[Đã bán] Bán tranh em vẽ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
7,000,000 VNĐ

NgMHung

Xe hơi
Và cũng đừng bắt tác giả phải diễn giải nó bằng lời, bởi nếu diễn giải bằng lời được thì mời đọc truyện, xem tranh làm gì. Tranh là góc nhìn, cách diễn tả hình ảnh riêng, độc nhất của người họa sĩ ở một thời điểm nhất định nào đó. Chúng ta có thể đồng cảm, hoặc hiểu hoặc xúc động theo cách riêng của mình, và tùy tâm trạng, nó lại có thể khác nhau.

tan_tit

Xe tải
Gẩy thớt kiếm % 😁

Nghệ thuật là rời rạc bởi lẽ, trong nghệ thuật có nhiều loại hình, như văn chương, âm nhạc, hội họa. Chúng ta đọc một áng văn chương mất từ tuần đến tháng, nghe một bản nhạc từ vài phút đến ngày, nhưng hội họa đôi lúc chỉ cần một ánh nhìn, trong tích tắc, cũng có thể thấu được vẻ đẹp hay cảm xúc mà nó muốn hướng đến. Và cũng như âm nhạc, mỗi lần nhìn hay nghe đều khác, nhưng nó ít nhàm chán hơn nhạc hay văn chương, bởi có thể ngắm bức tranh 1 triệu lần, nhưng khó có thể làm nó với nhạc, và văn chương thì cho dù bất hủ đến đâu, thuộc rồi lại thôi.

Đó là một phần lí do vì sao giá của một tác phẩm hội họa đắt thế, bởi người ta mua lát cắt của thời khắc đắt hơn mua sự phô diễn theo trường đoạn. Người ta trả giá cho hàng triệu thời khắc mà người ta sẽ nhìn thấy trong đời, chứ không trả giá cho trường đoạn của một vài.

Càng hiểu về nghệ thuật, con người sẽ càng bớt cô đơn giữa giống loài, bớt cô độc giữa hạnh phúc và bớt sầu bi giữa được mất, nhục vinh.

Chúc thớt bán được nhều ảnh 😁
Bài viết của cụ hay quá! E cám ơn cụ nhé

tan_tit

Xe tải
Và cũng đừng bắt tác giả phải diễn giải nó bằng lời, bởi nếu diễn giải bằng lời được thì mời đọc truyện, xem tranh làm gì. Tranh là góc nhìn, cách diễn tả hình ảnh riêng, độc nhất của người họa sĩ ở một thời điểm nhất định nào đó. Chúng ta có thể đồng cảm, hoặc hiểu hoặc xúc động theo cách riêng của mình, và tùy tâm trạng, nó lại có thể khác nhau.
[/QUOT
dạ e cám ơn cụ về góc nhìn hội họa cụ ạ!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe nói các tác phẩm nghệ thuật thường có giá trị ngất ngưởng sau khi......tác giả về bên chúa. Vậy nên mấy bức tranh này quá rẻ....tuy nhiên thì em không hứng thú với tranh.

onelovebike

Xe hơi
Em nhớ hình như ngày xưa cụ chơi xe và đăng bán con xe gì đó khá đẹp

Marance

Xe điện
hội họa nó không cụ thể như ảnh chụp, ảnh nghệ thuật!
Em thấy bức 2 có chiều sâu, nội tâm, đơn sắc, trầm buồn...
Nghệ thuật đã là trừu tượng thì nó vô cùng tận, có thể có người thích, không thích hoặc không gì cả.
cụ chủ vẽ các cụ có thể không hiểu hoặc không ưng giá bán.
Nhưng nhiều cụ đừng bình luận kiểu mỉa mai như vậy. Em nghĩ không nên!
Em hiểu sức sáng tạo, trí tuệ, thời gian, cảm xúc, vật liệu.
chúc cụ sáng tác nhiều và bán được sp tinh thần!

Fecaonguyen

Xe tải
Nếu 7 chiệu thì để tôi bỏ nghề về vẽ tranh, còn 7 chăm thì phải xem khổ tranh ;))
Em cũng định còm như cụ. Nhưng mà em thì xem cân nặng chứ khổ tranh em cũng không rành lắm.
Cụ chủ thớt hình như cũng cùng trường phái với cụ Đạt “lại là em đây” thì phải.:)

Vie.ABC

Xe điện
Không đủ tiền chơi hàng Hịn .... Em hỏi cụ thớt có Chép được Tranh thời kỳ phục hưng không ?... để em đặt hàng .thank cụ !...

haidongtay

Xe điện
Hơi khó hiểu,nhưng kể cũng mất nhiều chất xám.nhìn qua ảnh không đánh giá được cái hồn của nó.Tranh là phải được xem trực tiếp,ngắm nghía rất lâu.
Cụ nên tặng

Mt6366

Xe buýt
Em thấy bức Cởi đẹp phết. Để sảnh trước WC dc k nhỉ, thay cho mấy cái đĩa gốm. K biết cụ chủ thích đổi gì đây.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
"Nhưng cái cần phải nói, cái mà tôi muốn nói ở đây, và cái mà mọi người chẳng bao lâu sẽ phát mệt vì được nghe lặp đi lặp lại, đó là đã đến lúc gọi bánh mì là bánh mì và rượu vang là rượu vang; cái đẹp là đẹp và cái xấu là xấu; khuyết điểm là khuyết điểm và đức hạnh là đức hạnh; và cái hiện được gọi là “hội họa hiện đại”, nếu nó còn lại trong lịch sử, sẽ là một tư liệu bằng hình ảnh, hoặc là được xếp vào một dạng thoái hóa của nghệ thuật trang trí, chứ không bao giờ được gọi là “Hội Họa”, mặc cho ai muốn thì muốn.
Vào năm 1936, tại Paris, tôi có xem một triển lãm của cái gọi là hội họa trừu tượng cùng với ông Maurice Heine nay đã quá cố, một chuyên gia uyên thâm về Bá tước de Sade, và ông ấy nhận thấy rằng trong suốt buổi đi xem mắt tôi liên tục nhìn về phía góc phòng triển lãm nơi không có cái tranh nào treo cả. “Ông dường như lảng tránh xem tranh một cách có hệ thống,” ông Heine nói với tôi, “Có vẻ như ông đang bị ám ảnh bởi một cái gì đó vô hình!” “Chẳng có gì vô hình cả,” tôi trả lời để trấn an ông, “Tôi không thể không nhìn vào cái cửa đằng kia – nó được sơn quá đẹp. Đó là thứ được vẽ đẹp nhất trong toàn bộ triển lãm này.”
Điều đó hoàn toàn đúng. Không một họa sĩ nào có tranh treo tại căn phòng này lại có khả năng sơn cái cửa đó. Mặt khác, người thợ đã sơn cái cửa đó thừa sức chép lại rất xác thực bất cứ bức tranh nào bày tại triển lãm này!
...Chúng ta nên hiểu một bức tranh mà một thợ sơn cửa có thể sao chép lại trong vòng non nửa giờ là loại tranh gì, bất kể trừu tượng hay phi trừu tượng, siêu thực hay hiện sinh, bất kể cái nhãn triết học giả hiệu nào có thể được dán lên nó. Và độc giả sáng suốt không thể không biết ơn tôi rất nhiều vì đã tái xác nhận sự nghi ngờ mà tính cẩn trọng đã gợi lên trong bộ óc đầy cảnh giác của độc giả, tôi cho là vậy, rằng giá trị của các bức tranh có thể được dễ dàng bắt chước lại như thế có nguy cơ tụt hạng xuống thấp hơn giá trị của những cái cửa nói trên, mặc dù những cái cửa đó không được vẽ tí nào. "

Chỉnh sửa cuối:

mrkunkun

Xe hơi
Món này khó định giá quá ạ. E mời cụ sau ạ

lamdungx

Xe buýt
Em nghĩ cụ nên đấu giá như các sàn tranh thì hay hơn. Khởi điểm 0 đồng, giá bán ngay 7tr. Em hay mua kiểu này. Chứ để giá cụ muốn là khó.

Trạng thái
Thớt đang đóng