Bảo dưỡng Mazda3??????????????????????

9Dragon

Xe tăng
Em tưởng bác hôm thứ bảy vào VMC rồi chứ? hôm nọ có việc đi qua VMC em thấy nó bỏ treo cờ và phù hiệu của Mazda rồi, chỉ thấy có biểu tượng của Lifan thôi, bác nào biết thêm confirm xem như vậy là nó đã hết hạn là nhà bảo dưỡng uỷ quyền của Mazda rồi hay sao vậy?
Thứ bẩy, CN vừa rồi em không đi được bác ah. Em phải đưa nhóc nhà em vào Xanh-Phôn khám, từ đêm thứ 6, hôm qua mới về.
@Maz6: Dầu, mỡ của Ford (đặc biệt là dầu số ) có thay được cho Mazda ko bác nhở. Để tí về em xem lại HDSD (y)

Chỉnh sửa cuối:

longbob

Xe buýt
Em chạy M3 biển 30H được hơn 3 vạn, chưa 1 lần đi bảo dưỡng mà chả thấy sao cả. Chỉ có hồi đầu năm đang đi đạp phanh thấy tuồn tuột, nhấn thêm vài phát nữa mới ăn, sợ quá mang ra gara ở Hòa Lạc thay mỗi dầu phanh và dầu máy, chấm hết.

axela

Xe tải
Xe của em trước đây bị cái vụ òa ga, nguy hiểm phết. Vào VMC cho thợ tháo cái cảm biến nhiệt ra làm vệ sinh xong thấy hết luôn. May mà hôm đó bác phụ trách kỹ thuật kiên quyết chỉ đạo thợ là cứ vệ sinh đã, nếu không được thì mới thay, nếu không thì em mất tiền thay bộ cảm biến nhiệt rồi. Riêng vụ này thì đánh giá cao VMC.

nlthanh

Xe tải
Xe của em trước đây bị cái vụ òa ga, nguy hiểm phết. Vào VMC cho thợ tháo cái cảm biến nhiệt ra làm vệ sinh xong thấy hết luôn. May mà hôm đó bác phụ trách kỹ thuật kiên quyết chỉ đạo thợ là cứ vệ sinh đã, nếu không được thì mới thay, nếu không thì em mất tiền thay bộ cảm biến nhiệt rồi. Riêng vụ này thì đánh giá cao VMC.
VMC chỗ bác làm trách nhiệm nhề. Còn chỗ em làm tào lao thí mịa , trước 30/04 em có vào thay cặp phụt trước đến hôm nay em lại vào thay lọc gió , khi chạy thử xe thì cu thợ bẩu cặp phụt trước của em cứng quá bị hỏng rồi nếu đồng ý thì nó giới thiệu em ra ngoài thay , em giả vờ hỏi giá thì nó hét 3,5 chai , trong khi đó em thay trong VMC chưa đến 3 triệu. Em chả biết nói gì hơn nữa , bó tay.:mad: :mad:

9Dragon

Xe tăng
Sau khi gọi điện cho VMC và cả Honda để được tư vấn, em quyết định vào Honda làm. Gần nhà, mát mẻ. Đã là thợ thì xe nào mả chẳng mần: toy, hàn quốc,... làm tất.

Cửu Long

Xe buýt
Báo cáo các bác: Ông Cửu Long nhà em vừa đi bảo dưỡng xe ở HD về. Chẳng biết bảo dưỡng cái zề mà về chiu vô nhà ngủ luôn :(

maz6

Xe tải
Báo cáo các bác: Ông Cửu Long nhà em vừa đi bảo dưỡng xe ở HD về. Chẳng biết bảo dưỡng cái zề mà về chiu vô nhà ngủ luôn :(
Bác Cửu đi bảo dưỡng xong hết xiền hay sao thế:21: mà mỗi nộp thuế cũng thiếu nhể:77:

fatcat

Đi bộ
VMC bảo dưỡng không kỹ, lần trước em Maz3 của mình bị kẹt dây ga, mang đến đó có mấy bà già lọ mọ thay dầu xong đuổi về, bệnh vẫn y nguyên. Tóm lại cứ ở đâu gần nhà thì đến, đỡ mất công vào tận Hà Đông lại thêm bực mình

thiendp

Xe đạp
Sau khi gọi điện cho VMC và cả Honda để được tư vấn, em quyết định vào Honda làm. Gần nhà, mát mẻ. Đã là thợ thì xe nào mả chẳng mần: toy, hàn quốc,... làm tất.
Bác Cửu Long thấy bọn này làm tế nào? Em cũng đinh chạy qua để kiểm tra mấy thứ linh tinh (b)

Xe cải tiến

Xe buýt
SỐ 10, NGÕ 15, ĐƯỜNG NGỌC HỒI, HOÀNG MAI, HN
Website
xevietnam.com
Chào các Bác Mazda. Em cũng là dân làm xe nên em cũng có chút kinh nghiệm.
Xe các Bác chạy như thế thì cũng chưa cần bảo dưỡng gì nhiều. Cố gắng thay dầu, thay lọc dầu thường xuyên là ổn.
Cứ 5000 km thì thay dầu máy một lần.
10.000 km thì thay lọc dầu một lần.
Với xe MT thì 20.000 km thay dầu số một lần.
Với xe AT thì 60.000 km-70.000 km thay dầu hộp số một lần.
40.000 km nên thay lọc xăng.
Mỗi lần bảo dưỡng nên kiểm tra toàn bộ hệ thống gầm và hệ thống lái.
Nếu Bác nào chạy khoảng 60.000 km trở lên thì nên kieme tra và vệ sinh hệ thống khí nạp như cổ hút gió, cảm biến ...vì đường VN nhanh bẩn lắm. Vì vậy khoảng 6 vạn cũng nên thay lọc gió đi các Bác ạ.
Còn nếu cẩn thận mời các Bác ghé qua Workshops của em. Bên em chuyên cung cấp các loại xe nhập khẩu và bảo dưỡng sửa chữa các loại xe luôn các Bác ạ.
Em đảm bảo các Bác hài lòng.
Nếu cần cứ gọi cho em Xe bò nha, 093.640.3366.

Xe cải tiến

Xe buýt
SỐ 10, NGÕ 15, ĐƯỜNG NGỌC HỒI, HOÀNG MAI, HN
Website
xevietnam.com
Dầu mỡ thì có gì đâu hả Bác.
Vào hãng làm gì cho mệt
Bác cứ thay dầu bình thường có độ nhớt 15W-40 là được.
Thay dầu Shell, castron, mobil đều được.
Nếu cần Bác đưa đến chỗ em cho an tâm.
Không hài lòng em cho Bác phạt em gì cũng được.
545 Tam trinh Bác ạ. 093.640.3366.

longbob

Xe buýt
Cho em hỏi Gara 87 Láng Hạ có phải là Tiên Phong không hả các cụ