Bangkok - Pattaya: Một chuyến đi đáng nhớ...

cumina

Xe tải
vợ chồng cụ trẻ và đẹp đôi quá! chắc là chưa có f1 nào nhỉ, chúc chuyến đi vui vẻ, vodka cụ 1 ly

cuongdt86

Xe tăng
Buổi tối cả đoàn chúng cháu đến trung tâm biểu diễn Alcazar, nơi có các vũ công 8 vía biểu diễn đại nhạc hội. Phải nói là người Thái họ làm rất công phu và chuyên nghiệp, âm thanh ánh sáng chất lượng. Các tiết mục lôi cuốn người xem, dù là có rất nhiều ngôn ngữ khác nhau trên thế giới trong các tiết mục. Có 1 điểm chung của tất cả mọi người là ngôn ngữ hình thể của các em BD :D
Người Thái rất biết chiều lòng khách du lịch khi các bài hát trong chương trình không chỉ là tiếng Thái mà còn của Việt Nam với áo dài và nón lá, Hàn Quốc với Hanbok, Trung Quốc, Ấn Độ với Belly dance,... Nửa tháng 1 lần họ sẽ thay đổi nội dung biểu diễn cho phù hợp và để đỡ nhàm chán.

Hôm đó áo dài và nón lá của nước ta xuất hiện cùng với bài hát "Chuyện thường tình thế thôi remix" của Hồng Ngọc, tất tần tật dân Việt mình từ các đoàn đều hò reo, hát theo và vỗ tay cổ vũ nhiệt liệt, cảm thấy thật vui và sảng khoái các cụ ạ

Kết thúc show diễn, các em BD này sẽ ra ngoài đứng 1 hàng dài để cụ nào thích chọn e nào chụp ảnh thì chọn, 40 Baht 1 lượt với 1 người. Cụ nào chơi nặng đô thì làm 2 em thì 80 Baht, 2 cụ chụp với 1 em thì cũng 80 Baht. Cháu thì không chụp cùng mà chỉ đứng chụp mấy e sáng sủa nhất thôi :P. Có cụ chả biết người ở đâu đứng vào khoác vai 1 em để chụp rồi tiện tay đưa xuống bóp bóp nắn nắn, chắc check hàng xem mềm hay cứng, có hơn gấu nhà mình không mà khiến cho 1 góc ồ lên thích thú :))

Hàng chuẩn không các cụ???

Đâu ra đấy các cụ nhề. Con hàng này là cháu akay nhất, lúc đi vào cửa thì nó đứng soát vé, lúc đó k mặc trang phục lộng lẫy thế này mà chỉ mặc vest - váy thôi. Cháu đưa vé cho nó xem thì nó cầm rồi vuốt tay cháu 1 cái, chưa vội buông ra thì nó cứ nắm chặt lấy tay cháu rồi nhìn chằm chặp vào cái mẹt nhà cháu. Cháu điên quá mới giật phắt tay ra rồi ném cho nó 1 cái lườm nảy lửa. Bởi vốn dĩ cháu rất ghét 8 vía các cụ ạ, các cụ thông cảm cho hành động không được đẹp của cháu nhá!

cuongdt86

Xe tăng
Tiếp theo chúng cháu đến 1 trung tâm nghiên cứu và lấy mật ong từ những tổ ong được làm trên những bông hoa anh túc. Chính phủ Thái Lan cho phép trông hoa anh túc tại ngã 3 sung sướng Thái Lan - Lào - Myanmar dưới sự quản lý của cô công chúa, con gái của nhà vua thứ 9. Công chúa sẽ thường xuyên đến thị sát và đôn đốc công việc để có thể thu được mật ong xịn, sữa ong chúa - nguyên liệu để làm nên những vị thuốc rất tốt cho sức khỏe. Nhưng cháu thấy chẳng có gì đáng chụp, chỉ thấy cái này họ bán cùng với mật ong. Móng vuốt hổ làm đồ trang trí và pín hổ, chắc để ngâm rượu. Hàng này của hổ có được coi là khủng không các cụ nhỉ??? :D

Nhà cháu đi tiếp đến nơi này ạ, nơi có trại rắn với rất nhiều loài. Tại đây chúng cháu sẽ được xem show của rắn hổ mang

Anh này là nhân vật chính sẽ điều khiển rắn hổ mang

Lấy nọc độc ra cho khách nhìn

Sau đó anh ý ngửa bụng con rắn ra để cho mọi người sờ vào 2 hòn bi này, hình như là để lấy may các cụ ạ. Cháu cũng sờ cái xem hòn bi của rắn nó ra sao :)) Nó lại có gai các cụ ạ, hehe.

Anh chàng này thỉnh thoảng lại nắm đuôi con rắn rồi quăng vù 1 cái, mọi người ngồi hàng dưới cùng như cháu cứ chạy tán loạn, cháu thì chả sợ, cứ ngồi mà ngắm thôi. Rồi anh ý lấy ra 1 con trăn, mới chỉ dọa quăng thôi mà đã thế này rồi đấy. Sau đó cháu cũng được sờ vào người con trăn này, vỗ bùm bụp vào người nó và rồi về sau mới quên là không quàng lên cổ để chụp cho giống chân dài Thủy Tiên, tiếc ngẩn ngơ ạ :(

Cháu thất thểu đợi mọi người ra để lên xe đi tiếp

Tình cờ chộp được 1 bé gái này, đôi mắt nhìn yêu quá. Dân Ả rập thì phải, vì mẹ nó trùm kín mít, hở đúng đôi mắt ra thôi. Lúc đầu cháu tưởng dân Iran nhưng về sau nói chuyện với bọn Iran thì chúng nó bảo k phải mà đó là dân Ả rập.

cuongdt86

Xe tăng
vợ chồng cụ trẻ và đẹp đôi quá! chắc là chưa có f1 nào nhỉ, chúc chuyến đi vui vẻ, vodka cụ 1 ly
Dạ, cháu cảm ơn cụ ạ. Cụ làm với cháu 1 ly nhá!
@Cụ giangsuki: Cháu đã giải thích thắc mắc của cụ ở trên rồi nhá nhá nhá. Khi nào cụ đi xem về cụ nhớ tả cho cháu xem cảm giác của gấu nhà cụ đới, hehe.

giangsuki

Xe ngựa
Dạ, cháu cảm ơn cụ ạ. Cụ làm với cháu 1 ly nhá!
@Cụ giangsuki: Cháu đã giải thích thắc mắc của cụ ở trên rồi nhá nhá nhá. Khi nào cụ đi xem về cụ nhớ tả cho cháu xem cảm giác của gấu nhà cụ đới, hehe.
hị hị, em up chậm quá xong mới thấy cụ trả lời rồi, dưng không xóa đi để oánh dấu thớt cụ còn vào xem ảnh mà

xeRAV4

Xe tăng
cụ có chuyến đi thật bổ ích,em chưa có dip sang Thái sịn,mà chỉ chạy đến Thái từ Lào qua đường bộ khoảng vài chục km mà thôi.Màcụ biết tại sao em soát vé cầm tay cụ lâu như thế ko?em là em ko hiểu đâu nhá ! =))

musso2000

Xe tải
cụ ơi thế sec xy sâu nó có cái j hả cụ,cụ cho e ít kinh nghiệm cuối năm e sang e còn biết đg,vodka cụ trước nhá

Lete

Xe buýt
Thưa các cụ, nhà cháu vừa mới đi Thailand về có chút ảnh hầu các cụ để du lịch qua hình văn ảnh. Cụ nào đi rồi thì up thêm ảnh vào cùng nhà cháu nhé!

Ngày đầu tiên của chuyến đi, đây là nơi xuất phát - Nội Bài e pót, nhà cháu với gấu ạ.

Gấu nhà cháu hơi xì tin tí các cụ bỏ qua :D

Bỏ là bỏ thế nào... @-)

kien_ktnl

Xe buýt
chuc mừng vợ chồng cụ, vợ chồng trẻ xem sexshow chỉ làm khổ cụ thôi , hehe

Xe mien nguoc

Xe đạp
Gấu đưa cháu đi cụ ợ, hehe >:)
Đến Thái mà chưa đến Pattaya thì chưa gọi là đến Thái
Đến Pattaya mà chưa đi xem sex show thì chưa gọi là đến Pattaya
Nói tóm lại là đi xem sex show thì mới gọi là đến Thái, thế nên chúng cháu cũng đú với đời xem sao. Gấu nhà cháu ngồi xem mà run cầm cập, túm chặt lấy tay cháu :D
Các cụ mà có đi Pattaya thì nên đi xem show nhá các cụ :))
Xem xong về KS thì đến lượt cụ run cầm cập túm chặt tay gấu nhà cụ nhẻ :))

halfwheel

Xe tải
Chúc mừng cụ có tuần trăng mật giống em. Mật em cách đây 6 năm giống y như cụ, mỗi tội tiểu tiết nó khác tí ti. Còn cái khác nữa là ra biển Pattaya chưa có bọn bảo kê như cụ bây giờ. Hồi đấy em đi thì thích vì bọn Thái nó tôn trọng khách du lịch thật, giờ thì biến chất nhiều rồi, rõ nhất là thái độ của bọn lái Taxi, tuk tuk,...

yensuong

Xe điện
Một chuyến đi thật tuyệt vời ,2 bạn thật đẹp đôi, chúc 2 bạn mãi hạnh phúc nhé

hydiep

Xe buýt
Gấu nhà em đã đòi em cho đi Thái mấy lần rồi nhưng em còn đang tính, em mà cho gấu sang đấy thì khó có cơ hội quay lại. Em không thích sang đến Thái rồi mà vẫn phải "đoàn tụ" :))

Hùng Pirelli

Xe buýt
Cụ tranh thủ được thời gian đi là tốt rồi. Chuyến đi của Cụ ý nghĩa lắm. Em chưa 1 lần xuất ngoại. Thèm được như Cụ mà điều kiện chưa cho phép.

MB E250

Xe tải
Em thì vỡ mật nên đưa gấu đi Thái chơi, xem show như cụ, nhưng có nhiều thứ chưa được khám phá nên 2 năm sau em rủ mấy cụ bạn thân đi Thái lại nhưng phá tour đi riêng. Thú vị lắm các cụ ạ, nói chung là tẹt ga, khám phá được rất nhiều DV nhá

Elec

Xe buýt
Em học ở Thái mấy năm nên thực ra những chỗ như này em đi suốt rồi, nói chung dân Thái đa phần là tốt nhưng vẫn có những bọn xấu hay XHD nên điều bắt chẹt khách là ko tránh dc.

Đã bao lần định đưa Gấu sang đấy chơi mà chưa lúc nào đi được, đúng là cơm áo gạo tiền nó cứ cuốn đời mình đi.

Tiger Hunter

Xe container
Cháu xin up tiếp hình của chuyến đi, mặc dù hơi buồn vì đang vật mà chẳng cụ nào cho chén vodka cả :(

Thế nên cháu làm 100 Baht để ngồi vào cùng chú ý cho vui :D

Đây là điều làm cháu hài lòng nhất vì được tận tay chạm vào hổ và chụp ảnh bởi cháu cũng tuổi hổ và đặc biệt yêu hổ :)
Nhưng mà lần sau cụ cứ cẩn thận hỏi xem nó đã ăn sáng chưa nhá :))

TÔN

Xe container
Nhưng mà lần sau cụ cứ cẩn thận hỏi xem nó đã ăn sáng chưa nhá :))
nhìn ảnh thì thế,chứ bên ngoài nó cũng bé thôi cụ ạ.cỡ tầm con chó bẹc giê thôi
em kết nhất là mấy con vẹt nam mỹ cạnh con hổ này.người ta huấn luyện nó đến mức chả cần xích chân vào cầu.tự nó đứng bám vào cầu mà ko bay mất