Bảo dưỡng 6 vạn hãng bắt phải thay cao su láp 7M

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Xe em đi 1,5 vạn cũng vios ra bảo dưỡng toy bảo rách cao su láp trong trái do sỏi sắt bắn vào ko bảo hành. Họ báo giá thay 2tr2 em vẫn chưa thay.
Sao nhanh phải thay thế kụ, xe iem đi 7 vạn chỉ thay dầu, lọc dầu, lọc gió cùng lắm thay thêm cái lốp nữa thôi.

Blackfish

Xe tăng
Nghe các cụ nói ,em vừa đọc cái gói bảo dưỡng 1 vạn, 2 vạn , 4 vạn của Toy Mỹ Đình, giá lè lưỡi :P
Bảo dưỡng cấp 4 vạn toàn trên chục quả .Trong khi em bảo dưỡng gói 4 vạn của con Hai lắc hồi đầu năm ở Toy Cầu Diễn ( Hình như cũng có tí họ hàng với Mỹ Đình) có hơn 4 củ :Thay các loại dầu, các loại lọc, kiểm tra vệ sinh các loại phanh, lốp...
Nói chung vào hãng thì oách dồi nhưng cứ phải lấy báo giá rồi về ngâm cứu cái đã các cụ nhề

phuongtv_76

Xe container
Nghe các cụ nói ,em vừa đọc cái gói bảo dưỡng 1 vạn, 2 vạn , 4 vạn của Toy Mỹ Đình, giá lè lưỡi :P
Bảo dưỡng cấp 4 vạn toàn trên chục quả .Trong khi em bảo dưỡng gói 4 vạn của con Hai lắc hồi đầu năm ở Toy Cầu Diễn ( Hình như cũng có tí họ hàng với Mỹ Đình) có hơn 4 củ :Thay các loại dầu, các loại lọc, kiểm tra vệ sinh các loại phanh, lốp...
Nói chung vào hãng thì oách dồi nhưng cứ phải lấy báo giá rồi về ngâm cứu cái đã các cụ nhề
Toy cầu diễn là chi nhi nhánh của Toy Mỹ Đình, lạ nhỉ

RAVA

Xe ba gác
-Xe bác nếu là sedan thì phải là Cam nhập trở lên (có cái lọc gió ĐH dùng than hoạt tính) thì mới đến chục củ, còn nếu dùng lọc gió ĐH loại thường thì Cam, Altis, Vios chỉ từ 5-7 củ thôi. Đắt nhất là mấy con suv nhập như Land hay Prado, còn mấy con xe dành cho TT thứ 3 như FT, Hilux hay Ỉn thì rẻ so với cân nặng!:))

nunachuoi

Xe điện
Em nghĩ là báo giá nhầm cả củ lap thì mới thế, cái cao su hàng xịn lắm cũng chả quá được 1 củ, lại thêm quả công thay 700k nữa thì đúng vãi Toy, tính đắt cũng chỉ 300k công thay 2 bên.

RAVA

Xe ba gác
Sao nhanh phải thay thế kụ, xe iem đi 7 vạn chỉ thay dầu, lọc dầu, lọc gió cùng lắm thay thêm cái lốp nữa thôi.
-Thế còn lọc nhiên liệu, dầu phanh, dầu hộp số, dầu trợ lực, dầu cầu, lọc gió ĐH, buzi thì bác có thay ko?:-s

X-trails

Xe cút kít
-Thế còn lọc nhiên liệu, dầu phanh, dầu hộp số, dầu trợ lực, dầu cầu, lọc gió ĐH, buzi thì bác có thay ko?:-s
Iem chỉ thay lọc gió, lọc dầu, đảo lốp, acqu và thay 2 lốp mới, hết kụ ợ. Sang 9 vạn thì thay thêm bugi, dây curoa, hơn 9 vạn thì thay thêm dầu hộp số.

RAVA

Xe ba gác
Iem chỉ thay lọc gió, lọc dầu, đảo lốp, acqu và thay 2 lốp mới, hết kụ ợ. Sang 9 vạn thì thay thêm bugi, dây curoa, hơn 9 vạn thì thay thêm dầu hộp số.
-Xe Nissan tốt nhỉ, chứ xe Toy cấp BD 4 vạn là thay đủ từng đấy thứ rồi, hay bác ko đọc HDSD hoặc tiết kiệm quá mức đấy?:-o

X-trails

Xe cút kít
-Xe Nissan tốt nhỉ, chứ xe Toy cấp BD 4 vạn là thay đủ từng đấy thứ rồi, hay bác ko đọc HDSD hoặc tiết kiệm quá mức đấy?:-o
Xe iem mua chính hãng và làm đúng theo hướng dẫn mà. Lần nào định kỳ qua Văn tân hay ASC làm xong chả đóng dấu cái cộp cái. Iem cũng chả tiết kiệm để bị hỏng đâu, thợ bảo thay iem đọc trong maintenance book thấy cần thay là thay ngay.

xecobonbanh

Xe buýt
Xe em Vios, cũng mới thay cao su trục láp. 2 cái là 3,750. Công thay là 700k. Em thay ở Toy Thanh Xuân. Sao cụ thay ở Mỹ Đình lại đắt gấp đôi nhỉ?
Xem chừng dịch vụ của Toy không được thống nhất - vất vả cho các khổ chủ phải lựa chọn khó nhọc rồi.

bichhoa

Xe hơi
Nghe sợ quá thế này xe Toy cũng khác gì xe Đức.

kim hoang

Xe đạp
Xe em đi 1,5 vạn cũng vios ra bảo dưỡng toy bảo rách cao su láp trong trái do sỏi sắt bắn vào ko bảo hành. Họ báo giá thay 2tr2 em vẫn chưa thay.
Nếu rách cụ fải thay ngay, nhưng đừng thay trong hãng vì rổ giá đắt lắm

kim hoang

Xe đạp
Hãng là mình chỉ đến kt thôi, còn thay đồ thì ra ngoài các cụ ợ, chỉ vì cái thương hiệu mà fải trả giá trên trời

Prius

Xe buýt
Chi tiết:
- Cao su láp trước 2 bên trái + phải: 2.727 x 2 = 5.454K
- Công thay: 700K
- Total: 6.154K + VAT 10% = 6.770K

Nhờ các cụ thông thái cho em hỏi cái cao su này có tác dụng gì, có thực sự quan trọng hay không (thợ dọa em không thay sớm đến lúc nó hỏng mất cái láp là đi vài chục M luôn). Và nếu em ra ngoài thay thì có rẻ hơn được không ?

Xe em 5 năm tuổi đời nhưng mới đi 6 vạn cây chuối thôi, nhà dùng chỉ loanh quanh trong thành phố chứ hiếm khi đi xa và không đi đường xấu. Thú thật là lúc thợ chỉ cho 2 cái cao su đấy thì em cũng không rõ lắm mức độ hư hỏng của nó, chỉ thấy có vẻ hơi rách rách không bình thường thôi :D Tự dưng bị đập 7M vào mặt em hơi choáng, bảo thay cái gì to to thì ko sao, chứ lại là "cái cao su" thì em hoang mang quá :D

Giá đó trong Hãng là đúng rồi! công thay mỗi bên họ tính là 350k, Còn cái cao su láp để bọc trục láp không cho nước kèm đất đá rơi vào,cao su trục láp trông như con sâu có khả năng đàn hồi tốt, khi xe chuyển động thì cái trục bên trong để dẫn động 2 bánh trước quay.Thông thường cái cao su đó rất ít khi hỏng, với 6 vạn thì nó chỉ bị cứng và chai thôi,NHƯNG của cụ rách là phải thay rồi vì nước và đất cát chui vào sẽ làm mòn ổ láp là đi luôn vài chục củ đấy. không tiếc được đâu! Bên trong còn 1 cái cao su láp trong nữa giá khoảng 1,5 củ/bên ---> rách cái này còn mệt nữa cho nên cụ cứ liệu mà xử lý đi.
Xe chạy được 6 Vạn còn phải thay lọc xăng,lọc gió động cơ, nến.... và thậm chí cả dây curoa nữa, em vừa đi kiểm tra xe và nhận báo giá mà chóng hết cả mặt.

AcidS

Xe điện
Giá đó trong Hãng là đúng rồi! công thay mỗi bên họ tính là 350k, Còn cái cao su láp để bọc trục láp không cho nước kèm đất đá rơi vào,cao su trục láp trông như con sâu có khả năng đàn hồi tốt, khi xe chuyển động thì cái trục bên trong để dẫn động 2 bánh trước quay.Thông thường cái cao su đó rất ít khi hỏng, với 6 vạn thì nó chỉ bị cứng và chai thôi,NHƯNG của cụ rách là phải thay rồi vì nước và đất cát chui vào sẽ làm mòn ổ láp là đi luôn vài chục củ đấy. không tiếc được đâu! Bên trong còn 1 cái cao su láp trong nữa giá khoảng 1,5 củ/bên ---> rách cái này còn mệt nữa cho nên cụ cứ liệu mà xử lý đi.
Xe chạy được 6 Vạn còn phải thay lọc xăng,lọc gió động cơ, nến.... và thậm chí cả dây curoa nữa, em vừa đi kiểm tra xe và nhận báo giá mà chóng hết cả mặt.
Chắc cụ cũng đi anh hùng Vios ạ?

chienva

Xe hơi
sao giá hãng nó khủng khiếp thế nhỉ

phutunglamson

Xe đạp
Website
phutunglamson.wordpress.com
Em thưa các cụ, cao su che bụi láp nó có tác dụng che bui, che nước lẫn vào mỡ bôi láp, tránh hư đầu láp bên trong. Nó rách thì nên thay ngay và thêm mỡ láp chuyên dụng vào. Cây láp thì nó nối 2 bánh, cầu chủ động mới có láp các bác nhé. Tùy loại xe mà láp sẽ khác nhau. Nhưng cơ bản nó sẽ có ba bộ phận chính là cây láp bên phải, cây láp trung gian và cây láp bên lái. Cây láp 2 bên lại gồm đầu láp ngoài và đầu láp trong ạ, 2 cái này có thể thay riêng, giúp giảm chi phí so với thay cả cây.
Riêng cái cao su láp thì khoảng 200k/ cái. Nếu thay mình chụp bụi thì công 300k là cao ạ.

anhngocauto

Xe đạp
Chi tiết:
- Cao su láp trước 2 bên trái + phải: 2.727 x 2 = 5.454K
- Công thay: 700K
- Total: 6.154K + VAT 10% = 6.770K

Nhờ các cụ thông thái cho em hỏi cái cao su này có tác dụng gì, có thực sự quan trọng hay không (thợ dọa em không thay sớm đến lúc nó hỏng mất cái láp là đi vài chục M luôn). Và nếu em ra ngoài thay thì có rẻ hơn được không ?

Xe em 5 năm tuổi đời nhưng mới đi 6 vạn cây chuối thôi, nhà dùng chỉ loanh quanh trong thành phố chứ hiếm khi đi xa và không đi đường xấu. Thú thật là lúc thợ chỉ cho 2 cái cao su đấy thì em cũng không rõ lắm mức độ hư hỏng của nó, chỉ thấy có vẻ hơi rách rách không bình thường thôi :D Tự dưng bị đập 7M vào mặt em hơi choáng, bảo thay cái gì to to thì ko sao, chứ lại là "cái cao su" thì em hoang mang quá :D

Cao su đó có tác dụng bảo vệ khớp cầu bên trong. Nếu bị hỏng thì nước và bụi sẽ vào và tẩy lớp mỡ bôi trơn và làm hỏng khớp cầu.Trong trường hợp nếu mỡ bên trong phòi ra ngoài thì bác bắt buộc phải thay còn nếu không thì không cần thiết phải thay