[Funland] bắn tốc độ trên đường Võ Nguyên Giáp đi sân bay Nội Bài

xuanphuongccs

Xe điện
em ủng hộ việc phạt nguội 👍

phạt tiền thì phạt nguội, ngoài ra còn phạt giam bằng nữa.

xxx ăn tiền càng phải bị phạt nặng.

nếu dám làm thế thì giao thông đảm bảo sẽ ngon lành hơn hẳn bây giờ.
Bác đang ngủ mơ ạ, đến cái cấp GPLX còn đang giành về mình kìa. Để làm gì nhỉ nếu minh bạch cần gì phải giành giật thế, có cụ đang bảo chưa chuyển mà giá bao luật từ 1 củ lên 3.5 củ kia.

Piaggio Junior

Xe điện
cần ji ký quỹ Cụ ơi, gửi thong báo phạt nguội , chậm nộp cứ nhân lũy tiến theo thời gian. đã là ô tô thì kiểu j chả phải đi đăng kiểm,
Tiền tươi thóc thật đau ruột sẽ có kết quả ngay cụ ạ,đợi đăng kiểm lại có lý do chây ì.Em bán cái xe cách đây 3 năm mà vẫn thấy chưa sang tên,mà người mua lại bán cho người khác nữa rồi...hôm cuối năm thấy gọi điện nhờ là nếu người mua có nhờ để đăng ký thì bảo nhà em giúp.Em đang phân vân là không biết có nên để tình trạng này lâu không ???

dpbd90

Xe tải
Tiện thớt các cụ có biết chốt màu đỏ mà e đánh dấu bắt lỗi gì ko, chốt này hay đứng lắm

Tốc độ và ko tuân thủ hiệu lệnh đèn báo vạch chỉ đường ở ngã tư rẽ vào Quang Minh nhé cụ

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Tiền tươi thóc thật đau ruột sẽ có kết quả ngay cụ ạ,đợi đăng kiểm lại có lý do chây ì.Em bán cái xe cách đây 3 năm mà vẫn thấy chưa sang tên,mà người mua lại bán cho người khác nữa rồi...hôm cuối năm thấy gọi điện nhờ là nếu người mua có nhờ để đăng ký thì bảo nhà em giúp.Em đang phân vân là không biết có nên để tình trạng này lâu không ???
cái này dễ thôi Cụ, khi bán xe thì ông mua phải check xem ông bán có nợ phạt nguội ko để tránh nộp oan tiền.
nói chung xử lý các trường hợp, tình huống không khó lắm, chỉ là có muốn làm hay không thôi, vì khi đó 1 số bộ phận ko nhỏ sẽ giảm thu nhập. Nhưng 1 điều chắc chắn là tính răn đe cao hơn nhiều

Phỡn

Xe tăng
Bộ mặt quốc tế mà không làm nổi cái giá long môn, các anh GTCT khéo khéo là :))

Piaggio Junior

Xe điện
cái này dễ thôi Cụ, khi bán xe thì ông mua phải check xem ông bán có nợ phạt nguội ko để tránh nộp oan tiền.
nói chung xử lý các trường hợp, tình huống không khó lắm, chỉ là có muốn làm hay không thôi, vì khi đó 1 số bộ phận ko nhỏ sẽ giảm thu nhập
Cái đó em hiểu,cái em lăn tăn nếu cái xe đó gây chuyện mà tất cả phủi tay chạy hết còn mỗi cái đăng ký còn tên và địa chỉ nhà em trên đó ấy :-/

hd-vt

Xe container
Bộ mặt quốc tế mà không làm nổi cái giá long môn, các anh GTCT khéo khéo là :))
Nói cho nhanh là không ai giỏi luật hơn GTCT. Và cắm vẽ đặt các thể loại biển vạch, cho khó hiểu mới khó, cắm cho dễ thấy dễ hiểu thì dễ ợt.
Kkk cccm thấy dắc dối chưa.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cái đó em hiểu,cái em lăn tăn nếu cái xe đó gây chuyện mà tất cả phủi tay chạy hết còn mỗi cái đăng ký còn tên và địa chỉ nhà em trên đó ấy :-/
vụ gây tai nạn thì sẽ có rắc rối đôi chút, Chịu khó giữ hợp động mua bán đề phòng khi cơ quan chức năng hỏi đến có cái để trình báo. Hợp đồng mua bán ghi rõ bàn giao xe kèm đầy đủ giấy tờ, bên mua chịu hoàn toàn trách nhiệm cho việc làm thủ tục chuyển đổi sở hữu cũng như trách nhiệm liên quan đến tài sản thì E nghĩ là Ok

Pigwalk

Xe container
Đường Võ Nguyên Giáp thì biển báo 60 rõ ràng rồi, vi phạm quá tốc độ thì nộp phạt thôi. Còn bên đường Võ Văn Kiệt thì biển báo 50 vớ vẩn quá, đường thoáng rộng lại giới hạn 50, ít ra cũng phải 60 mới hợp lý.

cusao

Xe lăn
Ôi, trc Tết em vừa đi, mà chả có đoạn nào em đi 50km cả, nó là đoạn nào các cụ nhỉ?
Mà giờ mức phạt kinh thế này thì ăn bẫm, hixx.
- 50km/h Bắt đầu từ Me Linh plaza đến hết ngã tư đèn xanh đỏ kế tiếp chiều HN-NB
- 50km/h bắt đầu từ ngã tư kế tiếp sau trạm thu phí đến hết Mê linh plaza chiều NB_HN
Có biển báo rõ ràng. Khuyến cáo tuân thủ đầy đủ. XXX muốn anh hùng núp hay cải trang....mặc xác họ. Cứ quan sát, theo biển mà chạy thôi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
- 50km/h Bắt đầu từ Me Linh plaza đến hết ngã tư đèn xanh đỏ kế tiếp chiều HN-NB
- 50km/h bắt đầu từ ngã tư kế tiếp sau trạm thu phí đến hết Mê linh plaza chiều NB_HN
Có biển báo rõ ràng. Khuyến cáo tuân thủ đầy đủ. XXX muốn anh hùng núp hay cải trang....mặc xác họ. Cứ quan sát, theo biển mà chạy thôi
Thế thì em biết chỗ này, cảm ơn cụ!
Chứ em tưởng bên đường kia, chỗ cầu Nhật Tân đi sân bay... mới là đường Võ Nguyên Giáp chứ ah?
Vậy thế đường VNG đi từ đoạn nào tới đoạn nào?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đang nói phía đường Võ Nguyên Giáp cơ mà cụ. Đúng là em cũng chẳng để ý đoạn nào có giới hạn 50km/h cả.
Đúng, thế nên em cứ ngạc nhiên :)
Các cụ làm em bị lẫn xừ nó mất, hixx.

cusao

Xe lăn
Thế thì em biết chỗ này, cảm ơn cụ!
Chứ em tưởng bên đường kia, chỗ cầu Nhật Tân đi sân bay... mới là đường Võ Nguyên Giáp chứ ah?
Vậy thế đường VNG đi từ đoạn nào tới đoạn nào?
:)) , chắc em bị lộn tên đường òi

formen

Xe lăn
Trong bài báo nói võ nguyên giáp hà nội, ảnh minh hoạ võ văn kiệt hcm đúng là hình chỉ mang tính chất minh hoạ, k liên qua đến bài viết :D

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Cách sân bay khoảng hơn 1km có biển giới hạn 60km. Trước đó còn có cái biển vàng đi chậm to tổ chảng. Các cụ cứ mát ga thì dính thôi.
Cụ nói đúng. CSGT phạt là đúng, chả có gì sai ở đây cả.

cusao

Xe lăn
Bọn báo viết linh tinh, chắc đường Võ Văn Kiệt (hình ảnh kèm theo ko phải đường Võ Nguyên Giáp)
Bọn báo lộn tên đường giống em òi....Hình ảnh là đường VVK đoạn Mê Linh Plaza tới ngã tư Quang Minh

Vova

Xe container
Đúng, thế nên em cứ ngạc nhiên :)
Các cụ làm em bị lẫn xừ nó mất, hixx.
Em vừa đọc bên post khác rồi, các bạn phóng t viên nhầm cụ Võ Văn Kiệt thành cụ Võ Nguyên Giáp. Lỗi là do hai cụ đều cùng họ Võ :(.