Bàn về ốp phanh cho CV

TheOne

Xe điện
Em đã quyết lắp roài, ko fải lăn tăn j nữa ợ. Nhân tiện cho em hỏi lun là nếu lắp body kit hay lip j đó thì khi cần có tháo ra đơn giản ko, ý e là có tự tháo ra được, ko fải thuê thợ ko, vì nếu đi về quê, đường làng, đi cái nè thì căng. Nếu ngon thì e cũng sắm lun.
Cám ơn đã chỉ bảo....
lắp là phải quyết đoán bác ạ, còn giờ vẫn lăn tăn lip , kit gì đó thì ko ổn. bác xem gu của bác thích lắp loại nào, nên lắp loại nào cho phù hợp ... có đến 4 loại hiện tại thị trường đang có cho bác lựa chọn: lips 2 loại, kits 2 loại

Khoaimy

Xe tăng
Ngoài khả năng trang trí ra nó còn thể hiện độ chơi vì hầu hết những xe tầm cỡ mới dám chơi phanh của Brembo bác ợ!Em mua một bộ rồi nhưng vẫn chưa lắp vì mấy ông thợ lười quá nên em cũng lười theo (y)
Cái này là ốp ngoài trang trí mà, có phải Brembo xịn đâu mà tầm cỡ.
@Chủ thớt: Bác cứ xác định lắp cho vui, cho đẹp, ngoài ra ko có tác dụng gì, ko gây thiệt hại gì (ngoài vài trăm k tiềm mua&lắp). Lắp được bằng vít như bác Limozin thì hay nhất, ko thì lại lắp bằng silicon như bác Trungmytu. No problem!

Khoaimy

Xe tăng
Em đã quyết lắp roài, ko fải lăn tăn j nữa ợ. Nhân tiện cho em hỏi lun là nếu lắp body kit hay lip j đó thì khi cần có tháo ra đơn giản ko, ý e là có tự tháo ra được, ko fải thuê thợ ko, vì nếu đi về quê, đường làng, đi cái nè thì căng. Nếu ngon thì e cũng sắm lun.
Cám ơn đã chỉ bảo....
Xe độ là xe chơi, mà chơi thì về quê e ko ổn. Bác tính kỹ vì khi lắp vào, sẽ hạn chế việc lên vỉa, đường xấu. Bác bỏ luôn ý định khi nào về quê thì tự tháo ra. Nếu bác ngại, tốt nhất để nguyên bản mà chạy, tha hồ về quê.

Nhật Mai

Xe đạp
Xe độ là xe chơi, mà chơi thì về quê e ko ổn. Bác tính kỹ vì khi lắp vào, sẽ hạn chế việc lên vỉa, đường xấu. Bác bỏ luôn ý định khi nào về quê thì tự tháo ra. Nếu bác ngại, tốt nhất để nguyên bản mà chạy, tha hồ về quê.
Ko thì bác ấy lắp xong, rồi gặp bác đồng nát nhờ bán đồng nát là đc :)

vitagifts

Đi bộ
Ước mơ trang bị Brembo là quá mắc vì tốn đến ~2000 usd mới có. Do đó chơi chụp thắng cũng hay.

Em cũng đã chơi rồi, gắn bằng silicon rất OK khộng bị gì cả.

Về chụp thắng brembo cũng có 2 loại: loại chữ brembo nổi và chữ decal dán vào hoặc in.
Chất lượng cũng khác nhau nhiều lắm :)

cv6179

Xe hơi
Cái lazang của cụ đẹp đới. bao nhiêu bộ nầy đấy bác

luxus

Xe tăng
Nhìn cái silicon màu đen hơi mất cảm tình
Em thấy cũng được đấy chứ ạ. Bánh xe về cơ bản lúc nào cũng bẩn nên chắc chả ai dòm vào nhìn kỹ xem nó bẩn vì đất, cát hay vì mầu silicon.

Huy08

Xe buýt

raninc

Xe tải
HN chỗ nào lắp loại này nhỉ các cụ ?:| em mới lên vành thưa lắp cái nhìn cho nó sáng ợ :|

BentleySport

Xe buýt
Vô tư đi bác ơi!Em lắp rồi, chả ảnh hưởng gì, các bác bên otofc lắp mãi rồi có thấy ai kêu ca gì đâu, bác gắn bằng silicon cũng được, mai kia chán thì bóc ra ko ảnh hưởng gì cả!
Đây ạ:

Đẹp qua cụ ơi! Cụ lắp ở đâu cho mình cái địa chỉ và giá cả nhé! thanks. AH mà cụ có biết giá loại chữu nổi và dán đề can ko cụ! Hic! Phiền cụ quá!