[Thảo luận] Bánh cuốn phố Thái Phiên: 300K/đĩa [sáng 19-1-2010]

LeTai1979

Xe cút kít
Ăn miếng bánh cuốn chả mà mồm mặn chát, khổ :102::102::102:

BlackTSB

Xe tải
hehe nếu em không nhầm thì khu này có 2 bác cơ ạ, cả 2 bác tên đều bắt đầu bằng chữ T ạ :))

lookati

Xe tải

Túm quần lại: Bây h là tháng củ mật + đang trong mùa chiến dịch, do vậy các cụ có nhu cầu dừng xe ăn sáng, ăn trưa… gì gì đó thì cố gắng tìm chỗ gửi đúng quy định. Nếu không có chỗ gửi thì dừng xe, bật nắp capo, bật đèn báo khẩn cấp…(coi như xe bị sự cố) rồi mang phở, bánh cuốn… ra xe ngồi ăn cho lành
...em nhớ hồi trước đi cafe Ông già trên Nguyễn Du cũng đôi lần vác ghế, vác cốc, đi một vòng quanh hồ tránh xxx lùa rồi quay lại quán, trả ghế, trả cốc, trả tiền...đi về :P

jeep292

Xe hơi
Website
www.nghiatranghanoi.com
Có bác nào rình đc quả xe biển xanh đang lùi vào đường cấm thì mình cũng lùi theo k nhỉ (y)

dac

Xe tăng
Các cụ cứ làm khó chú Tiệm nhà em. Các bác có kêu thế kêu nữa cũng chả có ai làm gì được đâu. Thôi thì tránh voi chẳng xấu mặt nào, cứ xuống hầm Vincom vừa đỡ bụi xe hay va quệt mà chả lo xxx.
(Mở ngoặc là em chơi với thằng Thằng con chú Tiệm mà tầm tháng củ đậu này còn chả dám đỗ nữa là, hì hì)

dungla

Xe buýt
Ôi bánh cuốn này thì đúng là ăn nghẹn cổ :77::77:

BlackTSB

Xe tải
chiều nay đi gặp một chú xxx quen, chú ý bảo đợt này điều động 500 chú từ học viện ra đứng đường để làm quen với thực tế và lấy quà ăn tết (b)

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Bánh cuốn đắt nhỉ? Gần tết có khác. :^)

Piing Poong

Xe máy
Chiến dịch mà các cụ. Văn phòng em ở Láng Hạ, sáng nào chẳng phải tiễn mấy bác lên kho bạc. Mà hay cái là, không có xin xỏ hay dúi tiền gì hết. Tất tân tật đều nhận một tờ biên lai hết, không trừ một ai :))
Kim mã cũng có 1 tờ biên lai làm vì bác ợ vì có thu giấy tờ j đâu thu xiền thui:102:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Quả này cũng không cãi được đâu, nếu xxx đã muốn bắt :)

Bác tài này đáng lý không mất tiền. Xe dừng, bảo vệ của hàng bánh cuốn đã ra hướng dẫn cụ thể, bác ấy chắc cũng nghĩ giống các cụ OF nhà mình, khăng khăng không đánh xe sang bên kia đường. Xe bán tải của xxx lượn trước mũi nhìn vào, bác ấy vẫn ngồi yên. Đến lúc xe khủng chặn đầu, xxx xuống mời ra làm việc bác ấy vẫn tưng bừng lắm. Cuối cùng thì vẫn phải ký vào biên bản, lỗi dừng xe sai quy định, 150k. Bác M3 là lỗi đỗ xe sai quy định, 300k.

ÐIỀU 18.DỪNG XE, ÐỖ XE TRÊN ÐƯỜNG NGOÀI ÐÔ THỊ
Khi dừng xe, đỗ xe trên đường ngoài đô thị, người điều khiển phương tiện phải thực hiện các quy định sau đây
Có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết
Cho xe dừng, đỗ ở nơi có lề đường rộng hoặc khu đất ở bên ngoài phần đường xe chạy; trường hợp lề đường hẹp hoặc không có lề đường thì phải cho xe dừng, đỗ sát mép đường phía bên phải theo chiều đi của mình
Trường hợp trên đường đã xây dựng nơi dừng xe, đỗ xe hoặc quy định các điểm dừng xe, đỗ xe thì người điều khiển xe phải cho xe dừng, đỗ tại các vị trí đó
Ơ em tưởng cái điều 18 nó chỉ áp dụng cho ngoài đô thị chứ nhỉ? TP được xếp trong hay ngoài hả bác? Vẫn áp được cái Điều này à?

NNPK

Xe buýt
Ơ em tưởng cái điều 18 nó chỉ áp dụng cho ngoài đô thị chứ nhỉ? TP được xếp trong hay ngoài hả bác? Vẫn áp được cái Điều này à?
ÐIỀU 19.DỪNG XE, ÐỖ XE TRÊN ÐƯỜNG TRONG ÐÔ THỊ
Khi dừng xe, đỗ xe trên đường trong đô thị, người điều khiển phương tiện phải tuân theo quy định tại Ðiều 18 của Luật này và các quy định sau đây
Phải cho xe dừng, đỗ sát hè phố phía bên phải theo chiều đi của mình; trường hợp đường phố hẹp, phải dừng xe, đỗ xe ở vị trí cách xe ô-tô đang đỗ bên kia đường tối thiểu 20 mét
Không được dừng xe, đỗ xe trên đường xe điện.
Không được để phương tiện giao thông ở lòng đường, hè phố trái quy định.

Mời cụ đọc thêm điều 19 về quy định dừng xe, đỗ xe trên đường trong đô thị :)

PhuongDong

Xe tăng
Đọc tiêu đề em cứ tưởng bánh cuốn chấm cà cuống của Ả rập định đưa gái xuống ăn nhân ngày va lung tung.

NNPK

Xe buýt
Đọc tiêu đề em cứ tưởng bánh cuốn chấm cà cuống của Ả rập định đưa gái xuống ăn nhân ngày va lung tung.
Vụ này từ năm ngoái các cụ ơi, nhân có topic của cụ thanh_hoi hiểu sai về vấn đề này nên em khai quật lại :D

Mấy hôm nay xxx làm gắt vụ dừng/đỗ xe này lắm, sáng em ngồi bánh cuốn Thái Phiên thấy xe khủng của GTCC chạy vè vè. Các cụ bảo trọng nhé :)>-

Mr Noob

Xe tăng
hơ hơ dưng em vưỡn chưa nhìn cái hóa đơn thanh toán tiền bánh cuốn đâu cả