Bâng khâng- Hoa tím bằng lăng

D nâu

Xe điện
Sang thớt thơ hội hổ tìm hiểu nhé :D
Bác muốn nói gì thì cứ nói đi, D nâu đã nói hết trong thớt " Ngôi nhà của những ai yêu thơ rồi" Chẳng nhẽ em thích làm bạn với ai, thích đọc thơ của ai, thì phải phép mọi người à? Eo ơi có người đang ghen tị với người khác nè!

Chỉnh sửa cuối:

lewin

Xe điện
Cứ chơi đi mợ Nâu Tiêu chí của diễn đàn là Phăn mờ ! Hôm nào ọp buổi gặp nhau cho thoải mái nhá ko phải ai cũng muốn nạt nộ ai cả đâu mợ à ! ;))

Bác muốn nói gì thì cứ nói đi, D nâu đã nói hết trong thớt " Ngôi nhà của những ai yêu thơ rồi" Chẳng nhẽ em thích làm bạn với ai, thích đọc thơ của ai, thì phải phép mọi người à? Eo ơi có người đang ghen tị với người khác nè!

sidecardesigner

Xe điện
Sao e k hjểu j thế?

D nâu

Xe điện
Cứ chơi đi mợ Nâu Tiêu chí của diễn đàn là Phăn mờ ! Hôm nào ọp buổi gặp nhau cho thoải mái nhá ko phải ai cũng muốn nạt nộ ai cả đâu mợ à ! ;))
Mr Tiến Tùng viết: Liên quan đến pa chai lọ và bạn thơ của em đấy

Bac ạ! Những kiểu coment chỉ một vấn đề đã qua cứ viết đi viết lại mãi, Mà ai cũng biết hết rồi, nói nhiều rồi. Em chả thấy có gì fun ở đây cả. Em chỉ nghĩ đơn giản Nếu một người nào đó dành nhiều thời gian đọc bài viết của mình, đối đáp thơ với mình quá nhiều thì mình cũng nên cũng đáp trả lại người đó bằng thơ ca thế cũng là cái tình trên of, thế là vui và là fun. Đó là lý do em vào các thớt thơ không kể bất cứ của ai? Em vẫn vui vẻ bình thường vẫn lượn trên of. Em mong mọi người hiểu giúp em.

Chỉnh sửa cuối:

tungcalo

Xe điện
@ D nâu: Diễn đàn cũng như một xã hội.

Một mặt, mỗi người có những điểm khác biệt riêng mà mọi người cần tôn trọng. Nếu có ai vô tình động chạm đến những điểm riêng đó thì ta nên nhắc nhở riêng, tránh mất hòa khí chung. Còn nếu cố tình thì tất nhiên là hít le không thèm chơi rồi :D

Mặt khác, xã hội đó cũng có những điểm chung, văn hóa chung. Chẳng thế thì mọi người đã chẳng nói chuyện và chơi được với nhau. Thiết nghĩ, trước khi hòa mình vào môi trường nào thì mình cũng nên tìm hiểu xem môi trường văn hóa đó có hợp với mình không. Hợp thì vào, không thì ra. Âu đó cũng là lẽ thường tình. Chỉ có mình thay đổi để phù hợp với xã hội, chứ sao bắt xã hội phải phù hợp với mình đúng không mợ ?

Mong mợ luôn fun và cảm thấy thoải mái khi vào box thơ, cũng như không bao giờ phải viết văn xuôi giải thích điều gì nữa :)

D nâu

Xe điện
@ D nâu: Diễn đàn cũng như một xã hội.

Một mặt, mỗi người có những điểm khác biệt riêng mà mọi người cần tôn trọng. Nếu có ai vô tình động chạm đến những điểm riêng đó thì ta nên nhắc nhở riêng, tránh mất hòa khí chung. Còn nếu cố tình thì tất nhiên là hít le không thèm chơi rồi :D

Mặt khác, xã hội đó cũng có những điểm chung, văn hóa chung. Chẳng thế thì mọi người đã chẳng nói chuyện và chơi được với nhau. Thiết nghĩ, trước khi hòa mình vào môi trường nào thì mình cũng nên tìm hiểu xem môi trường văn hóa đó có hợp với mình không. Hợp thì vào, không thì ra. Âu đó cũng là lẽ thường tình. Chỉ có mình thay đổi để phù hợp với xã hội, chứ sao bắt xã hội phải phù hợp với mình đúng không mợ ?

Mong mợ luôn fun và cảm thấy thoải mái khi vào box thơ, cũng như không bao giờ phải viết văn xuôi giải thích điều gì nữa :)
.....
Gió thổi em vào mùa thu,
Em thấy mình lạc lối.
Mùa thu ấy có điều gì gian dối
Giờ chỉ còn gom gió với heo may.

Gió thổi em vào đóa Bằng Lăng,
Ôi sao cánh bằng Lăng mong manh đến vậy,
Có phải hoa nở nhầm mùa không mưa hạ
Nên màu tím phai mầu tàn úa xác xơ,

Gió cuốn em vào trong không gian,
Em lạc lối giữa dòng người đông đúc quá.
Nhìn gương mặt thân quen nhưng sao lạ
Vườn thơ có còn nồng nàn ấm áp mùa thu?

Em thấy Mùa hoa đã đi qua mà mọi người vẫn vào thớt post thơ và comment thiết nghĩ cũng nên dừng lại trả lời đáp lại tấm lòng mọi người thôi mặc dù comment chả đúng chủ đề gì cả. Em hơi bị fun đấy nhá.hì..hì..
Nếu thớt không còn tính thời sự nữa thì em xin đề nghị khép lại hẹn mùa hoa sang năm nhé?

Chỉnh sửa cuối: