[VHGT] Bao giờ taxi ở mình được như thế này nhỉ?

sageln

Xe tăng
Nhà em biết nhưng nói ra ở đây min, mod bem nic nhà em ợ.

Hoaimong

Xe buýt
Tự dưng em lại lau mồm, chết thật, có thấy món gì ngon đâu mà mình lại thèm.

anhtho

Xe ngựa
Nhật thì nhiều cái nhất lắm. Em có lần sang bên đó, đi thang cuốn, người khá đông nhưng vẫn đứng dồn sang 1 bên. Em hỏi, cậu người Nhật đi cùng trả lời: để cho ai vội thì đi cho nhanh. Cái gì họ cũng nghĩ tới cộng đồng. Sing, Thái hay bên châu Âu cũng ít khi gặp cảnh đó.
Còn ở ta thì ngay cái đầu cầu vượt, các xe cứ châu vào để lên, đường 2 làn, các bác 4b cứ dàn hết ngang ra để đi cho nhanh, chẳng cần biết 2b họ đi chỗ nào.

Tao Jun

Xe đạp
văn hóa ở nhật không thể chê được \:D/

tranminhhoa

Xe tăng
***** cha nó, nãy em đang từ đuòng trên cao xuống Khuất Duy Tiến, đang ngó lên xem sao cái giá long môn nó mới toe mà méo mó nằm mỗi bên một nửa, chỉ trong vài giây nhìn lại đường thì thót tim vì một con cờ hó taxi ngang nhiên phi ngược chiều lên cầu. Chỉ trong tích tăc em kịp đánh lái ra mà vẫn bị va gương vào gương của nó.
Dcm mấy con cờ hó taxi ở mình em chỉ muốn xả chất thải vào mồm nó quá.

Nhanh thôi cụ ạ, khoảng 10 kilomet nữa, mỗi năm chúng ta bước thêm được một bước lên cnxh, cụ tự tính nhé =))
ờ vẫn biết là một năm một bước, nhưng bước của nhà bác dài bao nhiêu a?

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Tính nết con người việt mình thể hiện ngay ở văn hóa giao thông. Quá khôn lỏi

ngungo thien ly

Xe container
Hôm trước đi trên cầu Nhật Tân, nhà em đi làn trong song song với con Ỉn ở làn ngoài mà có thằng đi taxi còn len vào giữa, toshiba nó chứ hôm đó nhà em rất vội chứ không thì xử ngay thằng đó giữa cầu các cụ à, thôi đành để dành cho hổ vồ nó xử hộ ạ

Maus

Xe điện
Cái hay ở trật tự, tự giác là một. EM lại thích cái hay thứ hai là tất cả các xe thuộc bất cứ hãng nào cũng được vào đón khách. Ở Tân Sơn Nhất đệ nhất văn minh nhân loại, ngoại trừ Air Taxi, các hãng khác chỉ được đưa khách đến rồi vụt nhanh ra ngoài, chần chờ một chút định đón khách đi là bọn an ninh sân bay nó vụt gậy vào thân xe ngay.

Các bệnh viện, khách sạn, trung tâm hội nghị... cũng thế. Mỗi nơi chỉ 1 hãng taxi được đón khách, anh nào hãng khác lớ ngớ ở đó là bảo vệ đến xúc ra ngoài liền.

anhtho

Xe ngựa
Cái hay ở trật tự, tự giác là một. EM lại thích cái hay thứ hai là tất cả các xe thuộc bất cứ hãng nào cũng được vào đón khách. Ở Tân Sơn Nhất đệ nhất văn minh nhân loại, ngoại trừ Air Taxi, các hãng khác chỉ được đưa khách đến rồi vụt nhanh ra ngoài, chần chờ một chút định đón khách đi là bọn an ninh sân bay nó vụt gậy vào thân xe ngay.

Các bệnh viện, khách sạn, trung tâm hội nghị... cũng thế. Mỗi nơi chỉ 1 hãng taxi được đón khách, anh nào hãng khác lớ ngớ ở đó là bảo vệ đến xúc ra ngoài liền.
Với tư cách là một người đi taxi sân bay, em lại thích họ quản lý một số hãng nhất định. Thử tưởng tượng hãng nào cũng vào được thì sẽ rất lộn xộn, rồi taxi dù, rồi mất đồ, chẹt khách. Ở TSN, em cứ lên xe là có cái card của hãng taxi được trao tận tay, nhỡ ra bị quên đồ cũng có số để gọi điện (mặc dù có thể ko tìm lại được).