[Funland] Bao giờ Hà Nội mới bỏ lệnh đóng quán lúc 9h

antidau

Xe container
Các cụ ngồi than lạm phát giá cả hàng hóa sau Tết, chính lệnh cấm này 1 phần gây ra chứ đâu. Quán giảm lượng sale thì thu bù bằng giá. Phải bỏ lệnh cấm, sẽ thêm các ông chủ đầu tư mở quán mới thì mới tăng cạnh tranh

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Lạy cụ. Mũi ba là tăng kháng thể 150% so với mũi hai, không phải 150 lần. Đi tuyên truyền mà kiến thức thế này thì bố bảo dân dám nghe.
Có điều, để đạt miễn dịch cộng đồng, cần có sự giao tiếp giữa người với người và tỷ lệ nạp vaccine phải trên 90%. Việc vẫn cách ly F0 như hiện nay là bất cập và không phù hợp với mong muốn tạo miễn dịch cộng đồng.
E nghĩ, Bộ Y tế cần soạn các chương trình hành động phù hợp cho toàn dân, phân loại các F0 rất nặng, F0 nặng, F0 cần theo dõi, F0 vẫn có thể sinh hoạt bình thường 100% (đi làm, đi ra ngoài,…) và những điều cần lưu ý, sau đó đưa ra các phác đồ cho các loại F0, dân cứ thế mà theo thôi.
Theo em bỏ cmn cái khái niệm F0 đi, ko cập nhật người bị bệnh nữa, ko bắt ai phải nghỉ hay cách ly khi bị nữa, F0 ko phải khai báo y tế nữa. Trở về cuộc sống bt đi, ám ảnh cái Covid này ít thôi, chỉ tổ làm lợi cho cái đám bán đồ chọc mũi.

MrSpy

Xe điện
HN nhiều cái dị nhất cả nước, từ giấy đi đường rồi tổ chức đi học đến đóng mở hàng quán theo quận( mỗi HN áp dụng) và cấm hàng quán đến 21h. Các tỉnh khác cũng nhiễm đầy, nếu so về tỷ lệ dân cư họ còn nhiều hơn mà chưa thấy làm kiểu dị như vậy. Cái 21h thấy HN trì trệ chậm thay đổi và tiếp thu phết.

nguyentoyotahn

Xe buýt
Cccm cho cháu hỏi Hà Nội đã cho phép mở lại công viên cho người dân vào tập thể dục chưa ạ? Dịch dã F0 nhiều hoa cả mắt nên cháu ko rõ đã đc mở lại hay chưa. Rõ chán!
Các sân bóng đá ầm ầm thì chắc tập thể dục công viên ok ạ

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Em sẽ chuyển nguyện vọng của các cụ lên trên, còn mở hay giữ thì đợi đã :D

onano69

Xe container
Thay đổi thói quen rồi :P giờ thả tự do mọi người cũng lười ra hàng quán :) chắc phải thay đổi mô hình KD thôi ;))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ sao đc?
Covid cũng thic cuộc sống sôi động khi đêm về nhá :))

dattuyet_sghn

Xe điện
Em làm gói cháo ăn liền, đảm bảo ngon hơn cháo ngoài hàng.
Cụ hơi bị ảo, cháo hàng nếu nấu chuẩn, gạo ngon, nước ninh xương. Thịt băm nó thơm phức .
Chứ cái cháo gói sẵn chỉ là chống cháy. Có vị gì đâu.

HN nhiều cái dị nhất cả nước, từ giấy đi đường rồi tổ chức đi học đến đóng mở hàng quán theo quận( mỗi HN áp dụng) và cấm hàng quán đến 21h. Các tỉnh khác cũng nhiễm đầy, nếu so về tỷ lệ dân cư họ còn nhiều hơn mà chưa thấy làm kiểu dị như vậy. Cái 21h thấy HN trì trệ chậm thay đổi và tiếp thu phết.
sau vụ covid này em chợt nhận ra trình độ lãnh đạo bên mình.....
1 cái giấy đi đường sửa 3-4 lần không xong

Xe thả hình

Xe tăng
Tầm này đang leo top covid, thời gian đóng mở quán đâu thực sự ảnh hưởng bởi quyết định cho mở đến 21h của cq. Quán xá hầu hết vắng như chùa bà đanh, đóng cả ngày luôn ấy chứ, mở ra còn lỗ, cq không cho mở sau 21h có lý do xin giảm tiền nhà, nhân viên cùng nhau vượt khó khăn.
Tầm này, ngồi quán sau 21h chắc vài con nghiện kinh niên ngồi lâu chứ dùng mấy, báu bở gì, chả bõ tiền điện nước và công phục vụ. Đuổi mẹ nó về cho rảnh nợ, em thật.

Chỉnh sửa cuối:

akietthang

[Tịch thu bằng lái]
208 trần cung cổ nhuế 1 bắc từ liêm hà nội
Bao nhiêu F0 ở Hà Nội đã khỏi bệnh
Còn đóng quán sau 9h tối để làm gì ? thiệt hại kinh tế cho các hộ kinh doanh ra, góp phần nâng cao lạm phát giá dịch vụ nữa
Rất khó chịu lệnh này

Aline

Xe tải
Rồi Ffizer nó còn dọa rồ cho các lãnh đạo tiêm hết mũi 1,2,3,4,5.... và nộp tiền về cho nó. Bán hết vaccine nó mới xì thuốc ra bán tiếp. Cuối cùng chỉ thấy thằng Ffizer thu tiền về.

Quakhoang

Xe buýt
Rồi Ffizer nó còn dọa rồ cho các lãnh đạo tiêm hết mũi 1,2,3,4,5.... và nộp tiền về cho nó. Bán hết vaccine nó mới xì thuốc ra bán tiếp. Cuối cùng chỉ thấy thằng Ffizer thu tiền về.
Ồ, như một số nước châu Âu thì dân họ gọi những vị chính trị gia mà trong đầu không có lấy một xu kiến thức, một hào nhận định logic tình hình trước sau..suốt ngày chỉ gào lên....tiêm...tiêm...vaccine & vaccine trong các cuộc họp & văn bản hay chỉ đạo là : NATIONAL HUMILIATION bác ạ.

Cá nhân tôi thì cho rằng không hẳn là Stupid để thành Humiliation như thế, có thể họ còn Smart hơn khi lợi dụng việc đó để bỏ túi chút discount.

Tất nhiên mỗi nơi một khác, đó chỉ là câu chuyện Humiliation của dân châu Âu, chỗ các bác có thể khác. Không sao, dân Âu họ hoàn toàn tôn trọng việc đó. Chắc chắn là vậy.

UFA

Xe điện
Em đang ở Đà Nẵng, mọi việc bt rồi, 9h đóng chắc quán ko có khứa thôi, giờ này ở đây bình thường mới hết rồi, giờ đang mài dao đón mấy cụ Hà Nội vào he he

ATM

Xe buýt
Dịch bệnh như này không nên ra quán, em ủng hộ chỉ bán mang về.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ viết sớ gửi hay trực tiếp hỏi ông Chủ tịch UBND thành phố thôi :D
Cụ thớt có như cầu kinh doanh hay ăn nhậu???
Giờ ấy thời em về, em ngủ cho Nó Lành :D
Chán bỏ mịa, đang buôn dưa tới hồi cao trào thì phải về :)
Đấy là tình hình hội bạn nhậu của em hihihi. Vừa rồi đi nhậu ở quán dê, đang ăn ngon trớn, đang buôn rôm rả, một em xinh tới nhắc chuẩn bị 9h, cụt cả hứng, hixx.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em đang ở Đà Nẵng, mọi việc bt rồi, 9h đóng chắc quán ko có khứa thôi, giờ này ở đây bình thường mới hết rồi, giờ đang mài dao đón mấy cụ Hà Nội vào he he
Giấc mơ về hưu của em là sống ở ĐN cụ ơi, hiii.

• Vodka
Reactions: UFA

DaDieuchienxu

Xe container
Ồ, tôi có thấy rằng ở phía Nam, mọi thứ đã bình thường trở lại. Mọi người đã bỏ mask không dùng nữa, karaoke..matxa & có cả sex party tại các quán nhậu để hút khách tới nữa.

Tôi cũng được biết không phải vì hết dịch mà vì có lẽ người dân họ đã hiểu nếu có hiểu biết thì nhiễm cũng khá nhẹ + các loại thuốc cũng đã đa dạng hơn/hiệu quả hơn tiêm vaccine nhiều.

Rõ ràng là tiêm xong vẫn nhiễm loạn và tiêm mãi...tiêm mãi vẫn lo....thì so với nhiễm xong rồi một năm uống hai lần thuốc đỡ lo hơn nhiều phải không ạ?

Cũng có thể họ tin vào kiến thức y học thực tế của họ hơn là kiến thức y học qua các nghiên cứu mũi 3 tăng kháng thể lên 150 lần so với mũi 2.....hay các title báo "phát hiện mới, tiêm vaccine covid (thứ giống vaccine) có lợi cho bà bầu và thai nhi"....

Tất nhiên đó là quan điểm của người dân phía Nam chỗ các bác và tôi hoàn toàn tôn trọng họ. Nhưng đúng là họ tự chữa thì hiệu quả hơn đến viện chữa thật (trong tình trạng hiện nay) trừ khi phải ICU.
Cũng như cụ, tôi luôn tôn trọng quan điểm của mọi người, dù rằng quan điểm ấy ko trùng ý vs mình.
Tuy nhiên, dòng đc tôi in đậm trong cmt của cụ thì....nguy hiểm quá.
Quy định mới nhất ko đeo khẩu trang nơi công cộng: https://laodong.vn/phap-luat/khong-deo-khau-trang-phong-dich-covid-19-noi-cong-cong-bi-phat-the-nao-902873.ldo
Mà dù ko bị phạt thì đeo khẩu trang (mask) là để tự bảo vệ & lỡ có mang mầm bệnh virus Covid cũng đỡ phát tán ra ngoài cộng đồng, vì vậy khi ra đường ai cũng tự giác đeo, thế mà cụ dám chém "Mọi người đã bỏ mask không dùng nữa". Nể cụ thật! ^:)^^:)^^:)^