Bảo hiểm LIBERTY giở trò đểu.

duongbaongu

Xe hơi
Mình cũng đang chơi thằng này, không biết có nên tiếp tục

heroesdaubu

Xe điện
Thế thì chia tay hoàng hôn thôi chứ chờ gì nữa. Em mua BH 2 năm đầu, giờ tự bảo hiểm để tiền uống bia:P

Capitalford

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua có bác phàn nàn về PVI ở Bắc Ninh, hnay lại có bác kêu Liberty nữa. :))

Loipham

Xe buýt
Nói chung là kêu chỉ khi mình thấy khó chịu, mà cái khó chịu nhất là ở cái THÁI ĐỘ COI THƯỜNG KHÁCH HÀNG, có nghĩa rằng "họ" đang Ị và mặt thượng đế... theo các cụ thì chuyên gì sẽ xảy ra nếu tất cả các THƯỢNG ĐẾ "chào các em" nhỉ?!

quyennc

Xe tăng
Nói chung là kêu chỉ khi mình thấy khó chịu, mà cái khó chịu nhất là ở cái THÁI ĐỘ COI THƯỜNG KHÁCH HÀNG, có nghĩa rằng "họ" đang Ị và mặt thượng đế... theo các cụ thì chuyên gì sẽ xảy ra nếu tất cả các THƯỢNG ĐẾ "chào các em" nhỉ?!
khi đó nói chung là đi ra đứng đường 1 lũ ạ

wb_adb

Xe tải
Em đang định mua bh LIBERTY vào tháng 9 này, nhưng chắc thôi. Em cũng dị ứng với kinh doanh kiểu này lắm.

buratin0

Xe tải
em cũng chẳng biết thế nào trước em thấy liberty nhanh gọn lắm cơ mà các bác cố vấn dịch vụ tự chụp ảnh xe và làm việc vs bảo hiểm mà. giờ em dùng PVI đông đô cũng thấy hay hay

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
cụ cứ tham khảo vài cty xem sao
Em nói cụ đừng giận, thằng Liberty này được tiếng là khá tốt, mà vẫn thế này đấy.
PVI ở trên có cụ khen, còn em bị PVI Hải Phòng nó cho 1 vố khốn nạn luôn. Em gọi thằng bán BH nó lẩn như chạch, còn thằng giám định và giải quyết thì nó chẳng coi thằng bán là cái gì.
Túm lại là cứ phải gara quen, chứ còn mấy ông BH thì..... nói cụ bỏ quá, cụ chỉ bán chứ cụ có làm giám định đâu. Mà thậm chí cụ vừa bán vừa làm giám định (cái này cực ít) thì cũng chưa chắc lúc giám định mặt tươi như lúc bán, cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

quyennc

Xe tăng
Em nói cụ đừng giận, thằng Liberty này được tiếng là khá tốt, mà vẫn thế này đấy.
PVI ở trên có cụ khen, còn em bị PVI Hải Phòng nó cho 1 vố khốn nạn luôn. Em gọi thằng bán BH nó lẩn như chạch, còn thằng giám định và giải quyết thì nó chẳng coi thằng bán là cái gì.
Túm lại là cứ phải gara quen, chứ còn mấy ông BH thì..... nói cụ bỏ quá, cụ chỉ bán chứ cụ có làm giám định đâu. Mà thậm chí cụ vừa bán vừa làm giám định (cái này cực ít) thì cũng chưa chắc lúc giám định mặt tươi như lúc bán, cụ nhỉ.
cụ cảm nhận thế nào thì cụ nhận xét vậy thôi, về quan điểm thì ko dưng cụ lại nhận xét như vậy. có điều em cũng hy vọng cụ sẽ sớm thay đổi quan điểm này, vì bản chất bảo hiểm thì ko sai, chỉ có người làm là chưa chuẩn thôi ạ

tung_ey

Xe tải
Năm ngoái em làm hai vụ chỉ sơn tút và đánh bóng xe, mà đến khi tái tục Liberty nó áp em cái miễn thường. Lúc đó em cũng bận không tìm hiểu các hãng khác nên cũng vẫn mua. Năm sau chắc cân nhắc thôi thằng này và thử thằng bảo hiểm khác xem sao.

Xe duyen

Xe buýt
Bây giờ tất cả các hãng đều áp miễn thường 1 triệu hết rồi cụ ah, còn Liberty hình như vẫn còn gói không miễn thường, nhưng phí của gói này cao hơn gói miễn thường đâu đó 3 -4 triệu gì đấy cụ ah.
Năm ngoái em làm hai vụ chỉ sơn tút và đánh bóng xe, mà đến khi tái tục Liberty nó áp em cái miễn thường. Lúc đó em cũng bận không tìm hiểu các hãng khác nên cũng vẫn mua. Năm sau chắc cân nhắc thôi thằng này và thử thằng bảo hiểm khác xem sao.

quyennc

Xe tăng
Bây giờ tất cả các hãng đều áp miễn thường 1 triệu hết rồi cụ ah, còn Liberty hình như vẫn còn gói không miễn thường, nhưng phí của gói này cao hơn gói miễn thường đâu đó 3 -4 triệu gì đấy cụ ah.
cụ phán như là quản lý bảo hiểm trên cục quản lý bảo hiểm ấy nhể?
thế hóa ra cty em nó ko phải là cty bảo hiểm hay sao? bên em chưa có cái xe nào có mức miễn thường, phí tất nhiên cao hơn bảo khác 1 chút nhưng chắc chắn thấp hơn LI

phuongtv_76

Xe container
Đểu ở chỗ nó "vay mình" theo đúng nghĩa kinh tế học... giờ nó trả mình theo đúng nghĩa dân sư học... thế mà "nó vòi thêm" thế mới cay chứ... có cụ nào bị như em không?!
E cũng bị như cụ, e cũng akay nhưng nhất quyết ko chịu, bọn nó phải chịu e đấy, e làm hết 9.1tr và tính là 1 vụ

get2010tungna

Xe hơi
Cụ có cái bồn tắm nào rẻ rẻ em mua cho cụ nhà em thỉnh thoảng ngâm nước nóng ạ !

cargoman

Xe điện
Cá nhân em nghĩ bảo hiểm sinh ra là để khi có rủi ro xảy ra thì nhiều người sẽ xúm vào khắc phục hậu quả cho mình, nếu mình không bị sao thì cũng góp phần giải quyết hậu quả cho người khác. Chả ai mua bảo hiểm để rồi phải sử dụng đến nó cả. Còn mỗi hãng BH đều có những chính sách riêng thu hút khách hàng của mình như giảm phí, tặng quà, gara khách chọn ... Khi có hậu quả xảy ra người phụ trách khu vực của BH đó có cách giải quyết hợp lý, thoả đáng là ổn, chứ hãng nào chả có vấn đề này vấn đề kia, mà việc này chẳng qua do nhân viên gây ra thôi. Bản thân Liberty cũng là hãng BH có uy tín và được nhiều người ghi nhận, em không hiểu sao các cụ lại ý kiến về mức miễn thường 1 triệu VND của họ vì bản thân khi các cụ mua là đã hiểu hết nó thế nào các cụ mới mua. Em nghĩ nó miễn thường 1tr là để với những vụ việc nhỏ chi phí dưới 1tr các cụ có thể tự khắc phục, còn 1tr trở lên thì là các cụ chung tay cùng BH để sao cho xe mình nó quay lại phục vụ mình nhanh và tốt nhất.
Bản thân xe em từ đời 2007 giá thị trường giờ chưa chắc đã được 400tr, lần này em mua của Li là năm thứ 2 (Tháng 1/2013) thì nó định giá là 561,600,000VND (ui xe em cao giá quá), miễn thường 1tr, hỗ trợ cứu hộ là 4tr trong suốt thời gian BH, phí BH là 9,7tr, tuy nhiên do năm trước em không phải BH lần nào nên nó giảm phí còn 6,4tr. Mức phí như vậy kể ra là hơi cao hơn so với BH khác nhưng em thấy Li mang tính chất rộng khắp và dịch vụ có vẻ ổn hơn, hay là tại em chưa bị phải đòi BH lần nào nên thấy thế?
Đây là một vài chia sẻ của em về vấn đề BH, chỉ mong các cụ cân nhắc kỹ khi đặt bút kí hợp đồng bảo hiểm thôi, hãy tự mình tìm hiểu để có thể hiểu hết về sự khác biệt của các hãng BH, làm sao để vợ 2 của mình được chăm sóc tốt nhất thôi

thichxeoto

Xe điện
Cái đệt cứ nghĩ đến cách giải quyết của bọn bảo hiểm mà bực, hãng nào cũng thế tây ta giống nhau hết vì đều là người việt, lúc bán thì hót như vẹt, cứ có rủi ro mà gọi là y như dằng đến không cò quay cái nọ thì cũng cò quay cái chai, cứ nghĩ "Mỗi khách hàng là một con gà béo", quay cho chín vàng chóng mặt lúc đấy mới từ từ khoai sẽ nhừ.