Bán usd số lượng lớn ở đâu đúng luật, an toàn

f1tuanvinh

Xe đạp
Website
tuanvinh007.blogspot.com
Chào CCCM,
Trước đây có đâu có thông tin người dân đi bán usd không đúng nơi, đúng chỗ bị bắt.
Không biết thực hư thế nào?
và bán ở đâu, bank nào các cụ chỉ giúp cho, mình hỏi thông tin cho người chú.
Thaks!

omerta77

Xe điện
Cụ gọi Quốc Trinh đến nhà mà đổi. Đổi ngân hàng thì chắc là rẻ hơn ạ

brocker189

Xe máy
Em cũng hơng, chỉ sợ tiền giả
Chào CCCM,
Trước đây có đâu có thông tin người dân đi bán usd không đúng nơi, đúng chỗ bị bắt.
Không biết thực hư thế nào?
và bán ở đâu, bank nào các cụ chỉ giúp cho, mình hỏi thông tin cho người chú.
Thaks!

ra Hà Trung là nhanh, gọn, nhẹ !

ngu ngơ

Xe điện
Cụ giọi vào số đt cửa hàng mua bán ngoại tệ, họ mang tiền đến tận nơi. Vài tỷ trong nội đô thì ngay và luôn.

new_racer

Xe hơi
Em muốn mua đô thì thế nào
Em cũng hơng, chỉ sợ tiền giả
Mợ ra ngân hàng nào đấy mà mợ tín nhiệm, gọi cho Hà Trung bảo mang đến. Ngân hàng nó kiểm ngoại tệ cho mợ, Hà Trung kiểm tiền Việt. Xong mợ làm cái sổ TK hoặc mở tài khoản luôn tại Ngân hàng đấy, bỏ $ vào là xong. Chẳng sợ kiểm tra, cướp giật

ThuAnh25

Xe đạp
Mợ ra ngân hàng nào đấy mà mợ tín nhiệm, gọi cho Hà Trung bảo mang đến. Ngân hàng nó kiểm ngoại tệ cho mợ, Hà Trung kiểm tiền Việt. Xong mợ làm cái sổ TK hoặc mở tài khoản luôn tại Ngân hàng đấy, bỏ $ vào là xong. Chẳng sợ kiểm tra, cướp giật
Cụ nói chuẩn ạ. Nhưng cũng từng có 1 vụ bị công an bắt khi giao dịch usd ngoài tại sảnh ngân hàng đó cụ. Lâu lắm rồi em không nhớ rõ nữa. Nhưng nhìn chung cách của cụ là chuẩn nhất.

Marcon

Xe đạp
Cụ nói chuẩn ạ. Nhưng cũng từng có 1 vụ bị công an bắt khi giao dịch usd ngoài tại sảnh ngân hàng đó cụ. Lâu lắm rồi em không nhớ rõ nữa. Nhưng nhìn chung cách của cụ là chuẩn nhất.
Cũng hóng. Muốn bán vài chục ngàn Euro :)

Có luật nào rõ ràng về việc này không nhỉ.

ThuAnh25

Xe đạp
Cũng hóng. Muốn bán vài chục ngàn Euro :)

Có luật nào rõ ràng về việc này không nhỉ.
Nếu cụ muốn nhanh, thì làm theo cách của cụ new_racer: cụ chọn một hàng vàng (như Quốc Trinh, Mỹ Phương ...) gọi điện hỏi tỷ giá rồi ra ngân hàng nhờ kiểm đếm hộ. Còn nếu cụ muốn chắc chân an toàn, mà số lượng cụ bán lớn thì cụ ra ngân hàng, xin bán tỷ giá khác với niêm yết hôm đó, nếu được thì chờ các bạn ấy làm thủ tục nọ kia (cũng ko lâu lắm). Thường thì tỷ giá ngoài cao hơn nên mọi người ít bán cho ngân hàng nếu số lượng nhiều :))
Còn về luật thì chắc chắn có và rõ ràng, nhưng em ko nắm chắc, ko dám chém với cụ.

Xuân Bách

Xe buýt
Thế khi mình muốn rút từ ngân hàng mình rút USD được không hay là quy ra VND để rút vậy cụ

new_racer

Xe hơi
Thế khi mình muốn rút từ ngân hàng mình rút USD được không hay là quy ra VND để rút vậy cụ
Cụ hoàn toàn tự do rút số ngoại tệ cụ gửi bằng ngoại tệ. Nếu cụ muốn qui ra tiền Việt thì có thể:
1. Bán luôn cho ngân hàng (chẳng ai chọn cách này vì tỷ giá mua ngân hàng thấp), hoặc
2. Gọi Hà Trung đến làm theo qui trình ngược lại, Hà Trung kiểm ngoại tệ, ngân hàng kiểm VND (cụ có thể nhờ họ kiểm hộ kể cả khi không gửi ở đó)

Xuân Bách

Xe buýt
Cụ hoàn toàn tự do rút số ngoại tệ cụ gửi bằng ngoại tệ. Nếu cụ muốn qui ra tiền Việt thì có thể:
1. Bán luôn cho ngân hàng (chẳng ai chọn cách này vì tỷ giá mua ngân hàng thấp), hoặc
2. Gọi Hà Trung đến làm theo qui trình ngược lại, Hà Trung kiểm ngoại tệ, ngân hàng kiểm VND (cụ có thể nhờ họ kiểm hộ kể cả khi không gửi ở đó)
Cảm ơn cụ.

nguyentuanqd

Xe máy
Em làm Ngân hàng QUân Đội. Nhưng khuyên thật cụ muốn bán đc giá hơn thì ra Hà Trung mà bán. Cơ mà muốn chuyển tiền quốc tế thì qua em nhé ^^ phí bên em rẻ lắm chỉ 0,2% số tiền chuyển thôi ah

Marcon

Xe đạp
Em làm Ngân hàng QUân Đội. Nhưng khuyên thật cụ muốn bán đc giá hơn thì ra Hà Trung mà bán. Cơ mà muốn chuyển tiền quốc tế thì qua em nhé ^^ phí bên em rẻ lắm chỉ 0,2% số tiền chuyển thôi ah
chuyển từ nước ngoài về cũng 0,2% hả bạn? Chuyển qua ngân hàng hay cá nhân? Rẻ thế mình chưa nghe bao giờ.