Bàn về một số vấn đề của Tucson - Sorento

xedieu

Xe cút kít
Xe em bị vấn đề này, các cụ dự giúp để em rút xèng:

Trước đây, đeo chìa đứng gần cửa, em nhấn nút trên tay nắm cửa là tít tít, unlock cửa ngay lập tức. Gần đây, mỗi khi bấm thì nó bị trễ 1 chút, khoảng tầm 0.1s sau nó mới tít tít unlock (thậm chí có lúc phải đến 0.15s ấy ạ). Không biết xe em làm sao? Chả lẽ Tuc Tàu nên theo thời gian, nó già đi cũng mắt mờ chân chậm, điện nó bò cũng rùa dần?

Em thề em nói thật!

Bóng Chày

Xe lừa
Pin yéu cụ Điếu ơi!

Trước đây, đeo chìa đứng gần cửa, em nhấn nút trên tay nắm cửa là tít tít, unlock cửa ngay lập tức. Gần đây, mỗi khi bấm thì nó bị trễ 1 chút, khoảng tầm 0.1s sau nó mới tít tít unlock (thậm chí có lúc phải đến 0.15s ấy ạ). Không biết xe em làm sao? Chả lẽ Tuc Tàu nên theo thời gian, nó già đi cũng mắt mờ chân chậm, điện nó bò cũng rùa dần?

Em thề em nói thật!

batmancar

Xe điện
Của em ngày mới mua xe mà cún nhà em nó nghịch đứng từ đầu sân nhà em đến chỗ ga ra gần 200m mà vẫn điều khiển còi kêu ỉnh ỏi. dùng 2 năm bây gio đứng 30 met thì chịu, chắc pin cũng kém rồi nhỉ?

pupil

Xe điện
Cụ nào có thông tin về TPMS ta bàn thảo đi, phần lớn các xe đã sang năm thứ 4 rồi.
Liệu mấy năm thì hết bin cái sensor nằm liền chân van nhỉ các cụ?
Em thấy nó khuyến cáo là hết pin cục sensor phải vứt đi thay cái mới. Hồi đi vá lốp em để ý thấy cục sensor của em nó đúc liền.

Bóng Chày

Xe lừa
Của em pin cũng yếu hay sao ấy - của em chưa được 1 năm. Có khi xe anh Hải để tồn trong kho lâu quá. Model này vốn là đời 2010 mà! Ế quá đẩy sang VN đấy
Của em ngày mới mua xe mà cún nhà em nó nghịch đứng từ đầu sân nhà em đến chỗ ga ra gần 200m mà vẫn điều khiển còi kêu ỉnh ỏi. dùng 2 năm bây gio đứng 30 met thì chịu, chắc pin cũng kém rồi nhỉ?

tuanbac

Xe tăng
Cụ giải ngố em trước cái cụ hỏi phát, em chả hiểu giề (thật). Sao lại kết hợp cơm và điện?
Kính thưa Cụ Toàn, cửa nóc xe em khi mở thì bằng điện, khi đóng bằng điện nó chỉ di chuyển được 1 đoạn sau đó giật lùi. Nên khi đóng em phải kết hợp cả cơm thì mới đóng được, hay nó bị vướng hạt bụi nhể?

pupil

Xe điện
Kính thưa Cụ Toàn, cửa nóc xe em khi mở thì bằng điện, khi đóng bằng điện nó chỉ di chuyển được 1 đoạn sau đó giật lùi. Nên khi đóng em phải kết hợp cả cơm thì mới đóng được, hay nó bị vướng hạt bụi nhể?
Em nghĩ dứt khoát trong xe cụ có người hút thuốc, chắc nó vướng tàn thuốc rồi !

xedieu

Xe cút kít
Cụ nào có thông tin về TPMS ta bàn thảo đi, phần lớn các xe đã sang năm thứ 4 rồi.
Liệu mấy năm thì hết bin cái sensor nằm liền chân van nhỉ các cụ?
Em thấy nó khuyến cáo là hết pin cục sensor phải vứt đi thay cái mới. Hồi đi vá lốp em để ý thấy cục sensor của em nó đúc liền.
Em nhớ quảng cáo là 10 năm cụ ạ!

Winstorm07

Xe container

Em thề em nói thật!
Nghe cụ Điếu nói đâm ra em cũng hoang mang, hôm nay em chạy xuống nhà máy lấy 1 loạt máy đo DC power supply, Oscillocope, AM/FM Generator, RDS Generator... nói chung là những loại máy đo hiện đại nhất mà bên em có ra để đo thì nó đều báo độ chễ khoảng 0,038s cụ Điếu ạ.
Em gọi điện hỏi 1 số chuyên gia của Apple thì họ bảu là vẫn trong giới hạn cho phép.
Em vẫn chưa tin, lại gọi điện hỏi mấy chú chiên da điện tử của máy lọc nước Kanguru thì họ cũng bảo thiết bị của họ còn chễ hơn.
Thế là em kết luận chắc của em chưa làm sao

xedieu

Xe cút kít
Nghe cụ Điếu nói đâm ra em cũng hoang mang, hôm nay em chạy xuống nhà máy lấy 1 loạt máy đo DC power supply, Oscillocope, AM/FM Generator, RDS Generator... nói chung là những loại máy đo hiện đại nhất mà bên em có ra để đo thì nó đều báo độ chễ khoảng 0,038s cụ Điếu ạ.
Em gọi điện hỏi 1 số chuyên gia của Apple thì họ bảu là vẫn trong giới hạn cho phép.
Em vẫn chưa tin, lại gọi điện hỏi mấy chú chiên da điện tử của máy lọc nước Kanguru thì họ cũng bảo thiết bị của họ còn chễ hơn.
Thế là em kết luận chắc của em chưa làm sao
Của CT nhanh hơn của em 0,062s thì lo gì! :((

xedieu

Xe cút kít
Xe em giờ có hiện tượng hôi hơn lúc mới mua (đừng ai nói em không giữ vệ sinh nhá). Có lẽ chất lượng nội thất có vấn đề?! Đúng là hàng lởm! :((

toan1477

Xe điện
tuanbac nói:
Cái này em nghĩ do hiện tượng vật lý nào đó, chứ không phải do bụi.

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Em nghĩ có thể chạm mát motor đóng cửa nóc ... Ngĩa là đi nửa đường cửa nóc lại tưởng có lệnh mở ra nên lại mở ra (chạm mát)

Sent from my iPad using Forum Runner

xenew

Xe đạp
Các cụ đi So anh Hải cho e hỏi có ai gặp trường hợp giống So của e ko? So e 2012 đi đc 14.000km. Bây giờ mỗi khi máy nguội( nghỉ khoảng 2tieng) nhích chân ga là nghe tiếng "cạch" sau khi đạt vận tốc 20 đến 30km/h thả chân ga ra lại kêu "cạch". Chạy khoảng 1tieng máy nóng thì ko còn nghe nữa hoặc nghe rất nhỏ. E đưa vô hãng rồi nhưng tìm chưa ra nguyên nhân. Bây giờ chạy khó chịu quá. Các bác giúp e với. Dt của e 0913604424.