Bằng Thành, Pác Nặm - chuyến đi đạt được nhiều mục đích

vannhi

Xe đạp
Điểm trường đầu tiên là Bản Mạn, điểm trường thứ 2 là Khuổi Mạn, đường đất bé tí, mỗi bên bánh xe thừa 20cm, một bên là vực ... biết thế này ở nhà mua bảo hiểm đã, em không dám xuống xe, sợ bác noza bảo em khinh bác ý, nhưng mà sợ chết :(

Trên đường có nhiều cây hoa Việt minh:

Các em bé học mầm non, 3-4 tuổi đã tự đi bộ 3-4km đường đất (theo các anh chị cấp 1) đến trường ...

Các em không nói được nhiều tiếng Kinh, nhưng cũng hát tặng các cô bài "Trường của cháu đây là trường mầm non" bằng tiếng dân tộc

Niềm vui áo mới:

Gần 1000 phần quà đã đến tận tay các em, chỉ mong sao các em đi học được đến cấp 3, không bỏ học giữa chừng :)

Chỉnh sửa cuối:

GALLOPER

Xe buýt
:41::41::41::41: Các bác đã hoàn thành chuyến đi ý nghĩa cuối năm

Các cháu nhận quà nhìn yêu quá...
Các Chị phát quà nhìn còn yêu hơn :21:
chúc cả nhà có chuyến du xuân từ thiện thành công tốt đẹp.

Tepjeeu

Đi bộ
ơ cái nhà Vân Nhi bỏ cái ảnh mình xuống, mình ko phải là cái oto offroad cũng không phải là các em học sinh được nhận quà :D

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Các Chị phát quà nhìn còn yêu hơn :21:
chúc cả nhà có chuyến du xuân từ thiện thành công tốt đẹp.
Thấy các bạn đi phát quà có ý nghĩa quá, thấy sao mình vẫn chưa vượt qua được chính mình.
:102::102::102:

Em nó xin chào các bác à. Em là đội trưởng đội NÓI LĂM HỌP NHIỀU Thay mặt đội của chúng em, chúng em cảm ơn các bác bên nhà mình 1. đã VÔ CÙNG nhiệt tình hỗ trợ chúng em hoàn thành chuyến đi thành công hơn dự kiến; 2. đã bỏ quá cho cái tội nói lắm họp nhiều của chúng em. Em cũng xin lỗi các bác vì chúng em nông cạn nên dự định "hành xác" các bác bị đổi thành giúp các bác lên cân. Em hứa với các bác lần sau bọn em "hành" các bác cho ra trò, miễn là xin các bác vẫn tiếp tục tham gia lần sau. Đội chúng em xin đề nghị các bác cho bọn em HỌP lại mặt lần nữa, tại vì cái bọn tình nguyện viên trong đội chúng em từ già đến trẻ, từ giai đến gái chúng nó hâm mộ và ấn tượng các bác lắm ạ . Chúng nó cứ xin "kết" cái tình thân để lần sau còn có dịp rủ các anh otofun đi đâu thì đi ạ (k)(k)(k)
To Noza: Tớ (k) các anh bên ấy, ấy đừng có mách xã nhà tớ nhé :P
Chị trưởng ban tổ chức vào cảm ơn làm anh em xúc động quá :D
Cuối tuần nhé, để bảo Mod Gay đặt sườn rán và cơm rang :))

cuongsym

Xe máy
việc làm của các pác trong chuyến đi này thật có ý nghĩa, em khâm phục quá.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Chị trưởng ban tổ chức vào cảm ơn làm anh em xúc động quá :D
Cuối tuần nhé, để bảo Mod Gay đặt sườn rán và cơm rang :))
Nếu có of thì hôm đấy để cho AE OF phát biểu nhé,hôm đi chẳng được nói,chỉ được nghe thôi!!!:))

buloonggi

Xe điện
Vì điều kiện ứ thể tham gia cùng các cụ các mợ được (mặc dù là rất máu) em xin phép mời rệu cả nhà mình một lượt... các cụ/mợ nào tham gia thì ới 1 tiếng vào đây để em mời một ly cho phải đạo nhé... yêu cả nhà miềng lắm ý :6::6::6:

Tepjeeu

Đi bộ
Hị hị, chúng em chỉ nghe với uống thôi, các bác cứ nói thoải mái, làm gì thì làm thoải mái :) Các bác chốt bên các bác ngày giờ sớm sớm cái, để bọn em hẹn tình nguyện viên bên em nữa. Mấy con mái già bên em nó đề nghị có 1 quán nướng dân tộc ở Kim Đồng, ngon cực ý ạ, em thề với các bác là em chưa ăn đồ nướng ở đâu ngon thế. Bạn Noza thì lại bảo là vẫn chỗ lẩu rắn hôm nọ. Các bác vote địa điểm hộ chúng em cái nhé.

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Hị hị, chúng em chỉ nghe với uống thôi, các bác cứ nói thoải mái, làm gì thì làm thoải mái :) Các bác chốt bên các bác ngày giờ sớm sớm cái, để bọn em hẹn tình nguyện viên bên em nữa. Mấy con mái già bên em nó đề nghị có 1 quán nướng dân tộc ở Kim Đồng, ngon cực ý ạ, em thề với các bác là em chưa ăn đồ nướng ở đâu ngon thế. Bạn Noza thì lại bảo là vẫn chỗ lẩu rắn hôm nọ. Các bác vote địa điểm hộ chúng em cái nhé.
(b) quả này béo cụ rack rồi :41::69::21::))

votes vụ kim đồng , gần nhà e , hí hí

ABC là gì??? bạn cứ nói, chúng mình ứ hiểu
Otofun có 1 nhóm nhỏ dở dói thích chụp ảnh gọi là ô phở , trong nhóm nhỏ này lại chia ra 2 nhóm nhỏ xíu nữa

- đội quan niệm chụp ảnh cần qua trường lớp , bằng cấp gọi là ABC , bạn vannhi là đệ tử thất truyền đời thứ 5 của đám này :P
- đội chấp tất chỉ cần có ảnh là đc , gọi là XYZ , cụ rackson là trưởng trò của đội xyz

Chỉnh sửa cuối:

BoomDs.

Xe máy
:41:Rất ý nghĩa! Chúc mừng các cụ :6:

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Mai luôn đi Noza ơi!!!Để lâu ỉu mất đấy!!!:21:

Tepjeeu

Đi bộ
Chiều thứ 7 nhé ... Vân Cong đặt chỗ dùm cái. Mấy hôm nay bận quá, ăn nhậu quần quật :P
Mình sẽ đặt chỗ, mình hẹn bọn nhóc bên này lúc 6 giờ chiều nhé, Để lấy địa chỉ đích xác gửi cho bên đấy.
Bên otofun confirm số người nhé. Bên này có 1 số bọn ngoài luồng cũng xin tham gia, ok tất miễn là campuchia :D