[Funland] Bao giờ ta được như Đan Mạch

congnongrapho78

Xe tải
cụ so xa thế, chỉ cần so với thèng hàng xóm to đùng cũng vãi cả đ.. roài

yeu_cakhongcanh

[Tịch thu bằng lái]
Dạy học sinh, phong kiến thối nát, không canh tân,...chính là điều nguy hiểm nhất. Không ai làm như vậy về môn học lịch sử cả, nó cũng trái với đạo đức. Dạy con cái chê ông bà cha mẹ. Và cứ nối tiếp nhau, hạ nhục nhau.

Chê ông bà, cha mẹ, thì chê luôn hàng xóm, chê toàn bộ. Tư duy ấy nó ngự trị trong tâm hồn. Và không khen, không thừa nhận ai/cái gì cả.

Anh, Mĩ, DM,...thối nát.

Cụ có thể trả lời em sao trung quốc nó tham nhũng xếp thứ 78 thế giới mà nó là nước đứng thứ 2 về kinh tế trên thế giới không? Mà nước nó sao vẫn hùng mạnh? Vậy bản chất là gì, cùng thể chế như nhau. Chẳng lẽ ta tham nhũng hơn nó. À mà sao mấy thằng ít tham nhũng Xếp phía trên trung quốc sao lại kém?

À mà Thái lan cùng xếp hạng tham nhũng như VN, quan chức thái chắc cũng ăn đậm nhỉ? À mà philipin tư bản ấy ăn cũng đậm phết, hơn cả VN!
TQ nó tỷ rưỡi dân, gấp gần 5 lần dân số Mỹ thì nó đứng 2 là bình thường. Đúng ra nó phải hổ thẹn với thế giới mới đúng vì dân số đông thế, đất đai rộng lớn thế, tài nguyên nhiều thế mà cũng chưa vượt qua được Mỹ.

Cụ chỉ em cái bôi đen là cái gì vậy? Có ai ủng hộ đâu? Xã hội đang phát triển và bình đẳng hơn, người dân phản ánh tới chính quyền tốt hơn và xã hội có tiến triển. Đừng hằn học cụ ơi. Zoom out , cụ quan sát phải trên tổng thế xã hội đang vận hành rồi phán xét. Cụ thì chỉ có chửi thôi. Em xin ko tiếp chuyện nữa!
Cụ kia nói là chúng ta để XH tồn tại những cái như vậy chứ có nói chúng ta ủng hộ đâu. Để XH tồn tại những cái như vậy thì lỗi nằm ở đâu?

nicktrongsang

Xe buýt
Họ văn minh và tiến rất xa so với những nước như mình. Ngoài ra mật độ dân cư của họ cũng thưa hơn mình nhiều và ý thức của người dân thì chắc chắn là tốt hơn nên nhanh giải quyết được vấn đề. Mình nước nghèo thì phải chịu thôi, cái gì cũng thiếu thốn đến lúc có vấn đề thật sự nó bộc lộ ra hết mà.
thế hóa ra dịch là do ý thức người dân à, còn hết dịch là do công của chú phỉnh

thanhlam171

Xe tăng
Không nhận thì phải trả giá bằng việc bay ghế sau bầu cử cụ ạ!
Cụ chỉ nghĩ đến việc đó thôi, tại sao ko không nhận trách nhiệm là vì thời điểm đó, hoàn cảnh đó họ cho là đúng. Như đa phần các cụ ở đây chỉ là người nhìn lại quá trình đã xảy ra và xét lại.
Cụ và nhiều cụ ở đây suy nghĩ tích cực và đọc nhiều sách hơn đi ạ. Suốt ngày chửi bới, hằn học mà chẳng suy nghĩ thấu đáo.

Cụ chỉ nghĩ đến việc đó thôi, tại sao ko không nhận trách nhiệm là vì thời điểm đó, hoàn cảnh đó họ cho là đúng. Như đa phần các cụ ở đây chỉ là người nhìn lại quá trình đã xảy ra và xét lại.
Cụ và nhiều cụ ở đây suy nghĩ tích cực và đọc nhiều sách hơn đi ạ. Suốt ngày chửi bới, hằn học mà chẳng suy nghĩ thấu đáo.
Tóm lại là thằng nào đứng đầu mà sai, không nhận lỗi thì bọn dân Mỹ nó cho bay ghế là bọn dân Mỹ xét lại, thích chửi bới, không chịu đọc sách à cụ?

Dan du an

Xe ba gác

poiuy

Xe ba gác
Đan mạch như chàng thanh niên cường tráng, VN thì như đứa trẻ học tiểu học, còn lâu mới bằng người ta, phải có quá trình học hỏi, lớn lên.
Còn từng người chúng ta đây mà muốn bằng họ thì phấn đấu sang đó định cư là bằng ngay lập tức. Đời chúng ta thì ngắn, không kịp chờ đứa trẻ lớn lên đâu.

Đan mạch như chàng thanh niên cường tráng, VN thì như đứa trẻ học tiểu học, còn lâu mới bằng người ta, phải có quá trình học hỏi, lớn lên.
Còn từng người chúng ta đây mà muốn bằng họ thì phấn đấu sang đó định cư là bằng ngay lập tức. Đời chúng ta thì ngắn, không kịp chờ đứa trẻ lớn lên đâu.

vandatAT

Xe container
Thông báo với các cụ là vn chuẩn bị bước vào giai đoạn dân số già rồi nhé!

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Mẽo, Đức, Phớp với cả C.Âu tiêm toàn thuốc hịn mà nó còn biểu tình méo đc ép chúng nó tiêm kia kìa. Cứ ở đấy mà chê ý thức dân Việt:))
Thế bọn dân Âu, Mỹ, Nhật, Đức... nó cũng éo chịu tiêm vaccine (mà vaccine của nó là hịn đó nha) thì dân nó ý thức cũng như mứt à? Nó cũng phải cần dạy đạo đức và trách nhiệm cộng đồng à?
ai bảo vs cụ là nó ko chịu tiêm. Cụ sang nhật chưa mà phán như vậy bên nhật đang ko có vacxin để tiêm đây nè tôi đăng kí mà tháng 10 mới đến lượt đây.

hoangduc.sbr

Xe container
ai bảo vs cụ là nó ko chịu tiêm. Cụ sang nhật chưa mà phán như vậy bên nhật đang ko có vacxin để tiêm đây nè tôi đăng kí mà tháng 10 mới đến lượt đây.
Đang bàn Âu Mẽo, cụ đưa Jap vào lạc đề làm j.
Dân Âu Mẽo văn minh, ý thức cao nên rảnh rỗi rủ nhau đi biểu tình chống vaccine ntn đây. VN dân trí ko bằng nên chưa đc chứng kiến mấy cảnh này.

Chỉnh sửa cuối:

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Em hay xem kênh này, việt kiều đan mạch :D

xiao3xiao3xiao

Xe máy
than với thở ... so sánh cái kiểu khôn thế này bảo sao sống lâu thế ... dân ĐM có nhõn 5 triệu người ... lại là nước giàu ... mua vaccine về tiêm vèo cái là xong .... VN đã tiêm được hơn 13 triệu rồi đấy ... muốn giống ĐM thì đợi VN khi nào còn 5 triệu người giống nó ... 13 triệu liều chia đôi ra thì được 6.5 triệu người được tiêm 2 mũi đấy ... vẫn còn cao hơn ĐM 1.5 triệu người ... sướng nhé ... tha hồ mà mở cửa ăn chơi