[Funland] Bánh mì ở SG giờ như món trộn thập cẩm

Be.Grace

Xe điện
bánh mì chả , thịt , jambon , ruốc , chả cá , ruốc cá , thịt nướng , bò lá lốt nướng , bì , xíu mại , ốp la , cá hộp , heo quay em an thay ngon , còn lai thi chưa an nen ko bit :)

gld

Xe điện
Ký ức em nhớ nhất là bánh mỳ cho que kem vào í. Thời bao cấp đây là món gon mà em thi thoảng mới đc ăn

khanhnguyen09

Xe container
Đúng là ăn Bắc mặc Nam các cụ nói ko sai, ngoài Bắc ăn nó tinh tế hơn, trong Nam thì ăn hơi hổ lốn, em thấy hủ tíu trong đó có cả miếng lòng. Bánh mỳ chuẩn vị là bơ, pate, thịt nạc vai mỏng, ít rau mùi, tương ớt. Hồi nhỏ em hay ăn ở hàng Cót, quán giờ vẫn còn.

khanhnguyen09

Xe container
Ký ức em nhớ nhất là bánh mỳ cho que kem vào í. Thời bao cấp đây là món gon mà em thi thoảng mới đc ăn
Hồi xưa nhà em gần hồ gươm, ra thuỷ Tạ chơi, thường thấy mấy bà ở quê ra chơi, mua kem kẹp vào bánh mỳ. Mình cứ thắc mắc mãi.

dr.anthony

Xe buýt
Các cụ ngộ thật, có người ăn được thì người ta mới bán được, bây giờ 1000 xe bánh mì đều là bánh mì thịt chả thì lúc đó lại chả bảo bánh mì SG ăn chán bỏ xừ có mỗi một vị...
Bánh mì bò nướng là của campuchia, bánh mì bột lọc là của miền Trung, bánh mì chả cá là của Vũng Tàu, bánh mì xíu mại, bánh mì que, bánh mì thổ nhĩ kì,...nó hội tụ đặc sản các nơi để đa dạng dễ buôn bán do cụ không biết thôi chứ không phải trộn cái gì cũng đc đâu.
Bánh mì bì, bánh mì thịt nướng nữa, đặc sản du nhập từ miền Tây.

Chỉnh sửa cuối:

Be.Grace

Xe điện
bánh mì chả , thịt , jambon , ruốc , chả cá , ruốc cá , thịt nướng , bò lá lốt nướng , bì , xíu mại , ốp la , cá hộp , heo quay em an thay ngon , còn lai thi chưa an nen ko bit :)

Dangminhquan

Xe điện
Trước giờ em chỉ ăn bánh mỳ trứng,bánh mỳ pate và thích nhất bánh mỳ donna kebap.Loại bánh mỳ này tên thế thôi chứ hương vị thuần Việt nhiều rồi.Loại này không thể thiếu loại nước sốt thần thánh pha từ sữa chua với maionelisa gì gì đấy.Cả Bánh mỳ Hội An cũng ngon.

Be.Grace

Xe điện
Sao tăng giá nhiều vậy cụ? Ngày xưa ở trọ gần chỗ này nên thường hay ăn. So với mặt bằng chung mà 50k/ổ chắc phải có gì đó rất đặc biệt hả cụ?
la banh mì huỳnh hoa đó cụ , em an chi thấy ngán , em hỏi mọi nguoi sao no ngon , họ tra loi vì no nhiều , nhiu chả , nhìu thịt .... em thi thấy ngán chet bà , em thich banh mì Sáu Minh bên võ văn tần hơn

Be.Grace

Xe điện
Đúng là ăn Bắc mặc Nam các cụ nói ko sai, ngoài Bắc ăn nó tinh tế hơn, trong Nam thì ăn hơi hổ lốn, em thấy hủ tíu trong đó có cả miếng lòng. Bánh mỳ chuẩn vị là bơ, pate, thịt nạc vai mỏng, ít rau mùi, tương ớt. Hồi nhỏ em hay ăn ở hàng Cót, quán giờ vẫn còn.
hủ tíu nhìu loại muh cụ : hu tiu gà , cá , lòng, giò , xương , bò viên , nam vang , xá xíu , mực , ai thích an gi thi an . Như cháo thôi , cháo gà , vịt , cá , hải sản , hàu , hến , mực , tôm.... ai thich an gi thi an . Thế tinh tế là cứ phải 1 món an hoài ko chán huh cụ .

Yan Ming

Xe tải
Em thích bánh mì trứng ốp la, cà chua, xì dầu thôi ... Ăn vào cảm giác tráng dương ;))

Gatrongthien

Xe buýt
Món ăn vn theo thị trường.
Bán cái gì cũng đc miễn thị trường chấp nhận nó.
Khác ngày xưa. Ăn còn là sự tinh tế. Thậm chí khoa học.
Thưởng thức chứ không phải là hốc.
Thí dụ.
Sao phải ăn trứng lộn với rau răm....
Sao ăn thịt chó với giềng.
Sao bún thang ăn với củ cải dầm. Nươc thang là nc gà....
...... Bây đồ ăn nhiều. Cứ lạ là ăn thôi.
Sự tinh tế hết rồi.
Em còn thấy nhiều người ăn phở uống bia nữa cơ, hoặc gọi 1 bát phở ăn sáng ngồi uống rượu cả tiếng đồng hồ, nhìn bát phở trương phềnh mà hãi.

a_cheng

Xe điện
ẩm thực luôn thay đổi, cải tiến. Cái nào ngon sẽ tồn tại, cái nào không ngon sẽ tự diệt, có cạnh tranh, sáng tạo mới phát triển chứ các cụ :D

haibocon

Xe tải
la banh mì huỳnh hoa đó cụ , em an chi thấy ngán , em hỏi mọi nguoi sao no ngon , họ tra loi vì no nhiều , nhiu chả , nhìu thịt .... em thi thấy ngán chet bà , em thich banh mì Sáu Minh bên võ văn tần hơn
Để lúc nào em qua thử bánh mỳ Sáu mình xem sao ,chứ em cũng không thích bánh mỳ Huỳnh hoa.Buổi tối F1 hay sai em đi mua bánh mỳ hay bột chiên ở Trần tuấn Khải,Q5 chỗ này gần nhà cũ của gấu em nên hai mẹ con hay thậm thụt chứ em ăn cũng thấy bình thường.

huutrinh6688

Xe điện
Bánh mì ở trỏng ngon hơn ở ngoải. Một người từng sống cả 2 miền cho hay.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]

gld

Xe điện
Hồi xưa nhà em gần hồ gươm, ra thuỷ Tạ chơi, thường thấy mấy bà ở quê ra chơi, mua kem kẹp vào bánh mỳ. Mình cứ thắc mắc mãi.
Vầng, iem ở quê mà, thời ấy ăn kem là cả trời thương nhớ đới. Cơ mà hội bạn em ở HN cũng toàn ăn thế mà nhỉ

November123

Xe tải
lắm bữa làm về muộn, em chạy ra đó mua 1 ổ, rồi vòng về tiệm cf Vy (đoạn giao Lê Anh Xuân & Lê Thánh Tôn, sau ks New World), ngồi đó nhấm nhá, thế là xong bữa tối. Tầm đó ăn gì cũng ngon nên chẳng cần phân biệt có gì đặc biệt hay ko. Riết rồi như thói quen, cứ thế là theo.
Đối diện khách sạn New world có con đường nhỏ, có tiệm bán hủ tiếu/mì xá xíu ngon lắm. Giờ chẳng biết còn không nữa. :-?

Be.Grace

Xe điện
Để lúc nào em qua thử bánh mỳ Sáu mình xem sao ,chứ em cũng không thích bánh mỳ Huỳnh hoa.Buổi tối F1 hay sai em đi mua bánh mỳ hay bột chiên ở Trần tuấn Khải,Q5 chỗ này gần nhà cũ của gấu em nên hai mẹ con hay thậm thụt chứ em ăn cũng thấy bình thường.
bánh mì sáu minh đuong võ van tần đối diện rạp Nam Quang cũ , gan nga tu CMT8 ah , em thích nhất món bánh mì mềm kẹp chả thịt patê , tiệm này bán lau lam roi , bán truoc Huỳnh Hoa nhiu , gần 30 nam roi .