Bàn về đất Mũi Né- Phan Thiết...

Trạng thái
Thớt đang đóng

tnt01

Xe đạp
Vĩnh Hy e đi châm cứu rồi, bãi biển chỉ độc dân Phan Rang đi tắm, đất cát loanh quanh dân Phan Rang với nhau mà giá ko hề rẻ nữa rồi, đg phố chính ven biển đến 30tr/m2 rồi nên e nghĩ bỏ đi, đầu tư vào tính thanh khoản ko cao vì ít ng quan tâm đầu tư nên mua có khi kẹp chim ở đó ko biết đời nào ra đâu
Em có lô 3.6 ha, Thiện nghiệp gần SB mới Phan Thiết, giá 5ty. Cụ nào quan tâm PM nhé!

diepnh81

Xe tăng
Em có lô 3.6 ha, Thiện nghiệp gần SB mới Phan Thiết, giá 5ty. Cụ nào quan tâm PM nhé!
Có view biển ko, cách biển bao xa, dưới 1km mình xem còn xa hơn thì rẻ nữa cũng ko lấy vì sb chẳng làm đc gì ngoài làm NN hoặc CN

dotcms

Xe tăng
Hiii. Cụ ghê thế. Lên thì em công nhận, vì em vừa mua trc Tết, thấy lên rồi. Gấp mấy rồi thì hơi quá nhưng em nghĩ nó cũng ở tương lai gần. 2 tuần trc em biết nhiều cụ miền bắc vác tiền vào mua lắm. Giờ mà còn lúa em cũng vào tiếp. Rẻ chán
Cụ ấy chưa trôi được nên cáu thôi, em cũng thế hehe

Lehoang1981

Xe máy
Đang sốt ầm ầm mỗi ngày 1 giá rồi mà các cụ vẫn ngồi xem ạ?

Sống Gọn

Xe hơi
Vâng, cụ vào từ trc tết đến giờ thì tăng lên chút đỉnh nhg năm ngoái lên gấp 3-4 mà, e ko nói quá. Giờ dân Bắc đang và đã đổ bộ vào MN nhiều, đất sẽ còn tăng nhiều vì nó vẫn đang quá rẻ. Mình vẫn mua thêm vì bán đi 1 ít nhg mua thêm nhiều hơn mà
Chuẩn đấy cụ ạ, đầu năm 2018 em mua đất trên Bảo Lộc gặp một đội 4,5 người dưới Bình Thuận lên, anh em đó bảo đất đã tăng gấp đôi gấp 3 từ thời điểm đó rồi.

diepnh81

Xe tăng
Cụ ấy chưa trôi được nên cáu thôi, em cũng thế hehe
Mình vừa bán 2 lô nhỏ dồn đủ tiền xong lô biển nên ko bán nữa mà có 2 cụ đang nài nỉ bán tiếp lô còn lại mặt đg HTK mà ko bán vì chưa phải thời điểm bán, mà đi vay ko muốn vay nên đẩy ít đủ xiền rồi thôi nhé. Chẳng có gì mà cáu cả cụ ạ, nhg văng rồi ị lung tung là e ko khoái. Mình ko cò vạc, chỉ tv a e nhiệt tình, mình bán 1700m2 ôm thêm 13,000m2 mặt biển thì đâu có xả hàng mà vẫn ôm thêm nữa nếu hợp lý. Cụ quan tâm thì triển, ko ngồi xem vài năm nữa sẽ đúc rút đc

NguyenTuyenCRV

Xe hơi
EM hóng các cụ tư vấn thêm, em thích đất thanh khoản tốt chứ rẻ không phải là tiêu chí đầu

NguyenTuyenCRV

Xe hơi
Flc đã xin dưới Bàu Trắng nhg ko đủ dt nên nhảy lên Hàm Tân, Vin và Sun đều xin đất rồi, Nova land đang xây bắt đầu mở bán mà các cụ bảo ko ai vào???
Vin và Sun là dự án nào thế cụ, em không khoái thằng FLC lắm

Hung Phuc

Xe điện
mũi né có những điểm rủi do như sau mời các cụ thiển lãm
1) tình hình chính trị phức tạp, thực tế là quan quân địa phương không làm gì đc dân tình trong vùng, đã xảy ra nhiều vụ cướp đất cực kỳ manh động, xây nhà lấn chiếm không thể giải quyết đc
2) xâm thực mạnh, mùa mưa thì rác vào đầy biển ==> rất nhiều resort đã bị biển ăn hết đất, đất chỉ còn trên sổ đỏ chứ thực tế ra thực địa thì đã năm dưới biển
3) cơ sở hạ tầng kém yếu thường xuyên ngập đường nguyễn đình chiểu, khôgn có nổi 1 cái quảng trường cho ra hồn
4) không có ông lớn nào đầu tư vào cả ==> có lẽ các ông lớn đã tính đc các rủi do nên chả ai quan tâm
5) tiến triển cơ sở hạ tầng đường cao tốc lẫn sân bay quá chậm, đã trì hoãn 4-5 lần rồi, nguy cơ trì hoãn vẫn đang hiện hữu vì nhà nước không có tiền, cũng chả có doanh nghiệp tư nhân nào chịu đầu tư ( thằng rạng đông nói vậy nhưng không thấy chịu bỏ tiền xây sân bay )
6) nguy co sap toi se co khung hoang la cao, moi nguoi dang rut tien de tranh' bao
Cụ phán rất chuẩn, thông tin cụ chia sẻ em cũng được nghe từ năm ngoái

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Năm ngoái em đã thông tin cụ thể giá đất còn rẻ - giờ này mà các cụ còn ngồi ngắm với ngẫm nghĩ nữa thì chịu rồi - đầu tư BDS không hề dễ dàng các cụ cứ phải đi , đi mòn chân còn chưa ăn ai - năm nay đất đồi thiện nghiệp đã tăng - cụ thể trong khoảng 10 ngày nay xe biển 29 , 30 , 16 . 51 rất nhiều đậu chỗ quán cafe ngã tư uỷ ban khá đông
Giao dịch trên phòng công chứng cũng số 1 lại tấp nập
Cụ nào không tin mai em post ảnh ,
Giá thì không còn như trước nữa - nhưng theo em là giá đất vẫn rất rẻ so vơi nhiều nơi cụ nào muốn thì vào tham khảo trước đi đã - ưng thì tìm mảnh đẹp đẹp múc thôi
Phạm Nhật Vượng mua Lại QP xong là đường PT mũi né đã lên xong thành đường 2 làn xe mỗi bên
Đất của anh V kéo dài sát đến đồi TN - mà anh V cũng chịu chơi nên đã kịp cơ bản nhìn hòm hòm kéo dài qua cả trạm bơm cao áp sân bay - đất HTK và Hàm tiến không còn được lên thổ cư mà chỉ là lên kinh doanh .....cụ nào tay to thì may ra
12 ha đồi thiện nghiệp và 30 ha bên kia đã xong luôn rồi và chủ đầu tư lại là mấy anh ....
Riêng đất đồi thiện nghiệp hiện nay vẫn lên được
Trừ đường sỏi là vào QH - cách đường sỏi ngay khoảng 150 m cuối đường ra vẫn lên thổ cư bình thường - tuần trước em vừa giúp 1 cụ otofun tách sổ và đnag chờ lên thổ cư
Cụ ý giờ ngon và ngồi chờ thêm xem giá cả sao tăng sao thôi - cụ ý mất công san đất và làm đường chia lô - nhưng theo em thì ko cần - cụ ý thích thế
các cụ ko tin thì cứ ngồi chờ - mới có 5 tháng mà từ 1,5 tỷ / 1000 m giờ cụ ra vòng xuyến chỗ cây xăng không có giá dưới 4 tỷ , ( không ai bán ) mà các biển bán đất cũng không còn
Em thông tin qua thế - các cụ nào không tin thì cứ ngồi chơi và xem xét sau 6 tháng nữa ta sẽ xem ai đúng
Chúc các cụ vui

Chỉnh sửa cuối:

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Em có thông tin về 1 mảnh bờ biển Hàm tiến sổ đỏ pháp lý ok giá khoảng 40 tỷ ngay suny beach có bờ biển , mặt tiền NDC 26 m - bờ biển 28 m sâu khoảng 80 m giá khoảng 40 củ
Cụ nào yêu inbox em

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
vĩnh hy bắt đầu có khách chơi diều - người nước ngoài
Nhưng cơ sở hạ tầng chưa phát triển - Có chăng thì ngay bên đảo còn làm được du lịch thì mua còn được
Bên bờ thì giá cao quá rồi mà tiềm năng không nhiều

diepnh81

Xe tăng
Năm ngoái em đã thông tin cụ thể giá đất còn rẻ - giờ này mà các cụ còn ngồi ngắm với ngẫm nghĩ nữa thì chịu rồi - đầu tư BDS không hề dễ dàng các cụ cứ phải đi , đi mòn chân còn chưa ăn ai - năm nay đất đồi thiện nghiệp đã tăng - cụ thể trong khoảng 10 ngày nay xe biển 29 , 30 , 16 . 51 rất nhiều đậu chỗ quán cafe ngã tư uỷ ban khá đông
Giao dịch trên phòng công chứng cũng số 1 lại tấp nập
Cụ nào không tin mai em post ảnh ,
Giá thì không còn như trước nữa - nhưng theo em là giá đất vẫn rất rẻ so vơi nhiều nơi cụ nào muốn thì vào tham khảo trước đi đã - ưng thì tìm mảnh đẹp đẹp múc thôi
Phạm Nhật Vượng mua Lại QP xong là đường PT mũi né đã lên xong thành đường 2 làn xe mỗi bên
Đất của anh V kéo dài sát đến đồi TN - mà anh V cũng chịu chơi nên đã kịp cơ bản nhìn hòm hòm kéo dài qua cả trạm bơm cao áp sân bay - đất HTK và Hàm tiến không còn được lên thổ cư mà chỉ là lên kinh doanh .....cụ nào tay to thì may ra
12 ha đồi thiện nghiệp và 30 ha bên kia đã xong luôn rồi và chủ đầu tư lại là mấy anh ....
Riêng đất đồi thiện nghiệp hiện nay vẫn lên được
Trừ đường sỏi là vào QH - cách đường sỏi ngay khoảng 150 m cuối đường ra vẫn lên thổ cư bình thường - tuần trước em vừa giúp 1 cụ otofun tách sổ và đnag chờ lên thổ cư
Cụ ý giờ ngon và ngồi chờ thêm xem giá cả sao tăng sao thôi - cụ ý mất công san đất và làm đường chia lô - nhưng theo em thì ko cần - cụ ý thích thế
các cụ ko tin thì cứ ngồi chờ - mới có 5 tháng mà từ 1,5 tỷ / 1000 m giờ cụ ra vòng xuyến chỗ cây xăng không có giá dưới 4 tỷ , ( không ai bán ) mà các biển bán đất cũng không còn
Em thông tin qua thế - các cụ nào không tin thì cứ ngồi chơi và xem xét sau 6 tháng nữa ta sẽ xem ai đúng
Chúc các cụ vui
Cụ chuẩn quá, cụ cứ kệ các cụ ngồi ngắm, chê bơi đi, cho các cụ ý chê chán đi, e xoá thớt kia đi để âm thầm làm thêm ít đất biển. Giờ ôm thêm đc thấy nhẹ người, ko ôm đc mới tiếc, hahaa

diepnh81

Xe tăng
EM hóng các cụ tư vấn thêm, em thích đất thanh khoản tốt chứ rẻ không phải là tiêu chí đầu
Thanh khoản tốt hơn HN, giờ ng mua còn nhiều hơn ng bán nhé, lô đất mình bán rồi mà khách hỏi hoài, cứ phải trả lời ko bán nữa hoài

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
hheeeee các cụ máu thì mua đii ruỉ do cũng là rủi do chứ có phải là chắc chắn died đâu :v

nguyenhop

Đi bộ
em có ít lúa muốn đầu tư mà nghe co vẻ khó các cụ ạ.

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
đây ạ hầu các cụ
Đất anh Vuợng đã mua xong và đang thi công ....mới đét ạ

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
tập đoàn Queen Pearl đã sang xong tay !

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Bên kia đường phía đối diện các cụ nhanh tay đã xong luôn chia lô tách thửa
Ps có 1 cụ otofun đã triển khai xong em công nhận là cụ quá nhanh ....và quá nguy hiểm ạ o:-)

Trạng thái
Thớt đang đóng