Bảo dưỡng moay-ơ trước.

thanhvv

Xe máy
Xe Ford Everest chạy được 20.000 km mang vao xưởng bảo dưỡng. Trong sổ tay người dùng có hướng dẫn là phải Bảo dưỡng, thay mỡ moay-ơ bánh trước. Nhưng Ford Thăng Long bảo là không cần, mỡ cũ vẫn tốt, tháo ra lắp vào không chính xác như cũ !!! Các bác cho em hỏi là họ lười hay đúng vậy?

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Nó lười. Lắp cái moay ơ mà ko chính xác thì ai dám mang xe cho chũng nó sửa.

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Xe Ford Everest chạy được 20.000 km mang vao xưởng bảo dưỡng. Trong sổ tay người dùng có hướng dẫn là phải Bảo dưỡng, thay mỡ moay-ơ bánh trước. Nhưng Ford Thăng Long bảo là không cần, mỡ cũ vẫn tốt, tháo ra lắp vào không chính xác như cũ !!! Các bác cho em hỏi là họ lười hay đúng vậy?
Hãng nói đúng đó cụ,bi moay-ơ không bảo dưỡng được vì có cấu tạo đặc biệt.Hãng sx ổ bi đã tra sẵn 1 lượng mỡ chịu nhiệt vừa đủ và chúng ta không can thiệp được.Sau một thời gian sử dụng(khoảng 80-100k km) lượng mỡ này bị tiêu hao hết,khi đó nhất thiết phải thay bi mới.
Cụ xem hình ổ bi moay-ơ này thì hiểu :
http://otofun.net/showthread.php?t=111249&page=2

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Nhưng Ford Thăng Long bảo là không cần, mỡ cũ vẫn tốt, tháo ra lắp vào không chính xác như cũ !!! Các bác cho em hỏi là họ lười hay đúng vậy?
Mả cha chúng nó, bác nhét mỡ vào mồm cho chúng nó nếm xem như nào mà bảo mỡ cũ còn tốt, thế nào là còn tốt . Bây giờ là đầu của chu kỳ bảo dưỡng thứ 2 nên tất nhiên dầu mỡ phải còn tốt, không tốt thì xe hỏng rồi còn gì . Nhưng đến giữa cái chu kỳ này sẽ không còn tốt nữa, và từ giữa đến cuối là hoàn toàn không còn tốt, vậy thì xe người ta hỏng thì ai đền .

Nữa là có cái moay ơ xe không tháo lắp được thì chúng nó làm thợ làm gì, chả có cái gì trên ô tô là không tháo lắp được cả, càng nghe càng lộn ruột . Em không rõ bác nói cái gì, nhưng nếu sổ của bác nó kêu bảo dưỡng thì dứt khoát tháo được, không lẽ thằng in sổ cứ in, thằng sản xuất cứ làm, mỗi thằng một ý à

2fast2fear

Xe tăng
Kha kha, mấy tay thợ này né việc cao thủ thật. Nhưng quả thật, thợ lởm tháo ra tra vào, đóng ko khéo thì hỏng *** nó mất ổ bi xịn:^)

LS460L

Xe đạp
Sao em thấy xe Hiace đời cũ của Toy 40.000 mới bảo dưỡng may ơ nhỉ. Everest lại bảo dưỡng sớm hơn hả cụ. Mà thợ bên đấy nó tháo cái gì ra và lắp vào không chính xác thể cụ?

LS460L

Xe đạp
Hãng nói đúng đó cụ,bi moay-ơ không bảo dưỡng được vì có cấu tạo đặc biệt.Hãng sx ổ bi đã tra sẵn 1 lượng mỡ chịu nhiệt vừa đủ và chúng ta không can thiệp được.Sau một thời gian sử dụng(khoảng 80-100k km) lượng mỡ này bị tiêu hao hết,khi đó nhất thiết phải thay bi mới.
Cụ xem hình ổ bi moay-ơ này thì hiểu :
http://otofun.net/showthread.php?t=111249&page=2
Còn tùy vào loại may ơ nữa bác ạ, bác đưa ảnh là của ổ may ơ liên không bảo dưỡng. Loại này chạy đến khi nào có hiện tượng hú thì sẽ ép ra để thay.
Còn một loại nữa là may ơ có thể bảo dưỡng, em lấy ví dụ như trên xe Hiace của Toy. Sau 40.000 km thì sẽ tháo ra bão dưỡng một lần.

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Còn tùy vào loại may ơ nữa bác ạ, bác đưa ảnh là của ổ may ơ liên không bảo dưỡng. Loại này chạy đến khi nào có hiện tượng hú thì sẽ ép ra để thay.
Còn một loại nữa là may ơ có thể bảo dưỡng, em lấy ví dụ như trên xe Hiace của Toy. Sau 40.000 km thì sẽ tháo ra bão dưỡng một lần.
Cám ơn Bác đã chỉ giáo,nếu có tý ảnh cho ae mở mang kiến thức thì hay quá

LS460L

Xe đạp
Cám ơn Bác đã chỉ giáo,nếu có tý ảnh cho ae mở mang kiến thức thì hay quá
Em ra ngoài hàng nét nên không có ảnh bác à, để hôm nào em post lên sau vậy. Các bác thứ lỗi cho em nhé.:P

lexus_bk

Xe điện
Tháo ra bảo dưỡng củng tốt, nhưng khôg bảo dưỡng củng chẳng vấn đề gì, cụ mới chạy 2 vạn chưa ăn thua gì hết, cụ cứ yên tâm chạy đến 5 vạn em đảm bảo vẫn chạy ngon, (y)

thanhbinhhn

Xe hơi
Công nhận bọn thợ gara nó trốn việc khéo thật. Tháo cái moay ơ này tương đối lâu công và phức tạp. Em vừa xử lý vụ này ở gara Tiên phong xong, vất vả thật nhưng xong cái chạy em như xe mới luôn.