[Thảo luận] Bao giờ giao thông Hà Nội mới được như Hải Phòng

ichbinminh

Xe buýt
Em cũng đồng ý với cụ chủ thớt. Em đi HP nhiều, thấy hạ tầng GT của HP rất ưu việt ở các điểm:
+ Biển báo cực kì rõ ràng, bị phạt thì chỉ có tự trách mình
+ Chỗ đỗ thoải mái, phí trông xe rẻ bèo.
+ Gần như không lo mất gương với cả logo...
+ Luyện được ý thức cho người đi 2B rất tốt. 9h tối, đường từ Đồ Sơn về vắng hoe, thế mà 2B ko dám mon men vào làn cho ô tô. Thế mới sợ!

Tuy nhiên, có 1 vấn đề nho nhỏ là ô tô trong HP, 80% em thấy toàn thích dùng pha đi trong phố. Hehe.

Tất nhiên, em nghĩ mấu chốt của vấn đề phụ thuộc vào mật độ dân cư. Đông như ở HN thì đúng là Còn Lắm Gian Truân ợ!

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
E ở Hp gần 3 chục năm, lướt fun gần 2 năm giờ mới có thớt khen quê em, sướng vãi

civic1.8 7426

Xe buýt
vé ghi 5000 nhug thực thu là mấy nghìn cụ ơi
Chỉ đúng 5 khìn thôi cụ ợ. Thế mới lạ chứ mà em đỗ từ sáng đến trưa = tiền uống cốc trà đá chả bù cho Hà nội 5 sọi như chơi!

Cuc cu

Xe tải
Hải Phòng rất nhiều điểm đỗ xe nhưng chỉ 5.000đ thật ra lượng xe ở HP ít chứ nhiều như 2 tỉnh thành lớn thì chả có giá 5.000đ đâu :-s

lai thue

Xe điện
Các bác khen quê em, em cũng phổng mũi, nhưng mà nhiều bác bị nhầm rồi, đó là phí đỗ xe, ko phải trông xe. Nhưng các bác thu phí cũng rất lịch sự, có 1 lần ở đuơng Minh khai, em phi đến cuối hàng để đỗ, các bác thu phí xi nhan rất cẩn thận, kết quả là cái bánh sau xe em vẫn ko chui vào vạch được, đưa tiền mua vé đỗ, bác đó ko dám nhận vì xe của em vẫn chưa vào hết trong vạch đỗ, ngày nào em cung uống cafe ở đó rồi mới đi làm, bác thu phí chỉ dám thu cách ngày, ko thu liên tục, mọi người đều vui vẻ

Muon_biet

Xe cút kít
Thưa các cụ các mợ nói đến văn hóa giao thông trên đường phố hiện nay thì mọi người đều ngán ngẩm và bức xúc nhất là đối với người sử dụng ôtô mà đặc biệt là các điểm đỗ xe. Vấn đề điểm đỗ xe ở các thành phố lớn như: Hà nội, Hải phòng, Tp HCM... nhưng đốim với Hải phòng nghành GTCC đã giải quyết rất tốt vấn đề này về việc sử dụng làn đỗ xe và giá cả của việc gửi xe ôtô. Thiết nghĩ nếu làm được như Hải phòng thì tất cả mọi người dân tại các thành phố lớn đặc biệt là Thủ đô thân yêu của chúng ta sẽ càng văn minh và hiện đại hơn và sẽ là điểm đến của mọi người. Em mong ước Hà nội sẽ được như Hải phòng và đây là dẫn chứng:
http://img.otofun.net:82/upmb/uploads/2013/03/OF.789002.jp[/QUOTE]
Khi chúng ta còn hiểu kinh tế thị trường là kiếm tiền bằng mọi giá, thì giao thông HN nói riêng và cả nước nói chung sẽ vẫn đông vui, náo nhiệt vậy thôi.

Muon_biet

Xe cút kít
Các bác khen quê em, em cũng phổng mũi, nhưng mà nhiều bác bị nhầm rồi, đó là phí đỗ xe, ko phải trông xe. Nhưng các bác thu phí cũng rất lịch sự, có 1 lần ở đuơng Minh khai, em phi đến cuối hàng để đỗ, các bác thu phí xi nhan rất cẩn thận, kết quả là cái bánh sau xe em vẫn ko chui vào vạch được, đưa tiền mua vé đỗ, bác đó ko dám nhận vì xe của em vẫn chưa vào hết trong vạch đỗ, ngày nào em cung uống cafe ở đó rồi mới đi làm, bác thu phí chỉ dám thu cách ngày, ko thu liên tục, mọi người đều vui vẻ
Mỗi việc tốt dù là nhỏ cũng đáng khen ngợi, chỉ sợ việc xấu quá lớn mà xử lý bưng bít thành nhỏ mà thôi. Hải Phòng vừa rồi có vụ Đồ Sơn là điển hình đó. Tuy nhiên dư luận đã làm cho sự việc không thể chìm xuồng, dẫn đến lãnh đạo thành phố bị TT kỷ luật với hình thức nghiêm khắc..phê bình.

Muon_biet

Xe cút kít
Hải Phòng rất nhiều điểm đỗ xe nhưng chỉ 5.000đ thật ra lượng xe ở HP ít chứ nhiều như 2 tỉnh thành lớn thì chả có giá 5.000đ đâu :-s
Đúng vậy. Ở Hà Nội có nơi gửi xe, đỗ xe không mất xiền cơ. Các cụ cứ về các huyện như Ba Vì, Ứng Hòa... mà xem và kiểm chứng nếu không tin E.

Muon_biet

Xe cút kít
Hôm nay,chủ nhật các bãi đều vắng cả,nhà cháu để xe từ lúc 9g đến khoảng hơn 1g chiều ra lấy xe,thằng cu ở bãi đòi 5 sọi, nhà cháu phải Cao bá Quát cho một trận,cuối cùng đưa 3 sọi. Ô con nhận rồi,quay đi mồm vẫn lẩm bẩm...? Đắt gấp 6 lần HP mà vẫn còn chê...mà bãi có phải đông như ngày thường đâu.
Cái cậu trông xe này không biết học bài học thu phí trước bạ xe ô tô, mô tô rồi.

Muon_biet

Xe cút kít
Đúng là hải phòng rất thoáng, đi đường nhìn rất quang đãng vì nhà 2 ven đường không được xây quá 5 tần thì phải. Hơn nữa không có chung cư 2 bên đường
E hỏi ngu tí: Hải Phòng tốt là vậy mà tại sao mọi người không đổ về đấy sinh sống lại cứ ùn ùn kéo nhau ra Hà Nội và Thành Phố Hồ Chí Minh nhỉ?

Muon_biet

Xe cút kít
E thì ghét nhất cái kiểu đến các cơ quan hành chính nhà nước vẫn bị thịt tiền trông xe, ức chế cái xã hội này
Chuyện không lạ. Có chuyện còn lạ hơn: Cụ vào mua hàng hay xem hàng gửi xe đều mất tiền tại siêu thị thuộc hệ thống Fevimart.

ducletrung

Xe container
Mỗi việc tốt dù là nhỏ cũng đáng khen ngợi, chỉ sợ việc xấu quá lớn mà xử lý bưng bít thành nhỏ mà thôi. Hải Phòng vừa rồi có vụ Đồ Sơn là điển hình đó. Tuy nhiên dư luận đã làm cho sự việc không thể chìm xuồng, dẫn đến lãnh đạo thành phố bị TT kỷ luật với hình thức nghiêm khắc..phê bình.
Vụ Đồ Sơn là vụ nào hả cụ??

QV-fun

Xe máy
Website
vansanikea.blogspot.com
Hải Phòng thì làm được vậy chứ Thủ Đô nơi các cụ đang cư nghiệp thì lấy đâu ra đất để quy củ như thế. Các cụ ngẫm xem, đường mà chả còn có chỗ để đi nữa là gửi xe. Ở Hải Phòng các cụ sang đường, quay đầu xe lúc nào chả được. Lạch Tray nhộn nhịp là thế những cũng chỉ cần 1 cái giơ tay trên đường là có thể đi từ Quán Bia bên này sang quán Trà đá bên kia. Thành phần dân cư bản địa là chiếm đa số, đâu như " Hợp chủng Lị Hà Nội" đâu. Có chăng nếu có 1 chút khen tặng thì nên Dành lời khen đó cho " TP Đà Nẵng" .
"

bachtoe

Xe điện
Website
www.quangcaotrongoi.com
Thấy tin # chuẩn bị trảm xxx Sở GT HP :D
Cơ mà cụ không nói thế được, em sống Hp cũng 5 năm, căn bản là người vắng chứ GT cũng lôm nhôm bỏ xừ :D

Mr_June

Xe hơi
E thì ghét nhất cái kiểu đến các cơ quan hành chính nhà nước vẫn bị thịt tiền trông xe, ức chế cái xã hội này
Chuẩn bác ạ, lên nộp phạt tại đội CSGT Đống Đa ở cuối đường Láng bằng 2b cũng mất 5k gửi xe. ***, mà đội trông xe là 2 thằng nhìn phát khiếp. Vé thì tự chế nên em tin chắc là tiền vé này ko một đồng nào được đưa về ngân sách. Chả hiểu mấy ông GTCC đâu mà ko đến đấy phạt tội lập bãi gửi xe không phép nhỉ ?

pnew

Xe điện
Bao giờ Hải Phòng mới bằng quê em, đỗ xe thoải mái, chẳng mất đồng nào?