Bàn về cách chống chuột nào các cụ !

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em cứ làm 1 gói vài chuc viên băng phiến có 20k. 1 tuần thả 1 viên vào bên trong máy. chuột sợ mùi chạy sang xe khác ngay. vừa đơn giản hiệu quả lại rẻ nữa. không lo chập cháy.tính ra mua 1 gói dùng cả năm các cụ ạ.:D

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đăt bả trong xe cụ, đóng chặt capô, ko sợ bố con thằng nào vào ăn nhầm đâu ạh...thế mà cũng mất calo post lên đây

ThanhTrung

Xe điện
Các cụ có hay bị chuột vào nắp capo , cắn dây điện ?
Cụ nào có cách nào giải quyết triệt để ?
Cái loài này nó mang lại nhiều tổn thất k tưởng ạ !
Cụ nào có mưu nào hay thì cho ae xin cho ít kinh nghiệm nhé !
em có cách này cụ xem có ưng không!
Cách 1: cụ nhét con mèo vào trong khoang máy ==> bố chuột cũng không dám vào
Cách 2: cụ cứ nổ máy để vậy cho em đảm bảo chuột vào sẽ thành chuột nướng
he he...đùa bác vui vậy thôi, theo em thì cụ nên dùng viên băng phiến, hoặc dùng bả như cái bác gì có Avata tởm tởm nói ý...

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
em có cách này cụ xem có ưng không!
Cách 1: cụ nhét con mèo vào trong khoang máy ==> bố chuột cũng không dám vào
Cách 2: cụ cứ nổ máy để vậy cho em đảm bảo chuột vào sẽ thành chuột nướng
he he...đùa bác vui vậy thôi, theo em thì cụ nên dùng viên băng phiến, hoặc dùng bả như cái bác gì có Avata tởm tởm nói ý...
tươi như hoa, xinh như ngọc, tởm này b-(, thích tởm nữa ko , thêm b-( này

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Đã có một vài thớt nói rất cụ thể về vấn đề này rồi mà các Cụ cứ hỏi đi hỏi lại. Các Cụ chẳng chịu đọc gì cả, đề tài này đã xưa xưa lắm rồi ạ!
Các Cụ mà đặt Băng phiền dưới nắp capo, lúc xe chạy nó nóng chảy rồi sinh hỏa hoạn thì nguy với lại cách này cũng chẳng thua. Em thử rồi, được mấy bữa Chuột nó quen mùi tha BP đi lung tung dưới nắp capo, thậm chí lại còn chén cả BP nữa ấy chứ. Rửa máy, xịt RP7, lấy máu Chuột bôi vào những chỗ nó hay qua lại, keo dính C, bẫy.... Tất cả đều ko hiệu quả, chỉ là giải pháp tạm thời, hiệu quả rất thấp. Có một cách mà em cho là hiệu quả nhất chính là đánh bả. Đảm bảo chỉ sau 2 đến 3 lần đánh bả là sạch sành sanh bóng dáng mấy thằng Tý. Tuy nhiên cách này cũng có mặt hạn chế của nó. Nếu đặt bả ko cẩn thận để Chó hay Mèo nhà mình ăn phải thì khổ, thêm nữa là bọn Tý sau khi ăn bả xong ko chết ngay mà thường hay bò lung tung(nhất là những nơi có nước) rồi mới tèo. Nó mà chui vào những nơi khó tìm rồi chết thì cũng là một vấn đề rắc rối đấy các Cụ ơi. Mùi "Chuột chết" đã Cụ nào ngửi qua chưa ạ? Nhưng vì việc lớn mà chấp nhận chuyện nhỏ thì cũng chẳng sao phải ko các Cụ?

lau ga gia

Xe buýt
Em nghĩ đánh bả chuột quanh khu vực mình để xe ( cho nó đồ ăn ngon ngon chút, nhớ đưng cho Bia, rươu mà nó uống say nó căn thêm thi chít)

sítđờca

Xe máy
Cụ mua cái chống chuột của Thái Lan ý,ngon ,b-(bổ ,rẻ.

BALTIC

Xe container
Bắt được chuột đập chết nó là hiệu quả nhất.

topguntt

Xe buýt
Trời, có 1 cách cực kỳ jieeuj quả là: CHẢ CÓ CÁCH NÀO CẢ. Em đa làm tất cả các cách mà chuột vẫn vào chán chả buồn làm nữa nhưng có lẽ thử làm cái mùi tỏi xem sao có khi lại đc

anhtho

Xe ngựa
Em cũng đã áp dụng băng phiến, nhưng các cụ nhớ để viên băng phiến vào chỗ nào xa xa khu vực có nhiệt độ cao vì nó có thể nóng chảy và bắt lửa. Sau quãng 1 tháng thì em bỏ đi và sau 1 tháng nữa vẫn không thấy chụt quay lại. Em phải bỏ đi vì bật điều hòa mà hút gió ngoài, trong xe lại có mùi băng phiến !, mà em cực sợ mùi này. Cũng chính từ đó em toàn lấy gió trong.

Dungha

Xe điện
Em đã chơi cả túi băng phiến, hôm qua mở capo ra vẫn có cơm chuột tha vào và phân chuột 1 đống, may nó chưa xỉa răng dây điện. Hôm nay trước khi đi dặn người nhà thả chó ra đuổi và đã làm thịt được nó.:D

anhtho

Xe ngựa
Em đã chơi cả túi băng phiến, hôm qua mở capo ra vẫn có cơm chuột tha vào và phân chuột 1 đống, may nó chưa xỉa răng dây điện. Hôm nay trước khi đi dặn người nhà thả chó ra đuổi và đã làm thịt được nó.:D
Chuột chỗ cụ kinh thật, cả túi băng phiến mà vẫn ngồi đánh chén được thì mũi chúng nó trơ rồi ! Có lẽ cụ thử cái bẫy đặt dưới gầm xe, nếu nó chết thì xin tí tiết bôi vào chỗ nó hay tụ tập trong xe. Ngày trước, nhà em ở gần nơi có rất nhiều chuột, mà gấu thì lại sợ chuột lắm (cứ như doremon vậy), thế là em bắt, đuổi, hành hạ lũ chuột. Đốt lông, bôi máu vào mấy cái chố nghi chúng nó ra vào. Quả nhiên nhiều năm sau không một chú nào bén mảng trong khi hàng xóm thì đầy chuột !

tuananh030393

Xe buýt
Hay bác chủ thử dùng lưới mắt cáo che gầm máy xem, chỉ mỗi tội đi về phải ngó gầm để gỡ các loại mắc vào cho nó thông thoáng máy thôi.

topguntt

Xe buýt
Hay bác chủ thử dùng lưới mắt cáo che gầm máy xem, chỉ mỗi tội đi về phải ngó gầm để gỡ các loại mắc vào cho nó thông thoáng máy thôi.
Ủa ý kién cụ này cũng hay ghê, nhưng tháo ra rồi lắp hơi khoai

Hien_Matiz

Xe buýt
Nhân vụ chuột cắn,
Xe mình bị mất còi, chạy mấy ngày không còi khó chịu quá!
Hôm qua nhấc nắp Capô ra thấy cái dây nối vô rơ le bị đứt, cạnh đó là mấy cục phân chuột,
Nối lại, và tình cờ lại thấy một đầu dây bị tuột ra khỏi một cái còi phía dưới (hóa ra có 2 cái còi),
Đấu lại, bấm và giật mình khi nó kêu "pem pem" - tiếng kêu kép. Khác hẳn trước đây chỉ kêu "tít tít".
Lại thấy do con chuột mà còi mình kêu hay hơn.