Báo giao thông đã đăng giải thích của xxx về vượt phải

mabu44

Xe điện
Vấn đề ở đây là nếu công bằng ra ( cái này chắc quá khó ) thì xxx đương nhiên bắt xe tải trước ( sai làn, sai tốc độ .... ) rồi mới bàn đến việc xe con đúng hay sai. Vì xe con chạy vào làn giữa để vượt phải cũng là bất đắc dĩ vì xe tải nó chèn ko cho vượt . Các cụ cứ loanh quanh chuyện xi nhan với tốc độ làm gì, vì em nghĩ đã lái xe thì đó là những lỗi cơ bản, bị xxx bắt vì lỗi đó thì đừng lên đây giải bày làm gì. Chính vì xxx quá dung túng cho xe tải ( chim mồi hoặc bao chuyến hoặc... ) nên mới quay ra vặn vẹo, bắt bẻ xe con, chứ thằng tưng ra thì phải trả lời: chúng tôi sẽ dừng xe tải và bắt lỗi trước, còn xe con nếu ko vi phạm lỗi xi nhan, tốc độ thì ko vấn đề gì cả.

Morning2012

Xe máy
Lưu ý:
1. Không phải là vượt lên bên phải mà là đi đúng tốc độ cho phép ở làn phía trong, do xe phía ngoài chạy chậm nên xe con vượt lên.
2. Đường có hai làn, làn ngoài đề, ký hiệu xe con tức là chỉ xe con được đi nhưng ko có nghĩa xe con ko được đi làn trong, giống biển cấm vượt nếu có dấu hiệu xe tải thì xe con vượt xe con vô tư.
Trước nay em cứ tưởng làn có ký hiệu xe tải thì xe con không được đi, nếu đung như cụ nói thì hay quá

thubayvn

Xe tải
Làm sao bắt đc xe tải hả các cụ, nó là chim mồi để các cụ vựot phải mà

phutranhp

Xe tải
Đúng thật. Nếu mà ngồi 1 chỗ thì ngồi cả ngày may ra có 1 xe vượt phải ngay trước mũi. Có khi xxx cũng đi ngay sau xe mồi thì mới chụp được. E đoán thế vì cũng bị dính rồi.

nganvitga

Xe tăng
Trả lời chung chung quá. Ông này trả lời nước đôi để giữ cơm cho đồng đội. Ai cãi thì thôi không thì thịt hết.

F.I.A.T

Xe điện
Vẫn vượt được tuy nhiên cần đẩm bảo đủ các yếu tố: xi nhan xin chuyển làn và giữ xi nhan trong khi vượt, vượt xong thì xi nhan nhập về làn, tốc độ trong làn xin vượt ko quá giới hạn cho phép, và nếu xe tải ko cho vượt thì lùi lại đăng xa 1 tý để cho đủ khoảng cách an toàn rồi hãy vượt, và cuối cùng nếu bị vợt thì cũng phải bình tĩnh phân tích đúng, sai, ko việc gì phải gân cổ hay run như chó ngã ao

Lái xe quê

Xe buýt
Ae of lâu nay vẫn cãi lỗi này mà. Xxx chỉ phạt được gà thôi
Em thấy xxx bắt lỗi này là đúng. Em thấy người hỏi ảo ảo thế nào ấy, làm gì có chuyện còi đèn gần 1h đồng hồ. Em nghĩ vài phút là quá rồi ko dễ xảy ra một số thứ lắm. Và nếu đã quy định rõ làn xe tải thì xe con ko được đi vào đó. Còn trường hợp không quy định làn riêng cho phương tiện, vạch đứt, xinhan chuyển làn, giữ khoảng cách an toàn, ko vi phạm tốc độ thì mới ko xử phạt được.

0km

Xe đạp
Website
hamruou.vn
Các bác nói cụ 0km nào thế em đây mà

win2170

Xe tải
TÓm lại có được vượt phải với làn có nét đứt ko các cụ: Theo luật vượt phải là lỗi rồi mà.

Tửu Sắc

Xe buýt
cái thằng xxx này ngu vãi và bảo thủ x-(
chiều hôm qua đi BG về HN em chuyển làn đi đúng tốc độ qua tưrớc mặt xxx BN mà chả thấy chú nào le ve gì ( em thử mà) . em chỉ thấy các chú âu yếm nhìn theo thôi!

Chỉnh sửa cuối:

ktsnminh

Xe hơi
Xe tải nó thu tô rồi ai bắt nữa, bắt là bắt các cụ xe con thôi

vucanhtung

Xe tăng
Em đọc câu trả lời của bác CSGT rất rõ ràng rồi đấy, không úp mở gì. Trên thực tế em toàn vượt như thế, cũng có lúc bị chặn lại và phải giải thích...

cong_uaz

Xe hơi
E cung bị dinh một nhát ức qua mà ko lam ji dc . tai trạm thu phí cầu bến thuỷ

pnew

Xe điện
ô vượt phải thế nào không bị xử phạt?
Cập nhật, 14:49, Thứ Sáu, 19/07/2013 (GMT+7)
Hỏi: Tôi lái ô tô đi trên QL, trên tuyến có quy định rõ 2 làn xe bắt buộc, một làn dành cho xe ô tô tải, một làn xe ô tô con. Khi tôi đang lái xe đi đúng làn theo quy định, có một xe ô tô tải đi vào làn xe của tôi, tôi bấm còi, ra tín hiệu xin vượt nhưng gần 1 giờ đồng hồ mà xe ô tô tải kia không cho vượt, mà tiếp tục đi vào làn xe ô tô con. Bực quá, tôi quyết định tăng ga, vượt phải, sau đó tôi bị CSGT dừng xe, cho xem hình ảnh lỗi vi phạm xe ô tô của tôi vượt phải. Vậy trong trường hợp này, tôi có bị xử phạt hay không?

Đức Trọng (Sơn Dương, Tuyên Quang)

Trả lời: Tình huống này, bạn phải bình tĩnh điều khiển phương tiện, giữ khoảng cách an toàn (theo quy định của Luật GTĐB) với xe ô tô tải phía trước. Khi đảm bảo đúng khoảng cách an toàn, bạn bật xi nhan ra tín hiệu rẽ vào làn xe ô tô tải, sau đó vượt lên và bật tín hiệu rẽ về đúng làn xe của mình. Như vậy, trong trường hợp này CSGT sẽ không xử lý xe của bạn.

Tuy nhiên, nếu trong trường hợp bạn lái xe ô tô không giữ đúng khoảng cách an toàn mà cố tình vượt lên và hình ảnh của CSGT chụp được xe của bạn không giữ đúng khoảng cách an toàn (tức là xe của bạn vượt sát đuôi xe tải), thì ngoài lỗi vượt phải, bạn còn bị lỗi không giữ khoảng cách an toàn theo quy định, trong trường hợp này CSGT sẽ xử lý lỗi vượt phải đối với xe của bạn.

Xin giải thích thêm, trường hợp xe ô tô tải đi vào làn xe ô tô con và cố tình không cho xe bạn vượt, nếu có chốt của CSGT đang xử lý trên đường, thì chắc chắn xe ô tô tải này sẽ bị xử lý lỗi đi không đúng làn đường theo quy định.

Trung tá Vũ Tuấn Lương
(Đội trưởng Đội Xử lý, Phòng CSGT Công an tỉnh Tuyên Quang)

Không biết "luật của Tuyên Quang" có áp dụng được toàn quốc không nhỉ?

XASASHS

Xe tải
Vấn đề ở đây là nếu công bằng ra ( cái này chắc quá khó ) thì xxx đương nhiên bắt xe tải trước ( sai làn, sai tốc độ .... ) rồi mới bàn đến việc xe con đúng hay sai. Vì xe con chạy vào làn giữa để vượt phải cũng là bất đắc dĩ vì xe tải nó chèn ko cho vượt . Các cụ cứ loanh quanh chuyện xi nhan với tốc độ làm gì, vì em nghĩ đã lái xe thì đó là những lỗi cơ bản, bị xxx bắt vì lỗi đó thì đừng lên đây giải bày làm gì. Chính vì xxx quá dung túng cho xe tải ( chim mồi hoặc bao chuyến hoặc... ) nên mới quay ra vặn vẹo, bắt bẻ xe con, chứ thằng tưng ra thì phải trả lời: chúng tôi sẽ dừng xe tải và bắt lỗi trước, còn xe con nếu ko vi phạm lỗi xi nhan, tốc độ thì ko vấn đề gì cả.
Trả lời như cụ thì không có năng khiếu làm xxx

XASASHS

Xe tải
Hỏi: Tôi lái ô tô đi trên QL, trên tuyến có quy định rõ 2 làn xe bắt buộc, một làn dành cho xe ô tô tải, một làn xe ô tô con. Khi tôi đang lái xe đi đúng làn theo quy định, có một xe ô tô tải đi vào làn xe của tôi, tôi bấm còi, ra tín hiệu xin vượt nhưng gần 1 giờ đồng hồ mà xe ô tô tải kia không cho vượt, mà tiếp tục đi vào làn xe ô tô con. Bực quá, tôi quyết định tăng ga, vượt phải, sau đó tôi bị CSGT dừng xe, cho xem hình ảnh lỗi vi phạm xe ô tô của tôi vượt phải. Vậy trong trường hợp này, tôi có bị xử phạt hay không?

Trả lời: Tình huống này, bạn phải bình tĩnh điều khiển phương tiện, giữ khoảng cách an toàn (theo quy định của Luật GTĐB) với xe ô tô tải phía trước. Khi đảm bảo đúng khoảng cách an toàn, bạn bật xi nhan ra tín hiệu rẽ vào làn xe ô tô tải, sau đó vượt lên và bật tín hiệu rẽ về đúng làn xe của mình. Như vậy, trong trường hợp này CSGT sẽ không xử lý xe của bạn.

Tuy nhiên, nếu trong trường hợp bạn lái xe ô tô không giữ đúng khoảng cách an toàn mà cố tình vượt lên và hình ảnh của CSGT chụp được xe của bạn không giữ đúng khoảng cách an toàn (tức là xe của bạn vượt sát đuôi xe tải), thì ngoài lỗi vượt phải, bạn còn bị lỗi không giữ khoảng cách an toàn theo quy định, trong trường hợp này CSGT sẽ xử lý lỗi vượt phải đối với xe của bạn.

Xin giải thích thêm, trường hợp xe ô tô tải đi vào làn xe ô tô con và cố tình không cho xe bạn vượt, nếu có chốt của CSGT đang xử lý trên đường, thì chắc chắn xe ô tô tải này sẽ bị xử lý lỗi đi không đúng làn đường theo quy định.

Trung tá Vũ Tuấn Lương

Trả lời vừa sai, vừa không dùng làm cơ sở pháp lý được. hay xxx này là chim mồi chúa

z0z0z0

Xe điện

Trung tá Vũ Tuấn Lương

Cái chỗ màu xanh kia mới là nhạy cảm kìa.

K197hvan

Xe tải
kụ bị dính phải chim mồi của xxx rồi