[Funland] Bão giá, các cụ ăn sáng dư lào

Website
www.facebook.com
Bữa sáng của em hôm nay hết hơn triệu bạc :'( Lăn lộn ki ki cóp cóp được ít tiền đổi ra được hai tờ năm trăm nghìn, cất ra cất vào ở cái áo vét bẩn, hôm qua lóng ngóng mở ra xem seri may mắn tính làm con lô, rồi cất vào túi áo ngực, tối về giặt áo lại rút ra cất đi vào túi quần, loanh quanh thế nào giờ chả thấy đâu :'( Khộ :'(

Túi quần kụ bị thủng rồi (vì sao thủng thì có ... các em gái biết).

peroxide

Xe buýt
Nhà em 1 tháng đi siêu thị mua 1 đống mỳ tôm, mỗi loại 1 tý cho đỡ ngấy.
Sáng dậy tự làm nước sốt cà chua, xong bỏ 1,5 gói mỳ vào là xong.
Hôm nào có rau sống thì cũng mát ruột phết.
Cà phê thì tự pha ở nhà uốn luông
8h30 ra khỏi nhà, đi bộ nửa vòng hồ ra lấy xe, cũng đỡ tức bụng.
Ăn trưa thì toàn ăn chực ở các nhà máy rồi.
P/S à từ ngày bão giá sau 1p trăn trở, nhà em quyết định giảm khẩu phần xuống 1 gói mỳ tôm, bắt đầu thực hiện vào sáng mai ạ.
Gấu nhà em nó kô ăn sáng từ lâu rồi, vì vòng 2 nó to hơn vòng 1.

hoa.duong

Xe hơi
các cụ nói cứ như phim ấy, tiền mua oto thì có, mà ăn sáng k dám ăn, rõ là con cháu bác Ba Phi

ngaydoclap

Xe container
Bây giờ vẫn còn là hôm nay, bắt đầu từ ngày kia, chính xác là bữa sáng ngày kia em sẽ thử nghiệm ăn kiểu trâu bò :) nghĩa là bữa tối mai em sẽ ních thật nhiều cơm và nhiều chất xơ, nhồi được bao nhiêu nhồi hết cỡ, thậm chí ban đêm lén lút dậy đi tồ tranh thủ nhét thật nhiều rau dưa tuốt tuột vào trong bụng sáng hôm sau đanh râng rửa mặt xong trên đường đi làm nhai lại, dành tiền uống một ly cafe cho nó đoàng hoàng :'(

Chỉnh sửa cuối:

tuyetung1080

Xe đạp
Buổi sáng phải ăn mới có sức chiến đấu các bak ak. Bữa ăn sáng là bữa quan trọng nhất đấy.

PhanhGap

Xe điện
Phở Ngó, Cà phê nhìn, thuốc ná nườm, Xôi nguýt.
Hoặc là sống về đêm, khỏi phải ăn sáng, lại được gọi là người âm lịch.

chinh_rua

Xe tăng
em dạo này đi làm toàn bị bọn trong văn phòng nói xấu :((:((:((

Có lần em nghe đc họ nói là "... mồm thằng đó hôi lắm", họ có hiểu đâu em phải chắt bóp, đến muối trắng để ngậm cho sạch miệng em còn khôgn dám mua, huống chi là kem đánh răng!
Rồi nữa, em đâu có dám ăn sáng, mà đói thì thối mồm là chuyện thường....

Khổ thân em quá, các cụ lại bàn chuyện ăn sáng cơ ah!!!!
Cháu lạy cụ, =))

songvedem

Xe tăng
EM đang cố gắng nhịn cả sáng cả trưa đây. cũng khá vất. Hôm nào có ai mời ăn trưa thì tốt.
Hik, khổ nhắm. Hôm nào trưa k nhịn nổi thì về nhà làm gói mì ạ, thế mà mãi k giảm được cân có khổ không
hôm nay xăng lại còn lên giắnua, gần 20,000/ lít xăng A95 rồi

move

Xe tăng
cái thiết thực nhứt là em đã chuyển từ 3 con 5 sang vinataba rồi :(

cứ đà này có khi bỏ đc thuốc :D

bipbip

Xe buýt

Cụ còn cái để chuyển, để bỏ, em giờ chả còn gì cả, nhịn bữa tối òi, điện lên nhịn bữa trưa, giờ xăng lên mất mệ nó cái gói xôi 3 khìn.

musiclife

Xe tăng
Dạo này giá cả leo thang chóng mặt, được sếp động viên cố gắng vượt qua khó khăn năm sau sẽ được tăng lương nên e cũng cố gắng tiết giảm chi tiêu. Đầu tiên là khoản ăn sáng, lấy lí do là đưa con đi học nếu ăn sáng ở ngoài sẽ bị muộn nên quyết định ăn sáng trước ở nhà :D

Thực đơn chính:
1. Bánh mỳ gối + pate hộp + bơ + mứt dâu cho vào lò kẹp nướng. E chơi 4 miếng như vậy (2 miếng lớn kẹp làm 4) thêm cốc nước lọc xong bữa tính ra cũng chỉ 10-12 khìn. F1 thì thay nước lọc bằng sữa :)
2. Mì tôm + 01 trứng + 01 xúc xích: tính ra cũng loanh quanh ngần ấy tiền.
3. Bánh quấn lá + chả: Osin đi mua 20 khìn bánh quấn về cho 2 ba con, nhà có sẵn giò chả, ruốc bống.
4. Bánh mỳ trứng: món này rẻ nhất.
5. Bánh đa nấu nước xương + sườn, thịt bò, tim cật...: Gấu nấu chắc cũng hạt rẻ

Nếu 2 ba con nhà e ra ngoài ăn sáng bỏ rẻ cũng 50 khìn (kô có chè cháo gì thêm cả) nhưng ăn ở nhà e tiết kiệm được 20 khìn, như thế tháng cũng dôi ra được bát phở ở vườn Hồng :((

Thế các cụ ặn sáng thế nào ợ???
Nhà cháu chọn giải pháp nhịn ạ, vừa tiết kiệm tiền vừa đảm bảo sức khỏe

bocun

Xe buýt
sáng dậy em oánh răng, vệ sinh sạch sẽ ăn mặc chỉnh tề rồi lững thững đi ra quán phở làm bát phở ngó với chén rượu mơ " mất khoảng 30 giây cho bữa sáng" xong em lại lững thững về nhà cắm cái tăm vào miệng bước lên xe đi làm. Bữa trưa em lại lững thững ra quán cơm ở cổng cơ quan nhìn thấy đông quá lên em quyết định về ngủ cho lành ( không phải là em tiết kiệm đâu nhé) . tối về nhà thì có gì ăn đấy, khi thì khoai, khi thì sắn, có hôm nửa cái bắp ngô .... thế mà cũng tốn kém lắm các cụ ạ :(
Cụ còn sang hơn nhà cháu.. Nhà cháu chỉ dám ăn sáng với phở ước..(ước gì giờ được..chẹp chẹp..=P~=P~) Nhà cháu đang thất nghiệp mà ( bây giờ toàn ở trog nhà thôi, ko dám bước chân ra đường nữa cụ à..híc..hic.. )

Các cụ sướng nhẩy, vẫn còn có thứ mà đút vào mồm buổi sáng, em á: tối hôm trước ăn thật no, hôm sau đến cơ quan tựa vào tường trồng cây chuối 15 phút thế là no, khỏi ăn@-)

Mr.Saclo

Xe tăng
Các cụ trên này còn được ăn sáng . Em cả tuần nay chưa được bữa sáng nào đây . Ngủ dậy 6h - ngồi làm đến 8h30 rồi đi luôn , trưa về ăn cơm vợ nấu . haiz .

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu bán hàng ăn sáng nên không phải lo lắng vấn đề này :D thi thoảng đổi gió phở bò, phở gà bánh cuốn...

saphia1115

Xe buýt

Em chuyển từ 555 dẹt xanh sang Thăng Long cho có tí vàng ạ!

matmuoi

Xe đạp
Em thắcm mắc cái:
Xăng dầu lên
Điện lên
Các loại mặt hàng lương thực thực phẩm lên
Lương thì em thấy vẫn thế không lên hoặc có lên thì lên thêm 1 - 2 trăm ngàn - vậy nếu nhân viên nhà nước lương hơn 1T thì họ tiêu dùng kiểu gì nhỉ ? em không hiểu.
Đến một ngày vào cuối tháng mà hết tiền thì họ lấy tiền đâu ra chi tiêu nhỉ ? đi ăn cướp à ?
Thế cứ để mọi thứ trôi theo dòng lạm phát thêm nữa thì.......eo ôi......em chả dám nghĩ đến kem đánh răng chứ đừng nói là ăn sáng các cụ nhé !

Chỉnh sửa cuối:

7magic

Xe hơi
Em ăn sáng toàn do Gấu mua cho em thôi, nhưng em luôn dặn Gấu là món nào trên 10K thì... không mua.
Còn nếu tự ăn thì em cứ làm 1 gói mì cho xong!
Ai bảo VN mình giàu chứ em thấy là em vẫn cứ nghèo ợ :(