Bao giờ Honda VN ra SH150 thê nhỉ ? có bác nào đj SH125 chưa ?

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cục giảm tốc cũng made in Vietnam bác ạ
Chẳng hiểu sao khi nhìn thýa chữ Made in vietnam ở cục giảm tốc đó và với cái tai nghe Nokia 6300 cũng có Made In vietnam em thýa vui vui
À các bác ơi, LX vn sơn cục kỳ kém nhé
Link này:
Ảnh nhé :

Hình ảnh này đã được thu nhỏ lại. Hãy click vào đây để xem hình gốc. Kích thước gốc là 1024x768.

Hình ảnh này đã được thu nhỏ lại. Hãy click vào đây để xem hình gốc. Kích thước gốc là 1024x768.

ặc ặc cụ móc đâu ra quả anh khiếp thế đừng nói là xe của cụ nhá:102:

BéoNgố83

Xe hơi
Cụ lạc sang vấn đề khác rồi nhá, em đang nói về vấn đề giống và khác nhau giữa xe nhập và xe lắp ráp tại Việt Nam.
Thực sự SH lắp ráp tại Việt Nam là gần như là xe nhập, vì sản lượng quá thấp nên sản xuất các linh kiện tại Việt Nam thì giá thành cực cao. Còn LX Việt Nam nội địa hóa nhiều, đương nhiên giá phải rẻ hơn xe nhập.
Việc SH Việt Nam không bán được không hẳn do giá cao, em nghĩ là do tâm lý, giờ mà SH 40 triệu, có khi cụ càng không mua.
Xe AB Thái giá là điên rồ, nó chẳng khác gì AB Việt Nam cả ( em nói về bản chất ), 1 cái đèn không thể làm thay đổi giá thành thế, đây là sự khác biệt về tâm lý, thằng bán nó bán giá mà người tiêu dùng chấp nhận, vậy nên đến xe Wave bây giờ cũng bán được kênh giá, là do người tiêu dùng chấp nhận, xưa cũng vậy, không có xe Tàu, còn lâu Dream mới có giá 16 triệu.

e xin ko tranh luận nữa, cụ nói cũng đúng, e đồng ý với dòng màu vàng của cụ. Về phía dòng màu đỏ, thì e ko đồng ý. Ko phải do tâm lí người tiêu dùng bài xích gì sh vn, trước khi nó công bố giá, thì đã đc sự quan tâm rất nhiều từ phía người tiêu dùng mình, nhiều ae háo hức chờ nó ra, và sau khi đc biết giá của e nó thì tịt:21: Nó quá đắt, tại sao người ta vẫn chấp nhận mua lx vn, và ko mua sh vn, ko phải vì lx dc chuộng hơn sh, mà vì giá thành nó hợp lí hơn.chưa đầy 1 năm mà lx vn bán đc hơn 10.000 xe:77: tất nhiên cụ nói đúng là vỉ tỉ lệ nội địa hóa của nó cao hơn nên nó rẻ hơn. Nhưng mà nó vẫn rẻ,còn thằng honda, nó sx xe ở vn cả chục năm có lẻ rồi , chả lẽ nó lại ko bằng thẳng piaggio mới xs xe chưa đc 1 năm sao:mad: Mà e ko tin bọn nó là những thằng ngu mà ko biết những việc ấy, mà e cho bọn nó là những thằng tham:21: nó nghĩ tâm lí người mình cứ đâm đầu vào mua honda của nó mặc kệ giá trên trời cho nó thao túng. Giờ nó ế xưng lên ha ha ha trước lúc ra head no hét 115tr :102:1 số đồng chí mua xe sớm ,chắc có người quen mua đc giá gốc, rồi rao bán lại 105-110tr:)) e cười tí chết
PS :e thề Sh vn mà nó bán 4-50 tr=)) thì người ta đánh nhau vỡ đầu vì xếp hàng ở head honda rồi. Đùa vậy chứ nếu nó bán 70tr( nội địa hóa bét nhè đi)thì nó chắc cũng sẽ như thằng lx vn thôi. bán đc 10.000 xe chỉ trong vài tháng thôi. Dù sao máy móc của honda vẫncó tiếng về sự bền bỉ và ổn định ( e ko nói xe ld đâu nhá, nó lởm lắm )

Chỉnh sửa cuối:

MK2007

Xe tăng
Tôi chưa đi Sh Việt Bao giờ nên không biết chất lượng ra sao, Nhưng Gấu nhà Tôi đi SH nhập 125cc khen lắm. Nói thật nhé khẩu hiệu " người Việt dùng hàng Việt" Tôi thấy nó cứ giả tạo thế nào ý, hàng Việt thì có cái gì mà dùng???
Tôi đang định đổi xe cho Gấu, nếu Bác quan tâm thì gọi trực tiếp cho Gấu nhà Tôi 01689866089. Chúc BÁc sớm tìm được xe.

Vietkid

Xe điện
Hê hê, em nói cái gì em biết, không phải tranh luận cụ nhá, fun thôi.
Một năm mà bán được 10,000 cái xe máy thì không sớm thì muộn cũng sập tiệm cụ ạ, thằng Honda bán xe SH cũng như bán Civic ấy, mục đích của nó không phải là lợi nhuận từ 2 sản phẩm đó, mà là mở rộng thương hiệu thôi, em nghĩ nó chẳng giảm giá SH đâu.

tuananhbmw

Xe buýt
Chú em Béo Ngố mà hiểu biết ra phết đấy,em thấy cụ Việtkid hơi bảo thủ,em thuộc dạng thích chơi xe,và thật ra chả bao giờ để ý đến độ bền,mất giá mấy,không phải vì em nhiều tiền mà là vì em thuộc loại đú đởn nên cứ phải theo mốt,xe máy từ năm 95 đến giờ ra xe gì là em đổi xe đấy,LX em đi 4 đời xe,đủ các mầu,Sh em đi từ loại thường cho đến sau này,bây giờ mốt Liberty em còn bán cả SH đi để mua,xe VN thì em chưa đi bao giờ nhưng nói thật đến bây giờ để mà nói thì đúng thật là LXVN bán cái giá quá hợp lý nếu so với USD,cách làm việc của Pi VN đúng là có chuẩn hơn thằng Honda cụ ạ,VN thằng Honda với Toy làm ăn chán quá,nói về cách làm ăn thì đúng là suy nghĩ của Châu Âu với Châu Á vẫn khác nhau nhiều quá...

El Nino

Xe tải
Còn đâu cái thời LX 5k5, SH ~7k :'(.

NoKiss

Xe tải
@ 2 bác bảo mình 9x : mình 8x hiện ở HN
@ các bác đã phân tích giúp mình: thanks nhiều các bác - nhưng vẫn chả ai bít chính xác HN VN bao giờ ra SH 150 ah - cái này chắc chả có ý nghĩa với các cụ nhưng lại có ý nghĩa với mình vì mình đang xin mua 1 con và tốt nhất nên mua trong đợt tết hoặc sau 1 tí thôi thì mới mua dc - mình chưa đj làm nên toàn bộ tiền là xin bố mẹ => 100tr với 120tr vẫn có sự khác biệt =.= mình đang tìm lúc nào nên mua xe tốt nhất để ko hối hận khi xúc 1 con
@ bác MK2007 : sao bác bảo Gấu khen mà lại đem bán =.= nếu em định tìm xe cũ thì đã tìm lâu rùi - thanks bác

Có bác nào làm ở HD VN lên tiếng cho anh em biết với nhé ^^ thời gian và giá cả ( gần chính xác là dc rồi ) cứ ấp lâu quá lại hỏng trứng :77:

Vietkid

Xe điện
Chờ đi cụ, em dự là không lâu lắm đâu, chắc trước Tết.

quang2926

Xe hơi
Còn các điểm giống là: dàn máy, khung xe, đèn pha + đèn hậu, dàn nhựa.

LXVN so với LX nhập thì khác nhau là: không có khóa từ, lốp loại khác, sơn tại VN, yên cũng loại khác mềm hơn và gọt thấp hơn chút để hợp với ng châu Á. LX được lợi là do thuế NK linh kiện nhỏ hơn rất nhiều so với thuế nhập xe nguyên chiếc.

SHVN có cái giá đúng là không có tính cạnh tranh tý nào, chả hiểu bọn nó nghĩ thế nào mà cho cái giá 100tr (thực ra là 99.990.000đ ). Bọn HDVN ăn "giầy" ăn cả tất lại còn liếm cả đất xung quanh nên mới đưa cái giá như thế, ước tính bọn HDVN định ăn tầm 30tr/ 1 con SHVN = 4-5 con Airblade . Trước khi nó ra mình cũng nghĩ giá nó cũng chỉ ngang LXVN là cũng nên đã định mua cho bà xã 1 chiếc ai dè.....

Bạn nói chuẩn lắm, nhưng theo mình chỗ chữ đỏ là chưa. Vì gì chứ phần nhựa thằng HDVN nó làm ngay, tôi nhìn trên TV thấy nó có mấy cái máy ép "Thủ công":21: to lắm mà. Thực tế thì khi nhìn tận mắt, sờ tận tay cả người dưng và thợ đều thấy phần nhựa của SH Việt "ko khôn".

duy đông

Xe buýt
Có mỗi cái việc nhập với ko nhập mà cãi nhau hết từ topic này đến topic khác !!!!!
:77:

philongcar

Xe tăng
Em cũng thấy đi rồi, nhưng họ dán lại cũng nhiều với lại là chỉ nhìn cái công tắc đèn ở bên phải mới nhận thấy thôi, nhưng em dám chắc là doanh số của HNVN sẽ không bằng được LXvn
vừa kiêu vừa đú bửn vừa đắt mà đòi hơn LXvn, ôi hòn đá :))

vgk

Xe máy
e đi thử cả 2 xe rồi, e thấy xe nhập ko khác gì ngoài cái công tắc,còn ko , ko phân biệt được :D cả đống dây phanh trong đầu xe xanh xanh đỏ đỏ =).
SH nhập ga nhẹ hơn SH VN, cùng 125 SH nhập vọt hơn hẳn, có thể nói là SH vn k đuổi được...( e vừa thử chiều xong :"> )
còn xe VN e cảm giác máy móc êm vì qua công ti bọn thợ kiểm tra kĩ :-< xe e nhập k biết sao đi tầm 25 km/h có tiếng rè rè vít đi lên cao hẳn thì hết....VN hình như k bị :-<
còn e thấy xe VN đi rất ổn, k vấn đề gì đâu, máy móc êm, e nghĩ bác chủ theard mua xừ 125 cũng được, đi chơi thanh cảnh thôi,bốc chán ,30tr để làm việc khác có ích hơn :">

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

NoKiss

Xe tải
@ bác vuongdung: SH nhập ga nhẹ hơn SH VN, cùng 125 SH nhập vọt hơn hẳn, có thể nói là SH vn k đuổi được...( e vừa thử chiều xong :"> )

>>> em nghe nói cả 2 loại máy móc đều như nhau mờ . sao Sh nhập lại ngon hơn.hay do người đj.

em đang chờ con 150 xem nó bao tiền mà lâu ra quá.nếu 120tr thì = luôn 125 nhập.vậy mua 150vn ngon hơn hẳn.vì dc máy 150cc
Nên đang phân vân ko biết nên xúc xích ra sao =.= xúc 125 giờ nhỡ 1 2 tuần sau ra 150 hơn có 10 15 tr thì......ngồi khóc :'(

vgk

Xe máy
:D e nghĩ do SH vn nặng hơn nhập hay sao í, cả ga nặng hơn nên vít ko lại
mà ga nặng nhẹ hình như tuỳ xe, e đi thử con 150 nhập của 1 thằng khắc ga cũng nặng đi đau hết tay :-<
theo e SH vn đi cảm giác rất chắc xe :D máy tiếng ấm, khác đôi lốp, mà e cũng chưa dám thử úp đến xoè để thấy độ khác biệt bao h nên cũng chịu =) mà lấy tay miết vào cạnh lốp thì lốp nhập mút tay hơn :">
Theo e.... ai mua SH mua xừ SH VN ạ...VN nó chỉ làm được cái lặt vặt thôi, cũng toàn nhập về hết, kiểu thấy bọn phố huế vs bà triệu lãi quá nên cũng muốn nhúng chân =)
Cả SH VN có công tắc tắt đèn, acquy sẽ bền hơn chăng :-? mà SH thấy bảo đi tầm 1 2 năm sẽ gặp vấn đề về điện. SH VN sẽ khắc phục được chăng?

avalon

Xe buýt
:D e nghĩ do SH vn nặng hơn nhập hay sao í, cả ga nặng hơn nên vít ko lại
mà ga nặng nhẹ hình như tuỳ xe, e đi thử con 150 nhập của 1 thằng khắc ga cũng nặng đi đau hết tay :-<
theo e SH vn đi cảm giác rất chắc xe :D máy tiếng ấm, khác đôi lốp, mà e cũng chưa dám thử úp đến xoè để thấy độ khác biệt bao h nên cũng chịu =) mà lấy tay miết vào cạnh lốp thì lốp nhập mút tay hơn :">
Theo e.... ai mua SH mua xừ SH VN ạ...VN nó chỉ làm được cái lặt vặt thôi, cũng toàn nhập về hết, kiểu thấy bọn phố huế vs bà triệu lãi quá nên cũng muốn nhúng chân =)
Cả SH VN có công tắc tắt đèn, acquy sẽ bền hơn chăng :-? mà SH thấy bảo đi tầm 1 2 năm sẽ gặp vấn đề về điện. SH VN sẽ khắc phục được chăng?
Bác có quả vuốt tay vào lốp nghe hài hước quá :21: Cái đó còn tùy lúc lốp sạch hay bẩn nữa chứ
Tay ga cũng như xe LX vn nặng hơn hẳn LX nhập nhưng cái đó có thể chỉnh được :69:
Cái vụ co công tắc đèn cũng rất tiện ( đỡ phải chế độ gì đến lúc lại cháy cục xạc :) )
Em nghĩ rằng nếu Sh vn ra 150 bán giá khoảng 111.111.000 Đồng :P thì sẽ rất hấp dẫn (k) ( đặc biệt là nếu có thêm màu trắng (l) )

Chỉnh sửa cuối:

NoKiss

Xe tải
Em nghĩ rằng nếu Sh vn ra 150 bán giá khoảng 111 triệu thì sẽ rất hấp dẫn

>>> yes yes ^^ em cũng đang ngó vụ này.LX 150 cũng hơn 125 hơn 15tr.chắc SH cũng vậy nhỉ .

avalon

Xe buýt
Em nghĩ rằng nếu Sh vn ra 150 bán giá khoảng 111 triệu thì sẽ rất hấp dẫn

>>> yes yes ^^ em cũng đang ngó vụ này.LX 150 cũng hơn 125 hơn 15tr.chắc SH cũng vậy nhỉ .
125 với 150 máy y hệt nhau , khác mỗi tí nòng 125 với 153 :) cớ gì mà hơn nhiều tiền hả bác :^)
15 triệu em nghĩ là quá xông xênh cho bọn hòn đá rồi :P

Chỉnh sửa cuối:

avalon

Xe buýt
Đây là toàn bộ bộ nòng 153cc ( Sh 2009 đấy ) :)

Chỉnh sửa cuối:

cho_xem_giay_to

Xe điện
Thay mặt SH - OF Club em hoan nghênh chào đón và hứa miễn quỹ hội trong vòng 1 năm cho cụ nào chạy SH Vn đăng ký vào hội! hội bây h đời nào cũng có nhưng đang thiếu SH VN :41::41::41::41::P:P:P

Tạo hóa sinh ra có cực + cực -, đàn ông đàn bà, (nói chung là các vấn đề đối lập, nó lại vừa hút nhau, lại vừa đẩy nhau, cãi vã nhau, cắn xe nhau,:P:))) cho nên SH Club hiện tại toàn SH ngoại (nhập) thì nay cần thêm thành viên chạy đồ nội (VN) cho nó có nếp có tẻ :21::21:
Xưa này người việt nam vẫn chuộng đồ ngoại (ngay cả cháu thường thì cũng quý ông bà ngoại hơn :)) mặc dù bố nó đã trả một cái giá đắt :P)

Cho nên em nghĩ ta cứ sống bằng niềm tin cho thoải mái, chứ cãi nhau thì chả bao h có hồi kết, chỉ tổ tốn thêm băng thông của nhà cung cấp dịch vụ mạng và dung lương sever của mind mod!:6::6::6:

Hết ạ!(b)(b)(b)

vgk

Xe máy
e nghĩ cũng phải chênh trên 20 tr :-< vì bọn nó cũng biết tâm lí mà, đã bỏ ra 100tr mua xe tiếc gì 10 tr nữa lên bản max 150...nếu thế sao nó bán được 125 nữa :-< e nghĩ nó cũng phải tầm 20tr30 tr..để người ta còn đắn đo nên hay ko :">