Bảo dưỡng tại TOY

linhadi

Xe đạp
Chào các cụ. Sau vụ sửa xe tại TOY Láng Hạ bị nhân viên ăn cắp ít tiền lẻ, em thấy các cụ chê các TOY LH, Thăng Long, Mỹ Đình vì để xe qua đem thì xăng xuống vạch, lo lắng vì bị luộc đồ. Giờ mang xe ra mà cứ phải để qua đêm thì đúng là đêm về nằm không yên. Ngoài mấy cái TOY trên kia ra thì có cái nào uy tín không ạ? Các cụ cho em tí review.

Salamander

Xe tăng
Thời buổi này chẳng tin được ai cụ ạ, các bô lão nếu hở ra còn làm thịt nhau nữa là...
Tốt nhất cụ ngủ luôn ở Garage (nếu xe phải để qua đêm) hoặc cụ tự mở một Garage để bảo dưỡng xe cho cụ thì yên tâm nhất đới,
Em fun tý cụ nhé!

f40fd

Xe điện
Bảo dưỡng với sửa xe khác nhau bác nhé, bảo dưỡng ko bao giờ phải để qua đêm cả, bác cứ lượn lờ bên cạnh bố bảo nó cũng chả dám làm gì.

TVPL

Xe container
Em toàn Toy Hà đông vì gần nhà em :) Cũng làm BD mấy lần rồi nhưng em toàn hẹn trước oánh xuống sớm, lấy xe trong ngày & chưa có gì để phàn nàn về cố vấn hay kỹ thuật dưới đó. Toyvn gọi hỏi chấm điểm em toàn cho 10 để lần sau xuống "chém' với anh em dưới đó :D

linhadi

Xe đạp
vừa sáng nay đọc nhân viên Toy ăn cắp $ giờ lại uống cả xăng , mất uy tín quá
Chắc không phải trộm xăng đâu cụ, các anh ý dùng điều hòa làm xe mình lùi mấy vạch ý mà :))

Bảo dưỡng với sửa xe khác nhau bác nhé, bảo dưỡng ko bao giờ phải để qua đêm cả, bác cứ lượn lờ bên cạnh bố bảo nó cũng chả dám làm gì.
À ý em là sửa xe mà phải để qua đêm ý. Chứ nếu mà mình cứ lượn lờ ở đấy lúc nó sửa thì đố bảo dám làm gì :))

Thời buổi này chẳng tin được ai cụ ạ, các bô lão nếu hở ra còn làm thịt nhau nữa là...
Tốt nhất cụ ngủ luôn ở Garage (nếu xe phải để qua đêm) hoặc cụ tự mở một Garage để bảo dưỡng xe cho cụ thì yên tâm nhất đới,
Em fun tý cụ nhé!
Cụ fun quá :)) Em mà ngủ ở đấy được thì em ngủ luôn =))

Luu Lehong

Xe container
Mấy lần em cảnh báo các cụ khi vào bảo dưỡng xe cần lượn lờ quanh xe để ý xem xét nhắc thợ khỏi quên các hạng mục và cả cái lý do.... đề phòng đấy ạ! Hãng nào chắc cũng rứa thôi, vấn đề là chưa bị lộ! Quan tham, dân gian mà, để sơ hở và không ai để ý thì khác gì mỡ để miệng mèo :ar!

thienphuc

Xe điện
em mới làm toy cầu diễn.trước khi đi em đổ 500k tổng trong bình còn khoảng 700k bảo dưỡng cái điều hòa làm xong nó chả mát em đưa xuống bắt đền nó gọi nhau ra cãi mát thế này còn gì tại anh khó tinh quá.em lôi xe ra trời trưa nắng cho nó chạy điều hòa max ngồi 10 phút xuống xe thấy mồ hôi vã ra em gọi cố vấn mắng cho 1 trận nói trước để có 1/2 giờ max mà vã mồ hôi thế này mà gọi là đc hả
sau nó làm lại cho em ,em để qua đêm sáng đến lấy thấy xăng còn 100k km tăng 80 km
sau mấy em chăm sóc gọi em bảo cho 10 điểm tất trừ sửa chữa em cho 1 điểm và riêng khoản gọi hội ra cãi em cho 10 nốt làm con bé xin lỗi rối rít.em nó bảo lần sau anh nhớ 5000km quay lại chỗ em nó bảo dưỡng, em trả lời ngay k có lần sau anh sợ bj đánh hội đồng lắm,mà chất lượng sửa chữa lợn lành thành lợn què thế thì bằng phá xe anh ai dám quay lại.em sợ quá đúng đưa xe cho chúng nó phá

Independent

Xe máy
e chỉ tin dùng Toy Mỹ Đình thôi! =)) service qua đêm thì kể cũng khó nói nhưng bảo dưỡng thông thường e thấy ở đây quá chuẩn!

lucky68

Xe máy
Vụ bảo dưỡng này em cũng quan tâm lắm, em mua lại Ỉn cũ nên chả biết thế nào nên muốn bảo dưỡng, nhờ thớt cụ chủ, các cụ cho em hỏi tý: bảo dưỡng toàn bộ xe hết bao nhiêu siền vậy? Em ở gần bến xe nước ngầm định vào Toy Pháp vân, không biết chất lượng ở đó ra sao, cụ nào vào đó rồi hú em tiếng với, Thanks All.

RAVA

Xe ba gác
Vụ bảo dưỡng này em cũng quan tâm lắm, em mua lại Ỉn cũ nên chả biết thế nào nên muốn bảo dưỡng, nhờ thớt cụ chủ, các cụ cho em hỏi tý: bảo dưỡng toàn bộ xe hết bao nhiêu siền vậy? Em ở gần bến xe nước ngầm định vào Toy Pháp vân, không biết chất lượng ở đó ra sao, cụ nào vào đó rồi hú em tiếng với, Thanks All.
-Bác làm ở chỗ Toy Giải Phóng chi nhánh Pháp Vân cũng được, em ngó qua bảng giá 1 số chỗ như MĐ, HK thì thấy ở PV rẻ hơn 1 chút, chỗ đó chủ yếu là xe các tỉnh và chỗ cũng khuất, ko tiện đường nên chắc giảm giá tiền công BD để cạnh tranh, ngoài ra ko hiểu sao cùng 1 cấp BD 4 vạn km thì Toy PV yêu cầu thay ít phụ tùng hơn Toy MĐ (VD như MĐ y/c thay lọc xăng ở 4 vạn km, còn PV thì lại ghi là 5 vạn km?), còn đồ của Hãng thì chỗ nào cũng thế thôi. Xe em hay BD tại Toy HK vì gần nhà nhưng sơn thì BH ký với Toy PV nên em toàn sơn ở đó, chỗ này em đánh giá là sơn khá nhất của Toy, hơn HK và MĐ, còn LH thì chán nhất, em sơn BH con Ỉn 1 lần xong chạy mất dép.

altis2

Xe tải
Tôi không rõ chất lượng bảo dưỡng ra sao, nhưng cách đây khoảng 3 tháng tôi qua Toy Pháp Vân bảo dưỡng 10.000km, họ thay dầu máy nhưng quên xoáy nắp lại, sau đó tôi đi hơn 1 tháng khi mở Capo ra kiểm tra mới phát hiện nắp dầu chỉ đặt ngược trên miệng lỗ đổ dầu làm dầu bắn tung tóe ra bên ngoài vỏ máy khi xe chạy. Cho đến cách đây hơn 1 tuần , mang xe xuống tút chỗ sơn bị xe máy quệt ở đuôi, nhân tiện khiếu nại và họ đã thay dầu mới cho. Các Pác cũng phải lưu ý kiểm tra khoản đó khi nhận xe sau bảo dưỡng nhé.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đọc hết các bài của các bác, em rút ra kinh nghiệm: Chẳng tin bố con thằng nào cả :21:

khoan_cat_Btong

Xe hơi
Chỗ nào quen và thân nhất thôi, không thì...bèn chịu. Còn Toy hay ABC ...XYZ gì thì cũng là chỗ sửa cái xe, người cả thôi mà

Gấu Nhựa

Xe đạp
Nhà em gần GP nên vẫn ra Toy GP làm, chưa thấy có vấn đề gì cả.

ca_voi

Xe lăn
:-o có nguy không cơ chứ, sống mà cứ phảu lo lắng thế này à?

Gia_Khanh

Xe điện
Bạn e vào Toy MĐ thay dầu mà thợ còn bơm lốp lên đến 3kg về pải xì bớt ra, việc nhỏ như thế còn làm ko ra hồn !!

RAVA

Xe ba gác
Bạn e vào Toy MĐ thay dầu mà thợ còn bơm lốp lên đến 3kg về pải xì bớt ra, việc nhỏ như thế còn làm ko ra hồn !!
-Về việc bơm lốp thì bác nên có 1 cái máy kiểm tra áp suất lốp điện tử cầm tay vì dù ở bất cứ đâu và dù họ có dùng đồng hồ đo xịn tới cỡ nào thì sau 1 thời gian thì nó cũng ko còn chính xác nữa, ai cũng biết là các dụng cụ đo phải được giữ gìn cẩn thận, trong khi thợ VN thì nó quăng quật, vứt lung tung vì cái đó có phải của nó đâu. Em thì bao năm nay vẫn có 1 cái do Ford tặng, dùng vẫn tốt, 1-2 tuần mang ra kiểm tra 1 lần, khi nào đi bơm thì mang ra kiểm tra lại. Em đã từng đem ra kiểm tra lại sau khi thợ ở 1 số TTBDSC của Toy, Kia, 1 số cửa hàng lốp ở TQK, HBT thì thấy hầu hết đồng hồ đều có sai số rất lớn, nó chỉ chính xác khi còn mới, sau 1 thời gian thì vứt.

toan1477

Xe điện
Tôi không rõ chất lượng bảo dưỡng ra sao, nhưng cách đây khoảng 3 tháng tôi qua Toy Pháp Vân bảo dưỡng 10.000km, họ thay dầu máy nhưng quên xoáy nắp lại, sau đó tôi đi hơn 1 tháng khi mở Capo ra kiểm tra mới phát hiện nắp dầu chỉ đặt ngược trên miệng lỗ đổ dầu làm dầu bắn tung tóe ra bên ngoài vỏ máy khi xe chạy. Cho đến cách đây hơn 1 tuần , mang xe xuống tút chỗ sơn bị xe máy quệt ở đuôi, nhân tiện khiếu nại và họ đã thay dầu mới cho. Các Pác cũng phải lưu ý kiểm tra khoản đó khi nhận xe sau bảo dưỡng nhé.
Ông pháp vân cách đây 1.5 năm có phốt quên lắp ôc nhái cho bánh xe, làm cho 1 cụ trên of suýt đi văn điển, e chả tin bố con thằng nào cả
Thế mà có ông hổ báo gì đó còn gân cổ lên bảo dịch vụ Toi chu đáo với cả tốt lắm. Ngượng m.ồm quá.

nguyenxuanhuy

Xe máy
ông anh em có con In bị lỗi cảm biến báo động, tưởng ở đó sửa đc mang vào thợ loay hoay cả tiếng đồng hồ k tìm ra nguyên nhân, lôi cả máy tính ra ngồi ấn linh ấn tinh,phán ra phán vào lỗi này lỗi nọ mà cũng k xong. bực mình quá, mang xuống Toy GP làm chưa đầy 15' ok.
em mới làm toy cầu diễn.trước khi đi em đổ 500k tổng trong bình còn khoảng 700k bảo dưỡng cái điều hòa làm xong nó chả mát em đưa xuống bắt đền nó gọi nhau ra cãi mát thế này còn gì tại anh khó tinh quá.em lôi xe ra trời trưa nắng cho nó chạy điều hòa max ngồi 10 phút xuống xe thấy mồ hôi vã ra em gọi cố vấn mắng cho 1 trận nói trước để có 1/2 giờ max mà vã mồ hôi thế này mà gọi là đc hả
sau nó làm lại cho em ,em để qua đêm sáng đến lấy thấy xăng còn 100k km tăng 80 km
sau mấy em chăm sóc gọi em bảo cho 10 điểm tất trừ sửa chữa em cho 1 điểm và riêng khoản gọi hội ra cãi em cho 10 nốt làm con bé xin lỗi rối rít.em nó bảo lần sau anh nhớ 5000km quay lại chỗ em nó bảo dưỡng, em trả lời ngay k có lần sau anh sợ bj đánh hội đồng lắm,mà chất lượng sửa chữa lợn lành thành lợn què thế thì bằng phá xe anh ai dám quay lại.em sợ quá đúng đưa xe cho chúng nó phá