Bằng lái xe ép dẻo có đổi được ko?

GAT

Xe điện
nhà em vác mấy thẻ của em đi ép nhựa hết,nói chung tiện cũng tiện,nhưng có nhiều khi có những bác văn phòng khó tính,thích ép nhau thì em cũng lận đận lắm.Lần sau hứa sẽ nghe lời,giữ nguyên hiện trạng.

Phamthai

Xe buýt
Kính các cụ, số là em ép dẻo cái bằng của em từ năm 2006, vì em hay nhét vào ví mà cái bằng nó to quá. hôm nọ thấy bác lái xe ở VP em nói là bây giờ CA ko chấp nhận bằng ép dẻo, vậy em có nên bóc ra ép lại plastic ko, bóc ra liệu có vấn đề gì ko ạ
tks các cụ
cụ yên tâm đi, bóc cái ép dẻo ra, ép cứng lại là vô tư mà!
trừ khi trước khi cụ ép dẻo, cụ bóc luôn cả cái ép cứng.
Trước em đi làm hộ chiếu, CMT ép dẻo nó đuổi ra không nhận hồ sơ, em bóc luôn thế là lại nhận, vì dấu ép chìm huy hiệu vẫn còn ok!

VW Golf GTI

Xe buýt
Chiều 3/1, một trưởng phòng thuộc Cục Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội Bộ Công an (C13) cho biết, chứng minh thư đã được ép loại nhựa do Bộ Công an sản xuất. Loại nhựa này có gắn ký hiệu bảo mật để chống làm giả. Khi người dân ép thêm loại nhựa khác vào sẽ làm mất ký hiệu bảo mật này.

Nếu đưa vào giám định hoặc soi trên máy, những chiếc chứng minh đã “bị ép dẻo” có thể sẽ trở thành... giả. Vì vậy một số cơ quan đã không chấp nhận khi người dân xuất trình chứng minh thư đã bị “ép dẻo”... Cũng theo cán bộ trên, cách đây mấy năm, C13 từng ra thông báo, yêu cầu các cửa hiệu làm dịch vụ ép plastic không nhận ép chứng minh thư.

Tuy nhiên, một số giấy tờ không do Bộ Công an cấp như giấy phép lái xe, các loại văn bằng... sẽ không ảnh hưởng bởi việc “ép dẻo”. Bởi không sử dụng nhựa ép có gắn ký hiệu bảo mật.

son_ktt

Xe hơi
Em cũng mới ép dẻo bằng và giấy phép lái xe, bây giờ ép dẻo nó không dùng giấy ép dầy như ngày trước nữa nên trông OK lắm, chỉ khuyến nghị các Cụ đừng có ép dẻo chứng mình thư là được. :69:

hajinbk

Xe tăng

Vietroad111

Xe buýt
Kính các cụ, số là em ép dẻo cái bằng của em từ năm 2006, vì em hay nhét vào ví mà cái bằng nó to quá. hôm nọ thấy bác lái xe ở VP em nói là bây giờ CA ko chấp nhận bằng ép dẻo, vậy em có nên bóc ra ép lại plastic ko, bóc ra liệu có vấn đề gì ko ạ
tks các cụ
Cụ đừng bao giờ nghe cái ông lái xe ấy nữa - vớ vẩn. Em vừa đổi bằng ép dẻo đây này có sao đâu :ohmy:

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Cháu nghe nói ép dẻo, cái dấu nổi chỗ dán ảnh nó bị phẳng đi nên ko công nhận. Chả biết đúng sai ra sao.
Em mới đổi có 4 lần ép plastic thường và 3 lần bằng ép dẻo chưa thấy ai nói năng gì cả! Mà cái này văn minh lẽ ra các ông công quyền phải học chứ nhỉ???:^):^):^)

Trungtroc

Xe điện
CMND của em cũng ép dẻo, đi làm hộ chiếu, thủ tục HQ, đi máy bay, vào KS được hết, có sao đâu nhỉ.:^)

salan

Xe máy
Các cụ đi ép lụa đi, No vấn đề luôn, các cụ mà ép dẻo 1 thời gian sau nó có vết mốc ở ảnh đấy các cụ ợ:21::21::21:

Quang Hop

Đi bộ
sdsddddddddddddddddddddddddddđ