[Thảo luận] Bắn tốc độ trên đường 32

inochi

Xe điện
Dạo này cũng hay chạy nên Sơn Tây, làm gì thấy có biển 40 đâu, chỉ có biển khu vực nội thị thôi các cụ ạ

0939256666

Xe tải
Chắc hôm đó tình cờ cụ gặp thôi, chứ đường 32 không bị bắn tốc độ bao giờ đâu ạ.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hay đi đường này, hình như biển 40 bỏ hết rồi, chỉ còn biển đô thị thôi. Em cũng nghe cảnh báo nhiều nên cũng để ý mà ko thấy. Mệt nhất đi Sơn Tây vì nhiều chỗ cắm biển cấm hoặc hạn chế tốc độ nhưng ko có biển báo hết, ngã ba, ngã tư đi mãi mới có một cái.
Đúng là biển hiệu nhiều chẳng rõ, khi qua các thị trấn, thị tứ đông người dọc đường 32 chẳng thấy biển báo gì, đành đi chậm cho nó lành, thấy xe mình bò 50Km/giờ các xe đi sau cũng vậy!

hung9053

Xe hơi
đường 32 đẹp thật, hôm trước em đi mải nói chuyện, đi vào khu dân cư mà vẫn đều ga, sau phải chỉnh luôn, may k gặp các anh í

amunike

Xe tăng
Em đi đường này mấy lần mà chưa nhìn thấy cái biển 40 nó nằm đâu cả. Lần sau phải cẩn thận hơn

cargoman

Xe điện
Thế cụ mất mấy đồng?

longtroc1974

Xe buýt
Đoạn này không xấu đâu Cụ ơi.Đường 32 chỉ còn đoạn Cầu Diễn-NHổn là xấu thôi.Đoạn này đường đẹp xxx phục kích bắn là đúng đấy.
Chả bù hôm em đi Qn qua đoạn Đông Chiều cho chạy 80 cây chuối mà em mới đi 40 cây chuối / h đã ê hết cả mông

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Trên đường 32 có 1 số ngã 4 bất hợp lý, như ở Phùng, Trôi,... vì dành riêng 1 làn rẽ trái (to đùng, chiếm đến 1/2 đường), 1 làn đi thẳng (đương nhiên là chủ yếu xe đi thẳng). Bình thường ít khi các chú CA đứng ở đó. Nhưng chiều nay thấy đứng ở ngã 4 Phùng (bên hướng từ Sơn Tây - HN). Chắc chủ yếu bắt xe dính làn rẽ trái nhưng chạy thẳng. Anh em lái xe mà không chú ý là dính ngay!

Còn 1 điểm (hướng từ HN đi ST) đến gần ngã tư mà làn bên trái vẫn có hướng mũi tên (sơn ở đường) đi thẳng, lên 1 tý (chắc khoảng 10m) thì chuyển bắt buộc rẽ trái mới bó tay! X_X

Tôi bị trường hợp đó, yên tâm đi thẳng, may là không có CA! [-O<

h_mdc

Xe điện
Em cũng hay đi đường này, nhất là đoạn HN-Phùng. Em để ý rất nhiều lần chẳng thấy cái biển nào liên quan đến tốc độ cả ngoài biển "PHÙNG" mà không có biển báo nhấp nhô của khu đô thị. Vậy cái biển tên thị trấn có được hiểu là thay cho biển nhấp nhô "khu dân cư không"? Nhờ các bác giải đáp hộ.

h_mdc

Xe điện
Báo cáo các bác em đã tra ra rồi, biển chữ nhật có chữ là tên thị trấn, thành phố cũng là biển báo hiệu bắt đầu khu đông dân cư ạ (biển số 420), không cần kèm biển lô nhô đâu. Cái biển số 420 giống y chang biển 422 chỉ khu du lịch mà biển 422 không phải báo khu đông dân cư. Như vây biển báo khu đông dân cư có 2 biển: biển 420 và biển "nhấp nhô".

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các bác em đã tra ra rồi, biển chữ nhật có chữ là tên thị trấn, thành phố cũng là biển báo hiệu bắt đầu khu đông dân cư ạ (biển số 420), không cần kèm biển lô nhô đâu. Cái biển số 420 giống y chang biển 422 chỉ khu du lịch mà biển 422 không phải báo khu đông dân cư. Như vây biển báo khu đông dân cư có 2 biển: biển 420 và biển "nhấp nhô".
Tôi vừa đi Sơn Tây về bằng đường 32, ngó nghiêng để cập nhật. Từ TX. Sơn Tây đi hướng Ba Vì (cầu Trung Hà) thì công an hay bắn tốc độ ở đoạn gần Đường Lâm (nơi đường đẹp, mỗi bên 2 làn chính). Khổ 1 cái là từ TX. ST đi hướng TT. Quảng Oai chẳng có 1 cái biển nào là hết khi đô thị. Ông anh họ tôi vừa bị bắn ở đó nhưng may mắn là ông anh đó lại là công an khá to trên đó nên không sao, còn anh em OF bị thì ... money! #:-s

Trên đường từ TX. ST về HN, mới qua biển hết hạn chế tốc độ khoảng 500m lại gặp biển Thị trấn Phúc Thọ và không thấy biển hạn chế tốc độ hay khu dân cư gì cả. An toàn là bạn nên tiếp tục cho xe bò 50km/h, khi hết biển Thị trấn Phúc Thọ mới dám cho tốc độ lên.

Nhìn chung QL32 ít biển hiệu và không rõ ràng, khó hiểu thật???? :-?

WHITE TIGER

Xe container

Trên đường từ TX. ST về HN, mới qua biển hết hạn chế tốc độ khoảng 500m lại gặp biển Thị trấn Phúc Thọ và không thấy biển hạn chế tốc độ hay khu dân cư gì cả. An toàn là bạn nên tiếp tục cho xe bò 50km/h, khi hết biển Thị trấn Phúc Thọ mới dám cho tốc độ lên.

Nhìn chung QL32 ít biển hiệu và không rõ ràng, khó hiểu thật???? :-?

Đường QL 32 hiểm phết đấy.Còn đoạn qua Phúc Thọ thì không có biển thị trấn bằng hình vẽ mà bằng chữ

thanh_hoi

Xe điện
Biển 40 ở đâu ý nhỉ? Em chạy mấy hôm nay có thấy đâu? Mà đường 32 biển khu đông dân cư cũng chẳng có. Toàn biển đề địa danh như Phúc Thọ, Phùng...

Đi từ Hà Nội đến Sơn Tây:
- Chạy suốt từ Hà Nội đến Phùng mới có cái biển đề PHÙNG (coi như là biển khu dân cư đi), nhưng đi mãi chả thấy biển hết khu dân cư. Chạy đến Phúc Thọ thì có biển THỊ TRẤN PHÚC THỌ, hết thị trấn PHÚC THỌ thì đến biển SƠN TÂY, nhưng chạy 500m nữa lại có 1 cái biển Khu Đông Dân cư kèm theo bảng hướng dẫn tốc độ.
- xxx hay bắn đoạn vào Thành phố Sơn Tây (đường đẹp, vắng..), hôm qua em thấy xxx bắn 1 số chú, cả xe 2B nữa.

ĐI từ Sơn Tây về Hà Nội:
- ĐOạn Sơn Tây, Phúc Thọ có biển, nhưng không có biển vào khu dân cư Phùng, Trôi, Nhổn, Diễn.... đoạn này biển báo rất lập lờ, nó có bắn thì vẫn cãi được vì không có biển Khu Đông dân cư.

Chỉnh sửa cuối:

katenguyen

Xe điện
Đường đẹp thế mà bắt đi 40km/h hơi phí các cụ nhể! Chả hiểu kiểu gì, bét ra phải ở tầm 60km/h, đến nản!

tranngochai1979

Xe tải
Trên đường 32 có 1 số ngã 4 bất hợp lý, như ở Phùng, Trôi,... vì dành riêng 1 làn rẽ trái (to đùng, chiếm đến 1/2 đường), 1 làn đi thẳng (đương nhiên là chủ yếu xe đi thẳng). Bình thường ít khi các chú CA đứng ở đó. Nhưng chiều nay thấy đứng ở ngã 4 Phùng (bên hướng từ Sơn Tây - HN). Chắc chủ yếu bắt xe dính làn rẽ trái nhưng chạy thẳng. Anh em lái xe mà không chú ý là dính ngay!

Còn 1 điểm (hướng từ HN đi ST) đến gần ngã tư mà làn bên trái vẫn có hướng mũi tên (sơn ở đường) đi thẳng, lên 1 tý (chắc khoảng 10m) thì chuyển bắt buộc rẽ trái mới bó tay! X_X

Tôi bị trường hợp đó, yên tâm đi thẳng, may là không có CA! [-O<
Đúng rồi cụ ạ, chỗ ngã tư cụ kể chính là Ngã tư Trôi nhà em, bọn GTCC vạch kẻ đường như *** ấy !
Thi thoảng lại thấy các anh áo vàng buổi sáng ra ... vợt !

nvanh

Xe tải
Vợt thế nào thế cụ , sao chả mấy khi em gặp mấy anh ấy nhỉ ? em cũng ở Trôi đây ạ . Tốc độ chỗ em thì nó hay ngồi ở cây xăng thịnh vượng cổng chính vào khu Kim Chung Di Trạch ấy , các cụ cẩn thận , đoạn này 40 đấy ạ . BỌn 32 này bắn hiểm lắm mà nói thật em ở đây nhưng em cũng chả thấy cái biển tốc độ nào cả......

tranngochai1979

Xe tải
Vâng, em ở Khu TT Xí nghiệp thuốc Thú Y TW cụ ah, mấy sáng đi làm thỉnh thoảng thấy các anh áo vàng ấy hay đứng khuất ở góc đối diện nhà sách ngã tư Trôi, lối đi vào Tân Hội ấy cụ ạ.
Dạo này buổi sáng các anh ấy hay đánh xe tải lên trực ở chỗ đối diện Cổng trường ĐH Thành Đô khu I. Em thấy nhiều bác "xe tải cũng có, xe con cũng có" vào chào các anh ý !