Bàn về lắp bộ tự động tắt đèn khi khóa cửa như cam đài loan!

Biết Lái

Xe buýt
Em hỏi rất ngu tý : => đèn tắt ... lúc đấy công tắc đèn đăng ở chế độ bật phải không Bác, vậy sáng hôm sau khởi động xe thì đèn có auto sáng không, nếu sáng thì có phải tắt không, nếu không sáng thì lại làm lại bước 2 của Bác ạ , thắc mắc quá ...???
Sau khi mở cửa đèn tắt. Khi nào vặn khóa lên là đèn lại sáng cụ ạ. muốn tắt thì tắt bằng cơm thoai. :D

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
ủa! hiện đại vậy hả bác. Em ngố tàu quá, đúng là xe còi e ko có rồi!!!!!!!!!!thanks bác đã mở mang
Cụ ơi cái xe Vios tất cả mọi tính năng của nó đều chạy bẳng cơm hết, cụ có đóng cửa hay mở cửa trước mà đèn pha đang on thì nó vẫn sáng như thường, nếu quên tắt mà đóng cửa rồi thì cụ...
chỉ có cách là: lại mở cửa ra để tắt thôi ! Hoặc cụ muốn nhàn cái thân thì ra ngoài hàng lắp cái rơ le vào nấc on của khoá điên để đóng mở đèn sau công tắc đèn. Khi cụ off khoá điện cái đèn nó cũng off luôn a. Cách này chắc là đơn giản nhất mà vẫn hiệu quạ :)

Elec

Xe buýt
Thế thì con Morning còi của em cũng có chức năng auto off này, he he, chả kém gì cam Đài cả, hơn Vios với Altis rồi.

nhocschok91

Đi bộ
cerato nhà cháu chắc cũng có cái đấy hay sao ý

mrtran1201

Xe tải
Em hỏi rất ngu tý : => đèn tắt ... lúc đấy công tắc đèn đăng ở chế độ bật phải không Bác, vậy sáng hôm sau khởi động xe thì đèn có auto sáng không, nếu sáng thì có phải tắt không, nếu không sáng thì lại làm lại bước 2 của Bác ạ , thắc mắc quá ...???
đèn tắt, công tắc bật là đúng cụ ah, sáng sau ko tự bật lên đâu ah. Bác muốn bật lại thì công tắc cụ xoay về tắt rồi lại bật là là được cụ ạ

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cerato nhà cụ có đấy ạ. Nếu em ko nhầm thì 1 số dòng xe Hàn gần đây đều có Auto Light hết ạ.
Các xe Đức - Nhật thì hình như tùy dòng em ko biết hết ạ
Cerato: Nếu để chế độ auto, khi tắt máy đèn tắt luôn. Nếu chế độ không auto thì mở cửa ra tắt, như "Cấm Đá.i"
@ cụ onroad: Chức năng này là óp sần theo xe. Nếu thích bác ra salon nào uy tín bảo họ đấu cho, chắc cũng đơn giản thôi

Biết Lái

Xe buýt
đèn tắt, công tắc bật là đúng cụ ah, sáng sau ko tự bật lên đâu ah. Bác muốn bật lại thì công tắc cụ xoay về tắt rồi lại bật là là được cụ ạ
Cụ lày nhầm roài. Sáng hôm sau nếu vẫn để on thì khi vặn chìa khóa đèn vẫn sáng nhá.