[Funland] Bằng Đại Học nước ngoài rớt giá?!

MaxCare

Xe hơi
Và thực tế hôm nay thì đúng là VN phát triển rất xa so với hồi đó (nếu so với chính mình) nhưng vẫn ở mức trung bình kém của thế giới (nếu so với thiên hạ). Đây là facts có thể kiểm chứng được.
Cụ nói cũng có ý đúng, cháu xem HDI index VN Rank 117, cũng vẫn thuộc loại kém ( thấp hơn Cuba & Mongolia, Sri Lanka.. ). ASEAN cao nhất là ông Sing Rank 11, mãi sau mới đến Thailand Rank 79

Ngoài ra có các tham số nào thường xem xét vậy Cụ

Em nghĩ do nhiều thuộc địa của Pháp ở châu Phi. Mà văn hóa châu Phi thì làm thuộc địa của nước nào thì cũng sẽ vẫn nghèo.
Thế nên trước cháu cũng thấy kiến trúc Pháp hay hay, nhưng sau đó khi ai khen kt Pháp cháu bắt đầu thấy khó ở ( xin lỗi các cụ KTS :D

Chỉnh sửa cuối:

C0c0

Xe tải
Chả biết trong 40 năm đấy cụ ở đâu, chứ em thấy đất nước thay đổi từng năm. Từ những năm phải đặt gạch mua gạo rồi thời kỳ nuôi lợn gà trong nhà giữa thủ đô. Sau đó em không ở Việt Nam hơn 10 năm, lúc quay lại ô tô đầy đường, khu Thanh Xuân ngày trước em học cấp 3 toàn ruộng bây giờ chả khác gì Manhattan. Mọi thứ đều có, chả khác gì Tây, cần gì là ship đến tận giường.
Em xem thống kê lại thấy khoảng cách thu nhập bình quân của VN so với thế giới lại ngày càng xa, Việt Nam cũng phát triển nhưng thế giới lại phát triển nhanh hơn.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói cũng có ý đúng, cháu xem HDI index VN Rank 117, cũng vẫn thuộc loại kém ( thấp hơn Cuba & Mongolia, Sri Lanka.. ). ASEAN cao nhất là Sing Rank 11, mãi sau mới đến Thailand Rank 79

Ngoài ra có các tham số nào thường xem xét vậy Cụ

View attachment 6868300
Em cũng chưa nhìn vào cái HDI đấy.
Em chỉ dựa vào GDP đầu người, danh sách các sản phẩm sản xuất và xuất khẩu của các doanh nghiệp trong nước, chỉ số ô nhiễm không khí, v.v..
Toàn các facts kiểm chứng được cả.
VN mà khá so với thế giới thì chắc cũng phải có các facts nào đó để cân đong đo đếm phỏng ạ?

Chỉnh sửa cuối:

3d4s

Xe tăng
VN vẫn còn cách xa so với các nước phát triển là rất rõ (GDP 3-5k usd, thậm chí là 7k usd) vẫn xa lắm so với châu Âu & Mỹ, nên những bất cập về XH khi so với tụi kia là điều hiển nhiên.

Điều đó đúng với mặt bằng chung. Tuy nhiên, VN đã và đang thay đổi rất nhiều, nhanh và vẫn đang đi theo hướng "rất tốt". Người dân trong nước, nhóm ở "top đầu" thì giờ cũng chẳng kém gì phương Tây cả về kiến thức, tài sản, nhận thức, hiểu biết, cuộc sống, hội nhập... đó là thực tế. Và nhóm này phát sẽ tiếp tục phát triển rất nhanh, siêu nhanh.

Trong khi đó nhóm Việt Kiều ở nước ngoài, 20-30 năm trước thì khác biệt. Và họ sống trong XH phát triển, ổn định, mọi thứ đã bày sẵn, an sinh XH tốt, XH nhà nước đã lo & đỡ cho hết nên ko phải nghĩ nhiều, thu nhập đều đều... nhưng khó có đột biến vì XH phát triển mất rồi. Và hội VK ở nước ngoài thì thường hay đi so với hội top đầu ở VN (chứ ko ai đi so với mặt bằng chung cả). 20 năm trước, có lẽ đa số VK hơn hẳn. Còn bây giờ thì khoảng cách ngày càng xa.

Nên chính xác là hội VK mà về VN nhìn cuộc sống, thu nhập, cách kiếm tiền, cuộc sống của hội top đầu ở VN là sẽ khủng hoảng luôn. Sẽ thấy ôi sao bạn bè ở VN kiếm tiền dễ thế, căn nhà năm trước 15-20 tỷ năm nay là 40, 50 tỷ... Và sự cách biệt này sẽ ngày càng lớn. Ở VN sẽ càng ngày càng nhiều người giàu, và nhanh. Số lượng người giàu có tài sản triệu $$$ sẽ ngày càng nhiều.

Giờ chuẩn "trend" là rủ bạn bè người thân ở nước ngoài về VN đầu tư, làm ăn, ko là lạc hậu, là thụt lùi, thua kém bạn bè trong nước ngay - chứ gần như hiếm có chiều ngược lại.

Chiều ngược lại bà con tìm đường ra nước ngoài là lao động thu nhấp vừa và thấp - đi xuất khẩu lao động. Hoặc lao động cỡ nhỡ bậc trung, có chút chuyên môn tìm đường đi vì tương lai con cái. Hội này thì thu nhập ổn định, làm thuê chuyên nghiệp, được coi là trung lưu ở Tây... nhưng so với hội top 5% (dần dần sẽ là top 10%n rồi 15%) ở VN thì vẫn là tép so với tôm thôi. Và khoảng cách sẽ ngày càng xa. À còn một hội VIP nữa là hội nhà giàu chuyển tiền/tài sản ra nước ngoài.

C0c0

Xe tải
VN vẫn còn cách xa so với các nước phát triển là rất rõ (GDP 3-5k usd, thậm chí là 7k usd) vẫn xa lắm so với châu Âu & Mỹ, nên những bất cập về XH khi so với tụi kia là điều hiển nhiên.

Điều đó đúng với mặt bằng chung. Tuy nhiên, VN đã và đang thay đổi rất nhiều, nhanh và vẫn đang đi theo hướng "rất tốt". Người dân trong nước, nhóm ở "top đầu" thì giờ cũng chẳng kém gì phương Tây cả về kiến thức, tài sản, nhận thức, hiểu biết, cuộc sống, hội nhập... đó là thực tế. Và nhóm này phát sẽ tiếp tục phát triển rất nhanh, siêu nhanh.

Trong khi đó nhóm Việt Kiều ở nước ngoài, 20-30 năm trước thì khác biệt. Và họ sống trong XH phát triển, ổn định, mọi thứ đã bày sẵn, an sinh XH tốt, XH nhà nước đã lo & đỡ cho hết nên ko phải nghĩ nhiều, thu nhập đều đều... nhưng khó có đột biến vì XH phát triển mất rồi. Và hội VK ở nước ngoài thì thường hay đi so với hội top đầu ở VN (chứ ko ai đi so với mặt bằng chung cả). 20 năm trước, có lẽ đa số VK hơn hẳn. Còn bây giờ thì khoảng cách ngày càng xa.

Nên chính xác là hội VK mà về VN nhìn cuộc sống, thu nhập, cách kiếm tiền, cuộc sống của hội top đầu ở VN là sẽ khủng hoảng luôn. Sẽ thấy ôi sao bạn bè ở VN kiếm tiền dễ thế, căn nhà năm trước 15-20 tỷ năm nay là 40, 50 tỷ... Và sự cách biệt này sẽ ngày càng lớn. Ở VN sẽ càng ngày càng nhiều người giàu, và nhanh. Số lượng người giàu có tài sản triệu $$$ sẽ ngày càng nhiều.

Giờ chuẩn "trend" là rủ bạn bè người thân ở nước ngoài về VN đầu tư, làm ăn, ko là lạc hậu, là thụt lùi, thua kém bạn bè trong nước ngay - chứ gần như hiếm có chiều ngược lại.

Chiều ngược lại bà con tìm đường ra nước ngoài là lao động thu nhấp vừa và thấp - đi xuất khẩu lao động. Hoặc lao động cỡ nhỡ bậc trung, có chút chuyên môn tìm đường đi vì tương lai con cái. Hội này thì thu nhập ổn định, làm thuê chuyên nghiệp, được coi là trung lưu ở Tây... nhưng so với hội top 5% (dần dần sẽ là top 10%n rồi 15%) ở VN thì vẫn là tép so với tôm thôi. Và khoảng cách sẽ ngày càng xa. À còn một hội VIP nữa là hội nhà giàu chuyển tiền/tài sản ra nước ngoài.
Cụ đánh giá VN quá cao, em lấy ví dụ chỉ cần 10% dân số Việt Nam thu nhập bình quân bằng bình quân của Mỹ là 64k/năm thì GDP bình quân của VN đã 6k4, đấy là em vứt luôn hẳn 90% số còn lại không tính.

suzukinokia

Xe máy
giao tiếp chém gió thôi cụ cái đó dễ lắm nhớ từ vựng với phát âm chuẩn thì nhanh mà, tiếng anh kĩ thuật về mảng tiêu chuẩn đọc 3 năm thì chỉ cũng chỉ tọ tọe thôi :D , nhiều cái cho lên google dịch nó có dịch nổi đâu
Sau đó tự trau dồi tiếp cụ, khi mà cụ có cái gốc rễ rồi thì nhẹ lắm, chắm đọc báo online, đọc sách báo khoa học liên quan và khoa học thường thức, xem các video thời sự trên các kênh nước ngoài. Hồi đó em cực thích xem TED TALK ở đây https://www.ted.com/talks hoặc đây https://www.youtube.com/c/TED/videos.

Mr. Toàn

Xe điện
Cụ cho cháu hỏi cụ dẫn chứng từ những nguồn nào mà cụ nói dư vậy? “Rẻ hơn rất nhiều” thì cháu công nhận vì cái này so sánh dễ, còn nói “chất lượng tốt hàng đầu thế giới” là cụ tự nói ra hay ai nói ạ? Căn cứ vào những tiêu chuẩn gì mà đánh giá là hàng đầu thế giới ạ?

Nếu cụ dẫn chứng ra được những tiêu chí khoa học để đánh giá nghành nha VN tốt hàng đầu thế giới, cháu tin sẽ ngày càng có rất nhiều người NN đến VN sử dụng dịch vụ nha khoa. Giá Sài Gòn mà có được hàm răng Hollywood cháu chỉ mới nghĩ đến thôi đã thấy ham :).
Quan điểm thẩm mỹ khác nhau nên bs nha khoa cũng khác nhau cụ ạ vs nganhf làm đẹp cũng phải theo nhu cầu. 2 bé nhà em làm nha khoa ở phòng nha khoa chủ yếu cho người nước ngoài thì họ làm nha khoa theo hướng cố gắng duy trì răng gốc và làm đẹp theo hướng nụ cười hollywood (giống em ca sỹ Tóc Tiên) còn nha khoa nội thì ưu tiên nụ cười chúm chím nên đa số kêu bệnh nhân nhổ răng 😁, dễ hơn và yêu cầu cũng không khó như ở trên. Chi phí thì trường hợp 1 cũng lớn hơn 2, thời gian 1 cũng lớn hơn 2. Chất lượng thì em thấy 1 cũng lớn hơm 2. Giá 1 cao hơn 2.

physician

Xe tải
Những cái thực tế hiện trạng, về facts thì chắc em và cụ không khác biệt nhau nhiều (thu nhập bình quân, số lượng ô tô, tốc độ tăng trưởng, v.v...).

Chỉ khác nhau ở cảm nhận về cái facts đó. Cụ so sánh hiện tại với chính mình ngày xưa nên cụ thấy hài lòng.

Nhưng "chính mình ngày xưa" là một xuất phát điểm vô cùng thấp, thấp đến không tưởng tượng nổi.

Thời bao cấp đã có năm GDP đầu người của VN thấp nhất thế giới, và thấp bằng một nửa nước thấp nhì, thấp hơn tất cả các nước vùng Nam Sahara đói nghèo mà cụ nhìn thấy trên tin tức quốc tế.

Từ cái xuất phát điểm như thế thì một nước phát triển bình thường trong điều kiện thuận lợi như thời gian qua, dù tệ đến mấy thì cũng sẽ tiến bộ xa so với hồi đó.

Và thực tế hôm nay thì đúng là VN phát triển rất xa so với hồi đó (nếu so với chính mình) nhưng vẫn ở mức trung bình kém của thế giới (nếu so với thiên hạ). Đây là facts có thể kiểm chứng được.

Mà thôi, những cái này trước nay 2 bên đã chém nát rồi, em không nói thêm nữa kẻo lạc đề của thớt.
Nghe mấy cụ chém thu nhập bác sĩ viện công lớn VN rất cao, tôi phải hỏi đứa bạn- hiện làm Tim mạch Bạch Mai (viện này chắc đủ lớn rồi)

Nó học giỏi nhất lớp tôi ngày xưa, top 10% toàn khóa, trước học Nội trú Tim Mạch (ngày xưa đỗ nội trú TM là vip lắm).

- Lương + phụ cấp ở viện khoảng 20 củ (nó show tôi bảng lương).
- 2 ngày cuối tuần, nó chạy sô phòng khám ở Quảng Ninh hoặc một số bệnh viện tư lớn (Medlatec/ Tâm Anh/ Vinmec), được 3 củ/ ngày

Vị chi tháng được 44 củ, tôi cho hẳn lên 50 củ.

Để được thu nhập ấy, nó làm ngày đêm, hy sinh thời gian cho bản thân và gia đình, mặt mày hốc hác, mắt thâm quầng vì thiếu ngủ...

Tôi trêu: thêm chút thời gian nữa, đủ 10 năm kinh nghiệm, thu nhập mày sẽ được 5k $. Nó chửi: có cái nịt.

Nó cũng nói: trong ngành Tim mạch nếu được làm can thiệp, thu nhập sẽ cao hơn- nhưng là sân chơi của con ông cháu cha, chỉ học giỏi đơn thuần không đến lượt...

Lĩnh vực đỉnh cao, đầy chất xám như thế vẫn phải quan hệ, lối đi nào ở VN cho đội nghèo vượt khó (như chúng tôi) tự lực vươn lên?

Chỉnh sửa cuối:

MaxCare

Xe hơi

Số này của Cụ có thể nhiều nhưng chắc chưa đến 0.5%

Chỉnh sửa cuối:

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là việc tranh luận đi lạc chủ đề. Thằng VNexpress quăng cái bài lên cũng vớ vẩn.
Một người có tư duy tốt, có năng lực lại chăm chỉ thì học trong nước hay nước ngoài đều sẽ thành công, tuy nhiên nếu được đào tạo ở NN thì con đường dẫn đến thành công chắc sẽ nhanh hơn, còn học trong nước thì cần nỗ lực hơn.
Một người năng lực yếu kém lại không nỗ lực thì học ở đâu cũng thế thôi.
Vấn đề thành công nó nằm ở bản thân mỗi cá nhân, trừ các trường hợp có bên thứ 3 nâng đỡ, chứ bằng cấp chỉ là cái chứng chỉ giúp đi qua cửa, không phải là chứng chỉ đảm bảo cho thành công trong tương lai.

starsn

Xe điện
Số này của Cụ tuy nhiều nhưng chắc chưa đến 0.5%
Cụ đấy hay thích nói kiểu đứa nào khá tí ở VN cũng chủ doanh nghiệp, kinh doanh thành công kiếm trăm nghìn tỷ như phim, còn nước ngoài toàn bọn cu li :) Không biết cụ ấy đã kiếm được chừng ấy chưa.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Nghe mấy cụ chém thu nhập bác sĩ viện công lớn VN rất cao, tôi phải hỏi đứa bạn- hiện làm Tim mạch Bạch Mai (viện này chắc đủ lớn rồi)

Nó học giỏi nhất lớp tôi ngày xưa, top 10% toàn khóa, trước học Nội trú Tim Mạch (ngày xưa đỗ nội trú TM là vip lắm).

- Lương + phụ cấp ở viện khoảng 20 củ (nó show tôi bảng lương).
- 2 ngày cuối tuần, nó chạy sô phòng khám ở Quảng Ninh hoặc một số bệnh viện tư lớn (Medlatec/ Tâm Anh/ Vinmec), được 3 củ/ ngày

Vị chi tháng được 44 củ, tôi cho hẳn lên 50 củ.

Để được thu nhập ấy, nó làm ngày đêm, hy sinh thời gian cho bản thân và gia đình, mặt mày hốc hác, mắt thâm quầng vì thiếu ngủ...

Tôi trêu: thêm chút thời gian nữa, đủ 10 năm kinh nghiệm, thu nhập mày sẽ được 5k $. Nó chửi: có cái nịt.

Nó cũng nói: trong ngành Tim mạch nếu được làm can thiệp, thu nhập sẽ cao hơn- nhưng là sân chơi của con ông cháu cha, chỉ học giỏi đơn thuần không đến lượt...

Lĩnh vực đỉnh cao, đầy chất xám như thế vẫn phải quan hệ, lối đi nào ở VN cho đội nghèo vượt khó (như chúng tôi) tự lực vươn lên?
[/QUO
Ơ.
Bạn cụ nói là có cái nịt rồi cụ còn đặt dấu hỏi.

7years

Xe điện
nói chung ở đâu chả có chóp. Bảo y tế với đào tạo y ở vn nhất thế giới xưa nay mỗi ô Tùng gọi là có tý danh từ những năm 6x. Còn đại trà mà nhất thì dân tình đã chả sang thái sang sing sang mỹ. 500k usd chắc cũng một số nhưng còn 1 số khác ở cái bv tuệ tĩnh gì lương không bệnh nhân không kia kìa.

Amager

Xe hơi
Tự dưng lôi báo lá cải về chả hiểu nhâm vật thật hay bịa mà đi 3 năm thất nghiệp thế học trong nước có việc ngay vì am hiểu tt trong nước nghe gớm vậy.

Còn du học đâu được 100% học bổng? Chỉ có trung quốc thôi.

Còn miễn phí đh như mấy ô bắc âu hay giảm 1 phần học phí như các nước khác thì đừng lờ. Học đâu chả phải chi, ít nhất là cf sinh hoạt, làm như mình ông việt học giỏi thế giới nó ngu hết.
Bắc Âu (trừ Norway) bây giờ đều thu học phí của non-EU rồi nhé cụ.
Học bổng toàn phần bậc đại học thì đầy cụ nhé. Cụ xem các trường có chương trình học bằng tiếng Anh bên Nhật, các trường bên Hàn, nhiều trường bên EU (padua, maastricht...)
Bậc sau đại học thì đâu trên thế giới này cũng có học bổng có sinh hoạt phí cụ nhé.

taton7983

Xe buýt
Không kiếm được thằng giỏi thực sự thì là Cty kém chứ đừng đánh đồng số đông Dhs là không có năng lực.

7years

Xe điện
Bắc Âu (trừ Norway) bây giờ đều thu học phí của non-EU rồi nhé cụ.
Học bổng toàn phần bậc đại học thì đầy cụ nhé. Cụ xem các trường có chương trình học bằng tiếng Anh bên Nhật, các trường bên Hàn, nhiều trường bên EU (padua, maastricht...)
Bậc sau đại học thì đâu trên thế giới này cũng có học bổng có sinh hoạt phí cụ nhé.
À ý em là miễn giảm học phí nó là chính sách. Chứ không phải cứ được tý miễn giảm tự coi mình là nhân tài. Còn trên đh thì rõ ràng rồi, nhưng học đh đa số mất tiền mới vào được các trường có tiếng chứ đừng tưởng vn tài ba lắm. Học mấy trường chóp khéo bố mẹ còn phải cúng vài trăm đến vài triệu cho trường để được ưu tiên cơ.

coolpix8700

Xe ngựa
Quan điểm thẩm mỹ khác nhau nên bs nha khoa cũng khác nhau cụ ạ vs nganhf làm đẹp cũng phải theo nhu cầu. 2 bé nhà em làm nha khoa ở phòng nha khoa chủ yếu cho người nước ngoài thì họ làm nha khoa theo hướng cố gắng duy trì răng gốc và làm đẹp theo hướng nụ cười hollywood (giống em ca sỹ Tóc Tiên) còn nha khoa nội thì ưu tiên nụ cười chúm chím nên đa số kêu bệnh nhân nhổ răng 😁, dễ hơn và yêu cầu cũng không khó như ở trên. Chi phí thì trường hợp 1 cũng lớn hơn 2, thời gian 1 cũng lớn hơn 2. Chất lượng thì em thấy 1 cũng lớn hơm 2. Giá 1 cao hơn 2.
Nếu nói nha khoa.
Hồi nhà em ở Đức về chơi bèn kéo nhau đi nha khoa để có bao nhiêu vết chấm hay sứt trên răng là được nhám hết. Ở Đức cứ quá 6 tháng không đi kiểm tra răng thì lần đi đến nha khoa tiếp theo bảo hiểm sẽ khòng trả tiền. Tụi ở nhà trẻ mẫu giáo thì họ đến tận nơi kiểm tra. Thấy răng bất thường là bị phái đến nha khoa. Có lần thấy vết khoan trên răng đứa đầu nhà em nên em mới có cái quyết định về chơi, tận dụng thời gian đi làm răng cho nó.
Đến lúc chuẩn bị về, phải làm cái thẻ tiêm chủng họ lẫy mẫu máu của nó. Gần 2 tiếng đâm hết mu tay phải lại sang tay trái rồi lại trở về tay phải. Trên 2 mu bàn tay vết đâm chi chít, ngồi nhìn rất thương con mà vẫn phải cắn răng chỉ nhìn.
Ở bên ấy nhà em mua bảo hiểm tự nguyện!

starsn

Xe điện
Vì mức chi phí cho 1 người ở VN là thấp, em đoán ở mức 5tr-10tr/người/tháng, nên em nghĩ ở VN nếu chỉ làm công ăn lương thì 50tr/tháng là mức cao rồi (chi phí cho 1 người chiếm có 10%-20% lương).
Thường thì sau khi tích được đủ vốn họ sẽ đầu tư kinh doanh, khoản này có thể cho lợi nhuận tương đương với lương, hoặc nhiều hơn.
Cụ lại tính bác sỹ đi mở phòng khám để tự kinh doanh. Cái nghề gì tự kinh doanh được mà chả giàu, kể cả bán bánh cuốn, nhưng đâu phải ai bán cũng giàu.

Cũng như không phải bác sỹ nào cũng mở phòng khám được tốt mà giàu. Thế thì bao nhiêu bác sỹ là chừng ấy phòng khám rồi.

Cụ nhìn giá chung cư HN xem, lương 50tr nuôi thêm 2 đứa con bảo nhiêu năm mua được chung cư 100m2? Mua không được, quay ra chửi chính sách thì các cụ đây lại dạy "ai bảo ngu, không biết kiếm tiền. Người ta đi buôn đất, đi kinh doanh nhà lầu xe hơi ầm ầm kia kìa".

Chỉnh sửa cuối:

starsn

Xe điện
Vì cụ ấy lấy ví dụ một trường hợp SV giỏi, nên em cũng lấy ví dụ về thu nhập có thể của một BS giỏi.
Các bài trước cụ ấy nói top 10 OK, còn với cụ ấy (top 40) thì cs & hành nghề bác sỹ VN khá khó khăn. Các cụ khác tiếp tục dạy bảo, tại anh dốt thôi, người giỏi đầy kìa, nên cụ ấy mới nói, đây, người giỏi top làm việc cật lực được 44tr đây.

Còn giỏi chuyên môn mở phòng khám kiếm được tiền (lúc đã lớn tuổi) thì chắc có, nhưng không nhiều. Ngay bên sản cả HN bao nhiêu thế hệ bs mà cũng chỉ có 3-4 người nổi tiếng đông khách thôi. Còn lại cạnh tranh kinh doanh, chứ không phải cứ giỏi là xong.

physician

Xe tải
Vì cụ ấy lấy ví dụ một trường hợp SV giỏi, nên em cũng lấy ví dụ về thu nhập có thể của một BS giỏi.
Thời đi học, trừ tiếng anh tất cả các môn nó đều hơn tôi...

Xét chuyên môn, ở VN nó thuộc loại giỏi (học Ntru, làm bv Bạch Mai, đi lên bằng thực lực)

Nhưng thu nhập cũng không quá cao, lại đánh đổi nhiều thứ (thời gian, sức khỏe)

Công sức tôi bỏ ra học PRES-chứng chỉ hành nghề Ireland (nếu đỗ) không lớn hơn nó cày nội trú Tim Mạch được.

Vậy tại sao thu nhập nó không bằng tôi? (cùng kiếp làm thuê)

Không phải do đào tạo cùi bắp với đãi ngộ như mứt thì là gì?

Chỉnh sửa cuối: