Bảng đèn báo trên taplo xe hơi

Mr.Chun

Xe tăng
xe của cụ là lỗi đông cơ, nhưng mà là lỗi ảo, chi cần xóa là hết ấy mà, cụ có thể on/off chìa khóa, hoạc tháo - ắc quy rồi lắp lại có thể hết, ko hết thì cụ đến gara nào đó có máy đọc lỗi của em thi nhờ xóa 1 cái là xong
chuẩn đó ạ, các cụ có nhu cầu check lỗi xóa lỗi cứ qua bên em giải quyết cho ạ :D

haihazin

Xe buýt
Khi cụ mở khóa điện thì các đèn đều sáng là tất nhiên rồi, sau 1 lúc các đèn đó sẽ tự tắt đi, nếu cụ đi mà mãi nó ko tắt thì có vấn đề. Cận
thận thì cụ mang vào hãng hoặc gara kiểm tra, nếu ko có lỗi thì họ sẽ dùng máy xóa lỗi cho cụ, sau sẽ ko hiện nữa đâu ạ.
Mở khóa sáng sau khi đề nổ máy thì mấy cái đen này mới mất đi đúng ko ạ, xe nhà cháu là như thế.

N_V_L

Xe điện
chuẩn đó ạ, các cụ có nhu cầu check lỗi xóa lỗi cứ qua bên em giải quyết cho ạ :D
ơ thế cụ ở đâu đấy ạ, em rất mong được làm quen với cụ đê học hỏi cụ được ko ạ.... cụ cho em hoi cụ đang dùng máy chuẩn đoán của hãng nào thế ạ????

dinhhunghd

Xe buýt
xe của cụ là lỗi đông cơ, nhưng mà là lỗi ảo, chi cần xóa là hết ấy mà, cụ có thể on/off chìa khóa, hoạc tháo - ắc quy rồi lắp lại có thể hết, ko hết thì cụ đến gara nào đó có máy đọc lỗi của em thi nhờ xóa 1 cái là xong
em cám ơn. để em thử tháo acquy xem có hết ko.

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Xe em mở khóa điện chả thấy đèn ABS sáng j cả các cụ ah?ko thấy đâu luôn ấy@@ liệu vậy có bị sao ko? Cruze LTZ

Dzon

Xe điện
Em đi Morning, bị mất cái nắp bình xăng (lúc mua nhờ người đổ xăng vặn giúp nhưng họ lại quên thế là rơi mất cái nắp), Sau khi đi 2 ngày ko có nắp thì hiện đèn check engine. Mua đc nắp bình xăng mới em tháo cầu chì ecu 2 trong khoang máy ra rồi lắp lại thì thấy đèn check engine lại tắt như bình thường. Ko biết xử lý như thế có vấn đề gì ko nhỉ? Cụ hardtop tư vấn em với!:P

xacpinnokia

Đi bộ
Chào cụ Chun. Tình hình là xe em thỉnh thoảng bị sáng đèn Check Engine (Camry 2.0E Đài loan). Lần 1 em đưa vào Toyota chỗ cầu giấy. Họ sửa cho em được 2 tháng sau lại bị lại. Khi bị lại thì em đưa vào, họ bảo do bộ đọc cảm biến gì đó bị hỏng phải thay. Thế là em nghiến răng thay. Thay xong được khoảng 3 tháng thì giờ lại bị sáng đèn Check Engine tiếp. Em thì kiến thức về cái này không rành lắm. Nhờ bác tư vấn hộ em xem chứ bây giờ mỗi lần đưa vào hãng sửa là các anh ý chặt ác quá. Cảm ơn bác trước nhé.

khuatvanhong

Đi bộ
Cám ơn,bài viết hữu ích quá em đang tìm...

Lancerdo_son

Xe buýt
Hay quá. Các cụ cho em hỏi trên xe Lancer Gala nếu cái dây đai cam sắp tèo thì có hiện đèn báo check enggine ko ạ. Em chỉ còn lo nhất mỗi cái dây này mà chưa đi kiểm tra được. Vì xe mua cũ mà

3_banh

Xe điện
Tại phanh tay tài mới kéo không hết hay phanh ko ăn nên mới quên được phanh tay thôi, chứ phanh nó ăn 1 cái đi ỳ lắm ạ, biết ngay. Cái loại phanh tay mà phải dùng chân trái đạp như Camry là dễ quên nhất ...

Trong này em thấy thiếu cái đèn báo Auto Break nữa, xe em nó có cái đèn đấy, kích hoạt nó lên thì nó ra hình (P)màu xanh lá cây
Phanh tay xe nhà cháu AT kể cả kéo hết cỡ thì ga mạnh nó vưỡn đi, hơi ì tí thôi nhưng cụ nào ko quen AT cũng ko để ý được; mà phanh tay đỗ lên dốc thì ko bị trôi ngược, còn xuống dốc thì vưỡn trôi phỏng các cụ?

tienhungtech

Đi bộ
Chào cụ Chun. Tình hình là xe em thỉnh thoảng bị sáng đèn Check Engine (Camry 2.0E Đài loan). Lần 1 em đưa vào Toyota chỗ cầu giấy. Họ sửa cho em được 2 tháng sau lại bị lại. Khi bị lại thì em đưa vào, họ bảo do bộ đọc cảm biến gì đó bị hỏng phải thay. Thế là em nghiến răng thay. Thay xong được khoảng 3 tháng thì giờ lại bị sáng đèn Check Engine tiếp. Em thì kiến thức về cái này không rành lắm. Nhờ bác tư vấn hộ em xem chứ bây giờ mỗi lần đưa vào hãng sửa là các anh ý chặt ác quá. Cảm ơn bác trước nhé.
Muốn biết xe bị gì thì cụ phải trang bị máy đọc mã lỗi.
Hiện nay có nhiều loại trên thị trường nhưng để đọc và tra ra các lỗi đặc biệt với dòng xe cụ thì cần lưu ý dùng các phần mềm tương thích, tương đương của hãng.

VUXUANPHU

Xe buýt
Thanks bác chủ Thớt nhé. Rất nhiều anh em không để ý.

hoangliensa

Xe đạp
Bài viết rất hay và bổ ích quá các ah, em đang băn khoan về các ký hiệu gặp bác Chun viết bài này sướng thật. Cám ơn bác rất nhiều

abcthoi

Xe tải
May quá, gấu vừa đi tập về bảo là sáng nhiều đèn trên taplo lắm, kiểm tra thì đèn cảm biến mặt đường gì đó và đèn
sáng mãi, làm theo hướng dẫn các bác = cánh tháo ắc quy ra đúng là hết, để tí chạy 300km ra HN xem ntn đây.

OKiaforte

Xe buýt
Em chào bác,
Bác tư vấn cho em với ạ.
Cách đây vài tuần, cái đèn Check engine xe em sáng, em lo quá định đưa xe xuống HN ktra, nhưng 02 ngày sau thấy hết và cho đến nay không thấy nó sáng thêm một lần nào nữa.
Bác phán giúp em xem em nó bị làm sao với ạ. Em đi xe Kia Forte SLi 2010
Em cảm ơn bác!

duythang76

Đi bộ
Chào các bác! Các bác cho em hỏi chút là em có con Lacetti se 2009 bị hiện tượng là hao nước làm mát rất nhanh chỉ 3 ngày là cạn két nước đồng thời sàn ghế lái luôn bị hấp hơi nước (mặt dưới tấm trải sàn luôn ướt ).Em đã mang ra gara thì họ bảo là hở gioăng két sưởi và đã thay thế 2 gioăng đồng thời đổ đủ nước làm mát. Nhưng 3 hôm sau em kiểm tra lại thì két nước vẫn cạn và sàn ghế lái vẫn bị hấp hơi nước(những vị trí sàn khác không bị). Em lo quá không hiểu vì sao, có bác nào rành về vấn đề này chỉ cho em biết với hoặc nếu mang xe ra gara thì nên mang xe ra địa chỉ nào uy tín a. Em đang ở Hải Phòng, số điện thoại 0945264438. Rất mong các bác giúp đỡ, cám ơn các bác nhiều!

2 Speed

Xe tải
Đèn báo túi khí hiện đo

Cho em hỏi đèn trên tap lô báo hình túi khí màu màu đỏ. Vậy là thế nào nhỉ... Tks

Em Nấm

Xe hơi
Bài này hay quá! Đêm qua đọc chưa kịp khen cụ chủ thì trưa nay dính lỗi luôn. Chả là ông anh đồng hao nhà em, nhân dịp ngày nghỉ, ae về bà ngoại chơi, uống rượu... Em tự lượng sức mình cáo ốm ngủ trước, ồn anh tự lấy chìa khóa xe, dong xe em đi chơi, khi về cố đánh xe vào sân, bị quệt một bên sườn và va 2 lần đuôi xe vào cột, hệ thống báo lỗi ko điền khiển đc nữa. Tắt máy đi, khởi động lại, mặt táp lô báo "check engine"... Cụ chủ cho em hỏi, em nên tự xóa lỗi có đc ko hay phải vào ga ra xem còn lỗi gì khác ko ( ngoài các vết trầy xước)! Đội ơn cụ chủ và các cụ tư vấn!!!

Em Nấm

Xe hơi
Em xin hỏi thêm các cụ một câu: ký hiêu 'TCL' có nghĩa là gì ah? Bật và tắt TCL có tác dụng gì cho xe ah?