[Funland] Bàn về BĐS Bình Dương , sốt ảo hay sốt thật các cụ !

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Xin chào các cụ các mợ !
Thời gian vài tuần nay đất khu vực Bắc Tân uyên , tỉnh Bình Dương giá đất leo lên cao khủng khiếp , từ khoảng giữa tháng 3 đã có lác đác 1 số tay chơi từ phía Bắc vào mua đất và làm sổ đỏ , âm thầm lặng lẽ , người dân lúc đó chỉ thấy được giá là bán , rồi lan dần sang phú giáo , Tân Hiệp ....vv
Lúc đó giá đất vào khoảng 150 triệu cho 1 m ( dài tính dọc theo thửa đất ) thường thì khoảng tầm dài 70 m ,
đa phần đất canh tác , trồng cây cao su , trên con đường còn chưa hình thành ( chỉ có quy hoạch trên sổ ) có hiển thị trên sổ của người dân nhưng chưa nhìn thấy đâu vẫn là rừng cao su bạt ngàn
trong tuàn qua giá đất đã bị đẩy lên khủng khiếp , trên con đường gọi là đường Tạo Lực ( chưa hình thành ) có nơi cò rao 330 triệu cho 1 m dài , còn vài nhà dân rao linh tinh giá cả , tầm từ 250 triệu cho đên 300 triệu 1 m dài
khu vực tân uyên cụ nào đã đầu tư vào đây thì biết , giờ này nhan nhản toàn giấy treo, dán khắp nơi số ĐT của cò , nơi giao cao thì 1 tỷ 1 m dài , hoặc cá biệt gần khu CN thì 1,2 tỷ , còn thì linh tinh lắm , giá đất Bắc tân uyên về phía bình dương cao hơn , qua đến khu của tỉnh ủy tỉnh BD và khu huyện ủy và quan xã thì có đã kêu lên đến 500 triệu , 600 triệu cho 1 m dài mà không bán lô nhỏ , chỉ bán ít nhất 30. 40 m
như vậy đây theo em là sốt ảo , dân sài gòn ăn theo tung nhau ra bán , có cả trường hợp mua đất mình và bán chính đất mình , quán cafe nào cũng toàn cò , mà cò nói rất to , như đại gia thực thụ !!! hét giá không hề run , cò BĐS phía Nam thì lịch sự hơn chút là rất đông đi xe hơi làm màu , còn dân chúng thì bây giờ nhà nhà bàn về đất , người người bàn về đất, ai cũng muốn đi làm cò đất , cá biệt em có 1 chú em đi làm cho em đã 8 năm nay, tư cách rất tốt , vậy mà lại lao ra đi làm cò BĐS , tốt thôi , nếu thực sự kiếm được tiền và đổi đời thì em xin chúc mừng , đằng này lại vay ngân hàng mua 1 chiếc xe để .....đi làm cò đất cho dễ ??? chú em chưa hiểu rằng , cơn sốt nào rồi cũng qua nhanh thôi , rồi lại quay trở về .....như cũ ư ? lúc đó phải nói là rất rất khó ! bởi tâm đã thay đổi thì đời người sẽ thay đổi !
Phải chăng Trump không còn là tổng thống Mỹ , Bilden sẽ lên và chính sách sẽ thay đổi lớn bởi đảng dân chủ ? và vì thế xu hướng rời xa Trung Quốc , mà sang Việt Nam là đã ....đến đoạn kết ? nên 1 số cá mập lợi dụng lúc này tung hàng ra và tạo sốt ảo tránh bị kẹt ?
Bình Dương chỉ thích hợp cho người thực sự làm xưởng , nhà máy , công trình , kho , bến bãi chứ theo em không hợp với dân BĐS ôm hàng chờ ! Bởi dù Bình Dương rất sôi động lúc này , nhưng ôm mấy chục mét đất với giá trên mây kia chắc chắn sẽ leo cây , và leo cao quá thì không thể xuống !
Em có xưởng trong khu CN ở BD mà còn ngạc nhiên vì giá đất tăng phi mã như lúc này , quả nhiên cò đất công nhận rất biết đục nước
Các cụ vào bàn thêm cho xôm tụ

Chỉnh sửa cuối:

hapi_property

Xe tải
mấy bác chửi cò ghê quá, e k dám cmt, vì e cũng là cò mà cò căn hộ bán cho cdt, và cũng đang bán cho cả BD :)) thôi em đi za=))

Chỉnh sửa cuối:

Longtime No See

Xe tải
Bọn cò cụ thớt đề cập chả khác gì lũ đa cấp, bọn đấy chỉ làm hại người dân là chính, tay sai đắc lực của lũ cá mập hại người, nghiệp lớn lắm.

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Môi giới BĐS cũng là một nghề , em không có ý định chỉ trích nghề môi giới BĐS , ai cũng có 1 gia đình và phải lo cơm áo cho gia đình , không có những người môi giới thì CĐT và khách hàng sẽ khó gặp nhau hơn , giao dịch sẽ khó khăn hơn , chủ yếu là lương tâm nghề nghiệp , rất ít người có thể thành công trong nghề môi giới BĐS ,rất ít người có thể giữ được mình trong một môi trường như này , em cũng có 1 anh bạn , rất uy tín , và chuyên nghiệp , đi làm cho 1 công ty lớn ( ko tiện nhắc ở đây ) và người như anh thì thành công là điều chắc chắn , bởi anh luôn học hỏi , đưa khách hàng đến đúng điều họ muốn, họ cần , và cái chính là luôn luôn nói đúng sự thật , bởi vậy anh là 1 sale BĐS có tiếng , ngay bản thân em vẫn luôn đặt niềm tin vào anh ,
còn ở đây thật ra người dân cũng vì ham làm giàu nhanh mới tạo cơ hội cho cá mập thao túng thị trường, và hệ lụy chắc chắn với giá đó thì chỉ làm nền kinh tế thêm khủng hoảng

Đây là 1 lô đất đã bị chặt hết cây cao su đang năm thứ 9 , trồng mỳ vào đó và chỉ để bán đất , giá thì đã bị thổi lên vài lần , vậy mà cò còn bảo , anh yên tâm , tỉnh ủy đã ra quyết định làm khu tái định cư 50 ha phía bên trái , còn bên phải sẽ là 70 ha khu công nghệ cao !!!
đường thì mới là đường đất nện , các cụ thấy thông tin do cò mà hỗn loạn hết cả
em đảm bảo năm sau , 2021 , nhiều cụ sẽ khóc ròng vì ôm bom nơi này

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Em thấy hơi lạ vì sốt chỉ dành cho dân Bắc, mua theo cảm tính là chính, chứ dân nam họ tỉnh táo hơn nhiều!! Họ mua theo quy hoạch chứ ít khi nghe bánh vẽ. Trừ khi quá rẻ thì ham hố như Alibaba. Mà giờ Bình Dương, Bình Phước phân lô bán nền kinh quá, toàn đất chưa chuyển đổi đã phân lô rồi. Rủi rõ cực cao

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
Xin chào các cụ các mợ !
Thời gian vài tuần nay đất khu vực Bắc Tân uyên , tỉnh Bình Dương giá đất leo lên cao khủng khiếp , từ khoảng giữa tháng 3 đã có lác đác 1 số tay chơi từ phía Bắc vào mua đất và làm sổ đỏ , âm thầm lặng lẽ , người dân lúc đó chỉ thấy được giá là bán , rồi lan dần sang phú giáo , Tân Hiệp ....vv
Lúc đó giá đất vào khoảng 150 triệu cho 1 m ( dài tính dọc theo thửa đất ) thường thì khoảng tầm dài 70 m ,
đa phần đất canh tác , trồng cây cao su , trên con đường còn chưa hình thành ( chỉ có quy hoạch trên sổ ) có hiển thị trên sổ của người dân nhưng chưa nhìn thấy đâu vẫn là rừng cao su bạt ngàn
trong tuàn qua giá đất đã bị đẩy lên khủng khiếp , trên con đường gọi là đường Tạo Lực ( chưa hình thành ) có nơi cò rao 330 triệu cho 1 m dài , còn vài nhà dân rao linh tinh giá cả , tầm từ 250 triệu cho đên 300 triệu 1 m dài
khu vực tân uyên cụ nào đã đầu tư vào đây thì biết , giờ này nhan nhản toàn giấy treo, dán khắp nơi số ĐT của cò , nơi giao cao thì 1 tỷ 1 m dài , hoặc cá biệt gần khu CN thì 1,2 tỷ , còn thì linh tinh lắm , giá đất Bắc tân uyên về phía bình dương cao hơn , qua đến khu của tỉnh ủy tỉnh BD và khu huyện ủy và quan xã thì có đã kêu lên đến 500 triệu , 600 triệu cho 1 m dài mà không bán lô nhỏ , chỉ bán ít nhất 30. 40 m
như vậy đây theo em là sốt ảo , dân sài gòn ăn theo tung nhau ra bán , có cả trường hợp mua đất mình và bán chính đất mình , quán cafe nào cũng toàn cò , mà cò nói rất to , như đại gia thực thụ !!! hét giá không hề run , cò BĐS phía Nam thì lịch sự hơn chút là rất đông đi xe hơi làm màu , còn dân chúng thì bây giờ nhà nhà bàn về đất , người người bàn về đất, ai cũng muốn đi làm cò đất , cá biệt em có 1 chú em đi làm cho em đã 8 năm nay, tư cách rất tốt , vậy mà lại lao ra đi làm cò BĐS , tốt thôi , nếu thực sự kiếm được tiền và đổi đời thì em xin chúc mừng , đằng này lại vay ngân hàng mua 1 chiếc xe để .....đi làm cò đất cho dễ ??? chú em chưa hiểu rằng , cơn sốt nào rồi cũng qua nhanh thôi , rồi lại quay trở về .....như cũ ư ? lúc đó phải nói là rất rất khó ! bởi tâm đã thay đổi thì đời người sẽ thay đổi !
Phải chăng Trump không còn là tổng thống Mỹ , Bilden sẽ lên và chính sách sẽ thay đổi lớn bởi đảng dân chủ ? và vì thế xu hướng rời xa Trung Quốc , mà sang Việt Nam là đã ....đến đoạn kết ? nên 1 số cá mập lợi dụng lúc này tung hàng ra và tạo sốt ảo tránh bị kẹt ?
Bình Dương chỉ thích hợp cho người thực sự làm xưởng , nhà máy , công trình , kho , bến bãi chứ theo em không hợp với dân BĐS ôm hàng chờ ! Bởi dù Bình Dương rất sôi động lúc này , nhưng ôm mấy chục mét đất với giá trên mây kia chắc chắn sẽ leo cây , và leo cao quá thì không thể xuống !
Em có xưởng trong khu CN ở BD mà còn ngạc nhiên vì giá đất tăng phi mã như lúc này , quả nhiên cò đất công nhận rất biết đục nước
Các cụ vào bàn thêm cho xôm tụ
chắc có lý do gì đó, biết trước quy hoạch hay gì đó. Chứ nhà đầu tư nhiều người chỉ cần nhấc điện thoại là biết chỗ đó quy hoạch thế nào. Bỏ ra vài tỷ đâu có ngu. Không dễ để cò đi lừa người sau hàng loạt vụ lùm xùm trước đây

vietdang89

Xe tải
Hóng nhận định cụ chủ về vàng ạ

pandahn

Xe điện
Sốt thì phải bán ra chứ, cần gì tư vấn.

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Bình Dương , đặc biệt khu Tân Uyên , và Phú Giáo chia theo kiểu 1 năm cho Phú giáo được quyền lên thổ cư ví dụ 10 héc ta
Rồi Tỉnh sẽ phân chia cho cấp huyện, rồi Huyện chia cho xã , tùy theo diện tích đất và sổ đã nằm chờ mà họ có 1 quy hoạch cụ thể
vì thế Quan xã ở khu vực này lên thổ cư hết trước và chia tách cho nhau trước cả , và họ thông báo trên TNMT là tạm dừng cấp thổ cư , mà không có thổ cư thì không chia được lô , như vậy
Phú giáo tạm dừng cho phép lên thổ cư , và chỉ cho phép sang tên chuyển nhượng cả sổ , trừ khi tay to , và rất to thì lên lúc nào cũng được , kể cả quan nhỏ thì giờ này cũng chịu thua , bởi 1 vụ hơn 800 tỷ .....của quan và xảy ra tự tử ,
như vậy phân lô là ước mơ khó nhằn thời điểm này ,
Các cụ Bắc vào không rõ có tìm hiểu về điểm này không nhưng nhiều cụ ôm hàng mà em thấy kỳ lạ ,lao như thiêu thân , có những lô đât em nhìn theo mắt em thì chả để làm gì ngoài làm rẫy , vậy mà cò vẫn hét lên mây ,
còn có 1 số cụ từ Bắc đi trước giờ đã ra hàng xong ( đây là 1 số cá mập )
cụ nào muốn đầu tư ở BD mà đọc được bài này thì ngẫm cho kỹ kẻo hối hận

Chỉnh sửa cuối:

mackmyta

Xe tăng
e có thấy sốt sắng gì đâu nhỉ
hiện tại chỉ có đất nghỉ dưỡng là gd nhiều thôi ah

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
e có thấy sốt sắng gì đâu nhỉ
hiện tại chỉ có đất nghỉ dưỡng là gd nhiều thôi ah
cho em hỏi , cụ ở đâu thế ?
giờ này cụ thử ra mấy quán cafe trên đường ĐT 741 đoạn Phú Giáo thử coi , cụ chỉ cần hé ra muốn mua đất xem cả 1 đội có vây quanh cụ luôn , họ sẽ xin cụ số zalo và hàng trăm cuốn sổ sẽ được chuyển cho cụ , nếu thực sự cụ có nhu cầu , kiểu nào cũng dính

mackmyta

Xe tăng
cho em hỏi , cụ ở đâu thế ?
giờ này cụ thử ra mấy quán cafe trên đường ĐT 741 đoạn Phú Giáo thử coi , cụ chỉ cần hé ra muốn mua đất xem cả 1 đội có vây quanh cụ luôn , họ sẽ xin cụ số zalo và hàng trăm cuốn sổ sẽ được chuyển cho cụ , nếu thực sự cụ có nhu cầu , kiểu nào cũng dính
em ở sg- cụ có mục sở thị ko cho em mấy bức hình làm tư liệu nhé.

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
đây là em chụp tuần trước trên đường DH 507
tý em đi ngang qua mấy chỗ đó em chụp , post hầu các cụ , em đang trong xưởng

WhatsApp Image 2020-11-23 at 15.54.13.jpeg

dzungphanh

Xe hơi
Em tưởng bình phước mới đang Hot chứ cụ nhỉ

Dan du an

Xe ba gác
Em không có số đất cát, mua xong có khi nhà lại thành bục công an nên chỉ hóng thôi ạ.

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
chiều nay , em chụp tại quán cafe Nước ngay ngã 3 ấp 4 tân hiệp

Chỉnh sửa cuối:

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng bình phước mới đang Hot chứ cụ nhỉ
Bình Phước còn hot trước cả bên Bình Dương cơ cụ ạ , Nhưng Bên BD thì cá mập phía Bắc đủn sóng kinh hơn , cò vạc giờ bay rợp trời ,

Dan du an

Xe ba gác
Dân giầu thật, giờ này mà còn có nhiều tiền để đi rải ở chỗ nhìn toàn sắn thì kinh rồi.

zin1999

Xe hơi
Bình dương đợt dịch em vào Tân uyên làm mấy lô liền kề đã có sổ ngon lành , xác định của để dành 5,10 năm vứt sổ vào két sắt sau này tính sau .