[Funland] Bàn về sĩ diện hão chốn công sở

đam123

Xe tải
Ông này mới là bần tiện soi mói này, thế nó phải đi bộ ở lều mới chuẩn à???
He he thế mà ko mới chán chứ cụ nhỉ.
Em ko soi mói mà ngán ngẩm cụ ạ, đôi khi thấy cái nhân cách nó rẻ mạt quá, anh em quý mến trêu đùa nó khác với ngả ngón, ôm ấp khi trên bàn nhậu, khi đi hát, khi đi quẩy cụ ạ!

đam123

Xe tải
Còm này nghiêm túc nhá, em đã từng đi làm nhà nước với thời gian đủ dài để trải nghiệm và khả năng tán gái thì chị em đều phải công nhận (thời trẻ trâu thôi :)) ) nhưng em khẳng định không dễ như cụ nói, thấy người ta à ơi với mình lại cứ tưởng họ thích mình, muốn chịch xoạc với mình thì ảo tưởng cmnr :))
Em đã nói ở các còm trên, chuyện ngoại tình, chịch xoạc em ko dám chắc nhưng chuyện ôm ấp ngả ngón, hôm hít thì nhiều vô kể.
À nếu cụ chỉ tham gia vào các cuộc nhậu toàn cơ quan thì cũng ít hơn, hoạc cụ đang u 30 thì cũng như cụ nghĩ. Nhưng nếu cụ tham gia vào các cuộc lđcc hoặc tp, pp trở lên hoặc u 40 trở thì chắc chắn sẽ nghĩ như em.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em đã nói ở các còm trên, chuyện ngoại tình, chịch xoạc em ko dám chắc nhưng chuyện ôm ấp ngả ngón, hôm hít thì nhiều vô kể.
À nếu cụ chỉ tham gia vào các cuộc nhậu toàn cơ quan thì cũng ít hơn, hoạc cụ đang u 30 thì cũng như cụ nghĩ. Nhưng nếu cụ tham gia vào các cuộc lđcc hoặc tp, pp trở lên hoặc u 40 trở thì chắc chắn sẽ nghĩ như em.
ok, cụ nói ở CQ cụ hoặc cụ đã thấy thì em đồng ý nhưng cụ không nên đưa ra con số 99% vì nó chẳng có căn cứ nào cả :))

đam123

Xe tải
Vâng thưa cụ Sư, em kết thúc tranh tụng vì nó chả ảnh hưởng đến em và đến cụ!

kubi82

Xe điện
sếp công ty vợ cụ mà can thiệp cả nhân viên dùng điện thoại gì, rồi gợi ý mua lap thì không hiểu sếp kiểu gì.

H2H

Xe tải
Cái khác không nói, giờ lủng lẳng cạp lồng em xếp vào loại lom rom hết :-j
Ôi lâu lắm em mới được diện kiến chú, dạo này chú khỏe ko ạ, có truyện nào mới ko mà lâu e ko được đọc.

hatchback

Xe buýt
Cụ nên xin nghỉ đi cùng cơ quan vợ. Em thấy thế là bình thường, đi chơi mà mang theo con đi ( mỗi 2 mẹ con) thì ở nhà còn sướng hơn.
Các cụ trong này đang ở 2 trạng thái cực đoan (bênh chồng hay vợ) nhiều quá.
Em thấy tạm thời đây là biện pháp khả thi, cũng là dịp để tìm hiểu, thậm chí trao đổi với bên đồng nghiệp của vợ, sau rồi nghe ngóng thêm mới tính. Nếu dịp này mà cụ có khả năng trao dổi, phản biện tốt, biết đâu vợ từ từ bớt những đòi hỏi kia.
Nếu coi sự việc là quan trọng, thì thu xếp đi vài ngày đâu có sao?
Còn nếu vợ nó không muốn đi chơi với cơ quan cùng cụ thì vấn đề coi chừng nghiêm trọng.

Wakeup

Xe điện
Gì thì cũng phải để vợ hoà hợp với chỗ làm chứ một mình một kiểu thì lệch lạc, không hoà nhập đc. Ở văn phòng, công sở mà không hoà nhập được với mọi người thì dăm bữa nửa tháng là out ngay.
Một mình mặc quần ở chỗ cởi chuồng thì thành khiêu dâm đấy.

hahoi518

Xe buýt
Cụ ơi,
Sau một thời gian nghỉ việc để sinh nở và chăm con nhỏ, khi quay lại công sở phụ nữ chúng em thường sợ mình bị "lạc loài" với đồng nghiệp, nỗi lo khó hòa đồng còn lớn hơn lo mình tụt hậu về nghiệp vụ. Vì vậy nhiều khi cũng mất thời gian chạy theo xu hướng chung để hòa nhập đã, lấy lại tự tin rồi sẽ tự cân bằng. Những chuyến team building hoặc company trip em nghĩ là cần thiết, khoảng thời gian này sẽ giúp chị em thân thiết nhau hơn, sau này làm việc cùng nhau thoải mái hơn. Không bị áp lực tiền bạc, cụ cứ đầu tư cho mợ nhà sắm sửa đôi chút, coi như mua thêm "tự tin" để mợ an tâm công tác. Hồi trở lại làm việc sau đợt nghỉ thai sản, em cũng tiêu vèo tháng lương cho mấy chai dưỡng da vài cái áo đầm, tiếc đứt ruột nhưng cảm giác tự tin thật đáng đồng tiền.
Chuyện chăm con cứ chia nhau mà làm thôi ạ, có lúc mình bận vợ ôm con miết, có lúc vợ bận thì mình cũng gắng xoay sở. Vụng đến mấy cũng lo được nếu cụ yêu thương con, nó là bản năng của người làm cha mẹ rồi.
Cảm ơn Mợ, giờ e mới biết được cảm xúc của vk thế nào.

huyvq75

Xe tải
các cụ tham nha topic này nhiệt tình quá

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tại cụ xuề xoà nên nghĩ oan cho vợ. Em thấy vk cụ đòi hỏi chính đáng đấy chứ.
Tâm lý phụ nữ là thế! Vợ em kém người khác 1 bông hoa cũng không chịu nổi. Thậm chí còn so sánh "chồng con H còn hôn nó trước mặt bao nhiêu người".
Nhiều khi bực, nhưng phải chiều cụ ạ, mình chiều nó thì nó mới chiều mình
Cụ không bảo với gấu " Em muốn thì anh làm thế cũng được nhưng chỉ sợ chồng H nó đánh"=))

TamAn7810

Xe tăng
Em thấy cụ nên thoáng hơn tí, kèm cặp nhau mãi cũng mệt lắm...

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
chắc nhà cụ kinh tế tốt, ổn định nên vợ cụ mới có khả năng đòi hỏi chứ vợ em sau sinh vẫn tiếc tiền mua cái áo sơ mi 300k để đi làm
khổ

caisua

Xe lăn
Xưa nó nhịn cụ để nó lấy được chồng tử tế, giờ nó bung ra thì cụ phải xử lý thôi

250cc

Xe tăng
Phụ nữ thích ngoại hình mà cụ. Thấy người khác mặc đẹp trang bị xịn thì ít nhiều cũng muốn. Chắc lâu nay nhà cụ xuề xoà quá, nay vợ cụ vào môi trường xung quanh ào nhoáng nên thấy lạc lõng, đấy là bình thường.
Cụ chủ thì em thấy hơi cổ hủ.

Dark_Man

Xe buýt
Ông lom dom thì cũng nên để cho vợ tươm tất tý, ai lại bắt vợ theo ý mình bao h? :))))

baolong2410

[Tịch thu bằng lái]
EM thấy cụ đúng là cũng hơi gàn thật... còn chuyện đem cơm đi là bthuong (em cũng vậy :D )

chidixeom

Xe hơi
Cảm ơn Mợ, giờ e mới biết được cảm xúc của vk thế nào.
Nói về tâm lý phụ nữ sau sinh thì lằng ngoằng lắm ạ, cụ cứ xem như tìm hiểu vợ lại từ đầu, lúc nào vui vẻ tỉ tê xem mợ ấy có khó khăn gì trong công việc hoặc bị lạc lõng ở văn phòng thì cụ cứ chia sẻ kinh nghiệm của mình với mợ.
Chuyện đem cơm theo em nghĩ mình thích ăn cơm nhà thì đem thôi, công ty em cũng nhiều người đem cơm, trưa đến ngồi pantry ăn uống cùng nhau cũng vui, xong lại cà phê cà pháo, thi thoảng bận hoặc lười rủ rê bắt grab ra ngoài ăn.
Em chúc cụ mợ sớm tìm lại nhau như ngày mới cưới, hehe.