[Thảo luận] Bao giờ xxx trả xe cho em ạ?

shuttle bus

Xe tăng
Dạ em đây, đang ngồi vêu *** ở quán coffee chờ. Gọi em lên là để nộp phạt, em nộp xong là lại điệp khúc về nghỉ ngơi chờ gọi lên tiếp.

Em gọi điện nghe ngóng tình hình, em phải đợi ông đội về ký, nói là 6h ông ấy ký xong là gọi lên lấy giấy ra xe. Để xem 6h có ra được không...

Cơ mà em hòa giải xong rồi, nộp phạt xong rồi thì chả có lý do gì giữ xe em nữa các cụ nhở...
Cho thằng ký 2-300 nó mới ký và thả xe ngay cụ ạ. Còn không thì nó cứ câu giờ đến khi nào cụ nhè tiền ra mới thôi ! Khốn nạn thế đấy :(

shuttle bus

Xe tăng
Để cụ thể hơn em xin trích Điều 17 của Quy trình điều tra giải quyết tai nạn giao thông đường bộ
Điều 17. Xử lý hành chính vụ tai nạn giao thông và va chạm giao thông

1. Mời các bên liên quan hoặc đại diện hợp pháp của họ đến trụ sở đơn vị để thông báo kết quả điều tra, kết luận nguyên nhân của vụ tai nạn và xác định lỗi của những người có liên quan trong vụ tai nạn, hình thức giải quyết. Cho các bên liên quan phát biểu ý kiến của họ. Mọi ý kiến đều được ghi vào biên bản giải quyết vụ tai nạn giao thông và có chữ ký của các bên liên quan đến tai nạn giao thông.

2. Lập biên bản vi phạm hành chính và ra quyết định hoặc đề xuất lãnh đạo có thẩm quyền ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính đối với người có hành vi vi phạm theo quy định của pháp luật.

3. Sau khi cá nhân bị xử phạt thực hiện xong quyết định xử phạt vi phạm hành chính, cán bộ thụ lý lập biên bản trả lại phương tiện giao thông (nếu phương tiện còn đang bị tạm giữ), đồ vật và các giấy tờ đã tạm giữ cho người bị xử phạt; thu biên lai tiền phạt ghim vào góc bên trái quyết định xử phạt, lưu trong hồ sơ vụ tai nạn giao thông.
Cụ lưu ý chỗ bôi đỏ. Nếu đã hoàn thành xong các thủ tục trên mà cán bộ thụ lý vẫn gây khó dẽ cụ có thể gặp trực tiếp trực chỉ huy hoặc gọi cho đường dây nóng của lãnh đạo phòng CSGT để phản ánh ! Số đường dây nóng : 06942608

Chỉnh sửa cuối:

ToLaiNhanDan

Xe hơi
sao cụ không thỏa thuận luôn với ông crv để xxx đến làm gì hay crv ko chịu hay ntn @@

Big_D

Xe buýt
Chắc chú CRV cũng là xxx hoặc quen xxx nên mới hành cụ như vậy.
Cụ gọi thử hotline CA HN 06942608 hoặc bộ CA 043 9396886 xem sao?
Để nó hành như vậy em cũng thấy tức thay cho cụ.
Chúc cụ sớm cứu được V2 ra để đi thẩm mỹ viện.

Chỉnh sửa cuối:

TuanAnhDT

Xe tải
Hức, tay đội về không ký trả xe cho em... chắc muốn vòi

Em đã thực hiện xong hòa giải đền bù rồi, ký biên bản phạt rồi... tiền phạt cũng nộp rồi. Em nên làm gì bây giờ các cụ ơi

Tribute

Xe container
MK, đục nước béo cò, buồn cho cái XH này quá.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hức, tay đội về không ký trả xe cho em... chắc muốn vòi

Em đã thực hiện xong hòa giải đền bù rồi, ký biên bản phạt rồi... tiền phạt cũng nộp rồi. Em nên làm gì bây giờ các cụ ơi
Cụ bẩu với tay đội là ngày mai ông sẽ được làm việc với Luật Sư của tôi!

kia7238

Xe tăng
Bác ra đội 1 chỗ chân cầu Long biên tìm a đội trưởng đội 1 Csgt hay lên 86 LTK xin gặp a Ngọc nha. Sẽ có câu trả lời cụ t
Người nhà cụ ah?;))