Bảo hiểm thân vỏ cho KM - Picanto ????

Hungkm

Xe hơi
Em cũng xem qua một vài topic về bảo hiểm như của bác BlackLac nhưng em thấy hơi chung chung quá, nhà KM - Picanto đã ai mua bảo hiểm thân vỏ cho vợ 2 của mình chưa ạ ??? Em thấy nên mua vì đi đường ở HN va quyệt dễ xảy ra lắm, nên mua cho an tâm ... Bác nào có kinh nghiệm mua rồi thì hướng dẫn em ( và những người quan tâm chuẩn bị mua ạ ) , nên mua của hãng nào , mua thế nào là tốt nhất ..vv.. Em cám ơn trước ạ (b)(b)

Federer

Xe tải
Khi làm việc với bảo hiểm, bác nên yêu cầu bảo hiểm "toàn bộ xe" có nghĩa bao gồm cả thân vỏ và máy. Bác sẽ được bảo hiểm toàn bộ, kể cả trong trường hợp xe hỏng do ngập nước.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
bác quăng cái số điện thoại của bac lên đây em bảo ông bạn em alo cho bac ( no là về bảo hiểm . sẽ có giá hợp lý nhất cho bác ợ )

totorauxom

Xe điện
Em cũng chuẩn bị mua đây , chưa gặp được chú Thực bạn của chú Chí, để mấy hôm nữa nha

ken

Xe tải
em mua hết 3tr9 toàn bộ bác ạ . của Bảo Việt thấy cũng ổn

Hungkm

Xe hơi
Em pm hỏi bác BlackLac rồi , có lẽ mai em qua làm thủ tục :) ....

Phỡn

Xe tăng
theo tôi rẻ đắt tí không quan trọng phí ở các nơi cũng same nhau thôi ko hơn dc nhiều cái cần quan tâm khi mua BH là thái độ phục vụ thế nào khi yêu cầu bồi thường, lúc bán thằng nào chẳng nói hay nhưng khi đến khai báo tai nạn thì là người khác làm việc với mình với thái độ như bố người ta -> bực lắm
kinh nghiệm bản thân là chỉ mua BH nếu người bán là cực thân hoặc đại lý là gara mà mình có thể tin cậy vào chất lượng dịch vụ của họ

Cahtra2008

Xe tăng
Em cũng mới mua của Bảo Việt,3,9T bảo hiểm toàn bộ.

Storm

Xe hơi
E mua của Bảo Minh, full luôn, hơn 4,2Tr ợ

phuonglinhlinh

Xe buýt
e mua của pvi 3triêu tron gói.đingh giá xe 250 triếu!

Hungkm

Xe hơi
Em làm thêm cả cái thủy kích nữa mà cũng chỉ hết 3t450k thôi ạ ..... Theo em các bác nên cộng cái thủy kích vào, vì chỉ cộng thêm khoảng 0,3%, khoảng 1-200k gì đó mà khi đi vào vũng lầy, xe có bị sao thì bảo hiểm sẽ giải quyết ( cũng với điều kiện không được khởi động lại máy khi xe bị chết máy) . Xe em cũng định giá là 250T, và cũng của Bảo Minh....:^):redface:

totorauxom

Xe điện
CuẢ PVI có tốt không các bác ơi , em định dùng BH của em này

anhcobra

Xe container
Em thì chơi với bố Bảo Nông:21:. Cái nhan sau bị nứt đang định đập để đi làm bảo hiểm, có bác nào thích chơi trò đập xe không?

ngcom

Xe tải
Các bác x/định garage nào làm tốt hoặc quen biết thì đến thẳng gara mà mua, vì thường các gara hay liên kết với BH để bán luôn Bh , khi mua ở đây thì chẳng may cần fải bảo hiểm gì trong pham vi cho phép thì họ sẽ làm cho mình từ A-Z kể cả việc t/toán với BH, coi như mình ko phải động chạm thủ tục gì nữa , chứ nếu ko, gặp thằng BH chuối (mà rất nhiều) là nhục lắm đấy .
Mà theo tôi , đêk fải mua đâu, hỏng đâu, sửa đấy, chủ yếu là phần sơn, vỏ: móp,sước,...tổng chi phí chắc cũng ko đến 3M/năm đâu . thường thì chỉ bị t/gian đầu mới đi, sau quen thì chẳng sao, mà có bị nhè nhè, hay nặng thì cứ tích lại rồi 1 lần làm luôn thể luôn (còn tất nhiên là vỡ đèn, kính,...thì nặng rồi, tổn thất nặng nhưng chắc là cũng hiếm bị thôi, bị vào mình thì chấp nhận vậy). Năm đầu tôi đã mua BH thân vỏ rồi, nhưng rút kinh nghiệm sang năm nay tôi sẽ làm theo p/án này.

anhcobra

Xe container
Các bác x/định garage nào làm tốt hoặc quen biết thì đến thẳng gara mà mua, vì thường các gara hay liên kết với BH để bán luôn Bh , khi mua ở đây thì chẳng may cần fải bảo hiểm gì trong pham vi cho phép thì họ sẽ làm cho mình từ A-Z kể cả việc t/toán với BH, coi như mình ko phải động chạm thủ tục gì nữa , chứ nếu ko, gặp thằng BH chuối (mà rất nhiều) là nhục lắm đấy .
Mà theo tôi , đêk fải mua đâu, hỏng đâu, sửa đấy, chủ yếu là phần sơn, vỏ: móp,sước,...tổng chi phí chắc cũng ko đến 3M/năm đâu . thường thì chỉ bị t/gian đầu mới đi, sau quen thì chẳng sao, mà có bị nhè nhè, hay nặng thì cứ tích lại rồi 1 lần làm luôn thể luôn (còn tất nhiên là vỡ đèn, kính,...thì nặng rồi, tổn thất nặng nhưng chắc là cũng hiếm bị thôi, bị vào mình thì chấp nhận vậy). Năm đầu tôi đã mua BH thân vỏ rồi, nhưng rút kinh nghiệm sang năm nay tôi sẽ làm theo p/án này.
bác này nói đùa, thế nói dại mồm chứ xe bác phi vào đâu nát bét ra thì sao? hay để trong gara bị cháy chẳng hạn. Tai nạn mà biết trước được chắc éo bao giờ bị. Tiếc vài triệu đến lúc bị lại ối giời ơi

Strathfield

Xe hơi
Lái xe không nói hay được đâu bác ơi, mua BH cho nó lành, tiếc gì mấy triệu để đến lúc nhỡ có xảy ra cái gì lại tiếc.

Hungkm

Xe hơi
Em mua bảo hiểm chỗ Gara của bác Black Lac .... Càng đi nhiều em càng thấy cần & nên mua BH, nhất là cách đi của các bác 2B nhà mình. Cứ tính khi san ra mấy triệu đấy thành mỗi tháng khoảng vài trăm ngàn là thấy rẻ ngay :P:P

thuyketcau

Xe máy
Em với thằng bạn đi xe giống nhau, mua 1 bảo hiểm .........thỉnh thoảng đổi đồ cho nhau đi bảo hiểm vui phết .........

ByFoot

Xe tải
Em với thằng bạn đi xe giống nhau, mua 1 bảo hiểm .........thỉnh thoảng đổi đồ cho nhau đi bảo hiểm vui phết .........
Kế : Kim thiềm thoát xác này hay ra phết . Nhưng bị nặng thì mệt đấy:77::77::77: