[Luật] Bán xe khi đang thế chấp ngân hàng

AnhHoangB2

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi chút ạ, tình hình cháu đang vướng vào một chuyện rắc rối chả đâu vào đÂu.
Chuyện là thế này, cháu có đứng tên mua trả góp hộ ông a trai 1 cái xe ô tô. Vừa rồi làm ăn thua lỗ ông bị con bồ nó siết nợ cái xe.
Xe thì vẫn đang thế chấp ngân hàng, cháu thì cũng bị động tại bọn chúng bồ bịch yêu nhau nên bảo chỉ viết giấy tờ gọi cho có thôi. Vậy là ra phòng công chứng bên công chứng làm giấy tờ mua bán, có ký và lăn tay 2 vợ chồng cháu.
Cháu đọc trong đó có đoạn ko được mua bán tài sản đang bị thế chấp, cháu cũng suy nghĩ như này thì là lừa đảo. Cơ mà tụi nó trấn an, bảo làm thủ tục lấy lệ thôi.
Cho cháu hỏi vụ này bồ a cháu lật lọng tố cáo cháu lừa đảo đc
Ko?
Lúc bán xe cháu có nói rõ với bên công chứng là xe đang thế chấp rồi.
Bọn chúng bồ bịch còn đang mặn nồng, cháu nên làm gì để đảm bảo rằng ko bị tố cáo tội lừa đảo, vì cháu thực tế đâu có lừa. Yêu cầu nó làm bản cam kết kiểu phải thực hiện đẦy đủ nghĩa vụ còn lại với ngân hàng hay gì đó ko?
Hợp đồng mua bán ngoài văn phòng công chứng đó có là thể sang tên mua xe đc ko?
Cảm ơn các cụ, mong các cụ biết về luật tư vấn cháu ạ. Đội ơn các cụ nhiều!

AnhHoangB2

Xe tải
vô lý phòng công chứng lại công chứng mua bán xe oto của cụ.
Phòng công chứng quen của con bồ kia, em nghĩ là chưa công chứng đc ạ. Vì chưa có giấy tờ xe,
Hôm trc em chỉ đưa tờ phô tô có dẤU ĐỎ của ngân hàng thôi ạ. Nhưng hợp đồng mua bán xe đã có chữ ký vậy có kiện cáo đc ko cụ?

khkdgs

Xe điện
công chứng viên nào ký cái này thì ốm đòn

AnhHoangB2

Xe tải
công chứng viên nào ký cái này thì ốm đòn
Cụ ơi nếu chưa công chứng thì hợp đồng mua bán xe kia có tác dụng để kiện cáo ko? Em chỉ là người ở giữa ko đc cái gì vớ vần vướng vòng lao lý thì khổ. Em có cần yêu cầu con bồ của a trai em
Viết cam kết thanh toán nốt tiền của ngân hàng ko ạ? Em chỉ sợ bồ bịch lúc chán nhau em là đứa chịu hậu quả.

thinhkieuphong

Xe điện

thanhphong1998

Xe điện
Bồ bịch yêu đương mặn nồng gì mà xiết nợ xe của nhau. Ông anh cụ là anh xã hội chứ gì.Tốt nhất là cụ né ra cho lành.

seven_love2003

Xe buýt
Cụ ký là cụ sai lè rồi, cụ bị tội lừa đảo vì mang xe thế chấp đi cắm, tội này nặng đó cụ ơi, nó tố lại cụ thì cụ đền toàn bộ giá trị xe cho nó thì may ra nó mới để cụ yên, chưa kể cụ vẫn vướng vào việc trả nợ ngân hàng. haizzzz
Đúng là đừng nhắm mắt không suy nghĩ và ký bừa. chán cụ lắm

thiadaivuong

Xe hơi
Thực ra nếu tụi nó tố cụ thì tụi nó cũng la lừa đảo thôi cụ.
Để chứng minh lừa đảo, thì cần phải có động cơ, và hậu quả. Nếu cụ có người làm chứng là dc, khỏi phải sợ.
Thực sự nếu ra tòa, thì tòa ko thể chứng minh động cơ của cụ là lừa đảo dc. Ngược lại, bọn kia mới sợ vì động cơ rất phức tạp.
Theo luật hình sự, thì nếu tội lừa đảo là phải đi tù đó cụ.

AnhHoangB2

Xe tải
Bồ bịch yêu đương mặn nồng gì mà xiết nợ xe của nhau. Ông anh cụ là anh xã hội chứ gì.Tốt nhất là cụ né ra cho lành.
Ko phải xã hội cụ ơi, bồ bịch thôi, ông a chắc cũng hứa hẹn kiểu cho ăn bánh vẽ về 1 cuộc sống bên nhau .
Cháu dại dột dính vào thế mới khổ, giờ mới phải lên đây cầu cứu các cụ ạ.

AnhHoangB2

Xe tải
Cụ ký là cụ sai lè rồi, cụ bị tội lừa đảo vì mang xe thế chấp đi cắm, tội này nặng đó cụ ơi, nó tố lại cụ thì cụ đền toàn bộ giá trị xe cho nó thì may ra nó mới để cụ yên, chưa kể cụ vẫn vướng vào việc trả nợ ngân hàng. haizzzz
Đúng là đừng nhắm mắt không suy nghĩ và ký bừa. chán cụ lắm
Cháu cũng nghĩ như cụ, dại dột quá đâm ra ngu người. Giờ nó vẫn mặn nồng, ko biết phải lên làm giấy tờ gì để đảm bảo nó có kiện lật kèo cháu ko sợ. Kiểu như 1 bản cảm kết viết tay, nó phải trả đủ tiền ngân hàng.

AnhHoangB2

Xe tải
Anh ruột cụ ơi, thế cháu mới nhắm mắt ký. Nó làm hộp đồng mua bán xong lại đưa xe cho a em sử dụng. Con bồ nó kêu làm hợp đồng cho có, để đề phòng vợ của a trai cháu đòi xe. Vì em nó cũng bơm cho a cháu hơn tỏi rồi.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Giấy tờ ngần hàng cầm, sao công chứng đc, dù có quên đi nữa

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Về luật vợ chồng cụ là sai
NH nó biết nó kiện ra toà cụ ốm hò
Về tình cảm anh cụ đúng sai cháu k rõ về đạo đức : bồ bịch có thằng e bao che cho là éo ổn. Cụ hãy đặt địa vị vợ cụ bồ bịch có con e nó bao che.
Về tình yêu : con bồ kia chén a cụ chán chê rồi vay mượn nợ nần nó xiết cái xe đứng tên cụ thế mà cụ cũng nghe cũng ký , mình fai bảo vệ a mình chứ - giọt máu đào hơn ao nước lã.
Như cháu chả có éo rid đứng tên cả , nợ NH hơn chục tỏi thế chấp bằng đất đến h k có khả năng trả nợ và ăn bám vợ .
Chấm hết :D