[VHGT] Bàn về đèn pha khi đi đêm!

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Em đánh tính lắp hai đèn pha phía cản sau. Thằng nào đi chiếu pha em bật hai đèn pha phía cản sau ngược lại. Xem thằng nào chết

tla

Xe điện
Nhiều khi nó cũng chẳng biết là xe có những loại đèn nào và sử dụng ra sao nũa ấy chứ
Chuẩn rồi, tại bãi xe em gửi có ông đi Nissan cứ chơi pha sáng quắc, em ra nhắc ông ấy bảo là ơ em bật pha à =)) =))

Còn em bị ông nào đi sau rọi pha, em nháy phanh cho mấy lần mà không hạ là em giảm tốc độ cho ông ấy đi trước rồi em rọi lại =))

bachxa

Xe tải
ăn nhau ở caí ý và thức thôi ợ

DuyThanhSNG

Xe tăng
Còn em bị ông nào đi sau rọi pha, em nháy phanh cho mấy lần mà không hạ là em giảm tốc độ cho ông ấy đi trước rồi em rọi lại =))
Cụ lại thù dai giống nhà cháu rồi.

tla

Xe điện
Các cụ chấp chúng nó thì bằng chúng nó à:-|
Bọn em làm thế để nó hiểu ra rằng bị rọi đèn từ đằng sau khó chịu như thế nào, hôm trước có ông bị em rọi thế thì tự hiểu và cụp đèn xuống.

chutien

Xe đạp
Em hay về quê gặp các loại xe 2-4 bánh đều dương pha đi....tha hồ nháy ko hạ chói hết cả mắt

Tuananhhau

Xe điện
sau cụ mà thế thì cụ cứ cho vượt luôn là xong. tội đâu nó chịu.

thanhsoc

Đi bộ
Em đi 2b trong ngõ mà nhiều khi cũng bị. Lúc đấy ức chế bảo vợ sắm cho con pha xịn để gặp trường hợp này dọi lại xem thằng nào mù mắt trước nhưng vợ vẫn ko xuất quỹ.

gocart

Xe cút kít
Hầu hết đi ban đêm là em chạy cốt. Bám theo vạch phân làn mà chạy. Kệ bố nó ngược xuôi pha thoải con gà mái. Em ko care vụ này.
Nếu đằng sau pha thì các cụ bật lẫy gương chiếu hậu trong xe về phía trước.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Vấn đề là văn hóa đi xe Cụ ạ.Trên đường cũng còn nhiều người và nhiều loại phương tiện khác nữa.Không phải loại nào cũng có tầm quan sát và an toàn cao

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Đi đêm pha lên là đúng rồi, tốc độ cao không nhì rõ thì tai nạn ngay
Gặp phương tiện hoặc người đi ngược mới chuyển về cốt

kia forte 2012

Xe buýt
Đường Lam Sơn, Phường Đồng Tâm, Thành Phố Vĩnh Yên
Đi ngoài thành phố nên đi pha, nhưng gặp xe ngược chiều thì phải xuống cốt. nhưng trong thành phố nên đi cốt là tốt nhất.
Các cụ ạ, mấy tối nay e ra đường liên tục gặp trường hợp đi trong thành phố bận pha sáng choang tức éo chịu được, e xi xuống cốt nó nhất định kô xuống, định cho nó ăn gạch, nhưng e lại nghĩ các cụ có câu: Một sự nhịn chín sự lành nên e lại thôi. E nghĩ éo thèm chấp bọn bằng mua đi xe ý thức ko bằng thằng con e học lớp mẫu giáo.
Mỗi lần đến đèn đỏ luôn nhắc bố ko được vược đèn đỏ:-w

mai.thanh10

Xe container
Tôi có chia sẻ thế này cụ à:
%%-Tôi đi đường thường thì có một hoặc vài ông đi sau tôi : dương pha lên dọi, không xin vượt không có ý vượt khoảng 3-5km tôi chủ động đi chậm lại, xin nhan phải cho vượt, sau đó tôi đi theo sau lai dương pha lại xuốt trặng đường không quan tâm xe ông ý trống lóa hay không?
%%-Tôi đi trước đạt đúng tốc độ tối đa, xe sau nhay pha liên tục (ý xin vượt) không có xin nhan nhất định tôi không cho vượt vì không có xinh nhan còi ầm ỷ cả lên cũng không cho vượt ---> tôi quy vào thái độ lái xe không đúng, phải có xin nhan xin vượt, thích thì mày vượt phải đi.
%%-Tôi đi sau xe tải hoặc xe con chay dưới tốc độ tối đa cho phép xin vượt trái, nháy pha, còi, xinh nhan tầm 3-5km nhiều xe không cho vượt, tôi dương pha luôn đi thêm 3-5km vẫn không vượt được tôi vượt phải lên vả cho 1 phát cho vào vỉa luôn.
....................
Mấy chỗ đỏ đỏ, em thấy cụ cũng chả khác gì lái xe kia. Kiềm chế tý đê, gặp thanh niên cứng nhẹ thì rắc rồi, nặng thì mang họa vào thân.
Chỗ xanh xanh, em chưa thấy luật giao thông đường bộ quy định khi vượt phải xi nhan, cụ tìm hiểu lại nhá.

hungcan82

Xe tải
Chuẩn rồi, tại bãi xe em gửi có ông đi Nissan cứ chơi pha sáng quắc, em ra nhắc ông ấy bảo là ơ em bật pha à =)) =))

E đi cũng toàn như cụ, thằng nào pha e e pha lại, theo sát mít mấy km cho nó chừa.

tla

Xe điện
Tôi có chia sẻ thế này cụ à:
%%-Tôi đi trước đạt đúng tốc độ tối đa, xe sau nhay pha liên tục (ý xin vượt) không có xin nhan nhất định tôi không cho vượt vì không có xinh nhan còi ầm ỷ cả lên cũng không cho vượt ---> tôi quy vào thái độ lái xe không đúng, phải có xin nhan xin vượt, thích thì mày vượt phải đi.
Chỗ này em thấy không đúng này, để xin vượt một cách đúng nhất là nháy đèn xin vượt hăocj dùng còi chứ không phải bật xi nhan xin vượt, đúng ra đèn xin nhan chỉ dùng khi chuyển hướng xe. Ở mình thì xin vượt cứ phải dùng xi nhan là không đúng nhưng lệ làng nó thế rồi.

Em thì cứ ông nào nháy pha mà có đủ điều kiện là mời bác lên.

dungnguyen87lc

Xe tăng
Gặp xe đối diện mà rọi pha e ra tín hiệu mấy lần ko hạ là e chơi lại ngay, nhiều lần bên kia hạ nhưng e vẫn roi thế cho chừa *** đi.haha

redflame

Xe tăng
Đọc thấy các cụ xử đám vô ý thức em cũng mát lòng mát dạ :-|
Tối nào đi làm về qua cầu Chương Dương, cầu thì sáng , đường thì đông mà vẫn có vài xe bật pha, chả hiểu để làm éo gì
Đi xe máy trong phố em cũng toàn bật cos, vậy mà có lần em đâm thẳng vào đống cát mới đổ ở đường vì bị 4B chiếu pha, may mà cát, chứ gạch chắc vêu ***

kienkid

Xe container
em mấy lần cũng gặp trường hợp như cụ. ức chế ko chịu được

Rickyman

Xe điện
Mấy chỗ đỏ đỏ, em thấy cụ cũng chả khác gì lái xe kia. Kiềm chế tý đê, gặp thanh niên cứng nhẹ thì rắc rồi, nặng thì mang họa vào thân.
Chỗ xanh xanh, em chưa thấy luật giao thông đường bộ quy định khi vượt phải xi nhan, cụ tìm hiểu lại nhá.
Nhất trí....!