mang style quá, em xe trước thì cũng chung thân với PVI được 5 năm, đổi sang em xế này dùng Liberty đc 1 năm sắp hết hạn rồi, cả năm trộm vía đi đứng ko phải dùng đến bh
Dịch vụ bảo hiểm là dịch vụ Khách hàng mua nhưng không ai muốn dùng cụ ạ, càng dùng ít càng tốt. Liberty vẫn là đơn vị đảm bảo cho KHách hàng nhất trong các trường hợp rủi ro lơn. Cụ hoang mang gì ạ? Nếu được e xin giải thích.

thichsieuxe

Xe máy
Mời các cụ báo giá cho cái bảo hiểm thân vỏ xe I30cw đi 5 vạn cho em.

số em : không 9 83 hai một sáu 482

Thucdv91

Đi bộ
Các cụ báo giá cho e BH thân vỏ Xe Vios 2015 đi 2 vạn :v

Tùng VT

Xe tải

ToánNM

Xe đạp
em thấy có một điểm lạ là sinh ra mức miễn thường để chia sẻ rủi ro, hạn chế cứ thấy sước là mang đi bảo hiểm. tuy nhiên em có người bạn (mua bảo hiểm Liberty) gộp 2 lần va quệt làm một để đi làm bảo hiểm thì bị yêu cầu phải tách thành hai, với mức miễn thường 1triệu 1 lần thì tách thành 2 tiền chủ se phải nộp gần hết giá trị sửa chữa. nếu mà cái kiểu không cho khách hàng gộp nhiều lần thành 1 thì em không tội gì mua miễn thường. lúc nào tiện là vào gara sửa.

ToánNM

Xe đạp
Rất chia sẻ với cụ! Bên em hay bất cứ bên nào khác cũng sẽ tách vụ khi có đầy đủ bằng chứng để chứng minh tổn thất của xe đến từ 2 vụ trở lên. Nếu cụ cảm thấy giải thích của claim chưa được đúng, cụ cứ gọi lên tổng đài và khiếu nại, bên em luôn tiếp nhận và giải quyết đến cùng.
nếu không mua miễn thường thì em tin rằng Liberty không dại gì mà buộc khách hàng làm hai hồ sơ đúng không các cụ? đây là chiêu của bảo hiểm.

Titmin

Xe hơi
em thấy có một điểm lạ là sinh ra mức miễn thường để chia sẻ rủi ro, hạn chế cứ thấy sước là mang đi bảo hiểm. tuy nhiên em có người bạn (mua bảo hiểm Liberty) gộp 2 lần va quệt làm một để đi làm bảo hiểm thì bị yêu cầu phải tách thành hai, với mức miễn thường 1triệu 1 lần thì tách thành 2 tiền chủ se phải nộp gần hết giá trị sửa chữa. nếu mà cái kiểu không cho khách hàng gộp nhiều lần thành 1 thì em không tội gì mua miễn thường. lúc nào tiện là vào gara sửa.
Chào cụ, em nghĩ là cụ chưa hiểu đúng về bảo hiểm và mức miễn thường đâu ạ. Em xin giải thích lại cho cụ nhé:

1. Mức miễn thường là chi phí mà khách hàng chia sẻ với các hãng bảo hiểm, trong đó hãng bảo hiểm sẽ không phải chi trả cho những tổn thất nhỏ và khách hàng ĐƯỢC GIẢM PHÍ khi mua. Mức miễn thường càng cao thì phí càng giảm. Có thể gộp những tổn thất nhỏ để làm 1 lượt nhằm đỡ mất thời gian của khách hàng.

2. Chuyện tách làm 1 vụ hay 2 vụ thì tùy thuộc vào giám định thực tế xe cụ nhé. Có thể va quệt nhiều lần nhưng cùng 1 phía thì vẫn có thể coi là 1 vụ.
Em nói đơn giản thế này: cứ 1 lần cụ va chạm xước xát vào gara là 1 lần mất tiền, đúng không ạ? vậy cụ bị va quệt nhiều lần, xước xát quanh xe mà vào gara chỉ mất 2 lần tiền miễn thường thì có đáng không ạ?

Rất mong là cụ sẽ có cái nhìn thấu hiểu và thông cảm hơn cho những người làm bảo hiểm. Thân

ToánNM

Xe đạp
em cũng đang tìm hiểu, và có lẽ em chưa hiểu kỹ thật. tuy nhiên có thực tế là anh bạn em lùi thì bị chạm đít, tiến lên bị chạm đầu phía bên kia do đường hẹp quá. trường hợp này thì theo cách hiểu thông thường là một vụ, nhưng giám định lại nó là 2 vụ và yêu cầu làm 2 hồ sơ. không biết vụ đó thì để làm đúng thì phải làm thế nào a?

Bình VNI

Xe máy
em cũng đang tìm hiểu, và có lẽ em chưa hiểu kỹ thật. tuy nhiên có thực tế là anh bạn em lùi thì bị chạm ***, tiến lên bị chạm đầu phía bên kia do đường hẹp quá. trường hợp này thì theo cách hiểu thông thường là một vụ, nhưng giám định lại nó là 2 vụ và yêu cầu làm 2 hồ sơ. không biết vụ đó thì để làm đúng thì phải làm thế nào a?
Nói nhanh cho nó vuông,như TH của bạn cụ bên em là cho làm thành 1 vụ. Còn bên khác thủ tục rắc rối hơn em ko biết :)

Tùng VT

Xe tải

Titmin

Xe hơi
em cũng đang tìm hiểu, và có lẽ em chưa hiểu kỹ thật. tuy nhiên có thực tế là anh bạn em lùi thì bị chạm ***, tiến lên bị chạm đầu phía bên kia do đường hẹp quá. trường hợp này thì theo cách hiểu thông thường là một vụ, nhưng giám định lại nó là 2 vụ và yêu cầu làm 2 hồ sơ. không biết vụ đó thì để làm đúng thì phải làm thế nào a?
Có rất nhiều trường hợp giống như vậy cụ ạ, ví dụ như đi vào ngõ hẹp bị quẹt 1 bên rồi khi đi ra quẹt tiếp bên kia. trường hợp của bạn cụ thì đúng là tính 1 vụ thôi, nhưng phải chứng minh rằng đó là 1 vụ bằng cách khi đó thì gọi điện ngay cho hotline báo tổn thất và chụp lại ảnh hiện trường. Chứ bây giờ không chứng minh được là 1 vụ thì cũng rất khó cho hãng bảo hiểm, đúng không cụ?

HaiLiberty

Xe tăng
Đọc bài của các cụ mà em hoang mang style quá, em xe trước thì cũng chung thân với PVI được 5 năm, đổi sang em xế này dùng Liberty đc 1 năm sắp hết hạn rồi, cả năm trộm vía đi đứng ko phải dùng đến bh
Bảo hiểm là khi khách hàng mua nhưng lại không muốn dùng. Cụ tham gia mà không phải dùng đến cũng là may mắn cụ ạ. Xe cụ đi đâu cũng gửi xe và có gara an toàn thì cụ nên bỏ cái hạng mục mất cắp bộ phận. Vì trộm thường để ý đến các dòng xe BMW, MEC,... nhiều hơn. Còn dòng xe của cụ không phải ai cũng biết giá trị của nó đâu :)) mặc dù đắt hơn cả MEC, BMW

ToánNM

Xe đạp
cccm ib cho em xin mức phí đối với xem mới attrage cvt2016 nhé - em đang đợi xe về, tìm hiểu trước.

HaiLiberty

Xe tăng
Nếu đúng luật mà tách theo vụ thì đi 1 năm phải tách 10 vụ cụ a. Liberty thường sẽ gom lại thành 1 vụ. Trừ khi xước xung quanh xe : trước, sau, trái, phải. thì mới bị tách vụ, và chi phí sơn nhiều > 8tr
KH em bị móp cửa hậu đít xe và toàn bộ phía trước từ : tai xe 2 bên, ba đờ sốc 2 bên và cản trước, lazăng 2 bên vẫn được gom thành 1 vụ.
Xe cụ là xe bé nên cụ yên tâm khó mà bị tách vụ cụ ạ

new_windstruck

Xe hơi
Lúc lấy xe em cũng mạnh dạn làm tí Liberty nhưng khi có nhu cầu làm lại thân vỏ thì không phải bực mà quá bực, trong khi không hãng nào đòi cái phí miễn trừ thì Liberty vẫn cứ mạnh dạn làm 1 củ! Bực quá từ đó tới nay em dùng của Mic kể ra cũng thoải mái!

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Lúc lấy xe em cũng mạnh dạn làm tí Liberty nhưng khi có nhu cầu làm lại thân vỏ thì không phải bực mà quá bực, trong khi không hãng nào đòi cái phí miễn trừ thì Liberty vẫn cứ mạnh dạn làm 1 củ! Bực quá từ đó tới nay em dùng của Mic kể ra cũng thoải mái!
Cái khoản miễn thường 1 củ /vụ thì có ngay từ đàu mà cụ. Chắc ẻm sâu tư vấn xinh quá nên cụ quên hỏi vụ đó chứ giề? :D

HaiLiberty

Xe tăng
Miễn thường 1tr nó có ngay trong hợp đồng nếu KH chọn gói đó mà cụ. Cụ chọn Miễn thường không thì ai giám lấy của cụ 1tr.

tenlaanh

Xe hơi
bảo hiểm thân vỏ và bảo hiểm vật chất có khác nhau ko các cụ

Titmin

Xe hơi
bảo hiểm thân vỏ và bảo hiểm vật chất có khác nhau ko các cụ
khác nhau chứ cụ. Thân vỏ là những gì thuộc bên ngoài xe như : vỏ kim loại, đèn, gương, kính, gạt nước...Còn vật chất thì bảo hiểm toàn bộ xe bao gồm : thân vỏ, động cơ, hộp số, cầu trục, phanh, hệ thống treo, két nước, két dầu....ngoài ra còn bảo hiểm và bồi thường cho các trường hợp rủi ro lớn như mất cắp xe, cháy nổ, đâm , thủy kích......
Cụ cần tư vấn gì thì cứ alo em nhé, em sẽ phục vụ cụ :)

Titmin

Xe hơi
Thế khi rủi ro va chạm với xe khác, ta sai BH của ta phải bồi thường cho họ thì gọi là gói gì đó các Cụ?
cái cụ hỏi là bảo hiểm trách nhiệm đối với bên thứ 3 nhé bao gồm : bảo hiểm trách nhiệm dân sự bắt buộc và bảo hiểm trách nhiệm tự nguyện với bên thứ 3

Trạng thái
Thớt đang đóng