[Funland] Báo GDTĐ: HLV Park Hang Seo chia sẻ: Hãy hỏi xem vì sao bóng đá Việt Nam lại rơi vào tình trạng thiếu tiền đạo như vậy

GamCaoMayLanh

Xe container
Ô Park nói trên báo từ vài tháng trước rồi cụ, ngon hơn Tiến Linh - CP thì đã được Japan - Hàn trải thảm mời về. Cứ nhìn cách TL ghi bàn vào lưới UAE và các đội ĐNA thì Thái - Malay nó cũng mong ước có 1 ô như TL lắm

Đúng rồi, các tiền đạo hàng đầu các châu lục mà sang đá VL không sớm lụt nghề vì trầm cảm thì cũng tự nghỉ vì e thẹn.

24AnTrạch

Xe buýt
những đội cụ hỏi toàn lính lê dương, giải quốc nội ko đủ mạnh để giữ chân họ mang chân đi đá khắp châu âu đấy thôi.
e cứ nhìn vào top 5 giải hay nhất TG hiện nay thì suy ra thôi, còn ngay như mô hình đi sau như ở châu á có nhật và thái đấy cụ.
Rón rén hỏi cụ là câu lạc bộ nào của: Brazil, Bồ Đào Nha, Bỉ, Pháp, Argentina, Croatia có lối đá, cách vận hành giống đội tuyển QG. Sao tuyển QG của họ mạnh vậy???

xomo

Xe buýt
Em thấy cụ phán như chân lý nên "hỏi đểu" thôi. :D :D Có gì mong cụ đại xá :D
Nhật, Hàn, Thái theo em cũng không theo cái lối ấy. Đội tuyển Hàn, Nhật có đến già nửa là lính lê dương ở các giải châu Âu.

những đội cụ hỏi toàn lính lê dương, giải quốc nội ko đủ mạnh để giữ chân họ mang chân đi đá khắp châu âu đấy thôi.
e cứ nhìn vào top 5 giải hay nhất TG hiện nay thì suy ra thôi, còn ngay như mô hình đi sau như ở châu á có nhật và thái đấy cụ.

24AnTrạch

Xe buýt
Em thấy cụ phán như chân lý nên "hỏi đểu" thôi. :D :D Có gì mong cụ đại xá :D
Nhật, Hàn, Thái theo em cũng không theo cái lối ấy. Đội tuyển Hàn, Nhật có đến già nửa là lính lê dương ở các giải châu Âu.
cụ xem lại giai đoạn 2000 khi nhật mới chuyển qua thi đấu chuyên nghiệp, nhà nước họ làm từ gốc rất chuyên nghiệp thì mới có giải bóng hấp dẫn của nhật bây h và đội tuyển quốc gia họ cũng thế

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]

juve99

Xe cút kít
e thấy cách vận hàng của đa số clb ở giải VL khác với cách đá của đội tuyển quốc gia
điều này hơi lạ
trên thế giới lối chơi của đội tuyển quốc gia đc xậy dưng trên lối chơi của những clb của mỗi quốc gia.
các đội tuyển ở châu á sau này học theo mô hình đó rất tốt là nhật, hàn, bây h là thái
còn ở VN mình đa số các clb chọn cách đơn giản chi tiêu ít mà hiệu quả, là mua những tiền đạo châu phi giá rẻ, họ chỉ cần cao to càn lướt khỏe kỹ thuật kém cũng đc việc chính là để tì đè các hậu vệ nhỏ người mỏng cơm của VN là có cơ hội ghi bàn cao

hiện mỗi HAGL là gần với lối đá của tuyển quốc gia nhất, bao h lối đá có sự thống nhất từ các clb thì đội tuyển quốc gia mới mạnh đc.
Tuyển đang đá theo kiểu Nam Định - Quảng Ninh - Hải Phòng cụ ah, đơn giản cầm ít bóng, phòng ngự là chủ đạo. Thời Hữu Thắng có bầu Đức khích lệ, đá ban bật nhỏ, kiểm soát bóng giống HAGL và kết quả ntn thì cụ biết r

juve99

Xe cút kít
Liệu những thông tin như này có ảnh hưởng đến Cụ Park và đội tuyển:

Giờ vẫn chưa hợp và k được mời đâu cụ, bác Park và VN là cái duyên với nhau rồi. Cầm VN cũng rất áp lực nhưng thành tích trong khối Asean là đủ làm hài lòng nhm và nó khá là vừa miếng khi VN từ khi hội nhập cũng chỉ ngại Thái lọ. Có rất nhiều hlv hay cầu thủ chỉ hợp vs các đội bóng nhỏ. David Moyes trước cầm Everton đội bóng hạng trung nhưng cũng k ngán đội nào và rất khó chịu tại Anh. Sau về Mu là hỏng sự nghiệp luôn dù có lúc dc đánh giá rất cao. Sam Allardyce cầm Bolton cũng thế, rất hay và khó chịu với dàn cầu thủ chủ yếu hàng thải và dưỡng già. Bác Park có năm dc Hàn bầu là gương mặt tiêu biểu nhưng cái uy khi là cầu thủ và hlv tại Hàn chưa đủ để dàn cầu thủ triệu đô phục được. Thành tích cấp thế giới chưa có. Đợt tới VN vào đến tứ kết WC thì Hàn sẽ quyết tâm mời về

Anhnv3

Xe buýt
Văn Toàn, Công Phượng, Hà Đức Chinh, Tiến Linh, Phan Văn Đức. Sơ sơ đã có 5 cầu thủ sáng giá rồi.
Thiếu tiền đạo cắm thôi kiểu như Anh Đức, vì thường Võ lích phải có cao to dũng mãnh như kiểu Ss mới chịu đc nhiệt. Nó bảo quá chứ Ss mà ko có những quả đạp thẳng mặt HH thì cũng có ngày gãy chân như Hd.

rgbhis

Xe tăng
Thiếu tiền đạo cắm thôi kiểu như Anh Đức, vì thường Võ lích phải có cao to dũng mãnh như kiểu Ss mới chịu đc nhiệt. Nó bảo quá chứ Ss mà ko có những quả đạp thẳng mặt HH thì cũng có ngày gãy chân như Hd.
Chú Samson này đá hay và cũng bố láo ra phết. Nhưng riêng quả tiểu xảo phang cho HH vỡ mặt thớt thì e ưng. Động tác vào bóng kiểu phi thân 2 chân e chưa thấy ở đâu khác ngoài VN, riêng mỗi pha vào bóng kiểu này cũng đáng bị cấm hoạt động bóng đá rồi.

D nâu

Xe điện
Tiến Linh cũng có thể chơi tiền đạo cắm mà cụ. Nhưng Việt Nam vẫn có thể chơi 02 tiền đạo song song cũng ok thêm 01 phương án nữa cho đỡ bị bắt bài.

Venetta

Xe điện
Tiến Linh cũng có thể chơi tiền đạo cắm mà cụ. Nhưng Việt Nam vẫn có thể chơi 02 tiền đạo song song cũng ok thêm 01 phương án nữa cho đỡ bị bắt bài.
Em thấy Tiến Linh giờ là trung phong số 1 của Việt Nam rồi còn gì.

Xedap4banh2

Xe tăng
sao mấy đứa mét 8 trở lên toàn đá hàng thủ vậy cc nhỉ? st cứ phải m8 mới ngon đc, cái anh Phượng a Toàn loăng quăng làm sao bằng chú a.Đức

D nâu

Xe điện
Em thấy Tiến Linh giờ là trung phong số 1 của Việt Nam rồi còn gì.
Cụ ơi em có một suy nghĩ hơi điên rồ, Cụ đừng cười nhé!
Em nghĩ hậu vệ như Đoàn Văn Hậu có thể chơi vào vị trí của Hùng Dũng được không?
Em thấy bạn ấy hoàn toàn đủ phẩm chất để bao quát tuyến giữa.

Anhnv3

Xe buýt
Em nghĩ hậu vệ như Đoàn Văn Hậu có thể chơi vào vị trí của Hùng Dũng được không?
Biên thôi cụ. Đã giữa điều phối bóng chuyển trạng thái rồi đánh chặn...rất nhiều việc Hậu chưa đủ tầm.

D nâu

Xe điện
Biên thôi cụ. Đã giữa điều phối bóng chuyển trạng thái rồi đánh chặn...rất nhiều việc Hậu chưa đủ tầm.
Em thấy tầm thì đủ chứ? Vừa to khoẻ, tì đè tốt, chạy cũng nhanh chả ai sánh kịp.
Nhưng có thể thay đổi vị trí chưa quen thôi.Biết đâu được cứ thử đôn lên tập thử nghiệm cái xem sao

piano

Xe điện
Em thấy Hậu bây giờ làm HV biên cũng không được đâu, vì thiếu tốc độ. Không biết có phải sang Hà Lan được định hướng lại không mà thấy Hậu xây dựng thể hình để làm trung vệ!

juve99

Xe cút kít
Đá ngon ấy chứ, thể trạng lêu nghêu và kèo trái khá giống Matic đá trung tâm tiền vệ MU, lại quen đá trung vệ rồi nên từ biên dạt vào cũng k thành vấn đề, nhưng mũi khoan cánh trái vốn là miếng đánh chủ lực từ ngày ô Park sang VN yếu đi khá nhiều

D nâu

Xe điện
Đá ngon ấy chứ, thể trạng lêu nghêu và kèo trái khá giống Matic đá trung tâm tiền vệ MU, lại quen đá trung vệ rồi nên từ biên dạt vào cũng k thành vấn đề, nhưng mũi khoan cánh trái vốn là miếng đánh chủ lực từ ngày ô Park sang VN yếu đi khá nhiều
Thế túm lại là ý kiến của em không tệ phải không?
Giừo có Bùi Hoàng Việt Anh có thể thay thế Đoàn văn Hậu cánh đó!
Vấn đề là Đoàn Văn Hậu bị chấn thương một cách khó hiểu quá. Hôm qua em mới được biết là cầu thủ Hà Nội toàn chất thương khi tập luyện, nào là Bruno, Văn Hậu, Quang Hải, ,v,,v,, Vậy thì có vấn đề lớn rồi cụ nhỉ? Sao BHL lại để im điều đó không sa thải huấn luyện viên thể lực ngay và luôn đi.

juve99

Xe cút kít
Thế túm lại là ý kiến của em không tệ phải không?
Giừo có Bùi Hoàng Việt Anh có thể thay thế Đoàn văn Hậu cánh đó!
Vấn đề là Đoàn Văn Hậu bị chấn thương một cách khó hiểu quá. Hôm qua em mới được biết là cầu thủ Hà Nội toàn chất thương khi tập luyện, nào là Bruno, Văn Hậu, Quang Hải, ,v,,v,, Vậy thì có vấn đề lớn rồi cụ nhỉ? Sao BHL lại để im điều đó không sa thải huấn luyện viên thể lực ngay và luôn đi.
Ý kiến của cụ rất xuất sắc, để e đề xuất với bác Park tiến cử cụ lên làm tham mưu, cụ nhớ chú ý nghe điện thoại